เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:16:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159837 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #525 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 01:00:01 PM »

ขอบคุณ เหล่าเสื้อดำ ทุกท่านครับ สำหรับ Squad 7
และคำแนะนำ ต่างๆ ตลอด ทุก Stage

เป็นอย่างไรบ้างครับคุณPramong และเพื่อนท่านอื่นๆกับการแข่งขันครั้งแรก...มาเล่าให้ฟังมั่งนะครับ อยากรู้.. อยากไปยิงด้วยจังแต่ต้องไปทำงานติดอยู่นอกประเทศไทย...เซ็งมั่กครับ Undecided

เมื่อคืนยังนอนฝึกสายตา ขยับลูกตาไปมาเหมือนที่พี่นกไฟแนะนำไว้จนเมื่อยลูกตาหลับไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #526 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 03:26:14 PM »

เป็นยังไงบ้างครับ ได้คะแนน เท่าไหร่ คิดยังไง ครับปรับไปคลาสไหนครับ พี่ๆ ที่ไปซ้อมด้วยกันใครไปยิงบ้าง ครับ  ผมเองตั้งใจว่าจะไปดู ยังอดเลย แฟนบอกว่าวันเกิดแม่เค้า เลยต้องไปบ้านเค้าครับ เลยไปไม่ได้ โธ่ แมทช์ แรกของผม แมทช์ สุดท้ายของปี อดซะแล้ว แต่แมทช์หน้า ต้องไปให้ได้ครับ  ต้องขอโทษพี่ๆ ด้วยที่บอกว่าจะไปแล้ว ไม่ได้ไปครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #527 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 03:31:51 PM »

พรุ่งนี้พี่ๆ เข้าไปเข้าไปซ้อมที่สนาม ร.๑ร.อ กันหรือป่าวครับ

บุคคลภายนอกงดใช้...เพราะนักศึกษาวิชาทหารใช้สนามครับ

รับทราบครับ

อาทิตย์นี้เต็มๆไม่ได้ไปซ้อมเลย สนามปิด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่เป็นไรเดี๋ยวเราไปซ้อมที่สนามฟาร์มจระเข้กันครับ วันอาทิตย์เค้าเปิด  Grin Grin Grin

8.30 เจอกันครับ เป้าไม่ต้องเอาไป เค้ามีให้ และอย่าลืมเอาตังไปจ่ายค่าสนามด้วย ซ้อมครั้งนี้แพงหน่อย 555555 หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

...ได้ข่าวว่าคุณวรกฤษยิงเหมือนซ้อมจริงๆ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #528 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 03:47:23 PM »

พรุ่งนี้พี่ๆ เข้าไปเข้าไปซ้อมที่สนาม ร.๑ร.อ กันหรือป่าวครับ

บุคคลภายนอกงดใช้...เพราะนักศึกษาวิชาทหารใช้สนามครับ

รับทราบครับ

อาทิตย์นี้เต็มๆไม่ได้ไปซ้อมเลย สนามปิด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่เป็นไรเดี๋ยวเราไปซ้อมที่สนามฟาร์มจระเข้กันครับ วันอาทิตย์เค้าเปิด  Grin Grin Grin

8.30 เจอกันครับ เป้าไม่ต้องเอาไป เค้ามีให้ และอย่าลืมเอาตังไปจ่ายค่าสนามด้วย ซ้อมครั้งนี้แพงหน่อย 555555 หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

...ได้ข่าวว่าคุณวรกฤษยิงเหมือนซ้อมจริงๆ  Grin Grin

555555555555 พี่แก้วครับผมบอกแล้วว่าไปซ้อม พอถึงสนามมันเลยคันไม่คันมือ ทั้งเดินทั้งวิ่ง ทั้งยิงมั่ว ใส่เอามันส์เข้าว่าครับ

สรุปๆๆ ตกอันดับรูดไปที่ 11 สุดท้ายในกลุ่มมือ M  คลาส แถม A B C U แซงไปหมด  555555555 ซ้อมแพง จังเลย 2,000

แต่ก็หนุกดี ได้รู้แล้วละว่า ซ้อมแบบนี้คิดคะแนนแล้ว ออกมาที่โหล่ 55555555555

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #529 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 03:50:02 PM »

ลืมบอกไป ภาพวีดีโอ ต่างๆ เดี๋ยวรอส่งมอบพี่ทิมเเล้วคงได้ดูกันครับ  Grin

หลักฐานคาหนังคาเขา เพียบ มิส ประกัน โพซิเจอร์ มันโชว์หมด เวรกำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #530 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 04:37:10 PM »

ได้แต่ไปเชียร์ครับ  แต่อยู่ไม่ทั้งวัน

ดูเพื่อนๆยิงแล้ว  คันไม้คันมือไปหมด

คราวหน้าคงต้องลงให้ได้  Smiley

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #531 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 04:50:45 PM »

ได้แต่ไปเชียร์ครับ  แต่อยู่ไม่ทั้งวัน

ดูเพื่อนๆยิงแล้ว  คันไม้คันมือไปหมด

คราวหน้าคงต้องลงให้ได้  Smiley

...มีโอกาสฝึกซ้อมและชมแม็ตช์การแข่งขันก่อนลงแข่งจริง  เป็นสิ่งที่ดีมากๆ ครับ   Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #532 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 06:51:38 PM »

ยินดีกับนักกีฬาใหม่ด้วยครับ...
ยิงจบสเตท...ชนะแล้วครับ
แมทซ์ต่อไป...สู้ต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2006, 07:38:59 PM โดย N@J@ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #533 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 07:04:43 PM »

นักกีฬาใหม่ที่เพิ่งลงถ้ายิงจบเรียบร้อย ไม่โดน DQ ก็ถือว่ามีชัยเรียบร้อยแล้วครับ...ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

รับทราบครับ

...ได้ข่าวว่าคุณวรกฤษยิงเหมือนซ้อมจริงๆ Grin Grin

คงยังติดมันส์ไม่หายครับพี่แก้ว..เลยปลดปล่อยจนเละเลย... Grin Grin Grin
ได้แต่ไปเชียร์ครับ แต่อยู่ไม่ทั้งวัน

ดูเพื่อนๆยิงแล้ว คันไม้คันมือไปหมด

คราวหน้าคงต้องลงให้ได้ Smiley

อย่าลืมฉีดวักซีนป้องกันติดเชื้ออย่างรุนแรงด้วยนะครับ.... Grin Grin Grin

George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #534 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 09:32:44 PM »

เสาร์ไหนผมว่าง จะขออนุญาติ ไปร่วมซ้อมกับพระอาจารย์ และเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะครับ

ตอนนี้ฝึก ดันปืน  เล็งเป้า ซ้ายขวา  เปลี่ยนแม็ก  ตามที่อาจารย์ให้การบ้านครับ  Smiley
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #535 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 01:16:18 AM »

ผมก็เสียดายครับที่ว่าจะไปลองยิงแต่ก็ไม่ได้ไปเพราะอุปกรณ์ขาดๆ เกินๆ และที่สำคัญยังไม่มั่นใจตัวเองเท่าไรกลัวว่าลงไปแล้วไปทำเปิ่นๆในสนามพี่ๆ ต้องวิ่งหนีกันกระเจิงแย่เลย Grin และก็จะต้องโดน RO พาไปกินไอติม หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยขออีก 1 เดือนทำความคุ้นเคยแล้วคงได้พบกับพี่ที่ฟาร์มเดือนกุมภาครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #536 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 01:54:22 AM »

Grin Grin Grin    Grin Cheesy Grin 

หลงรัก

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #537 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 11:10:05 AM »

ไปลง ครั้งแรก ก็ยังพะวง อยู่หลายเรื่อง ครับ เรื่องแรก ที่คิดถึง มากที่สุด คือ DQ
เรื่อง รองก็คือ ศูนย์ปืน   แต่พอ ได้เจอทีม และได้รับ คำแนะนำ ตลอด ทุก Stage
ก็เบา ตัวไปได้เยอะ ครับ   ทุก ๆ stage ที่ผ่านไป จะจำเหตุการณ์ ไม่ค่อยได้ ครับ
เหมือน เรายิง ด้วย การสั่งการ จากสมอง โดยตรง จบ  stage ยัง replay ไม่ได้เลย
ครับ ว่า จากตรงนี้ ไปตรงนั้น มันยังไงหว่า !!!!!    ยิงตัวประกันนี่มัน ยิงง่ายจริงๆ ครับ
ทีเป้าที่จะยิง กลับไม่โดน  จาก การจัด Ranking ทั้งหมด 35 คน ผมเป็น อันดับที่ 33
เกือบเป็น Boobee Maker ........ สิ่งที่ได้ จากสนามนี้ คือ ควบคุมตัวเองไม่ได้ยิงเร็วเกินไป
ยิงไม่ครบ เป้า และที่สำคัญที่สุด คือ Missing และยิงตัวประกัน ครับ 

ยิงให้ครบเป้า  ให้ได้คะแนน มากที่สุด ภายใต้เวลา ที่
เราควบคุมได้ เป็นสิ่งที่ดีที่สุด  ผมตั้ง Target ไว้ ในสนามครั้งหน้า ครับ 

วันเสาร์ที่ว่าง  ขอเข้าไปซ้อมด้วยครับ

ยินดีกับนักกีฬาใหม่ด้วยครับ...

Safety  First
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #538 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 03:58:02 PM »

ไปลง ครั้งแรก ก็ยังพะวง อยู่หลายเรื่อง ครับ เรื่องแรก ที่คิดถึง มากที่สุด คือ DQ
เรื่อง รองก็คือ ศูนย์ปืน   แต่พอ ได้เจอทีม และได้รับ คำแนะนำ ตลอด ทุก Stage
ก็เบา ตัวไปได้เยอะ ครับ   ทุก ๆ stage ที่ผ่านไป จะจำเหตุการณ์ ไม่ค่อยได้ ครับ
เหมือน เรายิง ด้วย การสั่งการ จากสมอง โดยตรง จบ  stage ยัง replay ไม่ได้เลย
ครับ ว่า จากตรงนี้ ไปตรงนั้น มันยังไงหว่า !!!!!    ยิงตัวประกันนี่มัน ยิงง่ายจริงๆ ครับ
ทีเป้าที่จะยิง กลับไม่โดน  จาก การจัด Ranking ทั้งหมด 35 คน ผมเป็น อันดับที่ 33
เกือบเป็น Boobee Maker ........ สิ่งที่ได้ จากสนามนี้ คือ ควบคุมตัวเองไม่ได้ยิงเร็วเกินไป
ยิงไม่ครบ เป้า และที่สำคัญที่สุด คือ Missing และยิงตัวประกัน ครับ 

ยิงให้ครบเป้า  ให้ได้คะแนน มากที่สุด ภายใต้เวลา ที่
เราควบคุมได้ เป็นสิ่งที่ดีที่สุด  ผมตั้ง Target ไว้ ในสนามครั้งหน้า ครับ 

วันเสาร์ที่ว่าง  ขอเข้าไปซ้อมด้วยครับ

ผมว่าถึงตรงนี้คุณประมงคงทราบเหตุผลที่ผมจัดอบรมคนที่ต้องการไปยิง IPSC แล้วครับว่า ถ้าเป็นนักกีฬาใหม่ๆไม่รู้จักใครมันจะลำบากครับ...อย่างน้อยทีมเหล่าเสื้อดำก็จะพยายามชี้แนะเท่าที่จะทำได้ พอเข้าใจดีแล้วมีเพื่อน..ที่ดี...ในวงการนี้ก็สามารถแยกตัวไปอยู่กับกลุ่มเพื่อน พวกเสื้อดำก็สามารถช่วยผู้อื่นต่อไป แต่ถ้าอยากยิงกับพวกเราก็ไม่มีปัญหาครับ ตามสบายได้เลย เพราะพวกเราก็เริ่มมาจากแบบนี้(ยกเว้นผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

ส่วนเรื่องยิงจนจบแล้วยังงงๆอยู่นั้นเป็นเรื่องธรรมดามากครับสำหรับนักกีฬาใหม่เพราะต้องนึกและทำพร้อมทั้งระวังหลายๆอย่างในเวลาเดียวกัน อีกทั้งยังตื่นเต้นด้วย..ลองนึกถึงตอนที่คอย RO ปล่อยสัญญาณดู จะได้ยินเสียงหัวใจตัวเองเต้น ตึบๆ ตึบๆ เลย Grin Grin Grin

ที่บอกว่ายิงตัวประกันมันง่ายเพราะตัวประกันเป้นสีขาว มันเด่นมาก...ส่วนใหญ่จะยิง ขาวๆ อวบๆ  Grin Grin กันบ่อยๆ สาเหตุเพราะคุณไประแวงมันๆเลยยั่วให้ยิงเลย..55555

ดีครับที่รู้ว่าเราผิดอะไรและพลาดตรงไหน คราวต่อไปจะได้ไม่เกิดอีก... Grin Grin Grin

แต่ต้องยินดีด้วยครับที่ยิงจบได้เรียบร้อยปลอดภัยตามกติกา.... Grin Grin Grin Grin

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #539 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 05:35:11 PM »

รับทราบ ครับ พี่นกไฟ 

Safety  First
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 62
  พิมพ์