เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:20:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159959 ครั้ง)
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #570 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:15:39 AM »

คุณ George ครับ ... มันฟิตสุดยอดครับขอบอก 
ผมเพิ่งจะผ่านมาหมาดๆ  อย่าพึ่งท้อ ครับ  ถ้าให้ดี ก็ต้อง 2 คน ครับ
อธิบายยากครับ  เอาไปวัน อาทิตย์ นี้ สิครับ ...ชัวร์ ครับ ให้พวกพี่ๆ
เขาช่วย ยัดให้  หรือถ้าไม่ได้ไปอาทิตย์นี้  PM  นัดมาเลย ครับ
ผมช่วยใส่ให้ครับ 

อยากไปด้วยครับอาทิตย์นี้  เสียดายมากครับ ติดงานซ่ะก่อน

Safety  First
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #571 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:20:40 AM »

สวัสดีครับ ผมคนหนึ่งละครับที่แอบตามๆไปชมอยู่ ตอนนี้ก้อรอแต่ของ
ซึ่งคงมากลางๆอาทิตย์หน้า ครับ ซึ่งตอนนี้ผมมีปัญหาคือ ผมถนัดซ้าย
ผมตามหาซองชักเร็ว ของOTOP ไม่ได้สักกะที่ ไม่ทราบว่า ผมจะหาที่ใหนได้ครับ
ได้ข่าวว่าในกลุ่มก้อมีคนถนัดซ้ายเหมือนกันหรือผมคงได้ไปขอความรู้แน่ๆครับ
 ถ้าหาได้จะได้เริ่มซ้อมกะเขามั่งครับ
                                          ขอบคุณครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #572 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:24:41 AM »

สวัสดีครับ ผมคนหนึ่งละครับที่แอบตามๆไปชมอยู่ ตอนนี้ก้อรอแต่ของ
ซึ่งคงมากลางๆอาทิตย์หน้า ครับ ซึ่งตอนนี้ผมมีปัญหาคือ ผมถนัดซ้าย
ผมตามหาซองชักเร็ว ของOTOP ไม่ได้สักกะที่ ไม่ทราบว่า ผมจะหาที่ใหนได้ครับ
ได้ข่าวว่าในกลุ่มก้อมีคนถนัดซ้ายเหมือนกันหรือผมคงได้ไปขอความรู้แน่ๆครับ
 ถ้าหาได้จะได้เริ่มซ้อมกะเขามั่งครับ
 ขอบคุณครับ

ซองถนัดซ้ายน่าจะมีนะครับ...ใช้กับปืนอะไรครับ...เดี๋ยวถามให้ครับ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #573 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:38:36 AM »

ขอบคุณครับ

เผื่อตรงกัน  ซองSP-01ถนัดซ้ายประกาศขายอยู่ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=26304.0

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #574 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:39:32 AM »

ผมใช้ G17 ครับพี่จา ผมเป็นเพื่อนกะน้าประมง แกไปวังบ่อยให้แกหาให้ก็ยังไม่ได้เลยครับ
คือใครมีแล้วใม่ใช้ หรือมือ2ก็ได้ครับ ขอให้ใช้ได้เถอะครับ รบกวนหน่อยครับ
                                                   ขอบคุณครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #575 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:42:50 AM »

ผมใช้ G17 ครับพี่จา ผมเป็นเพื่อนกะน้าประมง แกไปวังบ่อยให้แกหาให้ก็ยังไม่ได้เลยครับ
คือใครมีแล้วใม่ใช้ หรือมือ2ก็ได้ครับ ขอให้ใช้ได้เถอะครับ รบกวนหน่อยครับ
 ขอบคุณครับ

วันนี้จะถามให้นะครับ....แต่เอ คนถูกถามน่าจะอยู่หน้าจอแล้ว อิอิ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #576 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 10:01:58 AM »

คุณ George ครับ ... มันฟิตสุดยอดครับขอบอก 
ผมเพิ่งจะผ่านมาหมาดๆ  อย่าพึ่งท้อ ครับ  ถ้าให้ดี ก็ต้อง 2 คน ครับ
อธิบายยากครับ  เอาไปวัน อาทิตย์ นี้ สิครับ ...ชัวร์ ครับ ให้พวกพี่ๆ
เขาช่วย ยัดให้  หรือถ้าไม่ได้ไปอาทิตย์นี้  PM  นัดมาเลย ครับ
ผมช่วยใส่ให้ครับ 

...ซอง  และเข็มขัดยี่ห้ออะไรครับ  ทำไมมันจะยากปานนั้น  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #577 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 10:10:59 AM »

ซอง otop ครับ

ส่วนเข็มขัด target sport ครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #578 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 11:37:43 AM »

ขอบคุณครับ

วันนี้จะถามให้นะครับ....แต่เอ คนถูกถามน่าจะอยู่หน้าจอแล้ว อิอิ

เอ...หมายถึงผมหรือเปล่านี่อะ.... Grin Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #579 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 01:06:17 PM »

งั้นตกลงว่าพรุ่งนี้พี่ๆ จะไปที่สนามใหม่กันใช่หรือเปล่าครับ จะไปกันกี่โมงครับเส้นทางไปยังไม่ทราบเลยส่งข่าวกันด้วยนะครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #580 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 01:45:43 PM »

เอาเข็มขัดของ Target Sport ไหมหละครับ ซื้อมาแต่ไม่เคยใช้ครบเส้นเลย ใช้แต่เส้นในเยอะหน่อยตอนเรียนยิงปืน ไม่ได้ใช้แล้วเพราะมี CR อีกเส้น สีดำแดง ขนาดน่า 34" สนใจบอกได้เลยครับผม

ไงผมติดรถไว้ให้ก่อนละกัน เผื่อเจอจะได้ลอง ใส่ได้ให้เลยครับผม Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #581 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 05:48:14 PM »

งั้นตกลงว่าพรุ่งนี้พี่ๆ จะไปที่สนามใหม่กันใช่หรือเปล่าครับ จะไปกันกี่โมงครับเส้นทางไปยังไม่ทราบเลยส่งข่าวกันด้วยนะครับ

เออ...อ่า....หลังจากคุยๆกันแล้วครับ สรุป เอาเป็นว่า ขอให้ไปเฉพาะสมาชิกทีมก่อนครับ  เพราะเป็นครั้งแรกที่ไปอาจจะยังไม่สะดวก

เดี๋ยวขอไปจัดแจงตั้งสนามให้พร้อมก่อน แล้วจะเชิญไปร่วมยิงอีกทีนะครับ (ไม่อยากให้ไปลำบากนะครับ) Grin Grin Grin Grin

แล้วจะเอารูปมาฝากครับ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #582 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:03:20 PM »

เอาเข็มขัดของ Target Sport ไหมหละครับ ซื้อมาแต่ไม่เคยใช้ครบเส้นเลย ใช้แต่เส้นในเยอะหน่อยตอนเรียนยิงปืน ไม่ได้ใช้แล้วเพราะมี CR อีกเส้น สีดำแดง ขนาดน่า 34" สนใจบอกได้เลยครับผม

ไงผมติดรถไว้ให้ก่อนละกัน เผื่อเจอจะได้ลอง ใส่ได้ให้เลยครับผม Grin

ขอบคุณครับ คุณจินตา
ของผมตอนนี้มี ซอง otop กับเข็มขัด target sport ครับ

วันนี้เพิ่งเอาไปให้ที่ร้านปืนมิตรภาพใส่ให้ครับ  ยากเอาเรื่องครับ
คุณเบิ้มต้องเอาไปให้ช่างใส่แน่ะครับ

ตอนนี้ผมกำลังเริ่มหา ซองแม็กอยู่ครับ เพื่อนๆพี่ๆแนะนำของ CR ครับ
ไม่รู้ว่าเวลาใส่จะมีปัญญายุ่งยากเหมือนซองปืนรึป่าว
ถ้าใครมีมือสอง บอกด้วยนะครับ   Tongue
suwat007
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #583 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:40:59 PM »

เออ...อ่า....หลังจากคุยๆกันแล้วครับ สรุป เอาเป็นว่า ขอให้ไปเฉพาะสมาชิกทีมก่อนครับ เพราะเป็นครั้งแรกที่ไปอาจจะยังไม่สะดวก

เดี๋ยวขอไปจัดแจงตั้งสนามให้พร้อมก่อน แล้วจะเชิญไปร่วมยิงอีกทีนะครับ (ไม่อยากให้ไปลำบากนะครับ) Grin Grin Grin Grin

แล้วจะเอารูปมาฝากครับ Grin Grin
อ้างถึง

Cry Cry Cry Cry Cry
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #584 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:59:37 PM »

เออ...อ่า....หลังจากคุยๆกันแล้วครับ สรุป เอาเป็นว่า ขอให้ไปเฉพาะสมาชิกทีมก่อนครับ เพราะเป็นครั้งแรกที่ไปอาจจะยังไม่สะดวก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่เป็นไรครับแรกๆ อาจยังไม่สะดวกในเรื่องต่างๆ ไว้มีโอกาสคงได้ไปลองแบบจัดสนามซ้อมร่วมกับพี่ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2007, 10:02:38 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 62
  พิมพ์