เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 12:17:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเส้นทางหน่อยครับ  (อ่าน 17344 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 01:16:36 PM »

ขออนุญาตถามเส้นทางหน่อยครับ

เดือนหน้าผมจะขับรถไปทำธุระที่คุรุสภา กรุงเทพมหานคร จำได้ว่าทางเขาอยู่ถนนราชสีมา  เคยไป แต่ไม่เคยขับรถไปเองสักที ขับเข้า กทม บ่อย ๆ ก็ไปแต่แถว ๆ เขต มินบุรี-ลาดกระบัง   เลยอยากถามว่า  ถ้าผมตั้งต้นที่ วังน้อย อยุธยา มุ่งหน้าเข้า กทม  ผมจะไปเส้นทางไหนได้บ้าง ใครทราบตอบให้ผมละเอียด ๆ หน่อยนะครับ บอกจุดเลียว บอกชื่อแยก บอกชื่อถนน บอกว่าจะต้องเข้าเลนไหนเมื่อถึงจุดไหน ช่วงไหนมีบัสเลนส์ ถนนเส้นไหนให้รถวิ่งทางเดียว บอกได้ละเอียดยิ่งดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 02:15:02 PM »

ถ้าจำไม่ผิดคุรุสภามีสองแห่ง คือ ถนนราชดำเนิน กับ ถนนลาดพร้าว แล้ว คุณออดจะไปที่ใหนหละครับ Huh

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 02:27:18 PM »

ถ้าจำไม่ผิดคุรุสภามีสองแห่ง คือ ถนนราชดำเนิน กับ ถนนลาดพร้าว แล้ว คุณออดจะไปที่ใหนหละครับ Huh

คุรุสภาที่อยู่หลังกระทรวงศึกษาธิการครับ ทางเข้าผมจำได้ว่าเข้าทางถนนราชสีมาครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 03:47:48 PM »

ขออภัยครับ ผมรู้จักแต่คุรุสภาลาดพร้าว ตกใจ

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 05:13:56 PM »

ทางไปคุรุสภา ถนนราชสีมา

ตั้งต้นจากวังน้อย
วิ่งตามถนนพหลโยธินวื่งตรงเข้า กทม ให้ใช้เลนด้านในสุดติดแกะกลาง ตั้งแต่วังน้อย (จะได้ไม่เจอะ ทางแยก ทางเลี้ยวต่างๆ และไม่หลงครับ) ผ่านรังสิต ดอนเมือง แยกแจ้งวัฒนะ แยกงามวงศ์วาน แยกลาดพร้าว แยกสุทธิสาร ทั้งหมดนี้วิ่ง ตรงโดยไม่ติดไฟแดงเลย เป็นสะพานข้ามแยกบ้าง เป็นเลนลอดสะพานข้ามแยกบ้าง ขอให้ขับเลนในสุดแล้วตรงมาเรื่อยๆเป็นอันใช้ได้ครับ

ขับตรงมาเรื่อยๆ จนเห็นป้ายบอกว่าดินแดงให้ชิดซ้ายไว้ครับ จะออกเลนนอกทางซ้ายแล้วแล้ว ถ้าตรงไปจะเป็นทางด่วนครับ ต้องออกซ้าย (แถวนี้จะเห็นตึกของมหาวิทยาลัยหอการค้าไทยอยู่ด้านซ้ายมือ ตึกใหญ่มากมีป้ายบอก) แล้วขับตรงไปอีกไม่เกิน 1 - 2 กม จะเป็น 3 แยก ขับเลนซ้ายมาเรื่อยๆ จะเห็นสำนักงานทางด่วนอยู่ในเกาะตรงกลางให้ชิดขวาไว้ครับ มีป้ายบอกว่าไปอนุสาวรีย์ชัยเลี้ยวขวา ชิดขวาไว้ครับ ให้ขับตรงมาเจอะไฟแดงเพื่อรอเลี้ยวขวาตรงสามแยก

เลี้ยวขวามาจะเห็นสะพาน ให้ขับตรงขึ้นสะพานเลยครับ ลงจากสะพานเป็นอนุสาวรีย์ชัย ให้เลี้ยวซ้าย 90 องศาในวงเวียน แล้วขับเลยสี่แยกแรก ข้ามรางรถไฟ แล้วก็มาไฟแดงที่สอง ต้องชิดขวาเพื่อรอเลี้ยวที่นี่ครับ แล้วก็เลี้ยวขวาเข้าถนนเพชรบุรี ขับตรงมาเรื่อยๆ จะเจอไฟแดง ให้ข้ามไฟแดงแล้วชิดเลนในขวาตรงกลางถนนเพื่อตรงเข้าถนนพิษณุโลก จะเจอะอีกไฟแดงตรงนี้ครับ (ตรงนี้ต้องข้ามรางรถไฟ) แยกนี้จะเห็นโรงพยาบาลมิชชั่นอยู่ด้านหน้าที่ 11 นาฬิกา ให้ขับตรงไปที่ 2 นาฬิกาเข้าถนนพิษณุโลก

ขับตรงมาเรื่อยๆ ผ่านสนามม้านางเลิ้งทางขวามือ ขับผ่านอีกปนะมาณ 2-3 แยก แยกสุดท้ายเป็นแยกราชดำเนิน(ที่เห็นพระบรมรูปทรงม้าด้านขวามือ) ตรงมาอีก 100-200ม จะเห็นคุรุสภาอยู่ด้านซ้ายมือ

น่าจะพอได้นะครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ Wink Wink Wink
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 12:42:28 AM »

:Smiley...หรือจะขึ้นทางด่วน มาลงแยกยมราช เข้าถนนพิษณุโลก (รพ.มิชชันอยู่ซ้ายมือ)...บรรจบกับที่คุณ RECON บอก..ก็ได้ครับ .... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 10:57:30 AM »

ขอบคุณ คุณ RECON กับคุณ visith มากครับ ที่คุณ visith บอกว่าขึ้นทางด่วนนี่ เราจะต้องขับไปขึ้นตรงไหนครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 11:46:38 AM »

...เอาแผนที่ไปดูครับ (แผนที่รถโดยสารประจำทาง) ท่านที่ทราบช่วยทำเครื่องหมายที่ตั้งของคุรุสภาให้หน่อยครับ เครื่องนี้ผมไม่มีโปรแกรม photoshop

...(แก้ไข) ผมใช้โปรแกรม paint ทำเครื่องหมายวงกลมสีแดงให้แล้วครับ (แก้อีกที) อาจจะเป็นวงม่วงก็ได้ครับ แต่ 2 จุดนี่แหละไม่น่าพลาด

ที่มา: http://www.thailandonline.info/thai/mapsrv.asp?link=bus_e10029000n1347200s4

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2004, 01:46:04 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:47:06 PM »

ขอบคุณพี่ coda ครับ

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:50:50 PM »

ถ้าผมออกจากอนุสาวรีย์ชัยฯ มุ่งหน้าไปทางถนนราชวิถี จะต้องไปเลี้ยวซ้ายของสี่แยกที่เป็นถนนราชสีมาตัดกับถนนราชวิถี เขาเรียกสี่แยกนั้นว่าสี่แยกอะไรครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:00:34 PM »

ถ้าผมออกจากอนุสาวรีย์ชัยฯ มุ่งหน้าไปทางถนนราชวิถี จะต้องไปเลี้ยวซ้ายของสี่แยกที่เป็นถนนราชสีมาตัดกับถนนราชวิถี เขาเรียกสี่แยกนั้นว่าสี่แยกอะไรครับ

...ไม่ทราบชื่อสี่แยก  แต่ไปถึงสี่แยกแล้วตรงหน้าฝั่งซ้ายเป็นที่ตั้งของมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต  ตรงไปจะขึ้นสะพานกรุงธนฯ นะครับ

...ที่ตั้งของคุรุสภาที่ผมทำเครื่องหมายไว้อาจคลาดเคลื่อนนิดหน่อย คืออาจเลยไปจากจุดที่วงไว้ไปทางทิศใต้ (ด้านล่างของแผนที่) อีก 1 แยกครับ (คือความจำเลอะเลือนนิดหน่อยอ้ะครับ)

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:04:33 PM »

...พบข้อมูลแล้วครับ  ตรงนั้นเรียก "4 แยกการเรือน"

http://203.155.220.217/office/traffic/junction.htm

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:35:36 PM »

โอ้เยี่ยมไปเลยครับพี่ coda

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:47:35 PM »

...ผมเติมแผนที่อีกวงนึงครับ ลองย้อนไปดู Wink

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:46:33 PM »

...ผมเติมแผนที่อีกวงนึงครับ ลองย้อนไปดู Wink

ถ้าผมเลี้ยวซ้ายจากราชวิถีที่แยกการเรือน ผมจะต้องขับรถวิ่งตรงผ่านไฟแดงอีก 2 แยก

แต่แถว ๆ นี้จะมีบัสเลนหรือทางวันเวย์หรือไหมก็ไม่ทราบเหมือนกันเนาะ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์