เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:15:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อสนิมมาเยือนที่ด้ามรมดำ ทำงัยดีครับ?  (อ่าน 5590 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 02:08:33 AM »

Grin ผมใช้น้ำมันหยดนิดนึง แล้วใช้ข้างกล่องไม้ขีดขัดครับ สนิมแดงเอี่ยม ผิวไม่เสียครับ Grin
ถ้ารมดำสึกอีกก็ให้พี่ใหม่ออกค่ารมดำให้

ไอเดียบรรเจิด เยาะเย้ย

เยาะเย้ย หุหุ ท้าพนันเลย ขัดให้ตายรมดำก็ไม่เป็นไร เพราะข้างกล่องไม้ขีดจะไปก่อน แถมผิวบริเวณนั้นจะเหมือนลื่นเป็นมันเงากว่าเดิมด้วย แต่ต้องหยดน้ำมันนะครับ อย่าให้แห้ง ไม่หยดก็มีผลต่อผิวเหมือนกับกระดาษทรายเหมือนกัน แต่น้อยกว่า ผมได้สูตรนี้มาจากทหารเก่าครับ Grin เยาะเย้ย

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 06:23:51 AM »

Grin ผมใช้น้ำมันหยดนิดนึง แล้วใช้ข้างกล่องไม้ขีดขัดครับ สนิมแดงเอี่ยม ผิวไม่เสียครับ Grin
ถ้ารมดำสึกอีกก็ให้พี่ใหม่ออกค่ารมดำให้

ไอเดียบรรเจิด เยาะเย้ย

เยาะเย้ย หุหุ ท้าพนันเลย ขัดให้ตายรมดำก็ไม่เป็นไร เพราะข้างกล่องไม้ขีดจะไปก่อน แถมผิวบริเวณนั้นจะเหมือนลื่นเป็นมันเงากว่าเดิมด้วย แต่ต้องหยดน้ำมันนะครับ อย่าให้แห้ง ไม่หยดก็มีผลต่อผิวเหมือนกับกระดาษทรายเหมือนกัน แต่น้อยกว่า ผมได้สูตรนี้มาจากทหารเก่าครับ Grin เยาะเย้ย

...บรรเจิดไอเดีย Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:30:58 PM »

ขอบคุณนายใหม่ครับ.... Cheesy
เมื่อวานนั่งใช้ผ้าขัดจนนิ้วหงิก ก็ยังไม่ออกเท่าไหร่เลย...เดี๋ยวจะลองสูตรกล่องไม่ขีดดูนะครับ  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:46:51 PM »

...ช้างกล่องไม้ขีด  หมายถึงตรงที่เอาหัวไม้ขีดไปถูหรือตรงไหนครับ :Smiley Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:47:51 PM »

เมื่อวานนั่งใช้ผ้าขัดจนนิ้วหงิก ก็ยังไม่ออกเท่าไหร่เลย...

ยิ่งปล่อยนาน สนิมยิ่งจับแข็ง  แสดงว่าสนิมขึ้นไม่ต่ำกว่าสองปีแล้ว  Grin
นานขนาดนี้ ผ้าชุบน้ำมันไม่ออกครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:02:34 PM »

...ช้างกล่องไม้ขีด  หมายถึงตรงที่เอาหัวไม้ขีดไปถูหรือตรงไหนครับ :Smiley Huh

ข้างกล่องไม้ขีด  ที่เป็นหยาบ ๆ ไว้เอาหัวไม้ขีดไปถูกนั่นและครับ
เอาส่วนนั้นมาถูเสมือนกระดาษทรายละเอียด

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:29:03 PM »

สงสัย...พี่แก้วใช้แต่ไฟแช็ก อิ อิ อิ  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:45:17 PM »

สงสัย...พี่แก้วใช้แต่ไฟแช็ก อิ อิ อิ  Grin

...แต่ก่อนมีสาวๆ จุดให้ ตอนนี้เลิกแล้วครับ Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:51:22 PM »

...แต่ก่อนมีสาวๆ จุดให้ ตอนนี้เลิกแล้วครับ Grin

นึกว่าคุณครูจะบอกว่า "...แต่ก่อนมีสาวๆ จุดให้ แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วสาวๆ" หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 07:01:48 PM »

พี่แก้วเลิกสูบเอง   หรือว่าสาว ๆ เลิกจุดให้    Grin
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 07:12:19 PM »

...เลิกสูบเอง  ส่วนสาวๆ ก็คอยจะมาจุดอยู่เรื่อย อิอิ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2004, 07:17:19 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 12:07:11 AM »

...เลิกสูบเอง  ส่วนสาวๆ ก็คอยจะมาจุดอยู่เรื่อย อิอิ Grin

...สาวๆ มา จุด...จุด..จุด...อะไร. น้ำลายหก...ส่วนไหน. ตกใจ..ให้พี่แก้วหว่า.... หลงรัก....หรือจะผลัดกัน "จุด" ก็ได้นา...พี่... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:53:06 AM »

Grin แม่นแล้วครับพี่แก้ว Grin

...สาวๆ มา จุด...จุด..จุด...อะไร. น้ำลายหก...ส่วนไหน. ตกใจ..ให้พี่แก้วหว่า.... หลงรัก....หรือจะผลัดกัน "จุด" ก็ได้นา...พี่... Grin
Grin จุดไฟในทรวงของพี่แก้วให้ลูกโชนไงครับพี่วิสิทธิ์ Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:43:44 AM »

มาคอยจุด หรือมาคอยสูบพี่แก้วหว่า
อิอิอิ    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:56:15 AM »

...น้องๆ เขากลัวผมจะหมดไฟ  เขาก็คอยมากระตุ้นเตือน ให้กำลังใจประมาณนั้น 555

...(พอใช้ได้ไหมครับ) :Smiley

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์