เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:24:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังมาแล้วหงุดหงิด  (อ่าน 16139 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:04:13 PM »

...นายทะเบียนหลายคนยังท่องคาถา "สั้น 1 ยาว 1 " อยู่เลย  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:14:47 PM »

ผมก็เพิ่งไปขอไม่นานมานี้ เขาบอกว่าหากขอไม่ซ้ำขนาดได้ทั้งนั้น แต่ถ้าขอ .357 กับ .45  ก็แล้วแต่ผู้ใหญ่จะอนุมัติครับ ผมแปลความว่าคงถามคนขอว่ามีเส้นหรือเปล่า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:23:32 PM »

ผมก็เพิ่งไปขอไม่นานมานี้ เขาบอกว่าหากขอไม่ซ้ำขนาดได้ทั้งนั้น แต่ถ้าขอ .357 กับ .45 ก็แล้วแต่ผู้ใหญ่จะอนุมัติครับ ผมแปลความว่าคงถามคนขอว่ามีเส้นหรือเปล่า

ต้องบอกว่า "ทราบครับว่าผู้ใหญ่อนุมัติทั้งนั้น ทุกขนาดเลย ไม่ใช่หน้าที่คุณซะหน่อย"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:39:56 PM »

...ฟังเรื่องแบบนี้แล้ว..บอกตามตรงครับว่าเศร้าใจจริงๆ เลย...
...ของผมขนาดรับราชการ  ยังยากเลยครับ...

...ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะขอ .45 หรือ .357 ไม่ได้เลย...
...ผมเลยเข้าหานายอำเภอเลย และ เจ้านายของผมก็ช่วยพูดให้อีกแรง...
...หลังจากนั้นมารุ่นน้องๆ ไปขอได้หมดครับ...

...แต่เมื่อต้นปีที่ผ่านมาได้โครงการปืนยาวลูกกรด CZ 452 ...
...นายอำเภอไม่ออก ป.3 ให้ อ้างว่าเป็นปืนไว้ล่าสัตย์ และท่านก็ดำเนินรอยตามพระราชดำริของราชินี...
...ฟังอย่างนั้นแล้วเราก็พูดอะไรไม่ออกเลย  ก็เลย อด ได้  ไปตามระเบียบ...
...นึกแล้วยังเสียดายอยู่เลย...

...ยังมีอีกอย่างเรื่องที่เกี่ยวกับการขอ ป.3 ที่ฟังแล้วเศร้าใจครับ...
...แต่อย่าพูดเลย  พูดแล้วมันเศร้าครับ...

...ขอบคุณครับ...
กิตติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:46:59 PM »

ช่วยเชียร์ครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:00:41 PM »

เอาเลยคับพี่ล่ารายชื่อฟ้องศาลปกครองกันเลยคับ แล้วให้ประกาศออกทีวี,นสพ,วิทยุ และให้ออกหนังสือราชการเวียนให้ทราบกันทั่วประเทศไปเลยคับ Cheesy
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:05:37 PM »

เอาด้วย คน ยก 2 มือเลย ครับ  ( ภรรยาอีก มือ )
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:07:54 PM »

หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:21:12 PM »

Grin Grin Grin หัวหมู่ทะลวงฟัน  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:07:54 PM »

ผมเห็นปืนใหม่แล้ว(ขออนุญาตไม่สุภาพนะครับ )  โคตรหงุดหงิดเลย....เมื่อนึกถึงเรื่องที่จะต้องไปติดต่อที่งานทะเบียนกรมการปกครอง....
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:30:41 PM »

เข้าใจว่าเป็นวิธีที่จะแบ่งแยกคนที่ต้องการปืนจริงๆกับคนที่จะเอาปืนไปเพื่อการอื่นน่ะครับ แต่วิธีการอาจจะไม่ดีเท่าไหร่เพราะคนที่กลั่นกรองไม่ใช่ผู้ที่สนใจ และ/หรือ มีความรู้ด้านอาวุธปืนจริงๆ
ยกตัวอย่าง คนที่ไม่ได้สะสมสแตมป์ก็จะไม่เห็นค่า แล้วก็จะงงๆว่าคนที่สะสมน่ะจะเก็บไว้ทำไม

ไม่ได้เข้าข้างนะครับแต่พยายามมองจากมุมนู้น

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:35:41 PM »

เจ้าหน้าที่จะให้เฉพาะคนที่กล้าฟ้องมั้ง Grin
พวกไม่กล้าฟ้องกับพวกตาสีตาสาอด Cool
แสดงให้เห็นว่าเจ้าหน้าที่วังไชยาเป็นพวกชอบลักไก่
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:40:52 PM »

คนที่กล้าชนมีไม่กี่คนหรอกครับ บอกปฏิเสธไปแบบนี้เหมือนกับอยากให้งานที่ทำน้อยๆหรือเปล่า  จะเป็นการพูดกันในวงกว้างว่าขอยากอย่างโน้น อย่างนั้น อย่างนี้  เพื่อยกระดับความสำคัญของเจ้าหน้าที่ ฯลฯ

บางโพ 5
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:48:00 PM »

ทำไมถึงไม่มีความเท่าเทียมกัน บางคนเห็นมีเป็นร้อยบางคนจะมีแต่ละกระบอกแสนจะยากเย็น นายทะเบียนคนเก่าให้ง่ายพอเปลี่ยนมาใหม่ขอยากอีกแล้วทั้งๆที่เราก็อยู่ที่เดิม สงสัยต้องย้ายทะเบียนบ้านตามนายทะเบียนคนเก่า
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:53:57 PM »

เอา Fow Chart ของวังฯ มาให้ดูครับ สวยหรูๆ โดนชก เห็นแล้วอย่าเพิ่งหงุดหงิดนะครับ Grin ฝากอีกกระทง
เพื่อนผมรอจะ 3 เดือนแล้ว ขอกระบอกแรก-รับโอน คุณสมบัติครบถ้วน ตอนนี้อยู่ขั้นตอนการเขียนป.3
ยังเขียนไม่เสร็จเลย(เกือบ1เดือนแล้วสงสัยรอกระดาษต้องนำเข้ามาจากเยอรมัน แล้วต้องส่งไปพิมพ์ต่อที่เลบานอน)
ไม่รู้จะต้องบวกไปอีกกี่วัน แล้วก็ส่งขึ้นไปเซ็นต์.......ยาว รวมๆแล้วน่าจะเกินระยะเวลาที่กำหนด
ส่วนของผมป.3 คลอดที่ 7 เดือน ตกใจ อยู่ในข่ายที่มีปืนหลายกระบอกแล้ว ....อีก 1 เสียงครับ
[/img]

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์