เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:24:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้นายใหม่จะไปจองปืน มีใครผ่านไปแถวหลังวังบ้างครับ  (อ่าน 9520 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 09:01:15 AM »

ตอนนี้ก็ได้นับวันรอล่ะครับ...............

สงสัยจะเปลืองค่าโทรมาร้านเยอะ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 01:02:23 PM »

หลงรัก
ครับ
ยินดีกับคุณใหม่ครับ
ปืนสวยครับ
 หลงรัก
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 04:58:55 PM »

Grin ได้สัมผัสกับตัว Limited Custom บอกได้คำเดียวว่าสวยโคตร ๆ ไกเนี๊ยบ กระเป๋าใส่ปืนอย่างหรู ถูกใจมาก ๆ ครับ Grin
 Grin ขอบคุณพี่มะขิ่น คุณอาร์ท ตาซับ พี่ตูรุส หมอรุท และก็น้องอีก 2 ท่าน (ลืมถามชื่อ) แล้วก็คุณต๊อก ที่บังเอิญไปเจ๊อะกันภายหลัง

ได้สัมผัสตัว Limited Custom แล้วความรู้สึกเหมือนอย่างที่พี่ นายใหม่ว่านั้นแหละครับ
       คิดว่า stock custom ที่พี่นายใหม่ จองคงสุดยอดกว่าแน่นอนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 09:00:35 PM »

Grinพี่อ๋องครับ 9x21 บ้านเรามีกระสุนขายมั๊ยครับ ทั้งของไทยและของนอก Grin

เนื่องจากเป็นกระสุนขนาดที่บ้านเราไม่นิยม 
โรงงานของไทยจึงไม่ได้ผลิตครับ  โรงงานไทยจะผลิตกระสุนขนาดที่"ขายได้" เท่านั้น
ส่วนของนอกเกือบทุกบริษัทมีจำหน่าย  อยู่ที่ว่าร้านใดจะนำเข้ามาขายหรือเปล่า   
ผมนาน ๆ เห็นซักครั้ง
ว่าแต่ถามทำไมครับ  เพราะสามารถใช้ .38super ยิงแทนได้ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 09:05:25 PM »

น่าจะถูกกว่าตัว Limited Custom ที่ขายอยู่ 85,000

ผมว่า Stock Custom สวยกว่า Limited Custom นะ

ที่ผมก็สั่งก็ 9x19 ครับ แล้วแมกเดิมที่มากับปืนก็ใส่ได้ 17 นัดครับ Grin

ผมคิดว่าน่าจะได้ 18+1  ลองหยิบแม็กมาลองรึยัง ?

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 12:50:03 AM »

ถ้าได้มาเมื่อไหร่ขอเจ๊ลองยิงบ้างนะตัวเอง เยาะเย้ย
อ้อ...พอดีเข้ามาช้าไปหน่อยนายใหม่คงกลับไปแล้ว ไม่งั้นจะพาไปกินหนมจีนไหหลำซ๊าหน่อย...อิๆ น้ำลายหก

หนมจีนไหหลำแถวโบ๊เบ๊อะป่าวเจ๊ Grin

ช่ายเลย...เจ๊วา เจ๊หย่ง ไม่แน่ใจว่าชื่อร้านชื่อว่าไร...อิๆ กินอย่างเดียว น้ำลายหก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 01:19:07 AM »

ยั่วนายใหม่ Grin
เพิ่มความจุอีกสองนัด อย่างถูกกติกาโปรดักชั่น

Grin ตอนแรกผมนึกว่าเป็นของแต่งของทานโฟฯ เอง คลิกขวาดูปรากฏว่าไม่ใช่ เยาะเย้ย

ถ้าได้มาเมื่อไหร่ขอเจ๊ลองยิงบ้างนะตัวเอง เยาะเย้ย
อ้อ...พอดีเข้ามาช้าไปหน่อยนายใหม่คงกลับไปแล้ว ไม่งั้นจะพาไปกินหนมจีนไหหลำซ๊าหน่อย...อิๆ น้ำลายหก
Grin ผมยังได้จะเข้ากรุงอีกหลายเที่ยวครับเจ๊ Grin

ปลอกกระสุนประเภทนี้จึงมีใช้ในกลุ่มนักยิงปืน IPSC ที่ใช้กระสุนขนาด 9 มม. ครับ (ถ้าจำไม่ผิดขนาด 9X23 ก็มีเหมือนกันครับ)
Grin 9x23 ก็คือ .38 ซุปเปอร์ นั่นแหละครับ บ้านเรายังหาได้ไม่ยากเท่าไหร่ Grin

Grinขอแสดงความยินดีกับนายใหม่ด้วยครับ ขยันจนเก็บเงินซื้อปืนได้ สองสามวันก่อนเข้ามาโพสท์แสดงความยินดี แต่พอกดโพสท์ทุกอย่างหายวับไปกับตา อิอิ Grin
เยาะเย้ย 555 อย่าเอ็ดไปพี่เตารีด ตังตัวเองน่ะ เก็บไว้เป็นค่ากระสุนครับ ตังซื้อปืนน่ะเบิกหลวง เยาะเย้ย

ผมว่า Stock Custom สวยกว่า Limited Custom นะ
Grin แต่ Limited Custom มันรุ่นเสปคสูงกว่า Stock Custom ครับพี่

ผมคิดว่าน่าจะได้ 18+1 ลองหยิบแม็กมาลองรึยัง ?
Grin ไม่ได้ลองใส่กระสุนครับ ในเวบทานโฟฯ บอก 16 แต่เฮียเจ้าของร้านบอก 17 ผมยังงง ๆ อยู่ครับ Huh Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:53:44 AM »

ยั่วนายใหม่ Grin
เพิ่มความจุอีกสองนัด อย่างถูกกติกาโปรดักชั่น

Grin ตอนแรกผมนึกว่าเป็นของแต่งของทานโฟฯ เอง คลิกขวาดูปรากฏว่าไม่ใช่ เยาะเย้ย

ผมคิดว่าน่าจะได้ 18+1 ลองหยิบแม็กมาลองรึยัง ?
Grin ไม่ได้ลองใส่กระสุนครับ ในเวบทานโฟฯ บอก 16 แต่เฮียเจ้าของร้านบอก 17 ผมยังงง ๆ อยู่ครับ Huh Grin

....เข้าใจว่าเป็นการเปลี่ยนลิ้นแม็กนะนายใหม่...จึงใส่ลูกเพิ่มได้มากขึ้น Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:37:41 AM »

....เข้าใจว่าเป็นการเปลี่ยนลิ้นแม็กนะนายใหม่...จึงใส่ลูกเพิ่มได้มากขึ้น Cheesy

เป็นการโมดิฟายพลาสติกข้างใน ให้เตี้ยลง  วัสดุก็ดีแข็งขึ้นกว่าพลาสติกเดิม
เป็นของอาเร็นดอนโด  สามารถใช้กับทานโฟฯ เพิ่ม+2  และถูกกติกาโปรดักชั่น

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:40:13 AM »

Grin แต่ Limited Custom มันรุ่นเสปคสูงกว่า Stock Custom ครับพี่

สูงกว่ายังไงครับ ?  อย่าบอกว่าราคานะ  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:19:20 AM »

...คุณอ๋องครับ ต่อส้นแม๊กกาซีนที่ใช้แข่งขัน Production ผิดกติกาไหมครับ Huh :Smiley Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:35:03 AM »

...คุณอ๋องครับ ต่อส้นแม๊กกาซีนที่ใช้แข่งขัน Production ผิดกติกาไหมครับ Huh :Smiley Smiley

[color=Greenล]ในรุ่นโปรดักชั่น ห้ามต่อส้นแม็กกาซีนเพิ่มจำนวนครับ
[/color]

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:54:38 AM »

[color=Greenล]ในรุ่นโปรดักชั่น ห้ามต่อส้นแม็กกาซีนเพิ่มจำนวนครับ
[/color]

ล.ลิง มันเกินเข้ามาใน tag color เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:55:35 AM »

...ไม่ได้ต่อส้นเพื่อเพิ่มจำนวนกระสุน  แต่เพื่อความสะดวกในการเปลี่ยนแม๊ก จำนวนกระสุนเท่าเดิม  ผิดกติกาไหมครับ :Smiley Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 11:01:42 AM »

ไม่อนุญาติครับพี่ coda  Smiley

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์