เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:17:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่ง IPSC ใช้ปืน Full Size หรือ Compact ดีครับ  (อ่าน 13368 ครั้ง)
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 01:30:23 PM »

แสดงว่าอาจเป็นอันตรายถึงชีวิต
อ้างถึง

ถ้าพี่อ๋องอยู่ดึก อีกนิด คงได้กลิ่นแน่นอน

RO ฟาร์ม บอกว่า ถัดจากสนามทดสอบลูก เมื่อ 2-3 วันเพิ่งมีจรเข้ตายไป 1 ตัว (ไม่รู้ไข้หวัดจระเข้หรือเปล่า Grin)

ตัวคงใหญ่ เลยต้องฝังตรงนั้นเลย เพราะยกไม่ไหว  ตกกลางคืน กลิ่นโชยน่าดูเลยครับ

พี่เสื้อแดงเลยเรียกน้อง มาช่วยกันฟัด   ตกใจ  เอ๊ย  ช่วยกันพัดจมูกให้นะครับ.....
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:12:30 PM »

พัดจมูกนี่ เขาทำกันยังไงครับ  :Smiley

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:22:30 PM »

พัดจมูกนี่ เขาทำกันยังไงครับ  :Smiley
Huh นั่นดิ ของงด้วยคน Huh

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:25:26 PM »

Huh นั่นดิ ของงด้วยคน Huh

หมายถึงกริยาที่เอามือพัดลมแถวจมูก เวลาที่ไม่ชอบกลิ่นอะไร แบบนั้นมั๊งเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 04:01:58 PM »

เสียดายจังครับ ไปไม่ได้ ติดเรียนยิงปืนครับ  Sad

เรียนหลักสูตรพื้นฐานที่ สยป.ตร.หรือเปล่า?
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:29:54 PM »

หมายถึงกริยาที่เอามือพัดลมแถวจมูก เวลาที่ไม่ชอบกลิ่นอะไร แบบนั้นมั๊งเจ้าค่ะ
อ้างถึง

ถูกต้องนะครับ......

แต่กลับมาย้อนอ่านดูก็งง งง เหมือนกัน น้ำลายหก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:28:02 PM »

อ้างถึง

ถูกต้องนะครับ......

แต่กลับมาย้อนอ่านดูก็งง งง เหมือนกัน น้ำลายหก

Grin เอาอะไรพัดเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ เยาะเย้ย น้ำลายหก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 05:24:48 AM »

...อย่าทำข้อย อย่าทำข้อย อิอิ  Grin Grin

หมายความว่าให้ทำแรงๆหรือป่าวครับพี่ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 07:53:25 AM »

เสียดายจังครับ ไปไม่ได้ ติดเรียนยิงปืนครับ  Sad

เรียนหลักสูตรพื้นฐานที่ สยป.ตร.หรือเปล่า?

เปล่าครับ เรียนที่รักษาดินแดนครับ อาทิตย์ที่แล้วเป็นอาทิตย์สุดท้าย
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 09:07:17 AM »

...อย่าทำข้อย อย่าทำข้อย อิอิ  Grin Grin

หมายความว่าให้ทำแรงๆหรือป่าวครับพี่ Grin

Grin Grin Grin Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 02:04:42 PM »

เปล่าครับ เรียนที่รักษาดินแดนครับ อาทิตย์ที่แล้วเป็นอาทิตย์สุดท้าย

ที่ รด. เขาเรียนกันยังไงครับ ?  เคยเห็นนักเรียนถือทั้งปืนยาว(ลูกกรด)และปืนสั้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 08:09:59 AM »

ที่ รด. เขาเรียนกันยังไงครับ ?  เคยเห็นนักเรียนถือทั้งปืนยาว(ลูกกรด)และปืนสั้น

มี 2 หลักสูตรครับ ชั้นต้นกับชั้นสูง ชั้นต้นเรียนพื้นฐานการจับปืน ท่ายิง ทั้งปืนสั้น ปืนยาว ปืนยาวที่ใช้ก็ CZ.22 ปืนสั้นออโตใช้บราวน์นิง ส่วนลูกโม่มีหลายยี่ห้อแต่เวลายิงจะยิง .38 ครับ รุ่นผมเรียน 10 อาทิตย์ โดยไปฝึกภาคสนามที่เขาชนไก่ 1 ครั้ง (2 วัน 1 คืน) รุ่นใหม่จะเรียน 8 อาทิตย์ เปิดสอนปีละ 3-4 รุ่น ขั้นสูงจะเปิดปีละครั้ง เปิดช่วงปลายปี ต้องผ่านขั้นต้นมาก่อน เน้นเรื่องการยิงต่อสู้ในท่าต่างๆและยิงประกอบการเคลื่อนที่ในรูปแบบต่างๆ แล้วก็มีไปยิงภาคสนามอีก 1 ครั้ง ผมเพิ่งจบขั้นสูงครับ สนุกมากๆ อ้อ! จะมีเปิดหลักสูตรลูกซองด้วยนะครับ ราวๆเมษาหลังสงกรานต์
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 09:50:30 AM »

มี 2 หลักสูตรครับ ชั้นต้นกับชั้นสูง ชั้นต้นเรียนพื้นฐานการจับปืน ท่ายิง ทั้งปืนสั้น ปืนยาว ปืนยาวที่ใช้ก็ CZ.22 ปืนสั้นออโตใช้บราวน์นิง ส่วนลูกโม่มีหลายยี่ห้อแต่เวลายิงจะยิง .38 ครับ รุ่นผมเรียน 10 อาทิตย์ โดยไปฝึกภาคสนามที่เขาชนไก่ 1 ครั้ง (2 วัน 1 คืน) รุ่นใหม่จะเรียน 8 อาทิตย์ เปิดสอนปีละ 3-4 รุ่น ขั้นสูงจะเปิดปีละครั้ง เปิดช่วงปลายปี ต้องผ่านขั้นต้นมาก่อน เน้นเรื่องการยิงต่อสู้ในท่าต่างๆและยิงประกอบการเคลื่อนที่ในรูปแบบต่างๆ แล้วก็มีไปยิงภาคสนามอีก 1 ครั้ง ผมเพิ่งจบขั้นสูงครับ สนุกมากๆ อ้อ! จะมีเปิดหลักสูตรลูกซองด้วยนะครับ ราวๆเมษาหลังสงกรานต์

เมื่อเรียนจบได้รับประกาศนียบัตรอะไรหรือเปล่าเจ้าค่ะ แล้วเค้าเรียกว่าการเรียนหลักสูตรอะไรเจ้าค่ะ...คืออยากทราบว่าเรียนเหมือนรบหลักที่ศรภ. หรือเปล่าเจ้าคะ

I am dying... -*-

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 08:38:27 AM »

เมื่อเรียนจบได้รับประกาศนียบัตรอะไรหรือเปล่าเจ้าค่ะ แล้วเค้าเรียกว่าการเรียนหลักสูตรอะไรเจ้าค่ะ...คืออยากทราบว่าเรียนเหมือนรบหลักที่ศรภ. หรือเปล่าเจ้าคะ

เรียนจบก็ได้รับประกาศนียบัตรตามชื่อหลักสูตรครับ "หลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นต้น" และ "หลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นสูง" ของผมจบชั้นสูงแล้วจะรับประกาศฯกลางมกราปีหน้าครับ ส่วนจะเหมือนที่ ศรภ.หรือเปล่าผมไม่ทราบเหมือนกันครับ น่าจะต่างกันพอสมควร สังเกตจากค่าเรียนน่ะครับ ของรด. ค่าเรียน 1500 บาท ไม่รวมค่ากระสุน ค่าเป้า และค่าฝึกภาคสนาม รวมทั้งหมดแล้วไม่น่าจะเกิน 5 พันบาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2004, 08:41:03 AM โดย Army » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์