เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:16:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159849 ครั้ง)
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #630 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:47:26 AM »

ซึ้งด้วยคน....

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #631 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 04:43:06 PM »

ก่อนอื่นเนื่องในวันครู ขอกราบขอบคุณ ครูนกไฟ และ พี่ๆ ด้วยที่ช่วยสั่งสอน การเริ่มต้นยิง IPSC ให้ผม แม้ว่าผมจะยังไม่มีใครรับเป็นครูก็ตาม  Grin    - ศิษย์ไร้สำนัก วันนี้ขอถามอะไรหน่อยครับ  คือผมสนใจจะซื้อ Pro timer ไว้ฝึกซ้อม และจับเวลาหาสถิติต่างๆ แต่สงสัยว่า จะเอาไปใช้ได้มั้ย คือ การซ้อมยิง โดยมีช่องยิง หรือผู้อื่นยิงอยู่ข้างๆ นี่ มันจะจับเสียงผิดแล้วค่าที่ได้มันจะไม่ใช่ของเราใช่มั้ยครับ แล้ว มันตั้งค่าความดังค่อยของเสียงได้มั้ยครับ เช่นว่า ถ้าไกลหน่อยเสียง ค่อยลง จะไม่บันทึก คือผมจะใช้ซ้อมเหน็บ กางเกงแบบ พี่วรกฤษ น่ะครับ แต่การหาสนามที่มีเราคนเดียว หรือ ห่างกันมากๆ นี่มัน ยากเหลือเกินครับ แล้วเวลาพี่ๆ ซ้อมกันหลายๆ คนแล้วจับเวลากันเอง ยังไงครับ  หรือมีแบบไหน วิธีไหน ที่พอแก้ได้มั้ยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #632 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:04:18 PM »

...ร่วมคารวะครูฤๅษีนกไฟ  ครู IPSC ของผมเองครับ  ภูมิใจในตัวครูมากครับ  หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #633 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:07:40 PM »

ก่อนอื่นเนื่องในวันครู ขอกราบขอบคุณ ครูนกไฟ และ พี่ๆ ด้วยที่ช่วยสั่งสอน การเริ่มต้นยิง IPSC ให้ผม แม้ว่าผมจะยังไม่มีใครรับเป็นครูก็ตาม  Grin    - ศิษย์ไร้สำนัก วันนี้ขอถามอะไรหน่อยครับ  คือผมสนใจจะซื้อ Pro timer ไว้ฝึกซ้อม และจับเวลาหาสถิติต่างๆ แต่สงสัยว่า จะเอาไปใช้ได้มั้ย คือ การซ้อมยิง โดยมีช่องยิง หรือผู้อื่นยิงอยู่ข้างๆ นี่ มันจะจับเสียงผิดแล้วค่าที่ได้มันจะไม่ใช่ของเราใช่มั้ยครับ แล้ว มันตั้งค่าความดังค่อยของเสียงได้มั้ยครับ เช่นว่า ถ้าไกลหน่อยเสียง ค่อยลง จะไม่บันทึก คือผมจะใช้ซ้อมเหน็บ กางเกงแบบ พี่วรกฤษ น่ะครับ แต่การหาสนามที่มีเราคนเดียว หรือ ห่างกันมากๆ นี่มัน ยากเหลือเกินครับ แล้วเวลาพี่ๆ ซ้อมกันหลายๆ คนแล้วจับเวลากันเอง ยังไงครับ  หรือมีแบบไหน วิธีไหน ที่พอแก้ได้มั้ยครับ

...เครื่องไทม์เมอร์ตั้งระดับความดังได้ครับ  แต่ถ้าใกล้ๆ กันมากก็จะรบกวนหน่อยนะครับ  อย่างไรก็ตามเราไม่ได้ใช้เฉพาะในสนาม  สำหรับผมใช้ที่บ้านมากกว่าในสนามหลายเท่า  เช่นซ้อมชักปืน  ซ้อม target transition  ซ้อมเคลื่อนที่  ลองดูกระทู้เก่าๆ ของพระฤๅษีครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #634 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:16:40 PM »

...ร่วมคารวะครูฤๅษีนกไฟ  ครู IPSC ของผมเองครับ  ภูมิใจในตัวครูมากครับ  หลงรัก

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ...ผมก็ดีใจที่ยิงปืนแล้วได้พี่ชาย 2 คนอย่างพี่แก้วและพี่เสือครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #635 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:21:37 PM »

...เครื่องไทม์เมอร์ตั้งระดับความดังได้ครับ  แต่ถ้าใกล้ๆ กันมากก็จะรบกวนหน่อยนะครับ  อย่างไรก็ตามเราไม่ได้ใช้เฉพาะในสนาม  สำหรับผมใช้ที่บ้านมากกว่าในสนามหลายเท่า  เช่นซ้อมชักปืน  ซ้อม target transition  ซ้อมเคลื่อนที่  ลองดูกระทู้เก่าๆ ของพระฤๅษีครับ  Wink

คำตอบเดียวกับพี่แก้วครับ แต่ว่าถ้าช่องติดกันก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ...ผมก็เหมือนพี่แก้วครับ ใช้โปรที่บ้านมากกว่าที่สนามหลายเท่าครับ.
ถ้าจะยิง IPSC ให้ดี Pro Timer เป็นอุปกรณ์ที่สำคัญมากชิ้นหนึ่งครับ.

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #636 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:16:40 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 05:18:54 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #637 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:23:58 PM »

คารวะครูนกไฟด้วยคนครับ...เข้ามาอ่านได้ความรู้เยอะมาก ส่วนประสบการณ์ ถ้ามีโอกาสได้เจอตัวเป็นๆของครูนกไฟ คงต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ยินดีครับ...อิอิ สบายดีนะครับ...... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #638 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:36:38 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 05:18:29 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #639 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:43:35 PM »

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ...ผมก็ดีใจที่ยิงปืนแล้วได้พี่ชาย 2 คนอย่างพี่แก้วและพี่เสือครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เป็นทั้งครูคนแรก เป็นทั้งพี่ เป็นทั้งเพื่อน....เป็นทั้งคนเตือนความจำ Grin
ขอคารวะด้วยใจครับ หลงรัก

คารวะครูนกไฟด้วยคนครับ...เข้ามาอ่านได้ความรู้เยอะมาก ส่วนประสบการณ์ ถ้ามีโอกาสได้เจอตัวเป็นๆของครูนกไฟ คงต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ยินดีครับ...อิอิ สบายดีนะครับ...... Cheesy

สบายดีครับพี่........ที่ไม่ค่อยสบาย ก็แค่ยังไม่มีตังซื้อปืนสำหรับซ้อม IPSC นะแหละครับ Grin

อิอิ ลองเล่นIPSCดูครับคุณชัช....
พี่แก้วสบายใจไปคนหนึ่งแล้ว  Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #640 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:26:33 PM »

Smiley สวัสดีครับคุณครู 

Smiley ผมขอมอบผลการแข่งขันทีดี ยิงโซนA เยอะๆ เวลาดีๆ ตอบแทนคุณครูแล้วกันครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #641 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:06:51 PM »

คารวะครูนกไฟด้วยคนครับ...เข้ามาอ่านได้ความรู้เยอะมาก  ส่วนประสบการณ์ ถ้ามีโอกาสได้เจอตัวเป็นๆของครูนกไฟ  คงต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยอ่าน.. Grin Grin Grin
ถ้าคิดว่าผมช่วยได้ละก็..ด้วยความยินดีครับ... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #642 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:08:59 PM »

เป็นทั้งครูคนแรก เป็นทั้งพี่ เป็นทั้งเพื่อน....เป็นทั้งคนเตือนความจำ Grin
ขอคารวะด้วยใจครับ หลงรัก

หลายปีแล้วครับที่เราซ้อมและไปยิงแข่งด้วยกัน...เรามีวาสนาต่อกันครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Smiley สวัสดีครับคุณครู

Smiley ผมขอมอบผลการแข่งขันทีดี ยิงโซนA เยอะๆ เวลาดีๆ ตอบแทนคุณครูแล้วกันครับ Grin

คอยรับของรางวัลครับคือถ้วยที่ได้ปรับคลาสครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #643 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:19:52 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ช่วงเวลาแห่งความอบอุ่น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #644 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 10:19:01 PM »

ขอกราบขอบพระคุณ พี่ phoenix พี่นาจา และผู้ใหญ่ในทีม phoenix ทุกท่านครับ
เป็นทั้งอาจารย์ ในเรื่องการยิงปืน และการใช้ชีวิตครับ
ผมจะพยายามฝึกซ้อม ไม่ให้ท่านอาจารย์ผิดหวังครับ

หากมีสิ่งใดที่ทำให้พี่ขุ่นเคืองใจ ขอได้โปรดอภัย ให้ phoenix ตัวน้อยๆ ตาดำๆ ด้วยนะครับ Grin
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 62
  พิมพ์