เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:20:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1ปีของคุณ?????มีอะไรบ้าง  (อ่าน 10029 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 06:35:15 AM »

--- หลุดมือเมาเซอร์ C96 ต่อด้าม ไปอย่างน่าเสียดาย
Grin ยังสนใจมั๊ยพี่ เดี๋ยวติดต่อให้ สภาพเก่าเก็บ Grin

นายใหม่ครับ เป็นตัว 7.63 เมาเซอร์ ไม่เอานะครับ.........

ตัวที่ผมพลาด เป็น 9 มม. พาราฯครับ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 08:34:02 AM »

Grinสมหวังปี47ได้ลูกซอง870ไว้เรียนหลักสูตรลูกซองต่อสู้ที่ ศรภ.กับได้ลูกโม่.22
  Tongue ไม่สมหวัง ยังไม่ได้Glock17
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 09:38:41 AM »

ง๊าก..ก...ก....
ท่าน ออดทำงานที่ ม.ไหนครับ
ไม่สะดวกหน้าบ้าน ตอบหลังบ้านก็ได้

คุณนินจารู้ดีกว่าใครเขาครับ  แต่บอกหลังบ้านให้แล้วนะครับ

.................. Grin Grin Grin.. :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley.. Grin...รู้ครับ แต่ต้องถาม อ.ออด  เอง.. หลงรัก  ท่านซับฯ..ผมไปมาแล้วที่ ม.นี้สาวๆ น้องนักศึกษาน่ารักๆทั้งนั้น...เห็นแล้วคิดถึงสมัยเรียน.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 08:26:36 PM »

สมหวังปี47...........ได้คิมเบอร์ ทาร์เก็ต 9 มม. มาครอบครอง หลงรัก

ผิดหวังปี47............คิดผิดไปนิดดันไปขอขนาด 9 มม.  ไม่งั้นคงได้ ทีมแมทช์มาครอบครอง Undecided

:Smiley ผมว่าท่านวรกฤษสับสนแหงๆเลยคับ...

ทั้งสมหวังและผิดหวังในสิ่งเดียวกัน...

เหมือนคนแต่งงานใหม่ๆเลยคับ... Grin

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 10:04:42 PM »

สมหวังปี47...........ได้คิมเบอร์ ทาร์เก็ต 9 มม. มาครอบครอง หลงรัก

ผิดหวังปี47............คิดผิดไปนิดดันไปขอขนาด 9 มม.  ไม่งั้นคงได้ ทีมแมทช์มาครอบครอง Undecided

:Smiley ผมว่าท่านวรกฤษสับสนแหงๆเลยคับ...

ทั้งสมหวังและผิดหวังในสิ่งเดียวกัน...

เหมือนคนแต่งงานใหม่ๆเลยคับ... Grin

เอ๊ะยังไง

I am dying... -*-

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 11:09:19 PM »

--- หลุดมือเมาเซอร์ C96 ต่อด้าม ไปอย่างน่าเสียดาย
Grin ยังสนใจมั๊ยพี่ เดี๋ยวติดต่อให้ สภาพเก่าเก็บ Grin

นายใหม่ครับ เป็นตัว 7.63 เมาเซอร์ ไม่เอานะครับ.........

ตัวที่ผมพลาด เป็น 9 มม. พาราฯครับ...........

ตกใจ บังเอิญเป็น 7.63 เมาเซอร์อ่ะพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 11:10:19 PM »

เอ๊ะยังไง

อธิบายดีกัว Grin  คือว่าเริ่มสนใจปืนครั้งแรกไม่ได้ศึกษาอะไรเลยครับ เวปก็ไม่ได้เล่น หนังสือก็ไม่ได้อ่าน

รีบไปขอใปอนุญาติก่อนเลย...ทางกองทะเบียนก็บอกว่าน้องใช้ป้องกันตัวทั่วไปขนาด 9 ก็พอ...และผมช่วงนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรขอให้มีปืนเป็นพอ (คิดเร็วไปนิดครับ) เรื่องแข่งนี่ไม่ได้อยู่ในหัวเลย....ขนาดกรอกแบบ ป1. ยังระบุไปด้วยว่าซื้อ กล็อก 19 ขนาด 9 มม.  .....ช่วงรอใป ป3.   ก็เริ่มหาซื้อหนังสือมาอ่านก่อน....ก็ศึกษาไปตามเรื่องราวก็ได้เห็นปืนแบบใหม่ๆรู้จักคนเล่นปืนมากขึ้น.....ตอนแรกก็ฟังมาว่ากล็อกดีในชั้นป้องกันตัว..ใจเลยไปอยู่กับกล็อก Grin....... พอศึกษาถี่ถ้วนและถามตัวเองอีกทีว่าเราจะซื้อมาเพื่อป้องกันตัวเเละแข่งขันด้วย....คงจะต้องเป็น.45 ตามที่อ่านและศึกษาในหนังสือน่ะครับ...แต่มันก็สายไปแล้วครับ กว่าจะเข้าใจป3.ก็ออกมาแล้ว........ผมก็ถามที่กองทะเบียนว่าจะเปลี่ยนขนาดเค้าบอกว่าไม่ได้แล้ว........ผมก็เลยไปได้คิมเบอร์ในสไตล์แข่งขันมาแทน....แต่ก็ภูมิใจครับกลับปืนกระบอกแรกในชีวิต ที่ได้สัมผัสปืนในสไตล์ 1911 NEVER DIE......รับรองครับว่าปืนกระบอกนี้ออกลูกได้แน่นอนครับ........และนี่ก็เป็นที่มาของการที่สมหวังและผิดหวังในปี 2547 นี้ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขสมหวังในปี พ.ศ. 2548 ครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 05:32:14 AM »

เรียนคุณ vorrakit
ผมว่านะอีกหน่อยคุณจะมีแต่สมหวัง  แต่แฟนคุณจะมีแต่ผิดหวัง  เนื่องจากปืนจะดูดปืน  ดูดเอา  ดูดเอา..... Grin 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 08:35:32 AM »

ปี 47 ยังไม่สมหวัง แต่จะพยายามในปีหน้าครับ
- พี่เสือปฏิเสธ หลวงพ่อทวด
- ออฟฟิชเชอร์ของพี่มะขิ่น ยังต้องหาของมากแลก

รู้สึกว่าของที่พี่ bobby อยากได้จะไม่ไกลเลยนะเจ้าค่ะ วนเวียนอยู่แถวๆ นี้เอง เยาะเย้ย

ผมก็นึกว่า....ท่านบ๊อปบี้....จะเอา...สปริงฟิลด์..ไมโครคอมแพ็ก....เพิ่ม.อีกสัก 3 ตัว

รวมกันเป็น ครึ่งโหลพอดี...เสียอีก..................555
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:01:42 AM »

Grin Grin Grin

ท่านตูรุส ครับ

ปืนมันดูดกันครับ แบบคุณเป็กซ์ว่าเอาไว้ไม่มีผิด ผมก็อยากได้เพิ่มอีกนะครับ แต่คงไม่มีปัญญา

เมื่อคืนไปนั่งคุยบ้านตาเกิ้น ลงความเห็นกันว่า รูเก้อร์ เวคาโร่ ซิงเกิ้ลเอ็คซั่น .357 น่าชื้อเป็นน่าเป็นเจ้าของมาก

แต่เห็นราคา และ ความลำบากในการขอ ป3 แล้วเหนื่อยครับ

ว่าแต่ว่า วันอาทิตย์นี้ว่างไปที่เดิมอีกหรือเปล่าครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:13:48 AM »

ผมไม่ค่อยสบายใจครับ..คือเมื่อวานไปรับ ป.3 กระบอกที่ 13 ของปีนี้มาแล้ว  กลัวเลข13 เลยต้องดิ้นรนหากระบอกที่14 เพราะฝรั่งเค้าถือเรื่องเลขไม่เป็นมงคลนี้อย่างมาก ....เรื่องของผมน่าเห็นใจมั๊ยก๊าบบ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:23:17 AM »

Smiley Smileyโอ้ย..มาช้าอีกตามเคย  ปีนี้สมหวังที่สุดก้อคือได้รถสปอตคันงามมาครอบครอง1คัน  Grin(แหล้อเล่นน่า)ผมได้ลูกชายมา1คนน่ารักมากกกและได้.ลูกกรดมา1กระบอกและป.3.9มม.มาหนึ่งใบ (ยังไม่มีตังไปซื้อเลย)กล๊อกมันแพงจังตอนี้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:24:42 AM »

ผมไม่ค่อยสบายใจครับ..คือเมื่อวานไปรับ ป.3 กระบอกที่ 13 ของปีนี้มาแล้ว  กลัวเลข13 เลยต้องดิ้นรนหากระบอกที่14 เพราะฝรั่งเค้าถือเรื่องเลขไม่เป็นมงคลนี้อย่างมาก ....เรื่องของผมน่าเห็นใจมั๊ยก๊าบบ

...น่าหมั่นไส้ เอ๊ย! น่าเห็นใจที่ซู้ดดด  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2004, 09:33:59 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:25:56 AM »

Grin Grin Grin

ท่านตูรุส ครับ

ปืนมันดูดกันครับ แบบคุณเป็กซ์ว่าเอาไว้ไม่มีผิด ผมก็อยากได้เพิ่มอีกนะครับ แต่คงไม่มีปัญญา

เมื่อคืนไปนั่งคุยบ้านตาเกิ้น ลงความเห็นกันว่า รูเก้อร์ เวคาโร่ ซิงเกิ้ลเอ็คซั่น .357 น่าชื้อเป็นน่าเป็นเจ้าของมาก

แต่เห็นราคา และ ความลำบากในการขอ ป3 แล้วเหนื่อยครับ

ว่าแต่ว่า วันอาทิตย์นี้ว่างไปที่เดิมอีกหรือเปล่าครับ

บ่แน่ครับ......ท่านบ๊อป.....ถ้าไปก็เจอกันที่ช่อง..50 เมตร..ครับ

ผมไม่ค่อยสบายใจครับ..คือเมื่อวานไปรับ ป.3 กระบอกที่ 13 ของปีนี้มาแล้ว กลัวเลข13 เลยต้องดิ้นรนหากระบอกที่14 เพราะฝรั่งเค้าถือเรื่องเลขไม่เป็นมงคลนี้อย่างมาก ....เรื่องของผมน่าเห็นใจมั๊ยก๊าบบ

น่าเห็นใจเป็นอย่างยิ่งครับพี่ต้อม.....เอาใจช่วย...ลดเป็นเหลือ 12 ดีไหมครับ........อิ อิ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:07:02 AM »

อ้างถึง

น่าเห็นใจเป็นอย่างยิ่งครับพี่ต้อม.....เอาใจช่วย...ลดเป็นเหลือ 12 ดีไหมครับ........อิ อิ

อ้างถึง
ได้เลยก๊าบบบ...งั้นบ่ายวันอาทิตย์นี้ท้าดวลที่ช่อง 50 เมตร..ผมใช้ model 2 lux...ต่อให้คุณตูรุสใช้วามิ้นท์...ใครแพ้โดนริบปืน...(ผมจะรีบไปล๊อบบี้คุณนินจามาช่วยเป็นกรรมโกงแล้วแบ่งกันคนละครึ่ง...ให้คุณนินจาเอาพานท้ายไปละกัน..อิอิ)
ผมว่าชวนบ๊อบบี้ดวลด้วยดีก่า...แต่หมอนี่ให้ใช้รูเกอร์ซิงเกิ้ลซิกซ์ที่ระยะ50 เมตรด้วย...อิอิ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์