เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:38:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 45 วัน...นานเกินไปไหมกับลายเซ็นต์คนๆเดียว  (อ่าน 2561 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 02:54:44 PM »

เมื่อวานไปศูนย์บริการประชาชนมาครับ   นำน้องนุชสุดท้องไปตัดยอด จำหน่ายทะเบียนออกจาก  กทม.   เพื่อมาขึ้นทะเบียนต่อไป ณ ท้องที่ ที่ผมอยู่

ดำเนินการเสร็จทุกขั้นตอนทั้งด้านเอกสาร และการตรวจปืน  เรียบร้อยดี  ไม่มีปัญหา  เหลือเพียงใบตัดยอดที่ต้องถือไปที่อำเภอเพียงใบเดียวที่ยังไม่ได้  เพราะต้องรอลายเซ็นต์  (ซึ่งปกติ  ไปถึง จ.น่าน  ก็วันเดียวถือกลับมาเลย  จังหวัดอื่นๆ ที่เคยไปตัดยอด ก็เหมือนกัน)

ผมก็ไม่ว่าอะไร จึงถามไปว่ากี่วันหล่ะครับ  (เพราะไม่มีประสบการณืใน กทม.)  คำตอบที่ได้คือ   อีก  45  วัน

โห...  ของผมไม่ได้ต้องพิจารณาอะไรแล้วนะ ทุกอย่างเรียบร้อยหมด  แค่ลายเซ็นต์อย่างเดียว รอ 45 วัน  ท่านผู้ยิ่งใหญ่  ท่านทำให้ลายเซ็นต์ตัวเอง  ดูมีค่าเกินไปหรือปล่าวเนี่ย

จึงขอถามจากผู้มีประสบการณ์  ว่านานไปมั๊ย  ถ้าเป็นเรื่องปกติ  ผมจะได้ทำใจร่มๆรอ

ขอบคุณครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:07:52 PM »

นานจังเลยครับ บ้านผมช้าสุดไม่เกิน 2 อาทิตย์

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:13:05 PM »

ช้ามากถึงมากๆ สำหรับใบตัดยอด ปกติถ้าเอกสารครบ นายอยู่ วันเดียว แต่ก็ไม่เคยเกิน 3 วันครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:17:34 PM »

ผมว่าอยู่ที่ปริมาณงานเป็นหลักครับ เราอาจคิดว่าแค่พิมพ์เอกสาร เดิน และเสนอเซ็นต์ ไม่น่าจะนาน
แต่ขั้นตอนปฎิบัติรวมถึงจำนวนของผู้มาติดต่อ และคุณภาพการทำงานของบุคลากรในหน่วยงานมากกว่า

ใจเย็นๆครับ เราน่าจะคุ้นเคยกับการทำงานของระบบราชการไทยมานานแล้ว ปัจจุบันถึงพัฒนาปรับปรุงแล้ว
แต่ความฝังใจมันเรื้อรังติดตามมาเป็นโรคติดต่อที่รักษาไม่หายขาดทำให้พัฒนาไปได้ไม่ไกลนัก

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:20:12 PM »

ผู้กองไม่บอกละว่าถ้านานขนาดนั้นเอามาเดี๋ยวเซนเอง ก็ได้  ....... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:32:39 PM »

...ถ้าไม่มีกระทู้นี้ผมคงจะลืมส่งเอกสารไปตัดยอดปืนที่เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ  เก็บไว้ในกระเป๋าเอกสาร  หิ้วไปหิ้วมาตั้งแต่วันจันทร์  Cheesy

...ขอบคุณน้องต่อครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:35:59 PM »

ผมก็ทิ้งไว้นานแล้วเหมือนกันครับ  จน ป.3  จะหมด  8 ก.ค.   เลยรีบไปตัดอก

ไม่แน่ใจว่าถ้านานขนาด 45 วันอย่างนั้น   เลยวันหมดอายุใน ป.3   มีผลอะไรหรือเปล่า  ในกรณีเรื่องอยู่ระหว่างดำเนินการ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:39:49 PM »

...ถ้าไม่มีกระทู้นี้ผมคงจะลืมส่งเอกสารไปตัดยอดปืนที่เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ เก็บไว้ในกระเป๋าเอกสาร หิ้วไปหิ้วมาตั้งแต่วันจันทร์ Cheesy

...ขอบคุณน้องต่อครับ Grin
การตัดยอดเอกสารไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไร ก่อนออกจากบ้านคุณโคด้าวางใว้ที่โต๊ะอาหารที่บ้านก็ได้ครับ
คุณโคด้าไม่อยู่แม่บ้านคงช่วยจัดการตัดให้เรียบร้อย
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:40:58 PM »

ไม่อยากวิจารณ์ เผื่อท่านแอบมาอ่าน เพราะผม กำลังจะยื่นขอกระบอกใหม่ .. เดี๋ยว อด
เอาเป็นว่า ของผมกระบอกที่แล้ว ตั้งแต่เริ่มยื่นเรื่อง จนได้รับ ป.4   รวมเบ็ดเสร็จ 3 เดือนกับ 28 วัน ( วังไชยานะ ก๊าบ) น้ำลายหก น้ำลายหก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 03:51:01 PM »

...ถ้าไม่มีกระทู้นี้ผมคงจะลืมส่งเอกสารไปตัดยอดปืนที่เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ เก็บไว้ในกระเป๋าเอกสาร หิ้วไปหิ้วมาตั้งแต่วันจันทร์ Cheesy

...ขอบคุณน้องต่อครับ Grin
การตัดยอดเอกสารไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไร ก่อนออกจากบ้านคุณโคด้าวางใว้ที่โต๊ะอาหารที่บ้านก็ได้ครับ
คุณโคด้าไม่อยู่แม่บ้านคงช่วยจัดการตัดให้เรียบร้อย

...แม่บ้านไม่สนใจครับ  อย่างมากก็พูดว่า "อีกแล้วหรือ?" ผมก็ตอบว่า "อืมม์ มีอะไรหรือเปล่า?" อิอิ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 04:07:08 PM »

อู๊ย โลโก้นั่งโชว์หน้าหล่อเลยนะท่านผู้กองสยิว/ฉลามวัยสะรุ่น อิ อิ

ไม่รู้คับขั้นตอนตัดยอดเนื่ย แต่เคยรอ ป.3 นาน 4-5 เดือน รออะไรๆ คงใกล้เคียงกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 04:18:19 PM »

น่าเบื่อแทนครับ  Embarrassed

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 04:21:38 PM »

นี่ถ้าผมใกล้ๆ น่ะ จะเซ็นต์แทนให้เลย.. Grin Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 04:47:43 PM »

Smiley  มันน่าด่า ให้สาสม  ทำงานอย่างนี้หรอ? 

Coolเดี๋ยวผมย้ายออกจาก กทม. ไปอยู่ ตจว. ดีกว่า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 04:53:47 PM »

ต้องรอนานขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย
ผมกำลังจะขึ้นไปตัดยอดกระบอกใหม่อยู่พอดี
รอนานขนาดนี้ เซ็งเลย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์