เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:15:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159808 ครั้ง)
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #300 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 11:17:35 AM »

พี่ครับขอทราบวิธีพกแม็กสำรองครับ

ว่าพกแล้วหันด้านหัวกระสุนไปด้านหน้าหรือด้านหลังครับ

แล้ววิธีเปลี่ยนแม็ก มีวิธีอย่างไร ท่าทางอย่างไรครับ  และท่าจับแม็กด้วยครับ
ถึงจะเปลี่ยนได้เร็วครับ

ขอบคุณครับ  Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #301 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 05:07:27 PM »

พี่ครับขอทราบวิธีพกแม็กสำรองครับ
ว่าพกแล้วหันด้านหัวกระสุนไปด้านหน้าหรือด้านหลังครับ
แล้ววิธีเปลี่ยนแม็ก มีวิธีอย่างไร ท่าทางอย่างไรครับ  และท่าจับแม็กด้วยครับ

...เสียบแม๊กให้ทิศทางหัวกระสุนไปด้านหน้าครับ 

...เวลาจะเปลี่ยนแม๊ก  แบบที่ผมทำ  แยกเป็นขั้นตอนนะครับ (ถนัดขวา)
นิ้วโป้งขวามือขวากดปุ่มปลดแม๊ก  ปืนอยู่ในระดับ high-ready
เอียงปืนนิดๆ ให้องศาด้ามตรงกับองศาที่จะเสียบแม๊ก  สายตาอยู่ที่บ่อแม๊ก
ขณะเดียวกัน  มือซ้ายคว้าแม๊ก  เวลาจับก็ชี้นิ้วชี้ไว้ครับ  ให้ปลายนิ้วชี้จรดหรือเกือบๆ จรด ปลายแม๊ก
เสียบแม๊กเข้าโครงปืน  โดยใช้นิ้วชี้ซ้ายเป็นไกด์
ส้นมือซ้ายกระแทกแม๊กเข้าบ่อเน้นๆ
มือซ้ายกระแทกแล้วเลยไปสู่กริ๊พปกติในท่าิ high-ready
ดันปืนสู่เป้า  Cheesy

...ถ้าไม่ถูกต้อง  นิมนต์พระอาจารย์ของผมแก้ไขเพิ่มเติมครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2006, 05:09:14 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #302 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 09:01:08 PM »

ก่อนอื่นขอถามว่าปืนแถวเดี่ยวหรือแถวคู่ครับ...ปืนศูนย์เปิดหรือติดกล้องครับ...แถวคู่ง่ายกว่าแถวเดี่ยวมากครับ ขั้นตอนคล้ายแต่ไม่เหมือนครับ....ที่ถามเดี๋ยวจะได้หารูปมาลงให้เพื่อเข้าใจง่ายๆครับ Grin Grin

George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #303 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 01:04:01 AM »

ขอรบกวนทั้งแถวเดี่ยว และแถวคู่เลยครับ

เพราะผมมี 1991 กับ G19 อย่างละ 1 ครับ

เป็นศูนย์เปิดครับ

ตอนนี้ก็กำลังรอท่านอาจารย์นกไฟ เปิดภาคปฏิบัติรุ่นใหม่อยู่ครับจะเอา G19 ไปร่วมฝึกด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #304 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 07:34:17 PM »

ขอรบกวนทั้งแถวเดี่ยว และแถวคู่เลยครับ

เพราะผมมี 1991 กับ G19 อย่างละ 1 ครับ

ตอนนี้ก็กำลังรอท่านอาจารย์นกไฟ เปิดภาคปฏิบัติรุ่นใหม่อยู่ครับจะเอา G19 ไปร่วมฝึกด้วยครับ

เดี๋ยวขอจบแมทช์ใหญ่ปลายปีก่อนครับ จะหาเวลามาจัดอบรมอีกรอบ แต่จะจำกัดจำนวนหน่อยเพื่อให้ได้ประโยชน์กับคนที่เสียเวลามาอย่างเต็มที่ครับ..คราวนี้มีพรรคพวกมาช่วยจะง่ายขึ้นอีกมาก ช่วยดูกันคนต่อคนเลยครับ.
ผมรบกวนนิดครับ...ผู้ที่สนใจรบกวนลงชื่อพร้อมอาชีพที่ทำอยู่ด้วยครับ.

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #305 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 09:18:38 PM »

มีแต่แถวคู่ครับไปเจอมาเอามาฝากให้ดู อันแรกใส่ธรรมดา

http://video.tinypic.com/player.php?v=2dkwwgo

อันนี้ใส่ไม่มอง Grin  ดูแล้วค่อยๆทำตามนะครับ

http://video.tinypic.com/player.php?v=44tvns9
เจ๋ง.......... Cheesy ทำไงหว่า... ตกใจ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #306 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2006, 11:04:17 PM »

มีแต่แถวคู่ครับไปเจอมาเอามาฝากให้ดู อันแรกใส่ธรรมดา

http://video.tinypic.com/player.php?v=2dkwwgo

อันนี้ใส่ไม่มอง Grin  ดูแล้วค่อยๆทำตามนะครับ

http://video.tinypic.com/player.php?v=44tvns9

เร็วจนดูแทบไม่ทันเลยครับ  ไม่เห็นการวางมือเวลาจับแม็กเลย

เดี๋ยวขอจบแมทช์ใหญ่ปลายปีก่อนครับ จะหาเวลามาจัดอบรมอีกรอบ แต่จะจำกัดจำนวนหน่อยเพื่อให้ได้ประโยชน์กับคนที่เสียเวลามาอย่างเต็มที่ครับ..คราวนี้มีพรรคพวกมาช่วยจะง่ายขึ้นอีกมาก ช่วยดูกันคนต่อคนเลยครับ.
ผมรบกวนนิดครับ...ผู้ที่สนใจรบกวนลงชื่อพร้อมอาชีพที่ทำอยู่ด้วยครับ.

ขอลงชื่อเอาไว้เลยนะครับ
ชื่อ George   อาชีพ รับราชการ  ครับผม
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #307 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 10:49:48 AM »

เจ๋ง.......... Cheesy ทำไงหว่า... ตกใจ

ไม่ยากเลยพี่..ทำให้ถูกวิธีและซ้อมแห้งบ่อยๆ...พอมือมันจำ กล้ามเนื้อมันจำก็จะทำได้เองครับ..ซ้อมให้ลื่นแล้วจะเร็ว ถ้าซ้อมให้เร็วแล้วจะช้าครับเพราะมันไม่ลื่น

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #308 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 10:50:41 AM »

ขอลงชื่อเอาไว้เลยนะครับ
ชื่อ George   อาชีพ รับราชการ  ครับผม

ครับ..เดี๋ยวจะนัดวันอีกทีครับ... Grin Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #309 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 11:42:03 AM »

"It is never too late to be what you might have been."

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #310 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:57:46 PM »

"It is never too late to be what you might have been."

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น

Grin Grin แปลได้ด้วย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #311 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 10:03:45 PM »

เห็นคำว่า "สาย"...แล้วแสลงใจ  Undecided

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #312 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 10:29:06 PM »

เห็นคำว่า "สาย"...แล้วแสลงใจ Undecided

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #313 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 11:11:53 PM »

เห็นคำว่า "สาย"...แล้วแสลงใจ  Undecided

หัวเราะร่าน้ำตาริน ถอน....ขอเปลี่ยนเป็น "ช้า" แทนละกันครับ Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #314 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 10:36:26 AM »

ผม ขอร่วม อบรม การยิง IPSC ด้วยนะครับ ผม ชื่อ เอก ครับ เป็น วิศวกร ครับ  อยากเจอ ตัวจริง พวกพี่ๆ แล้วก็ อ.นกไฟ มากๆ ครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 62
  พิมพ์