เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:25:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองช่วยกันบอกประโยชน์ของอาวุธปืนคนละข้อครับ  (อ่าน 13604 ครั้ง)
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 08:23:56 PM »

คลายเครียดครับ โมโหใครมา เป็นที่ระบายได้เป็นอย่างดี เขียนชื่อไว้ตรง X แล้วยิงปังๆ โครตแม่นเลย ยิงเสร็จเป็นอันหาย เก็บของกลับบ้าน
COKE
ชอบปืนสั้น แต่ได้ยิงปืนยาว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 08:52:31 PM »

แอบดูอยู่นานสองนาน  ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ    ประโยชน์ของปืนตามที่คิดออกตอนนี้ก็คือ  เอาไว้ระลึกถึงเพื่อนเก่าๆ ที่เคยเรียนด้วยกัน แต่ จบ ( ชิวิต ) ก่อน  และในวัยที่มี่แต่เพื่อน

ปืนที่เหมาะสมกับคุณที่สุด  คือปืนที่ยิงสั่งได้  (  แล้วจะเอาปืนแรงๆเกินกำลังตนไปทำไมกัน )
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 08:54:38 PM »

ฝึกการแสดงครับ เพื่อที่เวลาตำรวจเรียกตรวจอะไรจะได้ทำสีหน้าให้เป็นปกติ จะได้ไม่โดนสงสัย อิอิ
ตอนนี้ใกล้ได้ตุ๊กตาทองแล้วครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 08:55:32 PM »

...มีเอาไว้ปลงครับ ปลงว่าตูนี่มันยังไง ซื้อปืนมาเยอะแยะ  Tongue

...มีเอาไว้เป็นมรดกให้ลูกหลานครับ

...มีเอาไว้รื้อเล่น เอาชิ้นส่วนที่เกินๆ เหลือๆ ไว้ทับกระดาษ

...มีเอาไว้เป็นเครื่องกายบริหาร เช่นแบกปืนยาววิ่งสัก 2 กิโลเมตร

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:02:03 PM »

ว่าแต่พี่แก้วมี "ชิ้นส่วนทับกระดาษ" ที่เป็นศูนย์ไนท์ไซด์ ของ G.19 หรือแม๊กกล้วยหอมของ 10/22 เหลือ ๆ ไหมครับจะได้ยืมมาบ้าง อิ..อิ.. :Smiley
สำหรับผม เพื่อการกีฬา และคลายเครียด (จริงๆ ) ครับ Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:09:27 PM »

...คุณธำรงศักดิ์ครับ เอาไว้ทับกระดาษแต่ยังไม่ทิ้งครับ อิอิ แม๊กกล้วยหอมผมว่าจะไปซื้อเก็บไว้อีกสักอัน ถ้าคุณธำรงศักดิ์มี 10/22 วันหลังชาวไรเฟิลรณยุทธเขานัดกัน ก็ไปร่วมสนุกสิครับ (จะได้ไปดูผมยิงตัวประกันด้วยไงล่ะ 555)

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:16:04 PM »

ง่ะ ไม่อยากตอบเลย
โดนอีตา51 ถล่มไปเรียบร้อยแล้ว

เอาเป็นว่ามีไว้คนใกล้เคียง(คุณแม่)อุ่นใจ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:17:45 PM »

Grin ตอนนี้ปืนพร้อม(ขอบคุณคุณนาจาที่ช่วยทำให้ปืนพร้อม) คนพร้อม แต่ฝีมือยังไม่พร้อมครับ(ยังเป็นมือใหม่หัดยิงปืนยาวอยู่เลย) นัดกันครั้งต่อไปคงได้ไปช่วยพี่แก้วยิงตัวประกันล่ะครับ อิ..อิ.. Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:27:55 PM »

Grin มีปืนไว้เป็นเพื่อนครับ Grin
1. เป็นเพื่อนยามเหงา เอาเพื่อนมาลูบคลำเช็ดถู
2. เป็นเพื่อนสนุก เวลาพาไปแข่งขันสนุกสนานกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ นักกีฬา
3. เป็นเพื่อนพักผ่อนและออกกำลังกาย ว่าง ๆ พาเพื่อนไปซ้อมยิง บริหารร่างกายและสมาธิ
4. เป็นเพื่อนศึกษา รื้อถอดประกอบจับอาบน้ำประแป้งแต่งตัว ศึกษาการใช้งานและค้นคว้าข้อมูลเพื่อนำมาใช้กับเพื่อนของเรา
5. เป็นเพื่อนตาย ยามคับขันเวลามีภยันตรายใกล้จะถึงตัว ช่วยเราได้มากกว่ามีเพื่อนไหน ๆ ซะอีก
 Grin ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องทำความเข้าใจกับเพื่อนคนนี้ให้ดีก่อนนะครับ Grin
 Wink Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2004, 09:30:11 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:28:50 PM »

Grin ตอนนี้ปืนพร้อม(ขอบคุณคุณนาจาที่ช่วยทำให้ปืนพร้อม) คนพร้อม แต่ฝีมือยังไม่พร้อมครับ(ยังเป็นมือใหม่หัดยิงปืนยาวอยู่เลย) นัดกันครั้งต่อไปคงได้ไปช่วยพี่แก้วยิงตัวประกันล่ะครับ อิ..อิ.. Grin

...ใช่ครับ อย่าให้ตัวประกันเหลือแม้แต่คน(ตัว)เดียว พอไม่มีตัวประกัน ผู้ร้ายก็หมดพิษสง 555

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:44:55 PM »

Grin นั่นดิครับ เมื่อไหร่คุณธำรงศักดิ์ถึงจะพร้อม รอให้ถึงตอนแม่นๆ แล้วพร้อม...ผมก็ไม่พร้อมล่ะครับ Grin Grin จริงๆ แล้วควรจะเริ่มที่ยังไม่พร้อมนี่แหล่ะครับ เราจะได้เรียนรู้การยิง มีคนแนะนำเราอย่างถูกต้อง เอาไว้ให้พร้อมกันถ้วนหน้าเมื่อไหร่ จะแจ้งนัดให้ทราบกันครับ Cheesy Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:50:35 PM »

ขอประท้วงค่ะ นายใหม่กะพี่แก้ว ตอบเกิน 1 ค่ะ ทำให้คนอื่นหาคำตอบยาก Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:54:20 PM »

...จริงๆ ด้วยแฮะ เมามันไปหน่อย ขอโทษทีจ้า

...ที่จริงมี 4 คำตอบ น่าจะตอบ 4 ข้อเลยเนอะนายใหม่

abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:56:16 PM »

สวัสดีครับ  คุณออด   Smiley   ประโยชน์ชองอาวุธปืน    สำหรับผมคือ    เวลาไปไหนรู้สึกเหมือนมีเพือน แท้   ที่ไม่ยอมทิ้งกัน      (แต่เวลาเจอเรื่องลี้ลับ  ทิ้งมันทุกที ) Cheesy Cheesy :
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2004, 10:08:57 PM โดย abs » บันทึกการเข้า
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 10:44:20 PM »

เอาง่ายๆก็มีไว้สำหรับ แก้กิเลส ตัณหาความอยากได้ของตัวเอง..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์