เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:26:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดูรูปปืนไรเฟิลบ้างครับ  (อ่าน 9079 ครั้ง)
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 12:07:22 PM »

มีรูปปืนสั้นแล้ว น่าจะมีไรเฟิลบ้างนะครับ Smiley

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 12:53:22 PM »

Grin Grin Grin..ขอเริ่ม...HK MSG90....โหดไปป่าวครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 06:25:16 PM »

งามไม่แพ้ใครครับ 308 win และ .223 ตามลำดับ

http://www.kimberamerica.com/rifles/84m/longmasterclassic.php

http://www.kimberamerica.com/rifles/84m/provarmint.php

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:36:35 PM »

เอาที่นายทะเบียนออกได้สิครับ  ที่ออกไม่ได้ไม่รู้ดูไปทำไม

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:55:57 PM »

คลิกตรงนี้ได้เลยครับ Grin http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,14321.450.html
เพียบ Shocked

mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 08:15:31 PM »

เอาที่นายทะเบียนออกได้สิครับ ที่ออกไม่ได้ไม่รู้ดูไปทำไม
เห็นด้วยครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 08:40:53 AM »

Grin Grin Grin...ต่อ..ครับ... Grin น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2006, 11:15:22 AM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 10:15:32 AM »

ผมสงสัยมานานครับ....ว่า...ไรเฟิลที่ตามท้องตลาด...เห็นมีระบบการทำงานอยู่ ๒ ระบบคือ....แบบลูกเลื่อน (บรรจุเอง) กับแบบ กึ่งอัติโนมัติ..    ในเรื่องการทำงานของตัวปืน...จะเกี่ยวกับ...ความแม่นยำ......ความเชื่อมั่นในระบบการลั่นไก....ความรู้สึกตอนยิง........การออกรสออกชาติในการยิง...แตกต่างกันอย่างไรบ้าง...ครับ.............ขอบคุณครับ... Smiley
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 11:39:35 AM »

ผมคิดว่าแบบบรรจุเอง ยิงแล้วมันได้อารมณ์ดีครับ (อารมณ์ช้าๆนะ) บรรจุเสร็จ ประทับเล็ง
ลั่นไก คัดปลอกออก บรรจุใหม่ ประทับเล็ง ไปเรื่อยๆ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 12:04:29 PM »

คุณพ่อผมเคยซื้อไว้กระบอกนึ่ง เรมิงตัน 700 ADL ขนาด.308 WIN  ลำกล้องประมาณ 22นิ้ว ศูนย์เปิด ตอนนี้คุณพ่อเพิ่งเสียชีวิตเมื่อต้นเดือน ผมกำลังรอรับโอนมรดกอยู่ครับ
     อยากถามพี่ ๆ ว่าผมจะทำอย่างไรกับกระบอกนี้ดี ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืนไรเฟิลเลย  คุณพ่อซื้อไว้เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วนี่เอง พร้อมกระสุนลาปัว 15 นัด  ปืนกระบอกนี้ไม่เคยยิงแม้แต่นัดเดียว (เพราะไม่รู้จะยิงอะไร)
     คือผมอยากยิงแต่ไม่กล้า...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 01:09:38 PM »

คุณพ่อผมเคยซื้อไว้กระบอกนึ่ง เรมิงตัน 700 ADL ขนาด.308 WIN ลำกล้องประมาณ 22นิ้ว ศูนย์เปิด ตอนนี้คุณพ่อเพิ่งเสียชีวิตเมื่อต้นเดือน ผมกำลังรอรับโอนมรดกอยู่ครับ
 อยากถามพี่ ๆ ว่าผมจะทำอย่างไรกับกระบอกนี้ดี ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืนไรเฟิลเลย คุณพ่อซื้อไว้เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วนี่เอง พร้อมกระสุนลาปัว 15 นัด ปืนกระบอกนี้ไม่เคยยิงแม้แต่นัดเดียว (เพราะไม่รู้จะยิงอะไร)

ศึกษาให้เข้าใจก่อนครับ...ผมไม่กล้าแนะนำเพราะไม่เคยจับปืนชนิดนี้...แต่ก็มีพื้นฐานของการใช้ปืน   คือ.เราต้องเรียนรู้หลักพื้นฐานในการใช้ปืนก่อน...ถึงจะ...ค่อยไปจับปืน...........ทั้งด้าน วิธีใช้   วิธีบำรุงรักษา.    ท่านมีของที่มีคุณค่าอยู่กับตัวแล้ว...ดูแลให้ดี ๆ นะครับ.... Wink
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 08:47:24 AM »

คุณพ่อผมเคยซื้อไว้กระบอกนึ่ง เรมิงตัน 700 ADL ขนาด.308 WIN ลำกล้องประมาณ 22นิ้ว ศูนย์เปิด ตอนนี้คุณพ่อเพิ่งเสียชีวิตเมื่อต้นเดือน ผมกำลังรอรับโอนมรดกอยู่ครับ
 อยากถามพี่ ๆ ว่าผมจะทำอย่างไรกับกระบอกนี้ดี ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืนไรเฟิลเลย คุณพ่อซื้อไว้เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วนี่เอง พร้อมกระสุนลาปัว 15 นัด ปืนกระบอกนี้ไม่เคยยิงแม้แต่นัดเดียว (เพราะไม่รู้จะยิงอะไร)

ศึกษาให้เข้าใจก่อนครับ...ผมไม่กล้าแนะนำเพราะไม่เคยจับปืนชนิดนี้...แต่ก็มีพื้นฐานของการใช้ปืน คือ.เราต้องเรียนรู้หลักพื้นฐานในการใช้ปืนก่อน...ถึงจะ...ค่อยไปจับปืน...........ทั้งด้าน วิธีใช้   วิธีบำรุงรักษา.    ท่านมีของที่มีคุณค่าอยู่กับตัวแล้ว...ดูแลให้ดี ๆ นะครับ.... Wink

เห็นด้วยเห็นด้วย ผมนี่อยากได้ใจจะขาดแต่คงต่อหยอดกระปุกอีกนาน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 08:59:57 AM »

คุณพ่อผมเคยซื้อไว้กระบอกนึ่ง เรมิงตัน 700 ADL ขนาด.308 WIN  ลำกล้องประมาณ 22นิ้ว ศูนย์เปิด ตอนนี้คุณพ่อเพิ่งเสียชีวิตเมื่อต้นเดือน ผมกำลังรอรับโอนมรดกอยู่ครับ
     อยากถามพี่ ๆ ว่าผมจะทำอย่างไรกับกระบอกนี้ดี ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืนไรเฟิลเลย  คุณพ่อซื้อไว้เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วนี่เอง พร้อมกระสุนลาปัว 15 นัด  ปืนกระบอกนี้ไม่เคยยิงแม้แต่นัดเดียว (เพราะไม่รู้จะยิงอะไร)

...เสียใจด้วยกับการจากไปของคุณพ่อครับ  Undecided

..."จะทำอะไรกับปืนกระบอกนี้ดี"  ผมว่าน่าจะเก็บไว้  ปืนกระบอกนี้คุณพ่อคุณคงชอบมากถึงซื้อไว้  เก็บไว้เป็นอนุสรณ์คุณพ่อน่าจะเหมาะสม  อีกอย่างหนึ่งคือกระสุนขนาดนี้ขออนุญาตไม่ได้ง่ายๆ  แต่ถ้าทำเรื่องรับมรดกน่าจะง่ายกว่าขอ ป.3 เอง  ผมหมายถึงว่าถ้าคุณขายปืนกระบอกนี้ไป  แล้ววันหนึ่งในอนาคตอยากมีปืนคาลิเบอร์นี้  อาจขอ ป.3 ได้ยากเหลือแสน  Smiley

...ไม่กล้ายิงก็ยังไม่ต้องยิงครับ  ดูแลรักษาไว้ให้ดี  พร้อมเมื่อไรค่อยยิง  เรื่องความรู้เกี่ยวกับอะไรก็ตาม  แสวงหาได้ครับ  สำหรับเรื่องปืน  ผมเชื่อว่าคุณมาถูกที่แล้ว  Wink 

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 01:30:49 PM »

ผมก็สนับสนุนให้เก็บไว้ครับ...หาซื้อใหม่คงยากเย็นพอสมควร

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 02:59:27 PM »

ถ้าเป็นปืนมรดก ผมไม่มีทางปล่อยไปไหนเด็ดขาดเลยครับ

Smiley

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์