เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:22:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160054 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #405 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 04:57:23 PM »

น่าจะกลับมาแล้ว :Smiley Grin Grin

http://video.tinypic.com/player.php?v=2pz9u8z
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #406 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:41:12 PM »

ค่าใช้จ่ายมีอะไรบ้าง ค่าสมัครไม่มี มีแต่ค่ากระสุนในการฝึกซ้อม ใช่หรือไม่

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #407 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:54:22 PM »

ค่าใช้จ่ายมีอะไรบ้าง ค่าสมัครไม่มี มีแต่ค่ากระสุนในการฝึกซ้อม ใช่หรือไม่

...คำตอบครับ  Grin

ขอยืนยันอีกครั้งนะครับว่า..ค่าใช้จ่ายของผู้ที่เข้าร่วมจะมีแค่...เป้า และ Sticker ที่ซ่อมเป้า,กระสุน,น้ำดื่มและค่าอาหารของตนเองเท่านั้นนะครับ...ผมหวังว่าจะมีดาวนักกีฬา IPSC ให้กับสมาคมเท่านั้นแต่ไม่ใช่ข้อผูกมัดนะครับ...แค่ความหวังครับ Grin Grin Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #408 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:11:58 PM »

ขอบคุณคงได้พบกันวันเสาร์นี้ ร่วมฝึกด้วยคนครับ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #409 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:32:49 PM »

สนในครับผม...อยากขอรบกวนพี่ๆทีม Pheonix ขอเข้าอบรมด้วยครับผม Grin แต่ไม่ทราบว่า ขอไปเรียนแค่วันเสาร์วันเดียวได้ไหมครับ เพราะวันอาทิตย์ต้องเดินทางไปทำเรื่องโอนปืนครับผม Undecided

นายจินตา <Jinta> : สุทธิพล
อาชีพ : ลูกจ้าง
ปืน : Glock ๑๙

ขอบคุณมากครับผม
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #410 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 11:10:18 PM »

พี่ครับ สนามพัน.๑ร.อ. เมื่อเข้าประตูแล้วด้านซ้ายจะมีกองรักษาการณ์อยู่พอผ่านเข้าไปแล้วเลี้ยวซ้ายสนามอยู่ซ้ายมือใช่หรือป่าวครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #411 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:45:00 AM »

พี่ครับ สนามพัน.๑ร.อ. เมื่อเข้าประตูแล้วด้านซ้ายจะมีกองรักษาการณ์อยู่พอผ่านเข้าไปแล้วเลี้ยวซ้ายสนามอยู่ซ้ายมือใช่หรือป่าวครับ

ถูกต้องครับ
ประตูแรกนะครับ แต่ถ้าเข้าที่ประตูแรกไม่ทัน ก็เข้าทางประตู 2 แล้วขับรถย้อนกลับมาครับ
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #412 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 08:47:18 AM »

สนในครับผม...อยากขอรบกวนพี่ๆทีม Pheonix ขอเข้าอบรมด้วยครับผม Grin แต่ไม่ทราบว่า ขอไปเรียนแค่วันเสาร์วันเดียวได้ไหมครับ เพราะวันอาทิตย์ต้องเดินทางไปทำเรื่องโอนปืนครับผม Undecided

ว่างวันเดียวก็แนะนำกันวันเดียว...ถ้าชอบเราค่อยนัดกันใหม่ครับ..ได้เท่าไหร่เอาเท่านั้นครับ...ส่วนคนที่ว่าง 2 วันถ้าชอบก็ต่อกันอีกวัน...ถ้าไม่ชอบก็จบกันวันเดียว... Grin Grin Grin
อ้างถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2006, 08:50:05 AM โดย JLB » บันทึกการเข้า
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #413 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 09:57:31 AM »

ว่างวันเดียวก็แนะนำกันวันเดียว...ถ้าชอบเราค่อยนัดกันใหม่ครับ..ได้เท่าไหร่เอาเท่านั้นครับ...ส่วนคนที่ว่าง 2 วันถ้าชอบก็ต่อกันอีกวัน...ถ้าไม่ชอบก็จบกันวันเดียว... Grin Grin Grin
อ้างถึง

ขอบคุณมากครับพี่ Grin Grin Grin ว่าแต่กระสุนขนาด ๙มม ที่สนามพอมีขายบ้างใช่ไหมครับ ผมมีกระสุนซ้อมอยู่บ้างแต่คงไม่พอยิงครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #414 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 10:06:40 AM »

อ้างถึง

ขอบคุณมากครับพี่ Grin Grin Grin ว่าแต่กระสุนขนาด ๙มม ที่สนามพอมีขายบ้างใช่ไหมครับ ผมมีกระสุนซ้อมอยู่บ้างแต่คงไม่พอยิงครับ

มีมากมายครับ ยิงจนเบื่อล่ะครับ Grin Grin ยินดีต้อนรับครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #415 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 10:09:21 AM »

เสาร์ 16/12/06  เวลา 10.00 น.  สนามพัน 1 รอ.
ยืนยันตามเวลาครับ

Safety  First
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #416 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 02:12:08 PM »

สติกเกอร์ ซ่อมเป้า เอาจากไหนอ่ะครับ  สนามมีขายมั้ยครับ หรือ ต้องไปหาซื้อเองก่อนไปครับ  ขอบคุณ ครับ
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #417 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 02:12:58 PM »

ขอถามทางหน่อย ครับ
ลงจาก ทางด่วนดินแดง เข้าคู่ขนาน ต้องเลย ถนนแยกที่เชื่อมพหลโยธิน
ไปอีก ไกลหรือไม่ ครับ ก่อนถึง มีจุดสังเกตุหรือไม่ครับ  (ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นครับ)

Safety  First
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #418 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 03:40:33 PM »

สติกเกอร์ ซ่อมเป้า เอาจากไหนอ่ะครับ  สนามมีขายมั้ยครับ หรือ ต้องไปหาซื้อเองก่อนไปครับ  ขอบคุณ ครับ

เดี๋ยวเตรียมไปให้ครับ

ขอถามทางหน่อย ครับ
ลงจาก ทางด่วนดินแดง เข้าคู่ขนาน ต้องเลย ถนนแยกที่เชื่อมพหลโยธิน
ไปอีก ไกลหรือไม่ ครับ ก่อนถึง มีจุดสังเกตุหรือไม่ครับ (ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นครับ)

ลงทางด่วนแล้ว วิ่งออกคู่ขนาน..เจอประตูแรกมีทหารยืนอยู่ก็เลี้ยวเข้าไปเลยครับ เลี้ยวแล้วข้างหน้ามีสนามบอลล์อยู่เลี้ยวซ้ายอีกที ประมาณ 100 เมตรจะมีป้ายสนามยิงปืนเล็กๆอยู่ครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #419 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2006, 04:07:30 PM »

โดยรวมๆตอนนี้มีผู้สนใจเข้าร่วมอบรมกี่คนแล้วครับ       ควรจะลิสท์รายชื่อให้คอนเฟิร์มกันอีกครั้ง เพื่อการเตรียมการต่างๆจะได้ลงตัวมากขึ้นน่ะครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 62
  พิมพ์