เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:33:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหามาถามพี่ๆครับเรื่องGlock 19 ครับผม(มือใหม่)  (อ่าน 4666 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:05:23 AM »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆที่สนามยิงปืนตำรวจ เมื่อวานนี้ครับ
พอดีผมขึ้นไปรับGlock 19 กับท่านgold cup และแวะเข้าไปหาพี่
Pairoj เลยเดินทางเข้าไปที่สนามพร้อมกันครับ และ
ได้ชมKimber แรปเต้อร์ ขอพี่ท่านหนึ่ง(ขอโทษนะครับที่จำชื่อไม่ได้ครับ Wink
แต่น่าจะเป็นพี่Law Enforcementครับ ดูจากรูปโลโก้อิอิ)
สวยงามมากครับ โดยมีพี่มะขิ่นอธิบายการถอดอย่างระเอียด.... หลงรัก
มีพี่Sting , Ruger,และมีพี่Tingly ตามมาสมทบ **พี่ๆตัวจริงหล่อกว่าในรูปเยอะครับ Wink

จากนั้นผมก็เลยเอาเจ้าGlock 19 ออกมาลองยิงกับเขาบ้าง
มือไม้สั่น(ตื่นเต้น) ยิงไปสองนัดไปซ้ายทีขวาที พอดีมีพี่ท่านหนึ่ง
ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ และขออภัยที่ด้วยความตื่นเต้นเลยลืม
ชื่อพี่ไปครับ (ตอนนี้ทราบแล้วคือพี่โชกุนเองครับ ขอบคุณมากๆครับผม)
เข้ามาสอนต้องขอขอบคุณมากครับ ที่ทำให้รู้ว่าขยำไกเป็ยยังไง
และสอนให้ผมกลับไปยิงแห้งบ่อยๆ ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ หลงรัก
คำถามครับผม
1.เวลาค้างสไลค์และลำกล้อง จะห้อยตัวด้วยใช่ไหมครับ มันขยับไปมา ผมกลัวประกอบผิด Grin
2.ช่องว่างระหว่างสไลค์กับโคลงปืน มันทำไมเยอะจังมองทะลุได้เลย เวลาใส่แมกเห็นลูกด้วย ตกใจ
3.ระยะห่างที่ว่า พอกดดูมันมีระยะยุบตัวมากไหมครับ ของผมประมาณ1มิลครับพี่
4.เวลาถอดสไลค์ออกมา ตัวSping recoil จะไม่อยู่ที่บ่าล่างสุดใช่หรือไม่ เวลาใส่ผมใส่ลงสุดทุกครั้งครับ

ขอขอบคุณพี่ๆมากครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2006, 03:59:55 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:13:59 AM »

รูปพี่โชกุนครับ Wink ขอบคุณมากครับ(จับภาพตอนยิ่งไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน)

อันนี้รูปท่านgold cup ลองยิงครับ สังเกตุปลอกกระสุนลอยอยู่ครับ
 หลงรัก หลงรัก

อันนี้รูปของแถมจากร้านโย...ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2006, 03:56:19 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:20:53 AM »

...ผู้การมะขิ่นอธิบายเรื่องอะไรนะครับ  ตกใจ ตกใจ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:23:02 AM »

...ผู้การมะขิ่นอธิบายเรื่องอะไรนะครับ ตกใจ ตกใจ

ต้องขอโทษด้วยครับ รีบร้อนไปหน่อยคราบพี่ ถอดปืนครับผม...........อิอิ

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:30:13 AM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่...... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:49:33 AM »

ยินดีด้วยครับกับปืนใหม่...... Grin

สวัสดีครับคุณaEkKaPaT อันนี้พี่เกี่ยวข้องด้วยครับตัวนี้เลยครับ เมื่อวานพอรับปืนก่อนไปสนามได้เข้า
ไปรับตัวต่อสันแมกที่จองไว้ครับ
อิอิ..............สวยและชอบมากครับ แต่ยังไม่ได้ลองใช้จริงดูครับ

ใส่กับแมกแล้ว
แบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2006, 11:54:56 AM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:56:36 AM »

ขอบคุณ gUnbOy ที่ให้โอกาสลองยิงปืนใหม่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 11:58:18 AM »

เพิ่มเติมครับอันนี้จารบีทองแดงครับ ผมเช็ดออกไปแล้วไม่รู้จะถูกต้องไหมครับ...........

trinnawat *love the king*
สัญชาติมังกร ย่อมไม่ร้องครวญครางให้พวกกุ้งปลามันได้ยิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 12:29:37 PM »

ยินดีต้อนรับชาวglockครับ Cool

ENDURO CLASSIC THAILAND
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 01:53:40 PM »

สวัสดีครับ เสียดายเมื่อวาน ต้อง รีบกลับ ครับ  .... ไม่มีโอกาสได้ พูดคุยกัน .....
    อันนี้ เป็น การถอดกล็อก ครับ ...... Cheesy
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,6125.0.html 
     พี่เสื้อเขียวลายพราง  คือ พี่โชกุน  ครับ 
     จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 05:15:31 PM »

...ผู้การมะขิ่นอธิบายเรื่องอะไรนะครับ ตกใจ ตกใจ

ต้องขอโทษด้วยครับ รีบร้อนไปหน่อยคราบพี่ ถอดปืนครับผม...........อิอิ

พี่แก้วคิดลึก Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 05:45:59 PM »

2.ช่องว่างระหว่างสไลค์กับโคลงปืน มันทำไมเยอะจังมองทะลุได้เลย เวลาใส่แมกเห็นลูกด้วย ตกใจ

.....สิ่งที่ปรากฏ...น่าจะเป็นปกติไม่ใช่เหรอครับ.....ปืนผมก็เห็นครับ...ยิ่งเวลาขึ้นลำแล้วสังเกตเห็นปลอกกระสุนด้วยครับ.. ......ยินดีกับปืนใหม่ครับ;)
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 06:27:57 PM »

ของผมก็เป็นครับ

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 06:42:03 PM »

สวัสดีครับ เสียดายเมื่อวาน ต้อง รีบกลับ ครับ  .... ไม่มีโอกาสได้ พูดคุยกัน .....
    อันนี้ เป็น การถอดกล็อก ครับ ...... Cheesy
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,6125.0.html 
     พี่เสื้อเขียวลายพราง  คือ พี่โชกุน  ครับ 
     จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่RUGER และต้องขอขอบคุณพี่โชกุนอย่างเป็นทางการ.....อีกครั้งครับ กลับบ้านลองดูมือไม่สั่นแล้วครับ
แต่คงจะต้องซ้อมบ่อยๆมากๆครับ อยากทำกลุ่มได้อย่างพี่โชกุนครับ หลงรัก แต่คงอีกนาน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จารบีทองแดงไม่ควรเช็ดออกครับ ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน แงแงขอบคุณครับ ผมกลัวเศษผงมันเข้าไปจับเลย
รีบเช็ดออกไป ต้องขอขอบคุณมากครับ แล้วอย่างนี้ผมใช้น้ำมันหยอดแทนได้ไหมครับพี่.....ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2006, 05:16:57 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 06:48:47 PM »

ยินดีครับได้มือปืนทีมกล็อคอีกคน คุณ gunboy ใช้กระสุนอะไรครับ แล้วปืนแยมป่าวครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์