เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:23:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล "คนหลายใจ"  (อ่าน 5855 ครั้ง)
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 01:44:15 PM »

Glock 19   คงจะต่อด้วย 1911 (หลงในรูปทรงของ 1911)
bee990
Full Member

คะแนน 2

วิศกรมือเลอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 02:40:04 PM »

คุณ Jintaได้Glock19มาแล้วหรือครับไม่เห็นลงรูปให้ดูเลยครับ

เรารักในหลวง
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 02:54:56 PM »

ผมก็คนหนึ่งครับที่หลายใจ
เริ่มแรกอยากมีแค่ขนาด .22 ก็อซื้อ Walther P22
ต่อมาก็เริ่มอยากได้ .38  ก็อไปซื้อ Taurus M85s
อีกซักพักเปลี่ยนใจอยากได้ .45 สมใจอยากได้ 1911 S70 มาเชยชม
ยังไม่พอเห็นโพสกันเรื่องปืนยาว ทนไม่ไหวเลยซื้อ CZ 452-2E
ทีนี้โฆษณา SP-01 ใช่เลยครับปืนที่ฝันเมื่อคืนก่อน ก็อไปซื้อมาอีกกระบอก
ทีนี้ในเวปถกกันเรื่อง 10/22 กับ 452e อยากรู้เลยไปหิ้ว 10/22 มาอีกกระบอก ก็อเรามี 452-2E แล้วนี่
แล้วเมื่อสองสามอาทิตย์ก่อนก็อไปจอง Kimber Eclipse Ultra II เพราะอยากได้ .45 ขนาด 3 นิ้ว
ผมว่าผมพอแล้วนะ แต่ไม่แน่
bee990
Full Member

คะแนน 2

วิศกรมือเลอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:05:55 PM »

ตอนแรก.. เอาGlock19คิดว่าป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
ตอนสอง.. ปืนยาวก็ดีนะยิงเล่นกระสุนถูกดี(cz452-2e)      ปล. รับ ป4 Glock19        ขอป3 cz452
ตอนสาม.. อยากเล่นของที่สะใจคิดเอาเรมินตัน870          ปล. รับ ป4 cz452           ขอป3 เรมินตัน870
ตอนสี่..     คิดไม่ออกเงินหมด

เรารักในหลวง
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:17:57 PM »

โห.....อ่านๆดู...ไม่ต่ำกว่าคนละ5กระบอก...... หลงรัก
ข้าน้อยประสบการณ์ยังอ่อนด้อยนัก....มีแต่สั้น...ยังไม่ยาว(ปืนนะครับ) หลงรัก

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:25:25 PM »

กระบอกแรกรูเกอร์.357ไม่ผิดหวังครับคุ้มสุดๆ
ปืนออโต1911ที่รู้สึกผิดหวังนิดหน่อยก็โคลท์.38ซูเปอร์ ยิงมันไม่ได้อย่างใจ
เลยให้ร้านสั่งชุดบนของโคลท์.45มาใส่ ยิงได้ความรู้สึกกว่าเก่ามาก แต่หมดค่าช่างไปหลายบาท
 :-* รู้ตัวเองว่าชอบกระสุนหน้าตัดใหญ่ๆ แต่ไม่ถึงกับใหญ่มากที่สุด
ชอบปืนฉนวนกลางขนาดตั้งแต่.40ขึ้นมา แต่แรงไม่เกิน.44แมกนั่ม เกินกว่านั้นคิดว่ารับไม่ไหว
 :-*กระบอกสุดท้ายสำหรับตอนนี้จบลงที่รูเกอร์.45ลองโคลท์ หลงรัก
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:39:35 PM »

ถ้าเป็นปืน...รักเดียวใจเดียวครับ(เพราะเหลืออยู่กระบอกเดียว).......แต่ถ้าเป็นเรื่องอื่น...ยอมรับเลยว่าหลายใจ.....อิอิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:40:03 PM »

ตอนนี้ยิงชอบอย่างเดียว Glock อย่างอื่นเก็บไม่ได้ยิงเท่าไรเลย Grin Grin Grin

ยิง Glock อย่างเดียว.......อย่างอื่นไม่ยิง ก็แบ่งมาให้น้อง ๆ ใช้สิครับพี่ อิ อิ Grin Grin

ปืนเก่ามันดีตรงนี้ครับ  Grin Grin Grin เก็บไว้ไม่เน่าไม่เสีย  Grin Grin Grin ไม่เหมือนรถเก่า

...จริงด้วย  รถเก่าถึงจะจอดไว้ก็มีแต่พัง  ดูแลรักษายากกว่าปืนมาก  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:41:50 PM »

ที่ถามนี่.............

เฉพาะปืนพก อย่างเดียว ปืนยาวไม่เกี่ยวใช่ไหมครับ?
..........กลัวจะพิมพ์เยอะ  เมื่อยมือใช่ไหมครับ........

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 04:57:51 PM »

ผมเริ่มจากแค่อยากได้ปืนซักกระบอกเอาไว้ป้องกันตัว...

เบาๆเล็กๆหน่อยเป็นดี เลยไปซื้อกล็อก 26 มา...

ต่อมาหาให้แฟนเลยได้ พี 22 มาอีกกระบอก...

พอดีเข้ายุค 235/2545 เลยลองไปขอ .45 ดู...

โชคดีนายทะเบียนท่านใจดีเลยได้โกลด์คัพมาครอบครอง...

ต่อมาอยากได้ลูกดกๆเลยหันไปสบตากล็อก 17 (ตอนนั้นซีแซด SP-01 ยังไม่ออก)...

พอไปรับป. 4 กล็อก 17 เลยลองขอขนาด .357 ดู...

พอได้ป. 3 มาก็เป็นภาระต้องไปหาปืนมาอีก เลยได้ 686 มาเลี้ยงอีกกระบอก...

ตอนนั้นคิดว่าพอดีไหม ก็ดันเผลอไปงานเลี้ยง 5 ปีของเวปอะไรซักเวปแถวๆนี้...

สงสัยเมาโค้กเลยไปขอรับทานโฟฯจากพี่สุพินท์มาเลี้ยงดูอีกกระบอก...

เฮ้อ...ยาวไหมคับ ถ้าแค่นี้ยาว เรื่องของพี่มะขิ่นยาวกว่านี้ราวๆ 5 เท่าคับ...Grin
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 06:08:12 PM »

เล่นใหม่ๆ ก็หลายใจแหละครับ

แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ เลือก 1911 กล็อก ลูกโม่ ........ ลูกโม่ กล็อก 1911 แค่เนี้ยครับบบ Grin Grin

ครูดำนับกี่รอบอ่ะ Grin Grin Grin Grin

เรื่องหลายใจนี่เป็นกันเยอะครับ
ตอนแรกนี่ ผมมีมรดกเป็นลูกโม่ กับ ลุกซองอยู่แล้วครับ
ติว่า กระสุนมันแพง ก็เลยได้ สมิธ โมเดล 17 มา กะว่ากระสุนถูกครับ
จะได้ยิงเล่นได้เยอะๆ แล้วก็จะพอแล้วนะครับ
ที่ไหนได้ครับ มันไปพาเอา โมเดล 19 6 นิ้วมาอีก
แล้วก็ติดลมไปเรื่อยละครับ คงยังไม่หยุดครับ
ทำใจแล้วครับ ยกปืนไม่ไหวเมื่อไหร่ค่อยหยุดก็แล้วกันครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 06:24:04 PM »

ขออนุญาตพี่ๆ..ผมเองก็เริ่มสนใจเรื่องปืน(จำเป็น)เมื่อกลางปีที่แล้ว(จากไม่รู้เรื่องเลย) ครับ ได้ปรึกษากับเพื่อนที่เล่นอยู่นานว่าปืนกระบอกแรกน่าจะเป็นอะไรดีระหว่างลูกโม่กับAUTO ในใจชอบลูกโม่เพราะมือใหม่มากแต่เพื่อนบอกว่าอย่างพี่เป็นช่างอยู่แล้วเล่นAUTOไปเลย..ยิงสนุก  ส่วนเรื่องกลไกสบาย..เดี๋ยวก็เป็นเอง
        สรุปว่ากระบอกแรก CZ75D.com.(ต้องใหม่เลย..เพราะดูปืนเก่าไม่เป็นและเพื่อความปลอดภัย) ครับ ในตอนซื้อครั้งแรกนี้ได้เริ่มซื้อหนังสืออ.ว.ป.และศึกษาเจากว็บนี้(เป็นอีแอบอยู่นาน)
    กระบอกต่อมา(จาก..อีแอบนี่..ก็เริ่มเป็นคนหลายใจ) ก็ RUGER 10/22(ของใหม่อีกแล้วเพราะว่า กทม.ขอยากมาก) ตามสูตรสั้นหนึ่ง-ยาวหนึ่ง รีบขอต่อเลยจะได้ไม่เสียเวลาเช็คประวัติอีก..ตอนนี้ได้เร็ว ครับ1เดือนเอง
    กระบอกที่-3(จากคนหลายใจ..กลายเป็นคนใจแตกเพราะ..หลงอีแอบ) แล้วก็ใจกล้าขึ้นเล่นลูกโม่ S&W.357 เซ็นเทนเนี่ยมเลย จึงต้องรีบย้ายตามอีแอบไปอยู่บ้านสวนเมืองฉะฯ ไหนๆก็ไหนๆถึงขนาดลงทุนย้ายไปแล้วก็น่ามีลูกซองเรฯ 1100อีกหนึ่งเป็นกระบอกที่-4 ครับ
   และสุดท้าย..สุดที่รัก(ทั้งหลง ทั้งรัก น.ส.เว็บ อาวุธปืน)ติดต่อไป ติดตามมา บวกสียงเชียร์สุดสวย COLT 1911 จึงไม่สามารถทำใจได้..คว้า GOLD CUP มาครอบครองเป็นขวัญใจ กระบอกที่-5  (ไม่ทราบว่า..ถูกใจ น้องongsa 2006 ไหม? ครับ)
 อ่านเรื่องราวของผมนี้แล้ว..น้องๆไม่ควรเรียนแบบเพราะว่ามันเป็นความสามารถเฉพาะตัวและเสมือนคนบ้า.อ.ว.ป.ไปแล้ว(1-5=5ด.) ครับผม..ขอบคุณ

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 07:18:06 PM »

ขออนุญาตพี่ๆ..ผมเองก็เริ่มสนใจเรื่องปืน(จำเป็น)เมื่อกลางปีที่แล้ว(จากไม่รู้เรื่องเลย) ครับ ได้ปรึกษากับเพื่อนที่เล่นอยู่นานว่าปืนกระบอกแรกน่าจะเป็นอะไรดีระหว่างลูกโม่กับAUTO ในใจชอบลูกโม่เพราะมือใหม่มากแต่เพื่อนบอกว่าอย่างพี่เป็นช่างอยู่แล้วเล่นAUTOไปเลย..ยิงสนุก  ส่วนเรื่องกลไกสบาย..เดี๋ยวก็เป็นเอง
        สรุปว่ากระบอกแรก CZ75D.com.(ต้องใหม่เลย..เพราะดูปืนเก่าไม่เป็นและเพื่อความปลอดภัย) ครับ ในตอนซื้อครั้งแรกนี้ได้เริ่มซื้อหนังสืออ.ว.ป.และศึกษาเจากว็บนี้(เป็นอีแอบอยู่นาน)
    กระบอกต่อมา(จาก..อีแอบนี่..ก็เริ่มเป็นคนหลายใจ) ก็ RUGER 10/22(ของใหม่อีกแล้วเพราะว่า กทม.ขอยากมาก) ตามสูตรสั้นหนึ่ง-ยาวหนึ่ง รีบขอต่อเลยจะได้ไม่เสียเวลาเช็คประวัติอีก..ตอนนี้ได้เร็ว ครับ1เดือนเอง
    กระบอกที่-3(จากคนหลายใจ..กลายเป็นคนใจแตกเพราะ..หลงอีแอบ) แล้วก็ใจกล้าขึ้นเล่นลูกโม่ S&W.357 เซ็นเทนเนี่ยมเลย จึงต้องรีบย้ายตามอีแอบไปอยู่บ้านสวนเมืองฉะฯ ไหนๆก็ไหนๆถึงขนาดลงทุนย้ายไปแล้วก็น่ามีลูกซองเรฯ 1100อีกหนึ่งเป็นกระบอกที่-4 ครับ
   และสุดท้าย..สุดที่รัก(ทั้งหลง ทั้งรัก น.ส.เว็บ อาวุธปืน)ติดต่อไป ติดตามมา บวกสียงเชียร์สุดสวย COLT 1911 จึงไม่สามารถทำใจได้..คว้า GOLD CUP มาครอบครองเป็นขวัญใจ กระบอกที่-5  (ไม่ทราบว่า..ถูกใจ น้องongsa 2006 ไหม? ครับ)
 อ่านเรื่องราวของผมนี้แล้ว..น้องๆไม่ควรเรียนแบบเพราะว่ามันเป็นความสามารถเฉพาะตัวและเสมือนคนบ้า.อ.ว.ป.ไปแล้ว(1-5=5ด.) ครับผม..ขอบคุณ

โดนชกคนหลายใจตัวจริงครับ!!......5เดือน 5 กระบอก...ซื้อเข้าอย่างเดียว...ไม่มีขายออก
ถ้าเป็นไปได้ ผมก็อยากได้ 1911 (11มม.) ซักกระบอกครับ...ไม่รู้จะย้ายไปเอา ป.3 ที่ไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 07:28:43 PM »

โห.....อ่านๆดู...ไม่ต่ำกว่าคนละ5กระบอก...... หลงรัก
ข้าน้อยประสบการณ์ยังอ่อนด้อยนัก....มีแต่สั้น...ยังไม่ยาว(ปืนนะครับ) หลงรัก

5 กระบอก ถือว่าไม่มากครับ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 07:30:29 PM »

คุณ Jintaได้Glock19มาแล้วหรือครับไม่เห็นลงรูปให้ดูเลยครับ

ยังไม่ได้ปืนเลยครับคุณbee ตอนนี้ก็เห่อฝึกซ้อมเตรียมรับปืนกระบอกแรก วันก่อนก็เผลอไปสั่งศูนย์ night sight มารอปืนซะแล้ว...

นี่ก็ว่าจะลอกสูตรคุณbee ไปขอป๓ ขนาด .๔๕ ตอนไปทำป๔ นี่หละครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์