เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:26:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1ปีของคุณ?????มีอะไรบ้าง  (อ่าน 10063 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 07:11:38 PM »

เกือบสิ้นปี  อีกปีอยากถามสมาชิกเพื่อนๆทุกท่านครับ ว่าปีนี้ท่านสมหวังอะไรบ้าง  ผิดหวังอะไรบ้างครับเล่าให้ฟังบ้างสิครับ Grin  สำหรับตัวผมสมหวังคือเรื่องโบนัสยังออก หลงรักลุ้นมาตั้งแต่โบนัสกลางปี  รู้ๆเพราะสุขภาพการเงินบริษัทไม่ดีโบนัสอาจเป็นอดีตไปแล้ว  แต่ยังมีเหมือนเดิม หลงรัก
สำหรับผิหวังก็คือรถผม ทรูปเป้อ เครื่องดีเซล  โดนแบนห้ามใช้ หัวเราะร่าน้ำตาริน มันสุดแสนระทมทั้งทำใจมาเป็นปี แต่ก็เสียใจมากเพราะรักมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถึงแม้แม่ยายบอกถ้าซื้อรถใหม่จะออกเงินช่วย
แต่พอรู้ว่ารถOFF ROAD เครื่องเบนซินเนี่ยมันหม่ำน้ำมันมากเลยท้อใจครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 07:16:22 PM »

............. Grin..ปีนี้เรื่องปืนผมมีทั้งสุข ทั้งเศร้า ปนเปกัน  เรื่องเศร้า ก็อย่างที่บอกในเวบนั้ยแหละครับ ส่วนเรื่องดีใจกคือหลังปีใหม่แฟนให้ซื้อปืนได้ อีก 2 ตัวครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 07:16:30 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สมหวัง.......ในปี 2547 นี้ ก็........ป.4 เพิ่มอีก 2 ใบ.....

และอีก 1 ป.4 ที่กำลังจะตามมาอีก 1 ใบ

เสียใจ...........เงินในกระเป๋า.....ลดลง...ลดลง.....ฮ่า..ฮ่า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 07:39:38 PM »

Grin เอาเรื่องไม่สมหวังก่อนนะครับ คือ ไม่มีคู่ไว้ให้ไออุ่นยามหนาวครับ น้ำลายหก สมหวังคือ Tanfoglio Stock Custom ครับ เยาะเย้ย

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 07:55:58 PM »

Grin  เรื่องสมหวังคือ ได้ CZ 75 B มาครอบครอง ครับ หลังจากผมรอมานาน เกือบ 3 ปี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
       และอีก หนึ่ง ปี ที่แสนดี ที่ได้ รู้จักเพื่อนๆ พี่ ๆ คนคอเดียว กันครับ Cheesy
           ขอบคุณ สำหรับ ไมตรี ที่แสนดี
                                    ความรู้ อันมากมีหลากหลาย
                                     ประสบการณ์  ที่มากมาย จากเพื่อน พ้อง น้อง พี่  ทุกๆท่าน ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2004, 08:02:50 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:03:20 PM »

ปี 47 ที่ผ่านไป...ข้าน้อยคิดว่าโดยรวมแล้วสมหวังในทุกๆ ด้านเลยเจ้าค่ะ ถึงแม้งานตัวนึงไม่ได้อยากใจ แต่ก็มีงานส่วนอื่นที่ดีช่วงถ่วงน้ำหนักไว้ แล้วก็ได้ทำอะไรที่หวังไว้ ตั้งใจไว้เกือบทุกๆ อย่าง ถือว่าเป็นปีที่มีความสุขมากๆ เลยเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:53:26 PM »

หลงรัก
ครับ
ปี 47  ที่กำลังจะผ่านไป  ผมได้เพื่อน ความรู้  ประสบการณ์  การงาน ความพอใจ  ในแง่ของชาวปืน ผมได้ถ้วยรางวัลจากแชมบางกอก 4 ใบ  ถ้วย :รางวัลจากวันชาวปืน  4 ใบ  (ต้องขอขอบคุณผู้จัด และทางสนาม ร.ด.ครับ)
สิ่งที่ยังขาด..ได้แจมพบประสังสรรกับเพื่อนชาวเวปครับ 
              ..ลงแจม IP ครับ
 หลงรัก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:18:55 PM »

1 ปีที่ผ่านมา สมหวังที่สุดก็กำลังจะไปอดอยากประมาณ 3 เดือนที่นครนายก สนุกมากที่สุดก็ตอนไปยิงปืนกับพวกพี่ ๆที่เดินบางฯ
ผิดหวังมากที่สุดก็สอบเป็นข้าราชการแต่ไปติดเป็นตัวสำรองแต่สุดท้ายก็โดนเรียกตัวให้ไปทำงาน ฟามหวังในปีหน้า เออ หวังว่าจะมีสาว ๆ มาเห็นใจคนไม่หล่ออย่างผม หลงรัก เยาะเย้ยแล้วก็งบผ่านการอนุมัติเสียทีจะได้เอาไปถอยเจ้า P13 ที่ฝันไว้ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:24:30 PM »

สมหวัง ปีนี้ ยอดขายทะลุเป้าไป 250%
สมหวัง ปีนี้ ได้ยืนบนแท่นบ้าง(หลังจากที่ยืนข้างล่างเมื่อปีที่แล้ว)
สมหวัง ปีนี้ ได้พาราเบลลั่ม P-08 รุ่นทหารปืนใหญ่มาครอบครอง(ขอบพระคุณครูดำเป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้)

ผิดหวัง ปีนี้ ไม่มีครับ แต่เหนื่อยแทบขาดใจ
หลังปีใหม่ว่าจะขอลาพักร้อนซัก 2 อาทิตย์ไม่รู้ว่าเจ้านายจะอนุญาตหรือเปล่า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:54:08 PM »

สมหวัง ปีนี้ ยอดขายทะลุเป้าไป 250%
ผิดหวัง ปีนี้ ไม่มีครับ แต่เหนื่อยแทบขาดใจ
หลังปีใหม่ว่าจะขอลาพักร้อนซัก 2 อาทิตย์ไม่รู้ว่าเจ้านายจะอนุญาตหรือเปล่า
เยาะเย้ยจะเห็นใจดีมั้ยเนี่ยพี่.....ว่าแต่เจ้านายพี่เขาคงขอตามไปพักร้อนด้วยมั้ง เยาะเย้ย เยาะเย้ยไปไหนก็อย่าลืมของฝากน้องชายคนนี้นะครับ..อิอิ(ได้โอกาศอีกแล้ว เยาะเย้ย)
สมหวัง ปีนี้ ได้พาราเบลลั่ม P-08 รุ่นทหารปืนใหญ่มาครอบครอง(ขอบพระคุณครูดำเป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้)
ตกใจเหอ ๆ ยอมเฉลยแล้วหรือครับว่า ได้ไอ้เจ้าตัวนี้มา.....แสลงใจหลายคนน่า...อิอิ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:15:21 PM »

...ปีนี้ได้ปืนยาวมา 2 กระบอก คือ CZ452 กับ Rem 870 Marine Magnum ที่ได้ ป.3 มาแล้วยังไม่ได้ไปเลือกคู่คือไรเฟิล .223

...ที่ยังไม่ได้ทำเพราะข้อจำกัดเรื่องเวลาคือการลงแข่ง IPSC กับลงแข่งวิ่งมินิมาราธอน ปีหน้า 2548 เอาแน่ครับ IPSC ในรุ่น Production ส่วนเรื่องวิ่งก็ขอแข่ง 5 ก.ม.ก่อน อิอิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:17:04 PM »

Grin ในปีนี้ผมได้ลูกสาวคนแรกหนึ่งคน
 Grin ได้ TOYOTA VIGO4X4 4ประตูอีกหนึ่งคัน
 Grin และที่ดินอีก5ไร่กว่า
 Grin แต่ทำไมไม่มีตังชื้อปืนเลยน้าเศร้าจัง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:21:28 PM »

Grin ในปีนี้ผมได้ลูกสาวคนแรกหนึ่งคน
 Grin ได้ TOYOTA VIGO4X4 4ประตูอีกหนึ่งคัน
 Grin และที่ดินอีก5ไร่กว่า
 Grin แต่ทำไมไม่มีตังชื้อปืนเลยน้าเศร้าจัง

Grin แบบนี้เรียกว่าลูกสาวพามาครับ ยินดีด้วยกับลูกสาวหัวแก้วหัวแหวนครับ อีดนิดคงมีตังซื้อปืนแน่ ๆ ครับ แล้วพาลูกสาวไปฝึกยิงปืนด้วยนะครับ Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 11:31:33 PM »

สมหวัง ได้ลอง IPSC สนุกดั่งใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผิดหวัง ป3 ยังไม่ออกอีก 2ใบ (รอเบื่อมาก)  โดนชก โดนชก โดนชก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:59:06 AM »

Smiley สำหรับผมเรื่องที่สมหวังที่สุดของปีนี้ก็คงเรื่องที่จะได้มีลูกเสียที...

เรื่องผิดหวังก็ราคาปืนขึ้นไปมากจนหาซื้อไม่ไหวน่ะสิคับ... Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์