เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:24:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ครอบหู  (อ่าน 8224 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:20:32 PM »

ใช้ 3 M เหมือนกันสีส้มมีกล่องพลาสติกราคาจำไม่ได้

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:24:19 PM »

ครอบหูแล้วเหงื่อแตกรำคาญมากครับ แต่ก็ใช้อยู่

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:27:39 PM »

ของผมยี่ห้อ 3m ตัดเสียงปืนแถมตัดเสียงคุยให้ด้วย ร้อยเดียว

ผมว่าไม่ถึงร้อยบาท

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:30:01 PM »

ของผมยี่ห้อ 3m ตัดเสียงปืนแถมตัดเสียงคุยให้ด้วย ร้อยเดียว

แบบไหนครับ มีรูปไหมครับ ?
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:36:46 PM »

ตกใจ
...ราคาครอบหูอิเลคโทรนิคส์ในบ้านเราแพงเกินเหตุครับ เมืองนอก 3 พันกว่าถึง 4 พัน เข้ามาบ้านเรา 8 พัน Undecided

3-4 พันที่เวปไหนครับ ?  พอเข้ามากลายเป็น 8 พันนี่ รุ่นเดียวกันหรือคนละยี่ห้อจาก 3-4 พัน ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:40:58 PM »

มีสองแบบ แบบยางอันนี้ประมาณ 120 บาท กับแบบฟองน้ำสีเหลืองสีส้มทรงกระบอก ไม่ถึงสามสิบ
งาน Shot Show ที่อเมริกาให้ฟรีกับคนเดิน เหมือนแจกทอฟฟี่ครับ 
บ้านเราก็แจกครับ  แต่เป็นงานโชว์เครื่องจักรอุตสาหกรรม  ใครตอบแบบสอบถามให้เขา เสร็จแล้วให้เป็นของชำร่วย

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:43:31 PM »

ขอบคุณครับพี่....ชักอยากลองใช้แล้วซิ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:44:05 PM »

ตกใจ
...ราคาครอบหูอิเลคโทรนิคส์ในบ้านเราแพงเกินเหตุครับ เมืองนอก 3 พันกว่าถึง 4 พัน เข้ามาบ้านเรา 8 พัน Undecided

3-4 พันที่เวปไหนครับ ?  พอเข้ามากลายเป็น 8 พันนี่ รุ่นเดียวกันหรือคนละยี่ห้อจาก 3-4 พัน ?

...Peltor 6 S ครับ รุ่นนี้แหละที่เห็นนิยมใช้กัน  Smiley

...ร้านนี้ $59.95 เอง

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:45:05 PM »

มีสองแบบ แบบยางอันนี้ประมาณ 120 บาท กับแบบฟองน้ำสีเหลืองสีส้มทรงกระบอก ไม่ถึงสามสิบ
งาน Shot Show ที่อเมริกาให้ฟรีกับคนเดิน เหมือนแจกทอฟฟี่ครับ 
บ้านเราก็แจกครับ  แต่เป็นงานโชว์เครื่องจักรอุตสาหกรรม  ใครตอบแบบสอบถามให้เขา เสร็จแล้วให้เป็นของชำร่วย

...ลองไปงาน "สัปดาห์ความปลอดภัย" สิครับ  แจกเห็นๆ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:03:21 PM »

ขอบคุณครับพี่....ชักอยากลองใช้แล้วซิ

ใช้หน่อยเถอะครับ Smiley

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:06:12 PM »

ตกใจ

...Peltor 6 S ครับ รุ่นนี้แหละที่เห็นนิยมใช้กัน Smiley

...ร้านนี้ $59.95 เอง

ตกใจ  สงสัยเดินทางอ้อมหลายประเทศ เลยกลายเป็น 8 พัน

zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:50:26 PM »

อันนี้เกิดขึ้นกับตัวผมเองเลยนะครับ  เมื่อก่อนยิงปืนแล้วไม่เคยใส่ที่ครอบหูเลย  ( เกือบทุกอาทิตย์ ) ยิงอยู่ประมาณเกือบ 2 ปี มาวันนี้ผ่านไปก็ 10 กว่าปี มีอาการเสียงดังในหู เสียงเหมือนกริ่งบ้าน ดังตลอดเวลา แต่จะดังมากในขณะที่เราเอนตัวจะนอน  ไปพบคุณหมอมาหลายโรงพยาบาลแล้ว  คุณหมอบอกตรงกันว่า เป็นอาการของระบบการได้ยินเสื่อม แล้วสอบถามผมว่าทำงานในที่ๆมีเสียงดังมากหรือปล่าว เพราะโดยมากจะเกิดขึ้นมากกับคนกลุ่มนี้ แต่พอผมบอกว่าชอบยิงปืนโดยไม่ใส่เครื่องป้องกันเท่านั้น คุณหมอถามทันที่ว่าคุณถนัดมือขวาหรือมือซ้าย ผมก็งงว่าทำไม คุณหมออธิบายให้ฟังว่า ถ้าคุณถนัดมือขวาก็เล็งปืนด้วยตาขวา ส่วนใบหน้าทางด้านซ้ายรวมถึงใบหู จะอยู่ใกล้กับปากลำกล้องมากกว่า ส่วนใบหูด้านขวาจะอยู่ในตำแหน่งที่หลบมุมเสียงมากกว่าหูซ้าย ทำให้หูข้างซ้ายของคุณจะมีปัญหามากกว่าหูด้านขวา ซึ่งก็เป็นเช่นนั้นจริงๆสำหรับตัวผม ทุกวันนี้บางครั้งรู้สึกเครียดมากกับปํญหาดังกล่าว
เพราะเสียงดังกล่าวบางครั้งทำให้ผมถึงกับนอนไม่หลับ จึงอยากขอวิ่งวอนทุกท่านที่จะทำการยิงปืน หากเป็นเพียงการยิงเพื่อทดสอบปืน หรือความแม่นยำ โดยไม่ใช่เหตุจำเป็นเฉพาะหน้า โปรดได้ใช้เครื่องป้องกันด้วยครับ เพื่อความปลอดภัยของระบบการได้ยินของทุกท่าน ...สุขกับการยิงโดยไม่ต้องมีเสียงที่ไม่ต้องการจงมีแด่ทุกท่านตลอดการ ( อาการนี้อาจจะไม่เกิดกับทุกท่านที่ไม่ใช้เครื่องป้องกัน แต่กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ เพราะเมื่อเกิดแล้วคุณหมอบอกไม่มีวิธีที่จะรักษาให้หายขาดได้ )

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:56:30 PM »

ใช้อุดหูแบบ 3 M  สีส้มเนี่ยแบบผมไม่ใช่สิงห์สนาม    เข้าสนามเดือนละครั้งสองครั้งคงไม่เป็นไรมั้ง   แต่คิดว่าก็ยังดีกว่าเอาสำลีอุดหูนะครับ... 
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:04:06 PM »

เจอกระทู้พี่นายไหม่กับพี่ซอมบี้ผมงี้ชะงักเลย
ที่เห็นวางขายที่ศรภ.พอจะใช้ได้ไหมครับ
และขอถามประสามือใหม่ครับ ถ้าใช้วิทยุสื่อสารด้วยมีช่องให้เสียบไมค์ไหมครับ
ใช้3เอ็มไม่มีอะไรให้เสียบเลย ให้เสียบหูอย่างเดียวครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:16:06 PM »

เคยดูรายการที่ให้ความรู้ ตอนที่เกี่ยวกับอวัยวะ ตอนเราเกิดนั้นทั้งสมอง กระดูก ต่างๆนาๆจะยังไม่ถูกสร้างให้สมบูรณ์ได้ เรามีไว้เพียงให้มีชีวิตอยู่ได้แล้วค่อยๆเจริญเติบโตขึ้น มีเพียงอวัยวะสำหรับรับฟังที่สมบูรณ์ ตั้งแต่ตอนเกิด และจะเริ่มเสื่อมตั้งแต่ตอนนั้นเป็นต้นมา ตกใจ

ส่วนตัวผมใส่ทั้งจุกอุดหู และที่ครอบหูพร้อมๆกันครับ

อยากยืดอายุของมันไปอีกหน่อย

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์