เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ  (อ่าน 2006 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 12:55:42 PM »

ช่วงหลังนี้เพื่อนๆนักกีฬาสนใจการยิงระบบ IPSC จำนวนมากและสงสัยว่าควรจะเริ่มอย่างไง ปืนชนิดไหนและซ้อมยังไง ซึ่งเป็นปัญหาของนักกีฬาใหม่ๆ ผมได้คำถามเหล่านี้ประจำ

ผมเลยคิดจะเริ่มต้นหัวข้อกระทู้สำหรับผู้อยากจะเริ่มต้นยิง IPSC โดยรวบรวมจากเวปเมืองนอกมาแปลและอธิบายให้สำหรับผู้สนใจ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆบนเวปนี้คิดอย่างไงครับ มีตั้งแต่เริ่มต้นเรื่องปืนและวิธีฝึกซ้อม แต่ผมต้องการให้หลายๆท่านเข้ามาช่วยกันถ้าเป็นไปได้ จะเป็นกระทู้ต่างกับ IPSC Chatting ของพี่เสือตรงที่จะเขียนเกี่ยวกับวิธีการ เทคนิก เท่านั้นไม่เกี่ยวกับการแข่งครับ
ผมขอฟังความเห็นหน่อยครับ ถ้าสนใจมากก็จะค่อยๆเริ่มทำ เท่าที่เวลามีแต่คงจะเป็นหนังยาวอีกเรื่องครับ เพราะมันมีเติมมาเรื่อยๆ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:06:02 PM »

ทำได้ดีเลยครับ  Grin Grin Grin เข้ามาเชียร์เหมือนเดิมครับพี่  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:09:23 PM »

สนับสนุน ขออนุญาตเป็นขาประจำ และขอยกย่องในน้ำใจครับ ขอบคุณหลายๆ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:10:00 PM »

มีตั้งแต่เริ่มต้นเรื่องปืนและวิธีฝึกซ้อม แต่ผมต้องการให้หลายๆท่านเข้ามาช่วยกันถ้าเป็นไปได้ จะเป็นกระทู้ต่างกับ IPSC Chatting ของพี่เสือตรงที่จะเขียนเกี่ยวกับวิธีการ เทคนิก เท่านั้นไม่เกี่ยวกับการแข่งครับ

ถ้ามีให้ยังงี้ก็เยี่ยมมากครับ หลงรัก ผมอยากลองIPSCมาพักใหญ่แล้วแต่ติดตรงที่มีเวลาเข้าเมืองแบบว่างๆแค่เดือนละ2-3ครั้ง......อย่าว่าแต่ให้ฝึกยังไงเลย ข้อมูลเป็นศูนย์อย่างผมจะซื้อปืนมาฝึกยังเลือกไม่ถูกเลยครับ  Embarrassed
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:12:25 PM »

ทำได้ดีเลยครับ Grin Grin Grin เข้ามาเชียร์เหมือนเดิมครับพี่ Grin Grin Grin

อย่าเชียร์อย่างเดียวครับ ถ้าดีช่วยผมหาข้อมูลจากเวปจะเป็นพระคุณครับ..555555 ช่วยๆกันครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:21:29 PM »

ทำได้ดีเลยครับ Grin Grin Grin เข้ามาเชียร์เหมือนเดิมครับพี่ Grin Grin Grin

อย่าเชียร์อย่างเดียวครับ ถ้าดีช่วยผมหาข้อมูลจากเวปจะเป็นพระคุณครับ..555555 ช่วยๆกันครับ

ผมยิงProduction มาปีเดียวข้อมูลผมไม่แน่นครับ  Grin Grin Grin ผมยิงอย่างเดียว   Grin Grin Grin เทคนิคผมก็จำเขามา

แต่ผมไปซ้อมใครเจอผมที่สนามถามคุยได้ตลอดครับ  Grin Grin Grin ถ้าตอบได้ผมบอกหมด Grin Grin Grin  เด็กที่ไหน เบอร์ไหนบริการดีบอกหมด

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:24:30 PM »

...เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 01:58:51 PM »

ดีมากๆเลยครับ  ชื่นชมครับท่าน Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:20:19 PM »

แต่ผมไปซ้อมใครเจอผมที่สนามถามคุยได้ตลอดครับ  Grin Grin Grin ถ้าตอบได้ผมบอกหมด Grin Grin Grin  เด็กที่ไหน เบอร์ไหนบริการดีบอกหมด
......Pm บอกหน่อยซิครับ ขอลายแทงด้วย Grin (ประเภทเงินไม่หล่นก็พอแล้วครับ หรือมีเงินทอนด้วยก็ยิ่งดี... หลงรัก)

ได้เลยครับเฮีย  Grin Grin Grin  (เงินไม่หล่นหรอกครับ ส่วนใหญ่ใช้ Card Grin Grin Grin )

pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:56:49 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
ประพันธ์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 04:54:04 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคร๊าบบบ...ผมก็ยังใหม่กับการยิง IP และเชื่อว่ามีผู้สนใจการยิง IP อีกมากที่ยังไม่ได้รับความรู้ใหม่ ๆ  ถือว่าเป็นการเสริมสร้างนักกีฬาใหม่ให้กับวงการครับ...... หลงรัก หลงรัก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:00:59 PM »

Wink  ยินดีสนับสนุนทุกเรื่องครับ...... Cool

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:05:33 PM »

ข้อมูลมาแล้วครับ www.thpsa.com  Grin Grin Grin ท่านที่สนใจเชิญเข้าชมหาข้อมูลพื้นฐานได้เลยครับ  Grin Grin Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:13:04 PM »

หลงรัก หลงรักเห็นด้วยครับ และขอชื่นชมในความมีน้ำใจของพี่ครับ ถึงความรู้เรื่องนี้ผมจะมีไม่มากแต่ยินดีให้ความช่วยเหลืออย่างเต็มที่    หลงรัก หลงรัก

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:34:26 PM »

ผมเห็นด้วยครับ... Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์