เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:25:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปืนในตู้เซฟจะมีปัญหามั๊ย ?  (อ่าน 13812 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:28:50 AM »

...ตู้เซฟใช้เปิดแบบมือหมุน กับแบบอิเล็คทรอนิคส์...แบบไหนน่าใช้กว่ากันครับ...

แบบมือหมุนดีกว่าครับ........ยังงัยก้ไม่เสีย    แบบอิเล็คทรอนิคส์  หากเสียจะเปิดยังงัย

ประเด็นสำคัญ..........แบบกดปุ่มนะความปลอดภัยสู้แบบมือหมุนไม่ได้   ผมเคยทำคดี

ตู้นิรภัยของโรงแรมของหาย.......ปรากฎว่า  ขโมย  ใช้วิธีนำแป้งมาปัดที่แป้นกดทำให้เห็น

รอยมือกด    แล้วกดสุ่มดู   ปรากฎว่าเข้าทางโจร    เปิดออกได้ง่าย ๆ

...เคยเห็นในหนังครับ  โจรบ้านเราไม่ธรรมดาเหมือนกัน  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:56:58 AM »

ของผมซื้อเซฟตัวเล็กของ ไทโย หนักประมาณ ห้าสิบกว่าโล กะเอามาเก็บปืนเหมือนกัน แต่
พอซื้อมากลับไม่ได้เก็บปืน กลัวขโมยยกเซฟหนี ต้องเอาไปซุกไว้ที่ต่างๆ  ปืนอันไหนที่ไม่ได้
ใช้ประจำ เช่น 686 หกนิ้ว ผมถอดด้าม เอาใส่ถุงใส แล้วฉีดน้ำมันให้ชุ่ม พับถุงให้ดี ซุกไว้ในที่
ลับตา เอามาดู เดือนละครั้ง น้ำมันก็ยังอยู่ดีครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
peanrch
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:38:08 PM »

ของผมก็ใส่เซฟไว้2กระบอกใต้หมอนอีกหนึ่ง(.45)
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:50:05 PM »

อย่าวิตกจริตไปเลยครับ....วางตัวดูดความชื้นไว้ด้วย หมั่นดูแลรักษา เมื่อหยิบมาดูแล้วเช็ดให้เรียบร้อยก็ไม่เป็นไร
......พรรคพวกผมเก็บไว้ในตู้เย็นไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ....อิอิ.... Grin Grin Grin
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:06:32 PM »

.......ยืนยันอีกเสียงครับผม   ไม่มีปัญหากับปืนแน่นอนครับ   ถ้าให้สบายใจก็ซื้อถุงดูดซับความชื้นมาใส่ไว้ด้วยไม่มีปัญหาแล้วครับ............ปืนของแบ็งค์ผม   เก็บไว้ในตู้เซฟเหมือนกันไม่มีใครดูแลมันเลย  เท่าที่จำได้ 12 ปี แล้วผมเอามาดูแลทำความสะอาดยังแจ๋วอยู่เลยครับ  เป็นปืนลูกไม่ .38  ลำกล้อง 4 นิ้วครับผม......ถ้ามจะมีปัญหาก็ตอนที่รีบจะใช้ระวังอย่าลืมรหัส  และลืมกุญแจแล้วกันว่าเอาไว้ที่ไหน.....อิ..อิ....  

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:39:28 PM »

...ตู้เซฟใช้เปิดแบบมือหมุน กับแบบอิเล็คทรอนิคส์...แบบไหนน่าใช้กว่ากันครับ...
พี่วิสิด ผมใช้อยู่ทั้งสองแบบ ใบที่เพิ่งซื้อเป็นแบบ ระหัสอีเล็คโทรนิค  ตัวเก่าแบบหมุนรหัส  บอกตามตรงว่าจะใช้แบบใบใหม่ซะมากกว่าเพราะ สะดวกดี  ปืน HK USP40 ใส่ลูกลดนกขึ้นเซฟไว้แล้ว  ผมจะใส่ไว้ที่ใบใหม่ที่มีแป้นกดระหัส  เพราะหยิบง่าย ถ้าจำเป็นต้องใช้ด่วนจี๋   ตู้ใบนี้ใช้ถ่านเลี้ยงวงจรปลดกลอน จะมีไฟบอกเตือนถ้าถ่านอ่อนกำลังและต้องเปลี่ยน
ไม่ใช่อยู่ๆก็เปิดไม่ได้  แต่ในกรณีที่ระบบขัดข้องจริง  เค้ามีกุญแจสำรองมาให้ใช้เปิดได้แต่ต้องรื้อแป้นกด ออกก่อนถึงจะใช้กุญแจได้  ตู้เซฟให้ดียังไงก็ ถ้าคนร้ายมีเวลาก็เปิดได้  แต่ เวลา เป็นสิ่งที่คนร้ายไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2006, 11:52:37 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:42:42 AM »

ตู้เซฟให้ดียังไงก็ ถ้าคนร้ายมีเวลาก็เปิดได้  แต่ เวลา เป็นสิ่งที่คนร้ายไม่มี

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:27:55 AM »

ตู้เซฟให้ดียังไงก็ ถ้าคนร้ายมีเวลาก็เปิดได้ แต่ เวลา เป็นสิ่งที่คนร้ายไม่มี

คมคายมากครับ

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:48:37 AM »

ใช่แย้วคับ  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 03:53:35 AM »

ถ้าพวกตู้เซฟเล็กๆควรเจาะยึดติดกับพื้นหรือฝังในผนังดีกว่า กันโจรยกไปทั้งตู้ พวกนี้มันทำได้จริงๆ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 06:44:01 AM »

ถ้าพวกตู้เซฟเล็กๆควรเจาะยึดติดกับพื้นหรือฝังในผนังดีกว่า กันโจรยกไปทั้งตู้ พวกนี้มันทำได้จริงๆ

ตู้ใหญ่ก็ต้องยึดครับพี่  ตอนซื้อจะมีสกูรยักษ์ ตัวยึดกับพื้อนปูนมาให้ครับ  ถ้าใบใหญ่มากๆนี่ไม่มีมาให้เพราะไม่จำเป็นต้องใช้ครับ  อิอิอิ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 08:12:48 AM »

เก็บในตู้เซฟดีที่สุดแล้วครับ   เลือกเฉพาะกระบอกที่ต้องการใช้งาน  มาไว้ข้างนอก      (ดีกว่าแขวนข้างผนังแบบตู้โชว์ครับ..)
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 10:10:49 AM »

ขออนุญาตเจ้าของกะทู้ครับ

ผมขายตู้เซฟอยู่ครับ มีทุกยี่ห้อ

สำหรับสมาชิกgunandgames

ลดราคาเต็มที่ ถูกกว่าซื้อเอง

บริการส่งทั่วประเทศครับ

01-6608833 pnc   Smiley Smiley       

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 11:31:05 AM »

ขออนุญาตเจ้าของกะทู้ครับ

ผมขายตู้เซฟอยู่ครับ มีทุกยี่ห้อ

สำหรับสมาชิกgunandgames

ลดราคาเต็มที่ ถูกกว่าซื้อเอง

บริการส่งทั่วประเทศครับ

01-6608833 pnc  Smiley Smiley       
ขอบคุณครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:36:32 PM »

ปืนเก็บไว้ในตู้เซฟไม่มีปัญหาแน่นอนครับ  Grin

(จะมีตอนที่ลืมรหัสเปิดน่ะครับ) Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์