เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:23:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืน ตามคำขอของน้องโบว์  (อ่าน 6797 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 10:57:05 AM »

เยี่ยมไปเลยครับ  เมื่อไหร่บ้านเราจะมีเหมือนบ้านเขาบ้างเนาะ ครบวงจรจริง ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 11:43:46 AM »

ใส่การอ้างถึงคำพูด
  พี่บุญคับ ขอภาพแบ็คสต็อบชัดๆหน่อยได้ไหมคับ...

ขอเป็นวันหลังนะครับ ภาพที่มีอยู่ ผมลดขนาดของภาพ เลยไม่ชัด
 ค่าใช้บริการของสนาม
สมาชิกรายปี  คนละ $129 ไม่เสียค่าเช่าปืน  แต่ห้ามใช้ลูกที่เอามาจากบ้าน หรือลูกอัดเองกับปืนที่ยืม
สมาชิกรายปี 1ครอบครัว(2คน)  เสียค่าสมาชิก$199  เช่าปืนฟรี ลูกอายุตำกว่า18 ไม่เสียค่าบริการ ยิงฟรี
ไม่ได้เป็นสมาชิก เสียค่าใช้บริการครั้งละ $10 ยิงกี่ช.มก็ได้ไม่จำกัดเวลา
ถ้ายิงบ่อยๆ เป็นสมาชิกคุ้มที่สุด สนามนี้มีผู้จัดการเป็นผู้หญิงซะด้วย ฝีมือยิงปืนยังไม่เคยเห็น
ได้ข่าวว่าแม่นมาก เคยเห็นผู้ชายหลายคนมาขอคำแนะนำ เรื่องการยิงปืน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 11:55:48 AM »

...ขอบคุณสำหรับข้อมูล  ดูจะมีการจัดการเป็นระบบดีครับ Wink Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 12:10:43 PM »

แผงกั้นกระสุนสีดำๆด้านหลัง เป็นยางรถยนต์ ตัดเป็นชิ้นเล็กๆ
หยุดกระสุนได้ดีมาก  ไม่ทราบว่าที่บ้านเรามีใครคิดใช้บ้างหรือยัง

ขอบคุณมากเจ้าคะ Cheesy

ชอบเรื่องความปลอดภัย และวัสดุกันกระสุนต่างๆ อยากเห็นภาพ ยางรถยนต์ที่พี่บุญว่าหน่ะเจ้าคะ เผื่อจะเป็นไอเดีย
Wink

I am dying... -*-

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 05:50:08 PM »

แผงกั้นกระสุนสีดำๆด้านหลัง เป็นยางรถยนต์ ตัดเป็นชิ้นเล็กๆ
หยุดกระสุนได้ดีมาก ไม่ทราบว่าที่บ้านเรามีใครคิดใช้บ้างหรือยัง
ปกติจะเป็นแผ่นเหล็ก บุยางเพื่อลดเสียง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 06:45:55 PM »

ปกติจะเป็นแผ่นเหล็ก บุยางเพื่อลดเสียง

ลดเสียงเป็นเรื่องรอง  จุดประสงค์หลักเพื่อกันหัวกระสุนเด้งกลับหาคนยิง
หัวจะตีกลับมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับเกรดแข็งของเหล็กแบ็คสต๊อปด้วย

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 08:15:41 PM »

อยากไปอยู่ที่โน้นจริงๆเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 08:17:46 PM »

เมื่อไหร่บ้านเราจะมีอย่างนี้บ้างน้อ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

[URL=h
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 09:26:41 PM »

มองไม่เห็นมีรอยปืนลั่นใส่เพดานเหมือนสนามบ้านเราเลยนะครับ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 10:02:13 PM »

มองไม่เห็นมีรอยปืนลั่นใส่เพดานเหมือนสนามบ้านเราเลยนะครับ

I am dying... -*-

---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 11:01:42 PM »

ขอบคุณพี่ boon มากครับ อือฮือ เห็นของบ้านเค้าแล้วอิจฉาจังอ่ะ

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 01:10:06 AM »

หัวข้อ: สนามยิงปืน ตามคำขอของน้องโบว์

น้องโบว์   ไปขอพี่ boon ไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ?  Huh

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 01:37:51 AM »

พี่ บุญ ไปยิงบ่อยไหมครับ ที่นูนนิยมอัดลูกยิงเองหรือนิยมซื้อแบบอัดจากโรงงานครับ (อัดเองคงถูกดี Grin)

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 02:25:41 AM »

น้องโบว์   ไปขอพี่ boon ไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ
ตั้งแต่กระทู้ไฟคริสมาสครับ
ใส่การอ้างถึงคำพูด
พี่ บุญ ไปยิงบ่อยไหมครับ ที่นูนนิยมอัดลูกยิงเองหรือนิยมซื้อแบบอัดจากโรงงานครับ

สนามนี้อยู่ห่างบ้านผมแค่3ไมล์เอง ถ้ามีเพื่อนยิง หรือเบื่อๆก็ไปอาทิตย์ละสองสามวัน ถ้าไม่นึกอยากจะยิงก็สองสามเดือนไปหนหนึ่ง
คนยิงที่นี่จะมีหลายกลุ่มครับ พวกยิงเล่นๆ หรือพวกมีปืนใหม่ๆ จะซื้อลูกโรงงานหรือลูกของสนามยิง
อีกพวกคือพวกที่ยิ่งบ่อยๆ +ขี้เหนียวแบบผม จะอัดลูกกันเอง พวกนี้สนามจะไม่ค่อยชอบเท่าไร เพราะพวกนี้รู้มาก
เป้าก็ไม่ซื้อ แบบว่าเอากระดาษอะไรก็ได้มาเขียนให้เป็นวงกลมๆ ก็ยิงได้แล้ว +แอบเก็บปลอกลูกปืนของสนามไปด้วย ทางสนามขายอะไรไม่ได้เลย นอกจากค่าสมาชิกปีละ100กว่าๆเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2004, 02:29:27 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 06:47:36 AM »

น้องโบว์   ไปขอพี่ boon ไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ
ตั้งแต่กระทู้ไฟคริสมาสครับ

ถ้าว่างอีก ก็ขอภาพเพิ่มอีกนะครับพี่

พวกนี้สนามจะไม่ค่อยชอบเท่าไร เพราะพวกนี้รู้มาก
เป้าก็ไม่ซื้อ แบบว่าเอากระดาษอะไรก็ได้มาเขียนให้เป็นวงกลมๆ ก็ยิงได้แล้ว +แอบเก็บปลอกลูกปืนของสนามไปด้วย ทางสนามขายอะไรไม่ได้เลย นอกจากค่าสมาชิกปีละ100กว่าๆเท่านั้นเอง

Grin 555
อ้างถึง

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์