เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:28:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสำรวจข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 10557 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:57:52 PM »

พี่แก้วครับ ถ้าเมื่อไหร่รู้สึกว่า Linn เกะกะบ้านรบกวนบอกผมด้วยนะครับ
ตอนเด็กๆอยากได้ไม่มีตังค์ซื้อ ตอนที่พอมีปัญญาซื้อ หาคนขายไม่ได้แล้วละครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:27:35 AM »

พี่แก้วครับ ถ้าเมื่อไหร่รู้สึกว่า Linn เกะกะบ้านรบกวนบอกผมด้วยนะครับ
ตอนเด็กๆอยากได้ไม่มีตังค์ซื้อ ตอนที่พอมีปัญญาซื้อ หาคนขายไม่ได้แล้วละครับ

...Linn Sondek LP12

...เอเย่นต์ลินน์ในไทย

DECO 2000 CO. LIMITED
Room #301 Siam Discovery Center
989 Rama 1 Road
Phatumwan
10330
Bangkok

Tel: (662) 658 0310-1
Fax: (662) 255 3934
Email: deco@loxinfo.co.th

ข้อมูลจากที่นี่ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:52:04 AM »

ผมชอบแบบ จั๊บฉ่าย  ฟังทุกแนวที่เห็นว่าเพราะ  ลูกทุ่งก็ชอบ  แต่เพลงสตริงยอดนิยมผมจะตามไม่ทัน คือชาวบ้านเลิกฮิต แล้ว ผมเพิ่งจะได้ยิน    Tongue

เพลงไทยเดิมก็ชอบ  ชอบ ต้นวรเชษฐ์   ลาวเจริญศรี  ...หรือเพลงพื้นเมือง แบบ น้อยใจยา ก็ชอบ

ที่ชอบมาก ก็เพลงฝรั่งเก่าๆครับ  เพลงช้า ยุค 40 ,50  เพลงละติน หรือ อิตาเลียน ก็ชอบ ไม่มีความรู้เรื่องเพลงเลย  ภาษาอังกฤษก็ F ตลอด สมัยทำงานใน กทม. จะเปิดวิทยุ หาเพลงแนวนี้ฟังประจำ  มักออกอากาศช่วงเช้ามืด  ต้นฉบับเป็น โมโน    สาเหตุที่ชอบเพราะเป็นคนชอบดูหนัง และในหนังจะเอาเพลงเก่า มาเป็นเพลงประกอบ  ฟังแล้วติดใจ  Smiley

น้องชายเคยเอาเพลงกรีก เพลงตูรกี มาให้ฟัง ก็เพราะดี   เพลงกล่อมลูก ของฮังกาเรี่ยน (เคยใช้ประกอบหนัง) ฟังดูก็ชอบ

เพลงจีน เติ้งลีจวิน  ก็ฟัง ยุค "ที่รักอย่าจากฉันไป"

เครื่องเสียง เอาที่ถูกๆ ใช้ง่าย ส่วนใหญ่เป็นของสมนาคุณ ได้มาฟรี  Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:59:36 AM »

...Linn Sondek LP12

...ไปอุดรคราวหน้า ขอไปฟังเสียงแบบ  Analog ผ่าน Linn LP 12 เป็นบุญหูหน่อยเด้อ...พี่แก้ว... จูบบบบ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 10:04:26 AM »

สำหรับผมแล้ว คือ ฟังแนวเดียวกับพี่ปืนกลครับ คือนุ่มๆใสๆ แบบ Hardcore วง limp bizkit
korn slipknot อะไรแบบเนี้ยๆ ฟังเพลงแรงๆไม่ได้ครับมันบาดหู  อายจัง Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 10:10:40 AM »

เพลงสากลยุค 70-80 ................เพลงไทย ก็ยุค80-90 เหมือนกัน 

แบบชอบรวมๆกันไป แล้วแต่อารมณ์.....บางทีก็ฟัง Rock เก่าๆบ้าง

ลอกเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 11:56:18 AM »

จำได้ว่าลินน์ เมื่อก่อนขายโดยอัศวโสภณ เจ้าเดียวกับลำโพง Bose ไม่ใช่หรือครับ ?
ถึงแซวพี่ coda ว่าซื้อทั้งชุดจากบริษัทเดียวกันเลย

sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:41:00 PM »

ผมชอบ วินัย พันธุรักษ์   ธานินท์   สุเทพ หรือรุ่นนี้แหละ
เครื่องเสียงซ่อมได้ทุกชนิด ทั้งทรานซิสเตอร์  หลอด  มอสเฟส และไอซี
แต่ตอนนี้ใช้ลำโพง aeeG sound เสียงใช้ AC 97
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 12:46:39 PM »

จำได้ว่าลินน์ เมื่อก่อนขายโดยอัศวโสภณ เจ้าเดียวกับลำโพง Bose ไม่ใช่หรือครับ ?
ถึงแซวพี่ coda ว่าซื้อทั้งชุดจากบริษัทเดียวกันเลย

...อ้ะ ใช่ครับคุณอ๋อง  Wink พอดีมีเอเย่นต์ที่อุดรครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:00:50 PM »

สำหรับผมแล้ว คือ ฟังแนวเดียวกับพี่ปืนกลครับ คือนุ่มๆใสๆ แบบ Hardcore
hardcore นี่มันแนวเพลงเหรอ ?? งง..
บ่นเรื่อง Rotel ต่ออีกหน่อยครับ ของผมที่พังเร็วเพราะผลิตจาก รง.ไต้หวัน เครื่องยี่ห้อนี้เน้นให้เป็นไฮไฟ ราคาประหยัด เบสจะบางไปนิด เสียงกลางออกมากเหมาะกับคนที่ชอบฟังเสียงร้อง ผมว่า บ.โพล่าคอมเมอร์สมันไม่ทำตลาดเท่าที่ควรจึงไม่ซ่อมให้ผม แต่เซลล์มันมาตื้อจะให้ผมซื้อเครื่องรุ่นใหม่โดยจะลดราคาให้..เข็ดแล้วจ้า..ผมพยายามฟังให้เป็นปรากฏว่าฟังยังไงก็ไม่เคยเห็นวงสักที จึงคิดว่าไม่น่าไปลงทุนกับมันมากนักไอ้เรื่องเครื่องเสียงนี่ อีกอย่างแผ่นคุณภาพดีนั้นหาซื้อยากมาก เพลงไทยเดิมอย่างวงฟองน้ำนี่อย่าไปหา แผ่นคุณภาพจริง ๆ ต้อง เชฟฟิลด์แล็บ แผ่นละ 800 ต้องสั่ง ต่าง จว.ไม่มีหรอก     
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:42:53 PM »

ผมมี Rotel รุ่น RA870 อยู่ตัว  ไม่ได้เปิดนานแล้วเพราะความสดใสหายากมาก อย่างคุณ poe ว่า
ต้องเลือกลำโพงน่าดู เช่น พวก Roger   
เพิ่งทราบวันนี้เอง ว่าผลิตจากไต้หวัน  .....นึกว่าจากอังกฤษ

poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 04:52:55 PM »

วงจรโรเทล ดีไซน์ที่อังกฤษแต่โรงงานอยู่หลายที่เช่น ไต้หวัน(โรเทล อิเลคทรอนิคส์) ญี่ปุ่น(โรเทล เจแพน) อังกฤษ (โรเทล ยูเค.) รง.ไต้หวันผลิตรุ่นพื้น ๆ ถ้าตัวที่เกรดสูงระดับ top of the line มักจะออกจาก รง.ญี่ปุ่นซึ่งราคาไม่ค่อยถูก ตัวที่ออกจากไต้หวันไม่เคยบอกว่า เมด อินไต้หวัน ที่ข้างกล่องมีบรู๊ฟมาร์คของโรเทล เจแพน ผมเข้าใจว่าพอผลิตเสร็จต้องส่งไปเทสต์คุณภาพที่ญี่ปุ่นก่อนส่งออกจำหน่าย ยี่ห้ออื่น เช่น nad ก็มีโรงงานในมาเลเซีย และจีนแดง ยังขายดีจะตาย  โรเทลที่ออกจาก รง.ไต้หวันจะใช้วัสดุไม่ดีนะผมว่า เช่น เฟืองขับเทปเดคเป็นพลาสติค แทนที่จะเป็นโลหะ พอใช้ไป ๆ มันหมดอายุนี่แตก 2 ซีกเลย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 05:08:20 PM »

Grin สำหรับผู้ที่สนใจเครื่องเสียง บางอย่างหายากติดต่อผมได้นะครับ พอดีรู้จักพี่คนหนึ่งที่เป็นตัวแทนของหลายบริษัทอยู่ และบางทีก็มีของดีราคาไม่ผ่านบริษัทมาบ่อย ๆ ครับ Grin

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 05:34:19 PM »

ผมฟังเพลงได้ทุกแนวครับ ขึ้นอยู่กับอารมณ์ แต่ที่นิยมมากก็พวก Easy Listening ถ้าเรื่องเครื่องเสียงนี้ ขอเป็น BOSE.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์