เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:17:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Shooting star  (อ่าน 1081 ครั้ง)
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:21:04 PM »

ผมอยากหาแม๊กสำรองครับ ใช้กับคิมฯ โกลด์ แม็ท ถามร้านกันแอนด์กาย มีทั้งยี่ห้อ คิมฯ วิสสัน และชูตติ้ง สตาร์ สองยี่ห้อแรกมีทั้ง 7 และ 8 นัด ส่วนชูตติ้ง มี 10 นัดด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าเอาแม็ก 10 นัด ลงแข่งสั้นชาวบ้านตัวแม้กจะยื่นออกมามากป่าวครับ ผิดกติกาด้วยป่าว แล้วถ้าเอามายิงไอพี แม็ก 10 นัด จะใช้ได้ป่าวครับ ตอนนี้ปืนมีรแล้ว กะว่าจะสมัครสมาชิกสมาคมรณยุทธ์ ต้องติดต่อใครอย่างไรบ้างครับ สมัครแล้วลงไอพีได้เลยป่าว แล้วถ้าใฃ้แม็ก 10 นัดได้ ต้องใช้กี่อันสำหรับไอพี ซองผมคงใช้พกนอกแบบแข็งของแบล็คฮ๊อกก่อน ส่วนซองแม็กกะซื้อที่สำหรับใช้กะไอพีโดยตรง ขอความเห็นพี่ๆ ด้วยครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:40:21 PM »

...เรื่อง IPSC ผมเสนอให้เข้าไปที่เว็บของสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย: THPSA Thai Practical Shooting Association http://www.thpsa.com/

...แล้วไปชมการแข่งขันสักนัดนะครับ  จะค่อยๆ กระจ่างขึ้นมาเอง

...ง่ายๆ อีกอย่างคืออ่านกระทู้ ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร โดยคุณ Phoenix ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:36:58 PM »

ผมอยากหาแม๊กสำรองครับ ใช้กับคิมฯ โกลด์ แม็ท ถามร้านกันแอนด์กาย มีทั้งยี่ห้อ คิมฯ วิสสัน และชูตติ้ง สตาร์ สองยี่ห้อแรกมีทั้ง 7 และ 8 นัด ส่วนชูตติ้ง มี 10 นัดด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าเอาแม็ก 10 นัด ลงแข่งสั้นชาวบ้านตัวแม้กจะยื่นออกมามากป่าวครับ ผิดกติกาด้วยป่าว แล้วถ้าเอามายิงไอพี แม็ก 10 นัด จะใช้ได้ป่าวครับ ตอนนี้ปืนมีรแล้ว กะว่าจะสมัครสมาชิกสมาคมรณยุทธ์ ต้องติดต่อใครอย่างไรบ้างครับ สมัครแล้วลงไอพีได้เลยป่าว แล้วถ้าใฃ้แม็ก 10 นัดได้ ต้องใช้กี่อันสำหรับไอพี ซองผมคงใช้พกนอกแบบแข็งของแบล็คฮ๊อกก่อน ส่วนซองแม็กกะซื้อที่สำหรับใช้กะไอพีโดยตรง ขอความเห็นพี่ๆ ด้วยครับ

สมัครที่ผมได้เลยครับ ข้อมูลก็อย่างที่พี่แก้วบอกครับ
วิธีสมัครสมาชิก
1. โหลดใบสมัครพร้อมกรอกข้อมูลให้ครบ
2. หาคนเซ็นรับรองตามข้อกำหนดในใบสมัคร
3. โอนเงินเข้าสมาคมตามที่แจ้งไว้ในใบสมัคร
4. ส่งใบสมัคร รูปถ่าย สำเนาบัตรประชาชนพร้อมสำเนาใบโอนเงิน
แค่นี้แหละครับ ส่งตามที่อยู่ที่ระบุไว้ในใบสมัคร

แม็ก 10 นัดไม่สามารถใช้แข่งใน Division Standard ครับเพราะไม่สามารถบรรจุลงกล่องครับ นักกีฬาสามารถใช้แม็ก 7 นัด(.45) 10 นัด(9) ได้ครับ จำนวนแม็กที่ต้องการประมาณ 6 อันครับ ถ้าสนใจจริงเดี๋ยวผมเช็คให้ก็ได้ครับ ในก๊วนมีแข่งแถวเดี่ยวอยู่หลายคนครับ

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:48:40 PM »

Grin Grin อิอิ....แถวเดี่ยวรายงานตัวครับ  ใครสนใจปลูกถ่ายเชื้อไอพี  ผมมีซองแถวเดี่ยวอังเคิ่ลไมค์ให้ยืมครับ  Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:05:34 AM »

สำหรับการสมัครรับทราบครับพี่ๆ ส่วนอุปกรณ์ ได้แก่ แม็กเอาแบบ 8 นัด ดีกว่าไหมครับ (วิลสัน , ชิพ , เบเออร์ , ชูตติ้ง) เลือกยี่ห้อไหนดีครับ ซองใช้อย่างที่กล่าวในตอนต้นก่อนพกนอกแบบแข็ง ซองแม็กซื้ออย่างดีสำหรับไอพีเลยดีกว่าป่าวครับ เพราะเห็นว่าปรับได้กับทุกขนาดเผื่อวันหน้าติดเชื้ออย่างแรงรักษาไม่หาย จะได้ถอยกล๊อก 17 อีกตัวมาใช้ แล้วเข็มขัดใช้ของยี่ห้ออะไรครับ ผมเป็นคนอ้วนเอวก็ 42 นิ้ว ครับ หรอืต้องสั่งตัด รบกวนพี่ๆ ช่วนแนะนำร้าน และราคาให้ด้วย จะได้เตรียมเงินไวครับ ถ้าแบบร้านเดียวครบเลยยี้งดีครับ หรือถ้ามีตัวเลือกอื่นแนะนำก็ด้วยความยินดีครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 09:20:02 AM »

ร้านเดียวครบก็ไป กันด์แอนด์กาย หรือ เบลดแอนด์กัน เจ้าของร้านนี้เค้ายิงไอพีด้วยวันนั้นไปแอบยืนดู พี่แกซักซ้อมขึ้นลำเร็วกะคุณสิทธิชัย  เกี่ยวปืนขึ้นมาเร็วดี  จังหวะต่อเนื่องมากๆ  ไปแล้วจะได้คำแนะนำดีๆ เยอะนะครับ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
หน้า: [1]
  พิมพ์