เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:22:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พิ่งถูกจับ  (อ่าน 14500 ครั้ง)
suntipan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 09:55:55 PM »

อย่ายอมเสีย 20.000 ยกฟ้อง 1,000 เปอร์เซนต์ แล้วฟ้องกลับตำรวจโรงพัก ข้อหา เจ้าพนักงานเรียกรับสินบน
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2006, 10:47:35 PM »

การพกเงินจำนวนมากติดตัวไปด้วย อาจไม่เป็นเหตุให้ยกฟ้องได้เสมอไปนะครับ

ถ้าโดยปกติไม่ได้มีหน้าที่หรือมีความจำเป็นที่จะพกเงินจำนวนมากเป็นประจำ --- อันนี้ยกฟ้องแน่

แต่ถ้าโดยปกติแล้วมีหน้าที่หรือความจำเป็นต้องพกเงินจำนวนมากติดตัวเป็นประจำ  ---  อันนี้ไม่แน่นะครับ  เพราะคุณมีเวลาพอที่จะสามารถไปขอใบอนุญาตพกพาได้ครับ  มีความจำเป็นแต่ไม่เร่งด่วน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 06:49:30 AM »

--- อันนี้ไม่แน่นะครับ เพราะคุณมีเวลาพอที่จะสามารถไปขอใบอนุญาตพกพาได้ครับ มีความจำเป็นแต่ไม่เร่งด่วน

สนับสนุนครับ..ขอแป๊บเดียวเอง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 07:53:39 AM »

หากขอใบพก สอบ ป. ๑๒ ง่าย ๆ ได้ก็ดีหน่ะสิ  Grin Grin Grin
Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 08:43:23 AM »

เอาใจช่วยจขกท.ครับ Huhแต่เอ..อยากรู้จริงๆเลยว่ามีเหตุอะไรมาก่อนหรือเปล่าตำรวจถึงได้เรียกตรวจข้นขนาดนั้น
ปกติผมก็มีติดรถประจำผ่านด่านก็ชะลอ ลดกระจก เวลากลางคืนก็เปิดไฟในรถให้ทราบความเคลื่อน แสดงความบริสุทธิ์
แต่ก็ขอให้จบลงด้วยดีน่ะครับ
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:04:22 AM »

ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 09:43:42 AM »

จำได้ว่าเคยมีหนังสือสั่งการจาก สตช. แจ้งกรณีที่ผ่อนผันการพกพาอาวุธปืนที่ อัยการสูงสุดเคยมีความเห็นว่าไม่เป็นความผิดและสั่งไม่ฟ้อง เป็นบรรทัดฐานให้ ตร.ในหน่วยงานดูเป็นตัวอย่าง ในกรณีมีทรัพย์สินติดตัวจำนวนมากไม่แน่ใจว่าต้องแยกตัวปืนกับซองบรรจุกระสุนออกจากกันด้วยหรือเปล่า  แต่ถ้าไม่มีทรัพย์สินต้องแยกตัวปืน , ซองบรรจุกระสุน ออกจากกันแบบว่าไม่สามารถนำออกมาใช้ได้ทันทีทันใด  หากค้นเอกสารเจอจะนำมาโพสต์ให้ดูเป็นแนวทางครับ

...ไม่ทราบว่าเป็นชุดเดียวกับที่ผม post ไว้ในอีกกระทู้หรือปล่าวครับ...

...ผมจำไม่ได้เหมือนกันว่าท่านใดเคย post ไว้ แต่เผอิญผมมี files อยู่เลยขออนุญาต post อีกครั้งครับ...  Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17344.0.html

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
samard
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 11:30:34 AM »

อยากรู้จัง ทางหลวงจุดใหน ถ้าจากสตูลจะมีก็ช่วงรอยต่อกับสงขลา (ด่านในดง) ถ้าไปตรังก็น่าจะเป็นแถว ทุ่งยาว เรื่องอยู่โรงพักใหนครับ  เวลากลับบ้านจะได้ระวัง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 12:19:15 PM »

...เป็นการเหมาะสมที่จะนำสิ่งต่อไปนี้มาให้อ่านครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 12:36:31 PM »

ไม่น่าจับกุมครับ.........น่าจะเป็นเหตุจำเป็นได้............

ขึ้นศาลหากปฏิเสธอ้างว่ามีเหตุจำเป็น........แม้หากศาลฟังว่าผิด......ผมว่าก็ไม่น่าถึงติดคุก........

เอาใจช่วย จ.ข.ก.ท. ครับ

มันน่าจะลองฟ้องตำรวจเรียกเงิน ๒๐,๐๐๐ บาท สินบนลองดูเหมือนกัน........

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 12:42:42 PM »

Grin ผมเคยโดนมาแล้วครับ เอาปืนยาวข้ามเขต "บังอาจพกอาวุธปืนของตนเอง" ศาลสั่งปรับสองพันครับ Grin

แบบนี้ ประวัติจะเสียหรือเปล่าครับ ถ้าจะขอซื้อปืนอีกกระบอกครับ Cheesy

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 01:10:52 PM »

เสริมพี่ Coda  ครับ...http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17068.0.html
lawman
ข้าคนรากหญ้า แต่ไม่ขอเป็นขี้ข้าทักษิณ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 03:21:42 PM »

สภอ.ไหนครับทำไมถึงได้กำหนดวงเงินประกันสูงเกินความผิดมากเลยครับ ความผิดฐานพกพาอาวุธปืน(มีใบ ป.4)ไปในทางสาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควรอัตราโทษไม่ได้หนักวงเงินประกันจึงไม่น่าสูงขนาดนี้ ถ้าเป็นผมจะรับสารภาพเพื่อสู้คดีในชั้นศาล โอกาสที่อัยการจะไม่สั่งฟ้องหรือที่ศาลจะยกฟ้องค่อนข้างสูงเพราะถือว่ามีเหตุอันควร แต่อย่างไรอย่าลืมดูบันทึกการจับกุม บันทึกการสอบสวนให้ดีนะครับว่าเขาบันทึกตามความจริงหรือเปล่าเราจะได้ไม่เสียเปรียบ และถ้าเป็นผมจะฟ้องศาลปกครองในการที่ตำรวจกำหนดวงเงินประกันไม่ชอบ และฟ้องคดีอาญาฐานเรียกรับสินบนด้วยครับ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 03:36:22 PM »

ถึงไหนแล้ว เอาใจช่วยอยู่ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2006, 04:06:14 PM »

น่าเห็นใจครับ....บ้านนี้เมืองนี้...เฮ้อ จูบบบบ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์