เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160014 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:23:54 AM »

มานั่งรอหน้าห้องเรียน รออาจารย์มาเปิดห้องครับ  Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:06:37 PM »

มานั่งรอหน้าห้องเรียน รออาจารย์มาเปิดห้องครับ  Grin Grin Grin

ตกใจ ตกใจ...โอ้..โห..ผมเขียนมาค่อนข้างเร็วแล้วเพราะกว่าคุณจะไปศึกษาและลองดู ผมเชื่อว่ามันไม่เร็วมากนัก...ใจเย็นๆครับ Grin Grin Grin

wut3572006
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:46:54 PM »

เป็นบทความที่มีประโยชน์กับคนที่คิดจะเข้ามาสู่กีฬายิงปืนอย่างผมมากๆครับขอบคุณพี่มาก ผมได้แต่ติดตามข่าวจากหนังสืออาวุธปืนเท่านั้น ไม่รู้ว่าที่พี่ๆยิงได้เร็วและแม่นยำต้องมีเทคนิคและการฝึกกันอย่างไรขอถามนะครับ การกริปปืนดีต้องทำอย่างไรควรออกแรงที่นิ้วไหน การเหนี่ยวไกดีต้องฝึกอย่างไร ผมยิงไวๆจะเป็นขย้ำปืนซะส่วนใหญ่ครับแล้วการมองศูนณ์หน้าอย่างเดียวจะทำให้ยิงต้องจุดที่ต้องการได้อย่างไรในเมื่อศูนณ์หลังไม่ขนานกันมีเทคนิคต้องฝึกอย่างไรบ้างครับ ขอรบกวนพี่วรกฤษด้วยครับ อีกอย่างผมขอเป็นกำลังใจให้พี่เขียนบทความนี้ให้จบนะครับผมจะติดตามอ่านและขอนับถือน้ำใจที่พี่เสียสละเวลาเพื่อสอนน้องใหม่อย่างผมครับหวังว่าอนาคตผมขอให้พี่เป็นครูที่สอนผมด้วยครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เตรียมพร้อมตั้งแต่วันนี้ พรุ่งนี้อาจไม่มีเวลาให้เตรียม
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:54:54 PM »

สำหรับ SP-01 Shadow ..... มีร้านไหนสั่งเข้ามาบ้างครับ.....แล้วราคาแตกต่างจากตัวธรรมดา มากน้อยแค่ไหน......รบกวนพี่ๆด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 01:46:46 PM »

เป็นบทความที่มีประโยชน์กับคนที่คิดจะเข้ามาสู่กีฬายิงปืนอย่างผมมากๆครับขอบคุณพี่มาก ผมได้แต่ติดตามข่าวจากหนังสืออาวุธปืนเท่านั้น ไม่รู้ว่าที่พี่ๆยิงได้เร็วและแม่นยำต้องมีเทคนิคและการฝึกกันอย่างไรขอถามนะครับ การกริปปืนดีต้องทำอย่างไรควรออกแรงที่นิ้วไหน การเหนี่ยวไกดีต้องฝึกอย่างไร ผมยิงไวๆจะเป็นขย้ำปืนซะส่วนใหญ่ครับแล้วการมองศูนณ์หน้าอย่างเดียวจะทำให้ยิงต้องจุดที่ต้องการได้อย่างไรในเมื่อศูนณ์หลังไม่ขนานกันมีเทคนิคต้องฝึกอย่างไรบ้างครับ ขอรบกวนพี่วรกฤษด้วยครับ อีกอย่างผมขอเป็นกำลังใจให้พี่เขียนบทความนี้ให้จบนะครับผมจะติดตามอ่านและขอนับถือน้ำใจที่พี่เสียสละเวลาเพื่อสอนน้องใหม่อย่างผมครับหวังว่าอนาคตผมขอให้พี่เป็นครูที่สอนผมด้วยครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ลองกลับไปอ่านตั้งแต่หน้าแรกมาเลยครับ...ผมเขียนไว้ให้แล้วในทุกคำถามที่ถามมา...ถ้าอ่านหมดแล้วมีคำถามค่อยกลับมาถามใหม่นะครับ...... Grin Grin Grin

สำหรับ SP-01 Shadow ..... มีร้านไหนสั่งเข้ามาบ้างครับ.....แล้วราคาแตกต่างจากตัวธรรมดา มากน้อยแค่ไหน......รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ต้องขอโทษนะครับที่ผมเองก็ไม่ทราบ...แต่คิดว่าเดี๋ยวคงมีเพื่อนๆที่ยิงไอพีมาตอบให้ครับ ถ้ายังไม่มีเดี๋ยวผมจะพยายามหาคำตอบมาให้ครับ.... Grin Grin Grin

ขอทำความเข้าใจอีกครั้งนะครับว่า......บทความนี้ไม่ได้ต้องการโคลนคุณให้เหมือนสิ่งที่ผมทำและเขียน อีกทั้งไม่ใช่สูตรสำเร็จที่จะทำให้คุณเก่ง...เก่งไม่เก่งอยู่ที่ตัวคุณเองครับ บทความนี้เป็นเพียงพื้นฐานที่จะให้คุณมีแนวทางในการเริ่มต้นฝึกด้วยตนเองก่อนที่คุณจะพบคนที่จะสอนคุณนะครับ.... Grin Grin Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 07:36:29 PM »

...เท่าที่ทราบ  ยังไม่มีร้านใดสั่งเข้ามาครับ  และอาจไม่จำเป็นต้องสั่ง  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:17:14 AM »

ช่วยด้วยครับ.....sp-01 ขาดตลาด......โทรไปร้านใหนก็ไม่มีของ.......อย่างเร็วที่สุดน่าจะต้องรอถึงเดือนตุลาคมครับ

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:09:23 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อ่านใหม่นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 05:48:57 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อ่านใหม่นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Grin Grin Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 02:56:07 AM »

Grin วันนี้โดนอาจารย์ยำ ยิงไม่ได้เรื่องเลยผม อ่อนซ้อม Grin

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:34:09 PM »

Grin วันนี้โดนอาจารย์ยำ ยิงไม่ได้เรื่องเลยผม อ่อนซ้อม Grin
อ่อนซ้อมรักไปหน่อย น้องน้อยเค้าจึงเปลี่ยนไป อ่อนซ้อมใจ ร่างกายรักจึงอ่อนแอ หลงรัก หลงรัก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:59:47 PM »

อ่อนซ้อมรักไปหน่อย น้องน้อยเค้าจึงเปลี่ยนไป อ่อนซ้อมใจ ร่างกายรักจึงอ่อนแอ หลงรัก หลงรัก

Grin ตั้งแต่เมื่อวานเลยต้องซ้อมอยู่บ้าน มือระบมหมดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดำ111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:38:57 PM »

ช่วยด้วยครับ.....sp-01 ขาดตลาด......โทรไปร้านใหนก็ไม่มีของ.......อย่างเร็วที่สุดน่าจะต้องรอถึงเดือนตุลาคมครับ
ลองดูร้านโยธินครับเมื่อวานผมโทรให้เพื่อนมีว่างอยู่1ตัวแต่เพื่อนสละสิทธิ์
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 04:30:37 PM »

กำลังศึกษาครับ Grinคุณนกไฟ ,คุณวรกฤษ พอจะมีตัวอย่างการกริปปืน สัก๒ -๓ ตัวอย่างไหมครับ  Grinพอดีผมอ่านแล้วนึกภาพไม่ออกเกี่ยวกับ นิ้วโป้งมือขวาที่ใช้กดมือซ้ายอีกทีครับ  Grinจะได้ฝึกที่บ้านก่อนครับแล้วค่อยไปเจอตัวจริงอีกทีครับ  Grin...................ขอบคุณครับ Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 06:20:06 PM »

Huh Huh Huh  โอ้โห จะไปถึง สวิงแล้วครับ  Huh Huh Huh เป้าเรียงระนาบเดียวกัน 3 เป้ายังสอบไม่ผ่านเลยครับ  Shocked Shocked Shocked เดินก็ยังไม่ได้หัดเลยครับ ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆหัดไปทีละอย่างก็ได้ เดี๋ยวบ้านพังเพราะเสาไม่ดีอย่างท่านอาจารย์นกไฟคอยเตือนอยู่เสมอๆครับ ใครลองบทเรียนอื่นๆแล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ส่วนผมขอกลับไป กริ๊ป ยืน วาดเป้า ก่อนดีกว่าครับ  Grin Grin Grin     บทเรียนเริ่มห่างแล้วครับ ท่าน vfom ช่วยรวบได้มั้ยครับ พระอาจารย์คงไม่ว่าอะไรนะครับ  หลงรัก หลงรัก

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 62
  พิมพ์