เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 12:32:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเส้นทางหน่อยครับ  (อ่าน 17357 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 03:57:43 PM »

...ผมเติมแผนที่อีกวงนึงครับ ลองย้อนไปดู Wink

ถ้าผมเลี้ยวซ้ายจากราชวิถีที่แยกการเรือน ผมจะต้องขับรถวิ่งตรงผ่านไฟแดงอีก 2 แยก

แต่แถว ๆ นี้จะมีบัสเลนหรือทางวันเวย์หรือไหมก็ไม่ทราบเหมือนกันเนาะ

...อืมมม์  สงสัยจะเจอวันเวย์สวนมาเหมือนกัน  ไม่แน่ใจครับ  คนกรุงเทพช่วยบอกที Huh

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 09:46:49 PM »

...ผมเติมแผนที่อีกวงนึงครับ ลองย้อนไปดู Wink

ถ้าผมเลี้ยวซ้ายจากราชวิถีที่แยกการเรือน ผมจะต้องขับรถวิ่งตรงผ่านไฟแดงอีก 2 แยก

แต่แถว ๆ นี้จะมีบัสเลนหรือทางวันเวย์หรือไหมก็ไม่ทราบเหมือนกันเนาะ

เลี้ยวซ้ายที่แยกการเรือนไม่ได้ครับ ตรงนี้เป็นทางวันเวย์ห้ามเลี้ยวซ้าย....

ให้ขับรถตรงไปอีกนิดครับ....ผ่านหน้า ม.สวนดุสิต จะถึงสี่แยกราชวิถี...ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถ.สามเสนครับ แล้วขับรถตรงไป...ผ่านหน้า ร.ร.เซนต์กาเบรียล และหอสมุดแห่งชาติ (ซึ่งอยู่ด้านขวามือ) เลยไปนิดจะถึงสามแยก 2 สามแยกครับ ให้เลยไปเลี้ยวซ้ายที่สามแยกที่ 2 ครับ (แยกเทเวศร์, สถาบันฯราชมงคล) เมื่อเลี้ยวซ้ายไปแล้ว ก็จะถึงสี่แยกคุรุสภา....คุรุสภาจะอยู่ตรงสี่แยกนี้....ให้เลี้ยวขวา..แล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าประตูทางเข้าครับ....สิ้นสุดการเดินทาง หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2004, 09:48:34 PM โดย n a j a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 01:02:03 PM »

ทางไปคุรุสภา ถนนราชสีมา

ตั้งต้นจากวังน้อย
วิ่งตามถนนพหลโยธินวื่งตรงเข้า กทม ให้ใช้เลนด้านในสุดติดแกะกลาง ตั้งแต่วังน้อย (จะได้ไม่เจอะ ทางแยก ทางเลี้ยวต่างๆ และไม่หลงครับ) ผ่านรังสิต ดอนเมือง แยกแจ้งวัฒนะ แยกงามวงศ์วาน แยกลาดพร้าว แยกสุทธิสาร ทั้งหมดนี้วิ่ง ตรงโดยไม่ติดไฟแดงเลย เป็นสะพานข้ามแยกบ้าง เป็นเลนลอดสะพานข้ามแยกบ้าง ขอให้ขับเลนในสุดแล้วตรงมาเรื่อยๆเป็นอันใช้ได้ครับ

ทางที่ว่านี่ใช่โทลเวย์หรือไม่ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 03:35:54 PM »

ทางไปคุรุสภา ถนนราชสีมา

ตั้งต้นจากวังน้อย
วิ่งตามถนนพหลโยธินวื่งตรงเข้า กทม ให้ใช้เลนด้านในสุดติดแกะกลาง ตั้งแต่วังน้อย (จะได้ไม่เจอะ ทางแยก ทางเลี้ยวต่างๆ และไม่หลงครับ) ผ่านรังสิต ดอนเมือง แยกแจ้งวัฒนะ แยกงามวงศ์วาน แยกลาดพร้าว แยกสุทธิสาร ทั้งหมดนี้วิ่ง ตรงโดยไม่ติดไฟแดงเลย เป็นสะพานข้ามแยกบ้าง เป็นเลนลอดสะพานข้ามแยกบ้าง ขอให้ขับเลนในสุดแล้วตรงมาเรื่อยๆเป็นอันใช้ได้ครับ

ทางที่ว่านี่ใช่โทลเวย์หรือไม่ครับ
ไม่ใช่ครับเป็นถนนวิภาวดีรังสิตครับ หรือจะขึ้นTollwayก็ได้ตอนนี้ลดราคาชั่วคราวเหลือ20บาทตลอดสาย ถ้าขึ้นTollwayให้ตรงมาเรื่อยๆเกือบสุดทางแต่ให้ลงที่ช่องทางที่บอกว่าดินแดงครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 03:53:27 PM »

ที่คุณ visith บอกว่าขึ้นทางด่วนนี่ เราจะต้องขับไปขึ้นตรงไหนครับ

....ขึ้นทางด่วน มาได้สองทางครับ
...จาก ถ. วิภาวดี ขึ้นโทล์เวย์มาลงดินแดง ขึ้นทางด่วนดินแดงไปทางอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ แยกซ้ายที่จะไปบางโคล่ (แยกขวาไปแจ้งวัฒนะ) ชิดซ้ายลงยมราช....
...หรือมาขึ้นทางด่วนขั้นที่สอง ที่แจ้งวัฒนะตรงมาเรื่อยๆ จับเลนกลาง,ขวาไว้สังเกตป้ายบอกทาง ลงยมราชได้ครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 06:49:24 PM »

....ขึ้นทางด่วน มาได้สองทางครับ
...จาก ถ. วิภาวดี ขึ้นโทล์เวย์มาลงดินแดง ขึ้นทางด่วนดินแดงไปทางอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ แยกซ้ายที่จะไปบางโคล่ (แยกขวาไปแจ้งวัฒนะ) ชิดซ้ายลงยมราช....
...หรือมาขึ้นทางด่วนขั้นที่สอง ที่แจ้งวัฒนะตรงมาเรื่อยๆ จับเลนกลาง,ขวาไว้สังเกตป้ายบอกทาง ลงยมราชได้ครับ...

ถ้าผมไปขึ้นทางด่วนที่แจ้งวัฒนะ ผมวิ่งมาจากรังสิต ผมจะต้องมากลับรถเพื่อเลี้ยวเข้าถนนแจ้งวัฒนะตรงไหนครับ แล้วก่อนถึงที่กลับรถจะต้องวิ่งเลนไหน

หากไปลงที่ยมราชผมจะต้องเลี้ยวขวาเพื่อเข้าถนนพิษณุโลกใช่ไหมครับ เพราะช่วงลงจากทางด่วนในแผนที่เป็น 3 แยก ต้องชิดเลนไหนครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 06:57:05 PM »

เลี้ยวซ้ายที่แยกการเรือนไม่ได้ครับ ตรงนี้เป็นทางวันเวย์ห้ามเลี้ยวซ้าย....

ให้ขับรถตรงไปอีกนิดครับ....ผ่านหน้า ม.สวนดุสิต จะถึงสี่แยกราชวิถี...ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถ.สามเสนครับ แล้วขับรถตรงไป...ผ่านหน้า ร.ร.เซนต์กาเบรียล และหอสมุดแห่งชาติ (ซึ่งอยู่ด้านขวามือ) เลยไปนิดจะถึงสามแยก 2 สามแยกครับ ให้เลยไปเลี้ยวซ้ายที่สามแยกที่ 2 ครับ (แยกเทเวศร์, สถาบันฯราชมงคล) เมื่อเลี้ยวซ้ายไปแล้ว ก็จะถึงสี่แยกคุรุสภา....คุรุสภาจะอยู่ตรงสี่แยกนี้....ให้เลี้ยวขวา..แล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าประตูทางเข้าครับ....สิ้นสุดการเดินทาง หลงรัก หลงรัก

งั้นถ้าผมจะวิ่งไปจากถนนศรีอยุธยา ถึงแยกพระบรมรูปทรงม้า ผมจะตรงไปได้หรือไม่ครับ ถ้าตรงไปได้ผมจะสามารถเลี้ยวซ้ายตรง สี่แยกที่ตัดกันระหว่างถนนศรีอยุธยากับถนนราชสีมาได้หรือไม่ครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 07:15:34 PM »

งั้นถ้าผมจะวิ่งไปจากถนนศรีอยุธยา ถึงแยกพระบรมรูปทรงม้า ผมจะตรงไปได้หรือไม่ครับ ถ้าตรงไปได้ผมจะสามารถเลี้ยวซ้ายตรง สี่แยกที่ตัดกันระหว่างถนนศรีอยุธยากับถนนราชสีมาได้หรือไม่ครับ

...ลองโทร.ถามคุรุสภาเลยครับ  ผมไปหามาจาก http://www.ksp.or.th/mainpage/index.php

คุรุสภา
128/1 ถนนราชสีมา เขตดุสิต กรุงเทพฯ 10300
โทร 0-2280-6169
e-mail : webkuru@emisc.moe.go.th

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2004, 08:51:07 AM »

ถ้าผมไปขึ้นทางด่วนที่แจ้งวัฒนะ ผมวิ่งมาจากรังสิต ผมจะต้องมากลับรถเพื่อเลี้ยวเข้าถนนแจ้งวัฒนะตรงไหนครับ แล้วก่อนถึงที่กลับรถจะต้องวิ่งเลนไหน

- มาจากรังสิตถึงแยกหลักสี่ ให้ตรงไปประมาณ 1 กม. (ระวังวิ่งเลย) หากวิ่งเลนทางด่วนให้ชิดซ้าย หากเลนคู่ขนานให้ชิดขวา จะมีทางเบี่ยงเพื่อขึ้นสะพานกลับรถ เพื่อเลี้ยวซ้ายไป ถ.แจ้งวัฒนะ

หากไปลงที่ยมราชผมจะต้องเลี้ยวขวาเพื่อเข้าถนนพิษณุโลกใช่ไหมครับ เพราะช่วงลงจากทางด่วนในแผนที่เป็น 3 แยก ต้องชิดเลนไหนครับ

-ลงยมราชให้เข้าถนนเส้นกลาง (ซ้ายไปหลานหลวง /ขวาไปสวรรคโลก) จุดสังเกตคือผ่าน รพ.มิชชันทางซ้ายมือ วิ่งตรงขึ้นไปจนตัด ถ.ราชดำเนิน (ขวามือจะเห็นพระรูป ร.5) เลยไปจนถึงทางแยกตัด ถ.ราชสีมา ให้เลี้ยวซ้าย ถึงที่หมายพอดี..... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2004, 08:54:30 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2004, 01:56:00 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

คิดว่าคงจะต้องลองดูสักครั้งครับ  เพราะถ้าไม่ขับเข้าไปเองสักทีก็คงไม่รู้สักทีเหมือนกัน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์