เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:21:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังนะครับปืน ทะเบียน จ.หนองบัวลำภู  (อ่าน 3359 ครั้ง)
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:52:04 PM »

ผมซื้อปืน RAMI P มาจากนายณัฐพล แสงสารพัน ซึ่งเป็นเจ้าของร้านอุดรโพนเทค อยู่หลัง ธนาคารออมสินสาขาหนองบัวลำภู เป็นเงินทั้งสิ้น 54k แต่ไม่สามารถโอนได้เนื่องากปัญหา บ.อินเทค จนวันที่ 24 เม.ย.2549 ได้ต่อรองในการคืนปืนเจ้าของปืนได้ต่อรองในราคา 435000 ผมเห็นว่าให้มันจบไปเสียก็เลยยินยอม แต่พอวันที่ 27 เมย.2549  ผมได้น้ำปืนไปคืนให้ ผมบอกว่าผมลืมนำใบ ป.4 ของท่านมาด้วยแต่จะส่งมาให้ในวันถัดไปทาง EMS และก็ได้รับแต่คำติตัวปืนตลอดเพื่อหวังจะได้กดราคาลงไปอีก และจะให้ผมส่งใบป.4 มาก่อนแล้วจะส่งเงินตามที่หลัง(โดยวางปืนไว้กับเขา) ผมไม่ยอมผมเอาปืนกลับ ผมไม่สนครับถึงผิดมือแต่ไม่ไช่ของผม ป4 อยู่ที่ผม มีเซ็นลสักหลังคำว่าโอน แล้วลงชื่อเจ้าของปืน โดยไม่ลงวันที่ และเซนต์ในใบโอนที่พร้อมจะยื่นโอนต่อนายทะเบียนเพื่อตัดโอนต่อไป จึงเรียนมาเพื่อให้ทุกๆท่านระวังไว้นะครับว่าปืนที่ออกมาจากทะเบียน จ.หนองบัว มีปัญหาครับ   Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:08:23 PM »

.......ท่านว่า บริษัท อินเทค  มีปัญหา  แล้วผมยังไม่ทราบเลยครับว่ามีปัญหาจากอะไร  หรืออย่างไรครับผม  จะได้เป็นกรณีศึกษากับเพื่อนเราในเว็บครับ
.......สุดท้ายท่านก็ใช้ปืนผิดมือ  ระวังนะครับดูจากท่านเล่ามา  ดูเหมือนว่ามีปัญหาคาใจกัน  เพราะถ้าไม่เช่นนั้นแล้วคงไม่เกี่ยงกันด้วยเรื่อง ป.4 กับการคืนเงินหรอกครับ  ระวังเขาจะใช้วิธีอื่นอีก   เป็นอะไรไหมคงไม่  แต่มันจะเสียความรู้สึกและที่สำคัญ  เสียเวลาครับท่าน......ด้วยความจริงใจ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:15:55 PM »

รับทราบครับ  ขอบคุณมาก..  การซื้อปืนแบบโอนลอยนอกจากจะต้องระวังเรื่องปืนผิดมือแล้ว  ยังจะต้องระวังปัญหาโอนไม่ได้อีกด้วยอย่างกรณีนี้นะครับ  ต่อไปสมาชิกเวปเราควรจะตรวจสอบ  ป.4  ของผู้ขายให้ดี ๆ นะครับ   รู้สึกเห็นใจคุณ Piroje มากครับจะคืนปืนก็ถูกกดราคาเหลือเกิน   ถ้าเป็นอย่างนี้เจ้าของปืนแย่มากครับ  ปืนมีปัญหาแล้วมาหลอกขายให้เรา

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:19:30 PM »

ขอบคุณมากครับที่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง .... ไม่ทราบว่าเป็นปืนสวัสดิการหรือเปล่าครับ จึงโอนไม่ได้....
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:26:23 PM »

ระวังนะครับดูจากท่านเล่ามา ดูเหมือนว่ามีปัญหาคาใจกัน เพราะถ้าไม่เช่นนั้นแล้วคงไม่เกี่ยงกันด้วยเรื่อง ป.4 กับการคืนเงินหรอกครับ

ตกใจ  ปัญหาที่แท้จริง คือ..........................  ตกใจ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:58:15 PM »

บริษัท อินเทค อีกเเล้วที่อำเภอของผม บางท่านยังไม่ได้ป3เเละป4เลยครับรอมาเป็นปีเเล้วบางคนทนไม่ไหวขายถูกทิ้งไปเลยซื้อมา50000 ขาย20000 กลายเป็นปืนเถื่อนซะงั้น...................... Cry Cry Cry

[URL=h
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:03:28 PM »

บริษัท อินเทค อีกเเล้วที่อำเภอของผม บางท่านยังไม่ได้ป3เเละป4เลยครับรอมาเป็นปีเเล้วบางคนทนไม่ไหวขายถูกทิ้งไปเลยซื้อมา50000 ขาย20000 กลายเป็นปืนเถื่อนซะงั้น...................... Cry Cry Cry

หลังจากนั้นมันก็จะไปอยู่ในมือโจร แล้วกลับมาไล่ยิงพวกเรา ชาว 3 จังหวัดชายแดนใต้ใช่ไหมครับท่าน Cry Cry Cry
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:06:54 PM »

หลังจากนั้นมันก็จะไปอยู่ในมือโจร แล้วกลับมาไล่ยิงพวกเรา ชาว 3 จังหวัดชายแดนใต้ใช่ไหมครับท่าน Cry Cry Cry
ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบ เพิ่มเติมอีกจังหวัดครับ คือ จังหวัดนราธิวาส

[URL=h
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:08:06 PM »

ผมมองว่าขายเถื่อนไปน่าจะเสี่ยงนา ในเมื่อปืนนี่นำเข้าผิดกฎหมายต่อไปย่อมถูกติดตามว่าอยู่ที่ไหน และมีเอกสารหลักฐานที่ตามได้ไม่ยากนะครับ  Cool ยังไงเก็บเฉยๆไว้ดีกว่า ต้องมีทางเยียวยาแน่นอน ราชการคงไม่ปล่อยให้ปืนเถื่อนเพ่นพ่านหรอกและไม่ปล่อยให้ประชาชน(ข้าราชการ)ที่บริสุทธิ์ถูกโกงด้วย
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,8717.0.html

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 04:58:53 AM »

ผมนับถือใจคุณPirojeครับ

เห็นกันอยู่ว่าบางท่านทนไม่ไหวขายต่อไป  คนซื้อรู้ก็แล้วไป  ถ้าคนไม่รู้เเล้วรับช่วงความเดือดร้อนต่ออันนี้ซิปัญหา  แต่คุณPiroje ยังทนเก็บไว้นานมากแล้วด้วย  ซึ่งรู้อยู่แก่ใจว่าไม่ถูกต้องพร้อมขายคืนเจ้าของขาดทุน  ดีที่ไม่หลอกขายคนอื่นต่อไปและยังนำมาบอกกล่าวให้ท่านที่ไม่ทราบได้รับรู้เท่ากับว่าคุณPiroje ขายให้คนอื่นไม่ได้แน่ๆ  ยอมเดือดร้อนเป็นคนสุดท้าย 

ขอเอาใจช่วยครับ...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:28:40 AM »

ไม่ซื้อ-ไม่ขายแบบโอนลอยดีที่สุด ผมเคยซื้อมือสองจำกร้านหลังวังไม่มีปัญหา แพงหน่อยแต่ชัวร์  เห็นใจคุณPiroje
ครับ ตอนนี้ของใหม่ไม่เกิน 60K ขอบคุณที่เตือน ชาวเวปจะได้ระวัง
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:33:23 AM »

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ Cool

jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:18:18 AM »

อินเทคอีกแล้วครับทั่น...... เยาะเย้ย
พวกเราต้องช่วยกันกระจายข่าวนี้ให้ทั่วถึงกันให้มากที่สุด อย่าให้มาเอารัดเอาเปรียบพวกเราอีกเลย
หรือถ้าเป็นไปได้ฟ้องร้องบริษัทเลยก็ดี จะได้เป็นตัวอย่างครับผม

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:44:18 AM »

คุณไพโรจน์ ครับ..ไม่ทราบว่าเป็นปืนกระบอกแรกของคุณหรือเปล่า? (หากใช่..คงเสียความรู้สึกมาก)  ขอแสดงความเสียใจและขอบคุณที่แจ้งเตือน ครับ

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 09:50:52 AM »

...ร้าน "อุดรโฟนเทค" หนองบัวลำภู น่าจะเป็นแฟรนไชส์นะครับ  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์