เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:18:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายปืน จว มหาสารคามโดนงัด ขนปืนเกลี้ยงร้าน  (อ่าน 11305 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:29:50 AM »

ตกใจ ที่จังหวัดมหาสารคาม ร้านขายปืน โดนโจรกรรมครับ ปืนหมร้านเลย ร้านปืน ตจว ร้านอื่นๆระวังด้วยครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:36:40 AM »

ปรกติร้านปืนเก็บปืนไว้ตู้เซฟใบใหญ่ จะงัดได้ต้องไม่เก็บเสียง  แสดงว่าตอนนั้นไม่มีใครเฝ้าร้าน

DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:00:15 AM »

แย่จัง  Huh

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:07:30 AM »

.................สิ่งที่ไม่คาดคิด  สิ่งที่ไม่น่าจะเกิด  สิ่งที่เหลือเชื่อ ฯ เกิดขึ้นได้เสมอ..........จงอย่าประมาท.................

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:56:56 AM »

เสียดายปืนดีๆไม่น่าอยู่ในมือโจร Angry
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:59:19 AM »

ข่าวร้าย.... โจรใจกล้าจัง 

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 07:39:32 AM »

เดี๋ยวนี้เค้าทำได้หมดนะครับ
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 07:44:32 AM »

แย่จัง แล้วโจรก็จะเหิมเกริมขึ้นอีกเยอะ  Undecided

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:37:34 AM »

คิดในแง่ถ้าโจร มาลักปืนเพราะชอบคลั่งไคล้ในปืนเอาไปนอนกอดอยู่บ้านก็คงดี แต่คงยาก แต่ลักไปแล้วไปทำเรื่องไม่ดีอีกจะเป็นเรื่องที่น่ากลัวมาก  ขอให้ตำรวจติดตามจับและนำปืนกลับมาให้ได้ครบหมดนะครับ จะกลับมาในสภาพไหนก้ขอให้กลับมาให้ครบ ตกอยุ่ในมือคนชั่วเดียว คนดีที่มีปืนภาพจะติดลบอีก
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:49:33 AM »

ตกใจ ผมอยู่สารคาม เพิ่งรู้ครับ
ที่ร้านห่างจากสถานีตำรวจแค่ไม่เกิน 250 เมตรเองครับ กล้าจริงๆ ขอให้จับได้โดยไว
ที่ร้านเป็นร้านเล็กๆครับเท่าที่ผมเห็นเค้าก็จะมีปืนใส่ตู้กระจกไว้หน้าร้านน่ะครับ ดูไม่คอยแน่นหนาเท่าไหร่
 Angryไอ้เราล่ะเก็บเงินตั้งนานกว่าจะซื้อได้ซักกระบอกนึง พวกโจรมากวาดไปแป๊ปเดียวมันน่าจับขังซะจริงๆ  Angry

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:56:37 AM »

...555 พวกโจรมันไม่ต้องปวดหัวกับการขอ ป.3 เลย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:02:53 AM »

ช่วงนี้เป็นช่วงนำมันก็แพงครับพี่ อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ ทุกอย่างแพงไปหมด
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:14:24 AM »

อุกอาจมากเลย แล้วทีนี้ปืนพวกนี้จะไปอยู่ที่ไหนละครับ
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:21:06 AM »

ขณะร้านปืนที่ใกล้ ส.น.โจนยังใจกล้า..แล้วเพื่อนสมาชืกล่ะครับ ต้องระวังให้มาก(ผมคิดว่ามันคงมีอาวุธพร้อมและวางแผนมาอย่างดี)

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 09:30:44 AM »

Embarrassed ร้านปืนอยู่ไม่ห่างโรงพัก เลยครับยืนมองยังเห็น และล้อมรอบไปด้วยธนาคาร  เมือหลายปีก่อน ก็มีเจ้าของโรงหนังแห่งหนึ่งโดนอริยิงตาย ใกล้โรงพักเข้าไปอีก100เมตรครับ เรียกว่าเหยียบจมูกเลย และเคยมีโจรปล้นไปรษณี ตรงข้ามโรงพักเลยและก็มี มีคนโดนยิงในตลาดตรงข้ามโรงพักอีกเมื่อซัก 5-6ปีก่อนเฮ้อ นับวันเราต้องฝากชีวิตไว้กับตัวเองหวังพึ่งใครไม่ได้ ทุกวันนี้ ผมเองไม่เคยทิ้งปืนเอาไว้บ้านเลยซักครั้งเดียว ยอมเสียงโดน  ตร จับก็เอา ดีกว่าปืนตกอยู่ในมือโจร  ต้องกระเตงๆหอบหิ้วติดตัวไปด้วย จริงๆ แล้วก็ไม่ได้ชอบพกหรือพาปืนปืนไปไหนๆหรอกครับแต่จำเป็น ดีนะที่ไม่ค่อยมีตัง เลยมีปืนหน่อยเดียว ถ้าเป็นอย่างพี่ๆในนี้ มีปืนเป็นสิบๆกระบอกคงลำบากน่าดู Undecided หวังว่า ตร จะนำเอาปืนคืนมาให้ได้ครบแล้วกันครับ เพราะกลัวกลายเป็นเครื่องมือของโจร หรือ อาจตกอยู่ในมือโจรแบ่งแยกดินแดงคงแย่แน่ๆ 

รู้สึกอัดอั้นตันใจ ในสวัสดิภาพของชีวิตจนเก็บกด ขอระบายหน่อยนะครับพี่ๆหวังว่าคงไม่รำคาญผมนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์