เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการประชุมวันที่ 19  (อ่าน 6169 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 02:12:20 PM »

ไม่ได้ไปเนื่องจากภารกิจส่วนตัว

ท่านใดไปมายังไง สรุปให้อ่านกันบ้างสิครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 02:35:26 PM »

Huh อยากรู้ด้วยครับ Huh

Grin ทีมงานภาคใต้สรุปกันแล้วว่า ดำเนินการตาม สพป. เห็นดีเห็นงามเห็นชอบ ครับ Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 04:27:05 PM »

...อยากรู้เหมือนกัน ได้ข้อสรุปอะไรบ้างครับ :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:02:15 PM »

Grin การประชุมผ่านไปอย่างราบลื่นครับ ก็คุยกันเรื่องสิทธิ์ทั่วไป พร้อมยกตัวอย่างกรณีของคุณเสกให้ฟังกัน เพื่อเป็นแนวทาง แถลงผลงานของ สพป. ในช่วงที่ผ่านมาตอนท้ายก็จะเป็นการเสนอการดำเนินงานของชมรม เพื่อให้เป็นรูปธรรมมากขึ้นครับ รายละเอียดคงต้องรอนายซีอุย เอ้ย! เซอุส มาแจ้งอีกครั้งครับ เพราะโดนรับตำแหน่งเป็นเลขาไปโดยปริยาย Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:03:30 PM »

สรุปว่า...

โปรดติดตามตอนต่อไป  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:30:03 PM »

แล้วคุณ Zeus ไปไหนอะ ปกติเข้าบอร์ดทุกวันนี่เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 07:11:41 PM »

Grin เห็นออนไลน์ในเอ็มแว๊บๆ   ช่วยมาสรุปผลการประชุมด้วยครับพี่  Wink

บางโพ 5
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 07:56:02 PM »

แล้วคุณ Zeus ไปไหนอะ ปกติเข้าบอร์ดทุกวันนี่เจ้าค่ะ
Grinมารายงานตัวแล้วครับเพิ่งกลับถึงบ้านที่สระบุรีครับ Grinเรียกทั้งทีไม่มาได้ไง หลงรัก หลงรัก
สรุปเรืองที่ประชุมแบบคราว ๆ นะครับรายละเอียดยังไม่ได้พิมพ์เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
วาระ เรืองผลงานในรอบปีที่ผ่านมา
ในรอบปีที่ผ่านมาก็มีเรืองของพี่เสกที่ยืนเรืงอฟ้องศาลปกครองในกรณีที่นายทะเบียนไม่ออกใบ ป3 ให้ในขนาด .45 เป็นเรืองที่เราพูดคุยกันอย่างมากโดยในวันพรุ่งนี้พี่เสกก็จะเอาเรืองนี้ไปฟ้องศาลปกครองอีกครั้ง และจะมีผลต่อกฎกระทรวงและประกาศกระทรวงมหาดไทยบางฉบับที่เกี่ยวข้อง เพราะในคราวนี้ในคำฟ้องได้ผูกเงื้อนใขไว้จะไม่จบแค่ ออก ป3 ให้แล้วก็ต้องถอนฟ้องเหมือนคราวที่ผ่านมา
วาระ เรืองการรับสมัคสมาชิก
ทาง สพป. จะกำหนดเรืองการรับสมาชิกไว้ดังนี้คือ จะมีสมาชิกแบ่งเป็น 3 ประเภทคือ
1.สมาชิกสามัญ คือจะเป็นสมาชิกที่เสียเงินค่าบำรุงปีละ 300 บาท โดยจะได้ร้บข่าวสารจากทางชมรม สามารถขอความช่วยเหลือในด้านกฎหมายจากทางชมรม เข้ารวมประชุมสามัญประจำปี,ออกเสียงและเสนอวาระการประชุมรวมถึงได้รวมถึงเข้ารวมกิจกรรมที่ทางชมรมจัดขึ้น
2.สมาชิกทัวไป คือสมาชิกที่ไม่ต้องชำระเงินบำรุงชมรมโดยจะมีสิทธิ์เหมือนสมาชิกสามัญทุกประการเพียงแต่จะไม่สามารถเสนอวาระการประชุมได้และไม่สามารถเป็นสมาชิกดำเนินการได้
3.สมาชิกดำเนินการ คือสมาชิกสามัญที่เสียสละเวลาเข้ามาช่วยทางชมรมในการดำเนินกิจกรรมต่าง ๆ ที่ทางชมรมได้จัดขึ้นโดยในระยะแรกนี้จะยังไม่มีการจัดว่าจะต้องมีกันกี่คน ให้ขึ้นอยู่กับความพร้อมและความสมัคใจของสมาชิกที่จะเข้าทำงานให้กับชมรม
วาระ เรืองการเผยแพร่ข้อมูลให้กับบุคคลภายนอก
โดยทางชมรมจะมีการเผยแพร่ข้อมูลคือ
1.สร้างเว็ปของทางชมรมขึ้นมาโดยมีผู้รับผิดชอบคือ พี่ใหม่ จะรับผิดชอบในการสร้างเว็ป กับท่านผู้การสุพินท์จะเป็นผู้จัดทำข้อมูลที่จะใส่ไปในเว็ป
2.ข้อมูลด้านเอกสารต่าง ๆ โดยมีผู้รับผิดชอบคือ ท่านผู้การสุพินท์จะเป็นคนรวบรวมข้อมูลและจัดทำเอกสาร และผมจะรับหน้าที่ในการจัดส่งอาจรวมถึงการถ่ายสำเนาด้วย
3.จะจัดทำสติกเกอร์กับอาร์ม โดยมี พี่นิจารับหน้าทีในการออกแบบ และพี่เสกรับผิดชอบในการหาแหล่งผลิต
วาระเรือง การจัดประชุมในครั้งต่อ ๆไป
ทาง สพป.จะจัดประชุมสามัญประจำปีในทุก ๆ 4เดือนและวิสามัญตามแต่สถานการและสำหรับสมาชิกดำเนินการนั้นจะมีการประชุมทุก ๆ เดือน
ขอสรุปให้ฟังแค่นี้ก่อนนะครับ ท่านใดที่ไปประชุมมาจะเพิ่มเติมอะไรก็เชิญเลยนครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 08:30:36 PM »

เฮ้ย..........ขอบคุณครับ คุณซีอุส  หลงรัก หลงรัก

อ่านเข้าใจเหมือนได้ไปเองเลยครับ  Grin Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 08:38:23 PM »

เฮ้ย..........ขอบคุณครับ คุณซีอุส  หลงรัก หลงรัก

อ่านเข้าใจเหมือนได้ไปเองเลยครับ  Grin Grin

.......... Grin...แล้วท่านคูรดำ ทำไมไปละครับ   หรือว่าพอได้เจ้าร๊อตไวเรอร์ ตัวใหม่ไปครอบครองแล้วลืมงานประชุมเลยครับ  แต่ว่าหากมีลูกแล้วขอผมตัวนะครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  เป็นไงครับ ไปอยู่กับครูดำ มันดื่อไหมครับ.. :Smiley

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 08:47:35 PM »

อ้างถึง
พอได้เจ้าร๊อตไวเรอร์ ตัวใหม่ไปครอบครองแล้วลืมงานประชุมเลย

ไม่ได้ลืมครับ  Sad แต่เจ้าร๊อตฯ มีดื้อ แล้วถ้ามันเคลียด มันจะดุ และโหดกับทุกคน  Sad
ผมเลยต้องรีบกลับมาเอามันอาบน้ำ และทำให้มันสบายใจมากที่สุดนะครับ  Angry Tongue
จำเป้นจริงๆ ครับ   Angry Angry
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 08:52:34 PM »

.......... Grin...แล้วท่านคูรดำ ทำไมไม่ไปละครับ   หรือว่าพอได้เจ้าร๊อตไวเรอร์ ตัวใหม่ไปครอบครองแล้วลืมงานประชุมเลยครับ  แต่ว่าหากมีลูกแล้วขอผมตัวนะครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  เป็นไงครับ ไปอยู่กับครูดำ มันดื้อไหมครับ.. :Smiley

ขืนคุณนินจาได้เจ้าหมาไป  เดี๋ยวก็ไม่ไปประชุมอีกคนหรอก  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 09:05:28 PM »

Grinมารายงานตัวแล้วครับเพิ่งกลับถึงบ้านที่สระบุรีครับ Grinเรียกทั้งทีไม่มาได้ไง หลงรัก หลงรัก
สรุปเรืองที่ประชุมแบบคราว ๆ นะครับรายละเอียดยังไม่ได้พิมพ์เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
วาระ เรืองผลงานในรอบปีที่ผ่านมา
ในรอบปีที่ผ่านมาก็มีเรืองของพี่เสกที่ยืนเรืงอฟ้องศาลปกครองในกรณีที่นายทะเบียนไม่ออกใบ ป3 ให้ในขนาด .45 เป็นเรืองที่เราพูดคุยกันอย่างมากโดยในวันพรุ่งนี้พี่เสกก็จะเอาเรืองนี้ไปฟ้องศาลปกครองอีกครั้ง และจะมีผลต่อกฎกระทรวงและประกาศกระทรวงมหาดไทยบางฉบับที่เกี่ยวข้อง เพราะในคราวนี้ในคำฟ้องได้ผูกเงื้อนใขไว้จะไม่จบแค่ ออก ป3 ให้แล้วก็ต้องถอนฟ้องเหมือนคราวที่ผ่านมา
วาระ เรืองการรับสมัคสมาชิก
ทาง สพป. จะกำหนดเรืองการรับสมาชิกไว้ดังนี้คือ จะมีสมาชิกแบ่งเป็น 3 ประเภทคือ
1.สมาชิกสามัญ คือจะเป็นสมาชิกที่เสียเงินค่าบำรุงปีละ 300 บาท โดยจะได้ร้บข่าวสารจากทางชมรม สามารถขอความช่วยเหลือในด้านกฎหมายจากทางชมรม เข้ารวมประชุมสามัญประจำปี,ออกเสียงและเสนอวาระการประชุมรวมถึงได้รวมถึงเข้ารวมกิจกรรมที่ทางชมรมจัดขึ้น
2.สมาชิกทัวไป คือสมาชิกที่ไม่ต้องชำระเงินบำรุงชมรมโดยจะมีสิทธิ์เหมือนสมาชิกสามัญทุกประการเพียงแต่จะไม่สามารถเสนอวาระการประชุมได้และไม่สามารถเป็นสมาชิกดำเนินการได้
3.สมาชิกดำเนินการ คือสมาชิกสามัญที่เสียสละเวลาเข้ามาช่วยทางชมรมในการดำเนินกิจกรรมต่าง ๆ ที่ทางชมรมได้จัดขึ้นโดยในระยะแรกนี้จะยังไม่มีการจัดว่าจะต้องมีกันกี่คน ให้ขึ้นอยู่กับความพร้อมและความสมัคใจของสมาชิกที่จะเข้าทำงานให้กับชมรม
วาระ เรืองการเผยแพร่ข้อมูลให้กับบุคคลภายนอก
โดยทางชมรมจะมีการเผยแพร่ข้อมูลคือ
1.สร้างเว็ปของทางชมรมขึ้นมาโดยมีผู้รับผิดชอบคือ พี่ใหม่ จะรับผิดชอบในการสร้างเว็ป กับท่านผู้การสุพินท์จะเป็นผู้จัดทำข้อมูลที่จะใส่ไปในเว็ป
2.ข้อมูลด้านเอกสารต่าง ๆ โดยมีผู้รับผิดชอบคือ ท่านผู้การสุพินท์จะเป็นคนรวบรวมข้อมูลและจัดทำเอกสาร และผมจะรับหน้าที่ในการจัดส่งอาจรวมถึงการถ่ายสำเนาด้วย
3.จะจัดทำสติกเกอร์กับอาร์ม โดยมี พี่นิจารับหน้าทีในการออกแบบ และพี่เสกรับผิดชอบในการหาแหล่งผลิต
วาระเรือง การจัดประชุมในครั้งต่อ ๆไป
ทาง สพป.จะจัดประชุมสามัญประจำปีในทุก ๆ 4เดือนและวิสามัญตามแต่สถานการและสำหรับสมาชิกดำเนินการนั้นจะมีการประชุมทุก ๆ เดือน
ขอสรุปให้ฟังแค่นี้ก่อนนะครับ ท่านใดที่ไปประชุมมาจะเพิ่มเติมอะไรก็เชิญเลยนครับ Grin
เห็นไหมครับว่า พวกเราเลือกเลขา ฯ ได้ถูกคน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 10:19:31 PM »

สรุปได้เยี่ยมครับ กระชับ ชัดเจน
เสียดายจริงๆ ที่ติดงานไปไม่ได้
เที่ยวหน้ารับรองไม่พลาดครับ
zumo
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 11:38:09 PM »

สวัสดีครับทุกคนที่ร่วมประชุม ผมพึ่งไปประชุมครั้งแรกกับภรรยา อาจจะมีมนุษย์สัมพันธ์น้อยไปหน่อยอย่าว่ากันไว้คราวหน้าค่อยแก้ตัวและขออภัยที่กลับก่อนพอดีมีเหตุต้องกลับมาดูช่างต่อเติมบ้านเลยกลับก่อนขอบคุณ K.สุพินท์/K.มะขิ่น/P.ใหม่/P.L E/P.ZEUS  ที่มายืนคุยเป็นเพื่อนช่วงคอฟฟี่เบรค ขอบคุณมากครับ ไว้เจอกันครั้งหน้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์