เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:23:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย.....ระยะหวังผล  (อ่าน 5439 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:02:57 PM »

...นอนละเมอวุ๊ย  ตื่นได้แล้วน้อง  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:05:40 PM »

...นอนละเมอวุ๊ย ตื่นได้แล้วน้อง Cool

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:34:58 PM »

หลงรัก
ครับ
ระยะหวังผลของใคร คงของคนนั้นครับ
บ้างก็ 15 เมตร
ผมเองคงขอแค่ 7 หลา
หากไกลกว่านั้นคงต้องธรรมใจครับ
เคยเห็นในเรียวทีวี ระยะใกล้มากมีต้นไม้บัง
โยกตัวไปมา ไม่ถูกครับ
 หลงรัก
ครับ
ความหมายของระยะหวังผล
ผมเข้าใจแบบเดียวกับท่านมะขิ่น และอาจารย์
ดังนั้น ในโพสแรกของผม คงเขียนไว้ว่า หากเป้าหมายเป็นจุดตก ผมเข้าใจคนเดียว

หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2006, 09:36:07 PM โดย kobsak » บันทึกการเข้า

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:20:56 PM »

Grin  ผมไม่หวังผลครับ  แต่หวังหว่างกลาง คือว่า เล็งแล้วอัดเข้าไปกลางลำตัว Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:26:38 PM »

หลงรัก
ครับ
อัดเข้ากลางตัว อย่างนี้หวังผลแน่นอนครับ
 หลงรัก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:43:11 PM »

ระยะหวังผลตามความเข้าใจของผมก็คือ......ระยะที่เราสามารถยิงได้ถูกเป้า....แต่ไม่ได้หมายความว่า...จะถึงขนาดกับว่าต้อง....โดน....X ........ครับ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 12:21:07 PM »

ความเห็นส่วนตัวนายสมชายว่า

1) ระยะยิงหวังผลใช้งานจริงๆ ไม่เกินระยะตะโกนด่ากันถึงครับ... ไกลกว่านั้น ต่างคนต่างไปกันดีกว่า ไม่ต้องติดคุกด้วย

2) ความแม่นยำหวังผลสำหรับป้องกันตัว... ต้องสามารถยิงให้เข้าขวดเป้าขนาดแมนไซส์ ที่กำลังเคลื่อนที่ ได้ทุกนัด เพราะในสถานการณ์จริง ไม่มีใครยืนเป็นเป้านิ่งครับ นัดเดียวก็ห้ามพลาด... หากทำไม่ได้ ต่างคนต่างไปกันดีกว่า ไม่ต้องติดคุกด้วย

ทีนี้เวลาเราซ้อม... เป้ามันอยู่กับที่ครับ กลายเป็นว่าตัวคนยิงต้องหัดเคลื่อนที่เสียเอง... ฮา

แปลความหมายเป็นภาษาชาวบ้าน... ระยะหวังผลจริงๆ ในสถานการณ์จริงๆ... ต้องวิ่งๆ ยิงๆ วิ่งไล่กันวนรอบๆ รถยนต์ วิ่งๆ ยิงๆ กันในห้องขนาดห้องโถงห้องประชุม ไม่เกิน 15 เมตรครับ... ไกลกว่านั้นวิ่งหนีดีกว่า

มันก็เหมือนกับใช้ปืน บี บี ไล่ยิงกัน... เหมือนกับใช้ปืนเพ้นท์บอลไล่ยิงกันไง... ฮา(อีกทีนึง)

.................ด้วยความเคารพครับผม...............ขอฮาด้ายคนครับ...................
Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 12:59:32 PM »

ได้แต่พูดๆๆว่า"ระยะหวังผลเท่านั้นเท่านี้" พึ่งจะทราบครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์