เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:24:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองเป็นสนิม เก็บไว้นานทำไงดีครับ  (อ่าน 1840 ครั้ง)
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:05:08 PM »

ซื้อมาแล้วเก็บไว้นานครับ เป็น เรมิงตัน 870 เป็นรอยตามด บริเวณกระโหลกปืนจะใช้น้ำยาอะไรขัด หรือลบรอยตามดดีครับ ไม่กล้าไปให้ใครทำกลัวเสียของ สภาพยังดีอยู่เลยครับ

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:12:06 PM »

........ตามที่ว่ามายังน้อย  ถ้าแบบรูปนี้ก็ไปรมใหม่ทั้งกระบอก สวยเหมือนใหม่ครับ.....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:13:35 PM »

......... Grin Grin.ผมชอบใช้วิธีนี้ครับ....ถอดพานท้ายและลำกล้องออกแล้วเอากระโหลกฉีดโซเน็ก  ทิ้งไว้ซักคืนแล้วเอาไม้ขูดสนิมออก อาจใช้แปรงทองเหลืองช้วยขัดด้วยถ้าไม้ขัดไม่ออก... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:13:37 PM »

ซื้อมาแล้วเก็บไว้นานครับ เป็น เรมิงตัน 870 เป็นรอยตามด บริเวณกระโหลกปืนจะใช้น้ำยาอะไรขัด หรือลบรอยตามดดีครับ ไม่กล้าไปให้ใครทำกลัวเสียของ สภาพยังดีอยู่เลยครับ

...ชุบโครมซะเลยเป็นไงครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:15:54 PM »

เอาไปทิ้งไว้ไหนมาครับถึงได้ขนาดนั้น รมใหม่แล้วเป็นไงอย่าลืมเอารูปมาลงให้ผมดูบ้างนะครับ แล้วมันสักกี่บาทครับเอาไปรมใหม่ ผมกลัวทำแล้วมันไม่เหมือนเดิมอะครับ

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:28:42 PM »

ฉีด โซเน็ก เอาแปรงทองเหลืองขัด ไม่เป็นไรหรอครับ ผิวปืนจะเจ๊งหมดไหมครับ ตกใจ

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:43:38 PM »

.......... Grin Grin..ถ้าขัดไม่บ่อยมากๆรมดำก็ยังไม่เป็นไรครับ  แต่ถ้าบ่อยๆเหล็กที่ขัดจะรมดำจะ เริ่มขาวขึ้นเลื่อยๆ.. Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:51:07 AM »

ของผมมันเป็นสนิมขุม หลายจุดเหมือนกัน ทำไงดีครับไม่อยากขัดเลย กลังเนื้อเหล็กจะบาง จูบบบบ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:18:51 AM »

........ตามที่ว่ามายังน้อย ถ้าแบบรูปนี้ก็ไปรมใหม่ทั้งกระบอก สวยเหมือนใหม่ครับ.....

จะโชร์ก็ โชร์ให้หมดสิครับว่า เอาไปทำใหม่แล้วสภาพเป็นอย่างไร Grin

เงาะถอดรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2006, 01:20:28 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:53:41 AM »

ผมมีมาร์โพร์..ซีรี่70 ตามด้ามมีหลุมสนิมขุมไม่ทราบว่าจะเอาไปทำใหม่...โดยให้เขาพอกเชื่อมอุดหลุมสนิมขุมนั้นได้ไหมครับ..แล้วถ้าทำช่างต้องไสปืนใหม่หรือเปล่า..แล้วทำจะทำให้ด้วมโครงปืนบางลงหรือเปล่าครับ....เห็น870ตัวนี้ทำให้แล้วอึงกิกี่ครับ...แล้วร้านไหนรับทำบ้างครับ..เอาที่ทำแล้วงานออกมาเนี้ยบที่สุด...ราคาไม่ว่ากันครับขอให้งานออกมาดีก็พอ...ขอคำแนะนำด้วย

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:57:19 AM »

ท่านมะขิ่นครับ..กระบอกนั้นทำที่ร้านไหนมาครับ

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:47:07 AM »

........ตามที่ว่ามายังน้อย ถ้าแบบรูปนี้ก็ไปรมใหม่ทั้งกระบอก สวยเหมือนใหม่ครับ.....

จะโชร์ก็ โชร์ให้หมดสิครับว่า เอาไปทำใหม่แล้วสภาพเป็นอย่างไร Grin

เงาะถอดรูป
ยิงดีด้่วยนะครับ ลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด...ยังกะรูดบัตร smart purse Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 08:35:20 AM »

ร้านช่างสุพลครับ

ผมมีมาร์โพร์..ซีรี่70 ตามด้ามมีหลุมสนิมขุมไม่ทราบว่าจะเอาไปทำใหม่...โดยให้เขาพอกเชื่อมอุดหลุมสนิมขุมนั้นได้ไหมครับ..แล้วถ้าทำช่างต้องไสปืนใหม่หรือเปล่า..แล้วทำจะทำให้ด้วมโครงปืนบางลงหรือเปล่าครับ....เห็น870ตัวนี้ทำให้แล้วอึงกิกี่ครับ...แล้วร้านไหนรับทำบ้างครับ..เอาที่ทำแล้วงานออกมาเนี้ยบที่สุด...ราคาไม่ว่ากันครับขอให้งานออกมาดีก็พอ...ขอคำแนะนำด้วย

งานผิว 1911 เนี้ยบที่สุด ต้องช่างสังเวียนครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:07:51 AM »

Grin สนับสนุน   พี่มะขิ่น  อีกหนึ่งเสียงครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
KNglock
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:13:05 AM »

ถ้าปืนมันพูดได้มันคงจะบอกว่า "ขายผมไปเถอะครับ แล้วกรุณาขายให้คนที่เช็ดทำความสะอาดปืนบ่อยๆด้วย" Grin
ถ้าทำมาแล้วต้องหมั่นทำความสะอาด จะได้ไม่เป็นอีก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์