เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 08:00:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ วิธีการขอ ป.3 จาก ผบ. ที่บ้าน ครับ  (อ่าน 4659 ครั้ง)
a929-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 12:12:31 AM »

เรื่องมีอยู่ว่า อยากได้ กระบอกที่สอง   เลยไปสอบถามความพึงพอใจจาก ผบ.ทบ.

*ตอนแรก  บอกกับ ... ( ... คือ ผู้ที่ผมไม่ เอ่ยนาม อันตราย Embarrassed ) ว่าจะไปขอ ป.3 ลูกซอง เอาไว้เฝ้าบ้าน
  เวลาโขมยเข้าบ้านตอนกลางคืน มองไม่ค่อยเห็น ปืนสั้นมันยิงไม่ค่อยโดนนะ เผลอๆ นอกจากยิงไม่โดนแล้ว จะโดนสวนเอา

(คำตอบ) อยู่มาตั้งนาน ยัง ไม่มีปืน ก็ไม่เคยมีขโมยเข้าบ้าน จะมาเข้าอะไรตอนที่มีปืน

(ผมแย้งว่า)  แล้วเราจะไปรู้ได้อย่างไร  ว่าจะเกิดสิ่งไม่ดีกับเราตอนไหน  มีไว้ดีกว่าไม่มีนะ

(คำตอบ) ถ้ามีจริงๆ ก็ยิงให้มันดีๆ  หน่อยซิ  เห็นไปซ้อมยิงอยู่ หลายครั้ง จะยิงไม่โดนเลยรึ (จบก่อนดีกว่าเดี๋ยวโดนตัดงบค่า ลูกปืน)
               หัวเราะร่าน้ำตารินกรำของจ้อช ไม่กล้าเถียงเดี๋ยวยาว หัวเราะร่าน้ำตาริน

*ตอนสอง นั่งอยู่บนรถ กำลังไป ตจว. ประจวบเหมาะ  คิดมุขได้
เนี่ยปืนกระบอกนี้ มันยาวนะ พกพาไปมามันลำบาก เป็นที่สงสัยนะ อันตรายด้วย ตำรวจจะจับเอา

---ถึงที่พัก แกล้งทำเดินไม่สะดวก พกปืนใว้ด้านหน้า  เนี่ยนั่งยองๆ ยังไม่ได้เลย มันติด .. นะ
ถ้าได้ลูกโม่ 2 นิ้ว สั้นๆ น่ารักๆ น่าจะสะดวก กระบอกนี่เอาไว้ เวลาไม่ปรกติดีกว่า

(ข้อเสนอ) ถ้าให้ซื้อ เดี๋ยว จะซื้อให้ด้วย เอาเหมือนกันเลยก้อได้ เธอจะได้ มีใว้ใช้ด้วย
                (คิดอยู่เหมือนกัน ว่า ... จะเอามายิงตู ตอนจับได้ ว่าไปกะน้องหนู รึเปล่าหว่า)  Tongue

(คำตอบ) ... ยังไม่อยากได้ แล้วก็ไม่ให้ผมซื้อด้วย ด้วยเหตุผลที่ว่า กระบอกแรกยังไม่ครบเดือนเลยนะ

(ผมแย้งว่า) ก็กว่าจะได้ปืน ก็ต้องไปจอง กว่าจะได้ของ กว่า ป.3 จะออก ดำเนินการนานอยู่นะ กระบอกนี้ยังตั้ง 6 เดือนเลย

(คำตอบ) ถ้าอยากได้แล้วจะบอก เอาไว้รอซื้อพร้อมกันแล้วกัน อย่าเซ้าซี้เดี๋ยวจะอด  หัวเราะร่าน้ำตาริน  .........เงียบ.......... แต่ยังมีความหวัง

-หลังจากครั้งนั้น ผมยังดูเชิงมวย ... อยู่ครับ กำลังหาจังหวะแย็บอยู่-

[ ผมไม่กลัว ... นะครับ  แต่ เกรงใจเป็นพิเศษ <--- อันนี้ต่างจากคำว่ากลัวนะครับ  Grin Grin Grin]

--ชีวิตรันทด มีเงิน แต่ซื้อไม่ได้   
    ถ้าแอบไปซื้อ เวลาเธอไปยิงด้วย ก็ อดเอาไปยิงน่ะสิครับ แล้วคู่มือก็ส่งมาที่บ้าน ถ้าเกิดเจอเข้าพอดีละบ้านแตก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
    แต่ ... ชอบยิงลูกโม่มาก บอกว่าคลายเครียด ดี ... กลัวปืนออโตครับ ปลอกกระสุนเคยดีดใส่หน้า ตอนไปเช่าปืนสนามยิง
    เลยกลายเป็นกลัวไปเลย แล้วผมเห็น ... ใช้ปืน ออโต แล้ว ไม่ปลอดภัยครับ แก้อาการติดขัดไม่ได้ด้วย

*ท่านใดเคยใช้วิธีใดแล้วได้ผลบ้างครับ*

-ตอนนี้อยากได้ โม่ 2 นิ้ว กับ ลูกซอง เอาเหตุผลอะไรไปแก้ต่างดีครับ-
      -ควรซื้อ อย่างไหนก่อนครับ-

www.o-step.com

ธ.ไทยพาณิชย์ 642-233237-2
ธ.กสิกรไทย 492-2-13059-6
ธ.กรุงไทย 980-8-72121-4

นาย อนันต์ คันธารส
โทร. 089-779-7770
LINE = @o-step
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:20:16 AM »

เอ แนะนำยังไงดี จึงจะได้ ลูกโม่ ๒ นิ้วก่อนดีนะ เพราะอาการเดียวกันเลย  ก็คงจะแนะได้แต่ว่า  "ตื้อเท่านั้นจึงจะได้ครองโลก"  ช่วยซักผ้า ล้างจาน ทำกับข้าว ทำความสะอาดบ้าน  ด้วยความตั้งใจ คงเห็นใจสักวันละครับ แล้วจะเข้ามาดูผลต่อไป ว่าจะได้ปืน หรือ (สาก)๕๕๕๕๕

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:31:47 AM »

ขอ ป.3 ขอที่นายทะเบียน  แต่ขอซื้อปืนขอภรรยาคนสวยครับอย่างหลังยากกว่าเยอะฟ้องศาลก็ไม่ได้จริงไหมครับ Wink Grin 

เอาแบบสั้นๆแล้วไปแปลงเองนะครับ Grin Grin Grin

ซื้อก่อนแต่ไม่บอกในนี้มีเยอะซักพักค่อยเฉลยซื้อมาแล้วทำไงถ้าขายก็ขาดทุนแฟนทำใจเลยตามเลย
เพื่อนเอามาฝากไว้มันจะไปต่างจังหวัดเลยเอาอันที่เหลือมาฝากไว้แต่ไม่มาเอาคืนซักที
เพื่อนขายให้ถูกๆเลยซื้อมาขายต่อแต่ขายไม่ได้ซักกะที
ชอบปืนมากขอซื้อเถอะดีกว่าไปดื่มเหล้าเล่นการพนัน(ใช้มุขนี้ผมโดนด่าทุกทีแฟนว่ามันเหมือนประชด)
ซื้อลูกโม่ 2 นิ้วกะว่าจะให้เธอไว้ป้องกันตัวตอนสามีรูปหล่อไม่อยู่บ้าน(อันนี้แฟนใช้เฝ้าบ้านแลเฝ้าสามีด้วย)
นึกครึ้มๆซื้อเครื่องประดับสวยๆเหมาะกับราศีแลฐานะพร้อมซื้อปืนเอามาเฉลยหลังเราบรรจงใส่เครื่องประดับให้แฟนแล้ว 1 ชม.ตามสถานะการณ์
มุขนี้ต้องลงทุนเเข่งกีฬาแล้วบอกว่าต้องซื้อปืนรุ่นที่ต้องเเข่งจะได้ไม่เสียเปรียบเค้า
บ่นกรอกหูแฟนเรื่อยๆอยากได้รุ่นนี้เอารูปให้ดู  ตามใจแฟนทุกครั้งที่สั่ง  เเล้วขอซื้ออ้อนตื้อเข้าไว้นะ นะ น้า.....

ที่สำคัญราคาต้องถูกหารสองผู้หญิงชอบฟังของราคาถูก  ซื้อมาแล้วค่อยบอกว่าราคาปัจจุบันขายได้ตามราคาตลาดกำไรเห็นๆ ต้องใช้เวลา  ซื้ออย่าติดกันปีละ2-3ก็พอแต่ซื้อทุกปีเดี๋ยวคนซื้อก็เบื่อเองเเหละมั๊งครับ

ตอนนี้จำได้เเค่นี้ได้ผลตลอดลองดูแต่ต้องไม่มีเรื่องผิดศีลธรรมมาระเเคะระคายคุณนายท่านนะ พาไปเที่ยว ธุระ ซื้อของให้บ้าง  แฟนได้เราก็ได้อย่าเอาคนเดี่ยวอยู่ด้วยกันสุขด้วยกันทุกข์ด้วยกันอย่าเห็นเเก่ตัว  เพราะเราเป็นคนดีพระท่านเลยเมตตาครับ......

ทั้งหมดนี้ผมฟังเค้ามาคร๊าบบบบ....... Wink Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:13:42 AM »

หลงรักทำการบ้านก่อนนะครับ.ฮิฮิ.แล้วค่อยขอรับรองชัว หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:45:12 AM »

หลงรักทำการบ้านก่อนนะครับ.ฮิฮิ.แล้วค่อยขอรับรองชัว หลงรัก

ใช่ๆต้องขยันห้ามขี้เกียจ Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:05:17 AM »

...เชื่อฟังไว้น่ะดีแล้วครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:07:02 AM »

ป.3 แบบ 2 ด่าน.................

ด่าน ผบ.ทบ. กับด่านนายทะเบียน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:15:47 AM »

ตอนนี้จำได้เเค่นี้ได้ผลตลอดลองดูแต่ต้องไม่มีเรื่องผิดศีลธรรมมาระเเคะระคายคุณนายท่านนะ พาไปเที่ยว ธุระ ซื้อของให้บ้าง  แฟนได้เราก็ได้อย่าเอาคนเดียวอยู่ด้วยกันสุขด้วยกันทุกข์ด้วยกันอย่าเห็นเเก่ตัว  เพราะเราเป็นคนดีพระท่านเลยเมตตาครับ......

ทั้งหมดนี้ผมฟังเค้ามาคร๊าบบบบ....... Wink Grin Grin Grin

คิกๆๆๆๆ  Grin  Grin  Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:42:30 AM »

แนะนำไม่ถูกเลยครับ..เพราะกระบอกล่าสุดที่ซื้อมายังต้องซ่อนอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
moddang1321
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:52:16 AM »

อาการเดียวกันเลยครับตอนผมซื้อปืน..แต่ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ต้องตื้อจน ผบ.ใจอ่อนเท่านั้นจริงๆ  ในระหว่างตื้อก็ขอ ป.3 รอไว้ก่อนก็น่าจะดีนะครับ กว่าจะได้ ป.3 ก็เธอใจอ่อนพอดี.. Grin  และหากได้ ป.3 แล้วถ้าเธอยังไม่ยอมใจอ่อน..เราก็ยังมีเวลาอีก 6 เดือนที่จะเกลี้ยกล่อม...ขอให้ประสบความสำเร็จครับผม.. Wink
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:07:04 AM »

ด้วยความเคารพครับ

เข้ามาหาความรู้ครับ เผื่อมีปัญหาเวลาขอกระบอกต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:11:12 AM »

Coolเอ.......ทำไมเอาเรื่องของผมมาลงอะ........ Huh Huh

ด้วยความเครพครับ....... หลงรัก

อิอิ..........หัวอกเดียวกันเลยครับพี่............เหมือนกันเกือบ100%

ตอนนี้เวลามีข่าวโจรเข้าบ้าน ,โดนจี้ฯลฯ ก็จะเรียกคุณเธอดูทุกครั้ง

แต่ยังไม่ได้ผมเลย.........แค่นิ่งๆ(น่ากลัว).......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:18:48 AM »

ขอ ป.3 ขอที่นายทะเบียน  แต่ขอซื้อปืนขอภรรยาคนสวยครับอย่างหลังยากกว่าเยอะฟ้องศาลก็ไม่ได้จริงไหมครับ Wink Grin 

เอาแบบสั้นๆแล้วไปแปลงเองนะครับ Grin Grin Grin

ซื้อก่อนแต่ไม่บอกในนี้มีเยอะซักพักค่อยเฉลยซื้อมาแล้วทำไงถ้าขายก็ขาดทุนแฟนทำใจเลยตามเลย
เพื่อนเอามาฝากไว้มันจะไปต่างจังหวัดเลยเอาอันที่เหลือมาฝากไว้แต่ไม่มาเอาคืนซักที
เพื่อนขายให้ถูกๆเลยซื้อมาขายต่อแต่ขายไม่ได้ซักกะที
ชอบปืนมากขอซื้อเถอะดีกว่าไปดื่มเหล้าเล่นการพนัน(ใช้มุขนี้ผมโดนด่าทุกทีแฟนว่ามันเหมือนประชด)
ซื้อลูกโม่ 2 นิ้วกะว่าจะให้เธอไว้ป้องกันตัวตอนสามีรูปหล่อไม่อยู่บ้าน(อันนี้แฟนใช้เฝ้าบ้านแลเฝ้าสามีด้วย)
นึกครึ้มๆซื้อเครื่องประดับสวยๆเหมาะกับราศีแลฐานะพร้อมซื้อปืนเอามาเฉลยหลังเราบรรจงใส่เครื่องประดับให้แฟนแล้ว 1 ชม.ตามสถานะการณ์
มุขนี้ต้องลงทุนเเข่งกีฬาแล้วบอกว่าต้องซื้อปืนรุ่นที่ต้องเเข่งจะได้ไม่เสียเปรียบเค้า
บ่นกรอกหูแฟนเรื่อยๆอยากได้รุ่นนี้เอารูปให้ดู  ตามใจแฟนทุกครั้งที่สั่ง  เเล้วขอซื้ออ้อนตื้อเข้าไว้นะ นะ น้า.....

ที่สำคัญราคาต้องถูกหารสองผู้หญิงชอบฟังของราคาถูก  ซื้อมาแล้วค่อยบอกว่าราคาปัจจุบันขายได้ตามราคาตลาดกำไรเห็นๆ ต้องใช้เวลา  ซื้ออย่าติดกันปีละ2-3ก็พอแต่ซื้อทุกปีเดี๋ยวคนซื้อก็เบื่อเองเเหละมั๊งครับ

ตอนนี้จำได้เเค่นี้ได้ผลตลอดลองดูแต่ต้องไม่มีเรื่องผิดศีลธรรมมาระเเคะระคายคุณนายท่านนะ พาไปเที่ยว ธุระ ซื้อของให้บ้าง  แฟนได้เราก็ได้อย่าเอาคนเดี่ยวอยู่ด้วยกันสุขด้วยกันทุกข์ด้วยกันอย่าเห็นเเก่ตัว  เพราะเราเป็นคนดีพระท่านเลยเมตตาครับ......

ตามนี้เลยครับ Grinปืนทุกกระบอกของผมซื้อมาถูกครับ M๑ กับกล็อค ราคา ๓หมื่นเอง Grinแฟนผมบอก "เออ ถูกดี" หลงรัก หลงรัก หลงรัก
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:09:29 AM »

โอม...เพี้ยง...ขออย่าให้แฟนเห็นกระทู้นี้.... Grin
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:26:14 AM »

คงไม่มีคำแนะนำครับ เพราะกระผมก็ต้องการคำแนะนำเหมือนกัน Grin

กระบอกแรกผมหลอกว่าซื้อมา 45,000 ยังยากกกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์