เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:24:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เรียบร้อยโรงเรียนโจร  (อ่าน 6003 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:27:03 PM »

...ใกล้ตัวมากๆ เลยครับ Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:39:09 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ และขอเป็นกำลังใจให้ครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:45:58 PM »

เศรษฐกิจฝืดเคือง ขโมยชุกชุม นี่แหละหนาที่เขาว่ายุคคนจนหมดไปจากประเทศไทย...
 ..ขอแสดงความเห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ..
...บ้านทาวเฮาส์ ฝ้าเพดานทะลุถึงกัน หลังไหนร้างหรือว่าง จะเป็นช่องทางให้โจรไต่ไปบ้านหลังอื่นๆได้สบาย จงระมัดระวัง..
...ท่านใดมีเครื่องเสียงดีๆชอบเปิดเผื่อแผ่ชาวบ้าน วันดีคืนดีเพื่อนจะมาขอไปฟัง แถวบ้านผมเจอมาแล้ว เปิดวิทยุรถยนต์กระหึ่ม สักพักรถโดนงัด ไม่รู้ว่าขโมยมันรำคาญด้วยหรือปล่าวไม่ทราบ งัดซะเลย.. Grin
...ท่านใดนิยมนำปืนมาล้างโชว์หน้าบ้านบ่อยๆ ระวังไว้ ขโมยไม่ได้กลัวหรอกครับ มันดีใจซะอีก อย่างน้อยไม่ได้อะไรก็ได้ปืนติดมือ ไม่เสียเที่ยว.. ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:53:59 PM »

เศรษฐกิจฝืดเคือง ขโมยชุกชุม นี่แหละหนาที่เขาว่ายุคคนจนหมดไปจากประเทศไทย...
 ..ขอแสดงความเห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ..
...บ้านทาวเฮาส์ ฝ้าเพดานทะลุถึงกัน หลังไหนร้างหรือว่าง จะเป็นช่องทางให้โจรไต่ไปบ้านหลังอื่นๆได้สบาย จงระมัดระวัง..
...ท่านใดมีเครื่องเสียงดีๆชอบเปิดเผื่อแผ่ชาวบ้าน วันดีคืนดีเพื่อนจะมาขอไปฟัง แถวบ้านผมเจอมาแล้ว เปิดวิทยุรถยนต์กระหึ่ม สักพักรถโดนงัด ไม่รู้ว่าขโมยมันรำคาญด้วยหรือปล่าวไม่ทราบ งัดซะเลย.. Grin
...ท่านใดนิยมนำปืนมาล้างโชว์หน้าบ้านบ่อยๆ ระวังไว้ ขโมยไม่ได้กลัวหรอกครับ มันดีใจซะอีก อย่างน้อยไม่ได้อะไรก็ได้ปืนติดมือ ไม่เสียเที่ยว.. ตกใจ

...ตอนนี้ยิ่งต้องระวังตัวให้มาก นอกจากเรื่องปัญหาทางเศรษฐกิจแล้ว ผมว่าเรายังมีปัญหาที่เกิดจากการพนันฟุตบอลโดยเฉพาะช่วงฟุตบอลโลกในช่วงนี้ด้วยแน่ๆ ...   Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:58:35 PM »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ ตอนแรกกะไว้ว่าจะเอาเร.870 ไว้ซักกระบอกก่อน เปลี่ยนใจเลยครับ เพราะไม่มีใครอยู่บ้าน เลยคิดว่าจะซื้อกล็อคเพื่อสะดวกในการซ่อน แต่ก็อีกนั่นแหละคิดว่าคงเป็นไปได้ยาก....ได้แต่ครุ่นคิดคนเดียวเหมือนพายเรืออยู่ในอ่าง..พูดไม่ออกเหมือนมีน้ำท่วมปาก....ทำไมหนอเธอไม่คิดเลยรึว่าเรารักและห่วงครอบครัวแค่ไหน เพียงเพราะเราค่อนข้างใจร้อนไม่ยอมคนยังงั้นเหรอ ? รักและกลัวเราติดคุกเพราะยิงคน ? หากสักวันมันเข้ามาประสงค์ต่อชีวิตล่ะ เจ้าของบ้านต้องยกมือไหว้ขอชีวิต ? ได้ของที่มันต้องการ นั่งคุกเข่าให้มันเอาปืนส่องหัวทีละคน ทีละคน สัญญาณกันขโมยคงดังกลบเสียงปืนก่อนเจ้าหน้าที่มาถึงเข้าสักวัน แต่ขอภาวนาขออย่าให้มีวันนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:06:30 PM »

อ่านแล้วไม่รู้จะปลอบกันอย่างไรเลยคับ...

เห็นใจท่านthanut@31 มากๆคับ...

มันเหิมเกริมจริงๆคับ...
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:15:29 PM »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ ตอนแรกกะไว้ว่าจะเอาเร.870 ไว้ซักกระบอกก่อน เปลี่ยนใจเลยครับ เพราะไม่มีใครอยู่บ้าน เลยคิดว่าจะซื้อกล็อคเพื่อสะดวกในการซ่อน แต่ก็อีกนั่นแหละคิดว่าคงเป็นไปได้ยาก....ได้แต่ครุ่นคิดคนเดียวเหมือนพายเรืออยู่ในอ่าง..พูดไม่ออกเหมือนมีน้ำท่วมปาก....ทำไมหนอเธอไม่คิดเลยรึว่าเรารักและห่วงครอบครัวแค่ไหน เพียงเพราะเราค่อนข้างใจร้อนไม่ยอมคนยังงั้นเหรอ ? รักและกลัวเราติดคุกเพราะยิงคน ? หากสักวันมันเข้ามาประสงค์ต่อชีวิตล่ะ เจ้าของบ้านต้องยกมือไหว้ขอชีวิต ? ได้ของที่มันต้องการ นั่งคุกเข่าให้มันเอาปืนส่องหัวทีละคน ทีละคน สัญญาณกันขโมยคงดังกลบเสียงปืนก่อนเจ้าหน้าที่มาถึงเข้าสักวัน แต่ขอภาวนาขออย่าให้มีวันนั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
1.ให้แม่บ้านอ่านข้อความที่เพื่อนในเวปโพสตอบครับ
2.คุณน่าจะลองตกเบ็ดดูนะครับ  มันเคยตัวแล้ว กลับมาแน่ๆ
3.หา 9 มม.ซักกระบอกสิครับ  พยายามเข้าสนามซ้อมมือให้เชื่อง,อ่านหนังสือ กม.ประกอบด้วย
4.แล้วก็รอสวนเจ๋งๆ เอาให้เนียนๆหน่อย หลักฐานคนร้ายมีครบ(ระวังลายมือด้วย)
5.แล้วแต่จะหาทนาย หรือสู้เอง ถ้าหลักฐานชัดเจนไม่จำเป็นต้องพึ่งทนายครับ  พวกเดนคนเหล่านี้ จนท.อยากกำจัดอยู่แล้ว น่าจะดีเสียอีกที่เราช่วย  จนท.
                                              ( ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ)

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
กิตติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:16:00 PM »

แสดงความเสียใจด้วยครับ เลือกปืนได้แล้วหายามสี่ขาซักตัวครับ พันไทยก็ได้ครับเลี้ยงง่ายดี
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:29:50 PM »

เสียใจด้วยครับ
เดี๋ยวนี้เศรษฐกิจมันย่ำแย่ โจรขโมยมันเยอะจริง ๆ ยิ่งบ้านคนที่ไม่มีใครอยู่กลางวัน เพราะต้องออกไปทำงานนอกบ้าน  ผมว่าเลี้ยงสุนัขไว้เห่าหน่อยครับ ขโมยมันก็จะได้เกรง ๆ ลงบ้างไม่มากก็น้อย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:44:18 PM »

เสียใจด้วยครับ ใครยังไม่เคยเจออย่าอ่านแล้วผ่านไป หาทางป้องกันก่อนเกิดเหตุกันดีกว่า

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:50:56 PM »

เรื่องปืน ซื้อเลย ไม่ต้องไปขออนุญาตเมีย  ตัดสินใจไปเลย อย่าไปหวังพึ่งมีด หรือไม้กระบอง ผมข้องใจอยู่นานแล้ว ว่าเรื่องซื้อปืนทำไมต้องขออนุญาตเมียก่อน หรือขอเงินเมียซื้อ เพราะบางอย่างผู้ชายต้องตัดสินใจเอง สำหรับผมเอง เรื่องซื้อรถยนต์ บ้าน หรือปืน ไม่เคยถามเมียเลย หากเมียบ่นถามกลับว่าเธอศึกษาเรื่องพรรค์นี้มากกว่าฉันหรือเปล่า  เธอรู้ดีกว่าแนหรือเปล่า  เงียบทุกครั้ง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 04:52:10 PM »

ผมซื้อปืนกระบอกเเรกก็เพราะขโมยขึ้นบ้าน  เมื่อก่อนแฟนห้ามซื้อเด็ดขาดเนื่องด้วยผมมีนิสัยเหมือนเจ้าของกระทู้  พอโดนขโมยเข้าบ้านช่วงที่เเฟนผมอยู่กับลูกตัวผมไม่อยู่รุ่งขึ้นผมพาไปหลังวังซื้อปืนเลยไม่ห้ามหรือบ่นซักคำ  เมื่อมีปืนแล้วใจเย็นขึ้นครับกลัวเสียเงินและติดคุกมากกว่า  ตอนแรกกะว่ามีกระบอกเดียวแต่ตอนนี้มันออกลูกออกหลานครับ

เลี้ยงหมาซักตัวซิครับกรณียอมรับภาระที่จะเพิ่มมากขึ้นครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
m21a
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 05:09:24 PM »

ที่จริงเลี้ยงหมาช่วยได้แค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ หมาของผมโดนยา ดีครับที่ไม่ตาย ตอนเจอ น้ำลายฟูมปากลย ท่านที่จอดรถในบ้านแล้วไม่ล๊อกรถก็ระวังนะครับ บ้านผม ทั้ง 3 คัน โดนเรียบครับ เอาของในรถไปหมดเลย มันเข้ามาจังหวะที่ดีมาก ช่วงฝนตก ๆ อากาศเย็น ๆ ที่น่าเจ็บใจที่สุดคือมันไม่ยอมปิดประตูรถให้ด้วยครับ เสียค่าซ่อมไป 3 คันอีกเป็นหมืนครับ

ติดสัญญาณกันขโมยดีดีสักชุด โดยเฉพาะที่พอสัญญานดังแล้วจะเตือนเข้ามือถือของเรา ยังไม่เคยใช้นะครับ แต่มีในท้องตลาดครับ เพราะถ้าซื้อปืนไว้ แล้วไม่ได้พก ถ้ามันเข้ามากลางวัน เสร็จมันเหมือนกัน บางที่มันเอามาใช้กับเรากับครอบครัวอีก แต่ถ้าเป็นกลางคืน วัดดวงครับ มีปืนแล้วต้องฝึกให้คุ้นนะครับ ขนาดผมเอาว่ายิงบ่อย ๆ เวลาเจอเหตุการณ์จริง ๆ ตูมเข้าไปที่หนึ่ง ตัวสั่นเลยครับ ทั้ง ๆ ที่แค่ยิงขู่เท่านั้น แถม หูอื้อหมด ไม่เหมือนในหนังเลยครับ
บอกเพื่อน บ้านแถวนั้นครับ มันกลับไปอีกแน่ เร็ว ๆ นี้
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 05:21:12 PM »

ซื้อปืนไม่ได้ก็เดินไฟลูกกรงเหล็กดัว
มันใชคไม่ดีก็ตายคาหน้าต่างเลยครับ

แต่ต้องไม่กลัวผีนะครับ
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 06:13:51 PM »

ผมว่าขโมยมันต้องอยู่ระแวกนั้นละครับ ไม่ใช่ยามเก่า ก็ซาเล้ง หรือแก็งดมกาวรู้ความเคลื่อนไหวขนาดจำรถของ จขกท.ได้...จ้อง ๆ ให้ดีผมว่าเดี๋ยวมันต้องกลับมาอีกแน่ ๆ คราวนี้จะต้อนรับมันด้วยอะไรดี คิดไว้หรือยังครับ....

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์