เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การยิงปืนกับการเล่นกอล์ฟ พี่ๆคิดอย่างไร?  (อ่าน 5243 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 08:02:34 AM »

...ถ้ายกคำถามนี้ไปถามในเว็บบอร์ดของนักกอล์ฟ  คงได้คำตอบอีกแบบ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 08:07:35 AM »

เคยคิดเล่นกอล์ฟเมื่อ 15 ปีที่แล้ว ลงทุนถุงมือ 1 ข้าง อุปกรณ์อื่นๆยืมเพื่อนไปฝึกไดร์ฟได้สองเดือนก็ขี้เกียจแล้ว

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 08:42:34 AM »

Cool เคยลองเล่นกอล์ฟ 2 ครั้งที่ค่ายทหารสรุปได้เลยว่าผมไม่เหมาะกับมันครับ ตั้งแต่วันนั้นก็ยิงปืนมาตลอดครับ  Cool

gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 11:50:29 AM »

เป็นกีฬาที่ต้องแข่งกับตัวเองครับผมว่าก็ดีไปอีกแบบครับ แต่ถ้าคนไม่ชอบก็ไม่ชอบจริงๆครับแล้วแต่มุมมองของแต่ละคน เหมือนไก่กับใข่อะไรเกิดก่อนกันครับ หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
Den IPSC
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 11:51:37 AM »

Cool Cool Cool   คิดอย่างไหรดีหละ ...... ยิงปืนกับเล่นกอล์ฟ .... ผมว่าต่างก็เป็นเกมกีฬา ความสนุกความมัน ก็ต่างกัน ยิงปืนแพงกว่า แต่ใช้เวลาน้อยกว่า แล้วแต่ชอบ ผมเองก็เล่นกอล์ฟ  มาไม่ต่ำกว่า 10 ปี ตอนนี้ไม่ได้แตะมาซัก 3-4 ปีแล้วหละ ..... หันมายิงปืนอย่างเดียว ...... 5555555555

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 12:14:58 PM »

Cool Cool Cool   คิดอย่างไหรดีหละ ...... ยิงปืนกับเล่นกอล์ฟ .... ผมว่าต่างก็เป็นเกมกีฬา ความสนุกความมัน ก็ต่างกัน ยิงปืนแพงกว่า แต่ใช้เวลาน้อยกว่า แล้วแต่ชอบ ผมเองก็เล่นกอล์ฟ  มาไม่ต่ำกว่า 10 ปี ตอนนี้ไม่ได้แตะมาซัก 3-4 ปีแล้วหละ ..... หันมายิงปืนอย่างเดียว ...... 5555555555

นึกว่าเล่นแต่น้องกอล์ฟ Grin
เอ...วันนี้ไม่ไปฟาร์มฯ เหรอครับมิตเตอร์เด่น Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 12:58:18 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ยด้วยความเคารพครับ    ผมว่าปืนมันคูยิ่งใหญ่กว่า  ลองคิดดูสิครับ ถ้าวันข้างหน้าไอ้เสือน้อย โตเป็นหนุ่ม แล้วเราหยิบปืนมาให้ดู แล้วบอกว่า   พ่อยกให้เอ็ง   มันจะดีใจขนาดไหน   ส่วนผมนะ ดีใจยิ่งกว่าตอนพ่อ ไปขอเมียให้ซะอีก    ดีกว่าได้ไม้กอล์ฟกับถุงกอล์ฟเก่าๆ น้ำลายหก น้ำลายหก

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 01:30:44 PM »

Cool Cool Cool คิดอย่างไหรดีหละ ...... ยิงปืนกับเล่นกอล์ฟ .... ผมว่าต่างก็เป็นเกมกีฬา ความสนุกความมัน ก็ต่างกัน ยิงปืนแพงกว่า แต่ใช้เวลาน้อยกว่า แล้วแต่ชอบ ผมเองก็เล่นกอล์ฟ มาไม่ต่ำกว่า 10 ปี ตอนนี้ไม่ได้แตะมาซัก 3-4 ปีแล้วหละ ..... หันมายิงปืนอย่างเดียว ...... 5555555555

เอ...วันนี้ไม่ไปฟาร์มฯ เหรอครับมิตเตอร์เด่น Cheesy

จริงหรือครับคุณเด่นที่หันมายิงปืนอย่างเดียวนะครับ  Grin Grin Grin พี่นาจาเชื่อหรือเปล่าวครับ Wink ผมไม่ค่อยเชื่อครับ Grin
Den IPSC
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 05:04:03 PM »

Cool Cool Cool คิดอย่างไหรดีหละ ...... ยิงปืนกับเล่นกอล์ฟ .... ผมว่าต่างก็เป็นเกมกีฬา ความสนุกความมัน ก็ต่างกัน ยิงปืนแพงกว่า แต่ใช้เวลาน้อยกว่า แล้วแต่ชอบ ผมเองก็เล่นกอล์ฟ มาไม่ต่ำกว่า 10 ปี ตอนนี้ไม่ได้แตะมาซัก 3-4 ปีแล้วหละ ..... หันมายิงปืนอย่างเดียว ...... 5555555555

จริงหรือครับคุณเด่นที่หันมายิงปืนอย่างเดียวนะครับ Grin Grin Grin พี่นาจาเชื่อหรือเปล่าวครับ Wink ผมไม่ค่อยเชื่อครับ Grin

Cool Cool Cool Cool Cool            จริงๆ คับ เลิกเล่นกอล์ฟแล้ว ยกเว้นมีคนชวนแล้วขัดไม่ได้ ก็ต้องไปเล่น แต่ที่ผ่านมาก็มีคนชวนแต่ say no มาตลอด อะคับ วันนี้ที่ไม่ไปฟาร์ม ก็เพราะพี่นาจา กับคุณเอกพงศ์ ไม่ยอมไปยิงด้วยนี่คับ แล้วผมจะไปมันได้ยังไงหละ .... ปล. ตอนนี้เอาดีกับ Open อย่างเดียว .... (แต่ยังไม่ค่อยจะดีอะนะ รอทั้งสองท่านอยู่)

ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 06:34:46 PM »

เล่นทั้งคู่เลยครับ......กอล์ฟก็ชอบมาก....ปืนก็ขาดไม่ได้......เปลืองมากๆเลยครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:10:02 PM »

จริงหรือครับคุณเด่นที่หันมายิงปืนอย่างเดียวนะครับ Grin Grin Grin พี่นาจาเชื่อหรือเปล่าวครับ Wink ผมไม่ค่อยเชื่อครับ Grin

Cool Cool Cool Cool Cool            จริงๆ คับ เลิกเล่นกอล์ฟแล้ว ยกเว้นมีคนชวนแล้วขัดไม่ได้ ก็ต้องไปเล่น แต่ที่ผ่านมาก็มีคนชวนแต่ say no มาตลอด อะคับ วันนี้ที่ไม่ไปฟาร์ม ก็เพราะพี่นาจา กับคุณเอกพงศ์ ไม่ยอมไปยิงด้วยนี่คับ แล้วผมจะไปมันได้ยังไงหละ .... ปล. ตอนนี้เอาดีกับ Open อย่างเดียว .... (แต่ยังไม่ค่อยจะดีอะนะ รอทั้งสองท่านอยู่)

5555 Grin Grin Grin พูดเข้าข้างตัวเอง

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 09:36:37 PM »

golf กลางคืนอีกอันก็เมืองเอก Vista ครับ
EASE
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ความซื่อสัตย์เปรียบเสมือนทองคำ

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 10:12:03 PM »

ตีกอล์ฟก็สนุก ยิงปืนก็มัน ก็เลยเอาทั้งสองอย่างเลย
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 08:00:00 AM »

สวัสดี..พี่ๆทุกท่าน สำหรับที่ให้คำแนะนำทั้งสองด้าน  อันจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยต่อเพื่อนสมาชิกในเวปนี้ ขอขอบคุณ ครับ

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 08:32:38 AM »

5555 Grin Grin Grin พูดเข้าข้างตัวเอง
[/color]

พี่นาจาครับ นี่แสดงว่าถ้าเราไปยิง OPEN เมื่อไร คุณ เด่น เข้าตั้งโต๊ะรอเลยนะครับ Grin Grin Grin  คุณ เด่น ตอนนี้จะเอาดีแต่ OPEN อย่างเดียว ผมไม่ไปด้วยแล้วครับผมหนาวเลยครับผมจะเอาอะไรไปสู้ครับ Smiley
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์