เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:26:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การยิงปืนกับการเล่นกอล์ฟ พี่ๆคิดอย่างไร?  (อ่าน 5261 ครั้ง)
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 01:49:47 PM »

ในความคิดของผมนั้นเป็นกีฬาที่ตัวนักกีฬามีลักษณะคล้ายกันหลายอย่าง เช่น
1.ใช้สมาธิเพื่อเอาชนะตนเอง
2.ยิงหรือตีลูกเพื่สู่จุดเป้าหยายเป็นหลัก
  ส่วนต่างคืออาวุธและสนาม..พี่ๆว่าจริงไหม?หรือยังมีอีก ครับ

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:39:05 PM »

ผมว่ายิงปืนค่าใช้จ่ายเยอะกว่ากลอฟ์เยอะครับ ผมออกรอบเดือนนึงประมาณ10ครั้ง HD10 (เป็นmember) ใช้จ่ายเดือนนึงไม่ถึงหมื่น แต่ไปซ้อมยิงปืนเดือนนึงประมาณ10ครั้งเหมือนกันจ่ายเดือนนึงไม่ต่ำกว่าสองหมื่นอะ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:54:00 PM »

กีีฬายิงปืนคือกีฬาที่เอาตะกั่วไปถมสนาม   ส่วนกีฬากอล์ฟคือกีฬาที่ทำป่าให้ใกล้เคียงทะเลทราย    เพราะมีสนามกอล์ฟที่ไหน  ?   ป่าไม้ก็โล่งเตียนที่นั่น.......... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:58:50 PM »

ผมเคยหัดตีอยู่ครั้งหนึ่ง ไม่ง่ายอย่างที่คิด ลูกอยู่ตรงปลายเท้า ตีให้โดนยากเหลือเกิน
เลยยอมแพ้ กลับมายิงปืนเหมือนเดิมดีกว่า แต่เพื่อนที่เล่นบอกว่าถ้าเล่นเป็นแล้วจะสนุกมากๆ
เพราะเป็นการแข่งกับตัวเอง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:00:48 PM »

ผมว่ายิงปืนค่าใช้จ่ายเยอะกว่ากลอฟ์เยอะครับ ผมออกรอบเดือนนึงประมาณ10ครั้ง HD10 (เป็นmember) ใช้จ่ายเดือนนึงไม่ถึงหมื่น แต่ไปซ้อมยิงปืนเดือนนึงประมาณ10ครั้งเหมือนกันจ่ายเดือนนึงไม่ต่ำกว่าสองหมื่นอะ
คุณ Quart มีเวลาว่างเยอะจัง ตั้งแต่ซื้อไม้มาออกรอบครั้งเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:16:33 PM »

Smileyความเห็นผมถ้าเทียบกอล์ฟ กับ ยิงปืน(IPSC)

1. การเริ่มเล่น : กอล์ฟใช้เวลาพัฒนาฝีมือมากกว่าเท่าตัว :Smiley
2. ความสนุก  : IPSC มันส์กว่าเยอะๆๆๆ หลงรัก
3. ค่าใช้จ่าย  : IPSC สูงกว่า 2 - 2.5 เท่า (นับรวมค่าล้างปืน หรือ ค่าเล่นหลุม 19 แล้ว) Grin
4. เวลาที่ใช้  : ใกล้เคียงกัน Smiley
5. การได้รู้จัก พบปะ เพื่อนใหม่ : ยิงปืนให้เพื่อนใหม่คุณได้เสมอ แต่กอล์ฟตีกันแต่ก๊วนเดิมๆ Wink

***สรุปเล่น IPSC เป็นกีฬาหลัก...ตีกอล์ฟเพื่อผ่อนคลาย... Wink

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:18:11 PM »

ว่าแล้วก็ออกไปตีกอล์ฟดีกว่า อาทิตย์ที่ผ่านมาตีไม่ดีเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:46:25 PM »

...กอล์ฟน่าจะเป็นกีฬาที่สนุกครับ  ถึงมีคนเล่นกัน (เข้าขั้นบ้า) มากขนาดนี้  แต่ผมไปลองๆ แล้วยังไม่รู้สึกสนุกกับมัน  ตอนนี้ขอเล่น IPSC ก่อน  เพราะผมยังวิ่งได้ครับ  ต่อไปถ้าเดินได้อย่างเดียว  วิ่งไม่ได้เมื่อไร  ค่อยตีกอล์ฟ  เดินไม่ได้จะเล่นโกะ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Chat
Jr. Member
**

คะแนน 0

Work hard Play harder

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:47:15 PM »

มีความเห็นคล้ายกับ จขกท ครับ ว่ามีส่วนที่ใกล้เคียงกันหลายจุด เช่นการทำซ้ำ(ให้เป็นธรรมชาติที่ถูกต้อง) การมีสมาธิ แข่งขันกับตัวเอง ฯลฯ .... ตัวผมเองยังอยู่ในช่วงเริ่มต้นของ ทั้ง 2 กิจกรรมเลยครับ ยิงปืน score น้อย ตี กอล์ฟ score เยอะ ..... เฮ้อ Grin Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 03:57:20 PM »

เคยมีคนบอกเอาไว้ว่า "ยิงปืนเสียเงิน ตีกอล์ฟเสียเวลา" คับ...Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:01:05 PM »

กอลฟ์ก็ดี IPSC ยิ่งดี   Grin Grin Grin

รู้สึกว่า golf เจออุปสรรค์ที่ไม่คาดฝันในการแข่งมากกว่า   Grin Grin Grin ในโครงสร้างทั่วไป  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:02:48 PM »

เคยมีคนบอกเอาไว้ว่า "ยิงปืนเสียเงิน ตีกอล์ฟเสียเวลา" คับ...Grin

กำลังจะพูดเลยครับว่า golf ใช้เวลาโดยเฉลี่ยมากกว่า  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:08:21 PM »

ไม่ชอบกอล์ฟ เพราะรู้สึกว่าตีมันไป แต่ดันเดินตามไปเก็บมันอีกเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:12:38 PM »

ไม่ชอบกอล์ฟ เพราะรู้สึกว่าตีมันไป แต่ดันเดินตามไปเก็บมันอีกเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin Grin Grin Grin Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:19:52 PM »

กอล์ฟนี้หรือเปล่าครับน้องโบว์GOLF GLOCK หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์