เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160160 ครั้ง)
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 09:11:37 AM »

ผมมาขอแก้ไขเพิ่มเติมอีกนิดนะครับว่า...นักกีฬาบ้านเราเวลายิงปืน Production ผมเห็นทุกคนจะกริปปืนแน่นมากๆกันทั้งนั้น   ...แต่จากที่ผมศึกษามามั่นใจว่าฝรั่งระดับแชมป์ไม่ทำอย่างงั้นกัน....ทุกวันนี้ผมกำลังลองอยู่ว่าถ้ากริปไม่แน่นแบบจะบีบปืนให้พังไปเลยกับการกริปแบบสบาย แบบไหนจะดีกว่ากัน ผมกำลังให้วรกฤษเป็นหนูตะเภาอยู่ แต่จากการที่ผมลองเองผมว่ากริปปืนไม่แน่นมากจนเกินไปน่าจะดีกว่า จุดสำคัญคือให้ศูนย์ปืนกลับมาที่เดิมเท่านั้น ผมเคยให้วรกฤษลองดู ยิงด้วยสปริต 0.17 วินาที เป้าที่ 7 เมตร กริปไม่แน่นมากก็สามารถยิงได้แทบจะร้อยรูเดียวกัน ดังนั้นผมเชื่อว่าฝรั่งนั้นน่าจะมาถูกทางเพียงแต่ว่าฝีมือเรายังไม่ถึงเลยเข้าใจว่าจะต้องบีบปืนให้แน่นมากๆถึงจะทำได้...ยังไงก็แล้วแต่มันต้องใช้เวลาในการฝึก อีกไม่นานน่าจะมีคำตอบครับ...   

พี่ครับ ยิงด้วยสปริต คือการยิงแบบไหนครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 09:54:32 AM »

ผมมาขอแก้ไขเพิ่มเติมอีกนิดนะครับว่า...นักกีฬาบ้านเราเวลายิงปืน Production ผมเห็นทุกคนจะกริปปืนแน่นมากๆกันทั้งนั้น   ...แต่จากที่ผมศึกษามามั่นใจว่าฝรั่งระดับแชมป์ไม่ทำอย่างงั้นกัน....  ทุกวันนี้ผมกำลังลองอยู่ว่าถ้ากริปไม่แน่นแบบจะบีบปืนให้พังไปเลยกับการกริปแบบสบาย แบบไหนจะดีกว่ากัน ผมกำลังให้วรกฤษเป็นหนูตะเภาอยู่ แต่จากการที่ผมลองเองผมว่ากริปปืนไม่แน่นมากจนเกินไปน่าจะดีกว่า จุดสำคัญคือให้ศูนย์ปืนกลับมาที่เดิมเท่านั้น ผมเคยให้วรกฤษลองดู ยิงด้วยสปริต 0.17 วินาที เป้าที่ 7 เมตร กริปไม่แน่นมากก็สามารถยิงได้แทบจะร้อยรูเดียวกัน ดังนั้นผมเชื่อว่าฝรั่งนั้นน่าจะมาถูกทางเพียงแต่ว่าฝีมือเรายังไม่ถึงเลยเข้าใจว่าจะต้องบีบปืนให้แน่นมากๆถึงจะทำได้... ยังไงก็แล้วแต่มันต้องใช้เวลาในการฝึก อีกไม่นานน่าจะมีคำตอบครับ...

พี่ครับ ยิงด้วยสปริต คือการยิงแบบไหนครับ

...ตอบไปพลางๆ นะครับ 

...พระฤๅษีคงหมายถึง Split คือระยะเวลาระหว่างนัดต่อนัดครับ  ความหมายอีกนัยคือความเร็วในการยิงต่อเนื่อง Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:00:45 AM »

ผมซื้อปืน มากระบอก ยี่ห้อ ดีเสิท อีเกิ้ล สีบรอนดำ เจาะ พอช ราคา หนึ่งแสน สามหมืนบาท แพงไหมครับ ซื้อมาประมาณ 1 ปีแล้ว
ซื้อ ในกทม นี่แหละ แถวแหล่ง ที่นิยมซื้อ

ไม่ทราบว่าขนาดไหนครับ .357 หรือ .44  ?   

pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:38:01 AM »

ขอบคุณครับท่าน Phoenix ครับ ดีใจที่ท่านเข้ามาตอบให้ความกระจ่างในบางเรื่อง
ซึ่งผมคิดว่าการยิงปืนต้องเรียนรู้กันอีกมาก จะด้วยเหตุผลผลเพื่อการกีฬาหรืออื่นๆ
ในส่วนตัวแล้วคนในโลโกนั้นเริ่มจากที่พ่อของเพื่อนเป็นนักยิงปืน นึกสนุกขึ้นก็ชวน
เพื่อนๆของลูกไปวัดแววในการยิง ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ เพ่อเพื่อนบอกว่า...มีแวว...
เป็นแรงบันดาลใจให้เห็นความเป็นไปได้ในกีฬาด้านนี้ จึงไปเรียนการใช้อาวุธปืนสั้นพื้นฐาน
ที่สานมยิงปืนราชนาวีสงขลา...แล้วมาเริ่มด้วยการแข่งขันสั้นชาวบ้านกับ M-67 ของก๋ง
อยู่ 2-3 ครั้ง ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจพอได้ถ้วยมาชื่นชมบ้าง แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัว
ที่ชอบเร็ว แม่นยำ การวางแผน และที่สำคัญคืองบประมาณที่แน่นอน จึงหันมาสนใจ
IPSC เริ่มจากพี่ๆน้าๆลุงๆนักกีฬาทางภาคใต้(หลายท่านขออนุญาตไม่เอ่ยนาม)
ช่วยจับช่วยแนะ ศึกษาจากหนังสือ...เทป ก็พอได้หลักการในระดับหนึ่ง
แต่พอปฏิบัติก็เกิดข้อสงสัยในหลายๆเรื่อง...ก็เลยไปแอบดูนักกีฬาท่านอื่นบ้าง...พี่สุนันท์
ให้คำแนะนำเกี่ยวกับการยิงเป้าเคลื่อนไหวจากการแข่งที่สุราษฎร์...ลักจำจากพี่คเณศ เรื่อง
การชักปืนจากซอง แนวปืน การเคลื่อนไหว จากการยิงที่ทุ่งสง...ซึ่งผลงานที่ออกมาครั้ง
สุดท้ายออกมาที่ 61% Overall ....94%Match ซึ่งเห็นว่า Gap ที่ต้องพัฒนามีอีกกว้าง
หารือกับพี่ๆได้รับคำตอบว่า...กริฟต้องดีกว่านี้....ปืนกับมือต้องเป็นหนึ่ง...นัดสุดท้ายสายตาต้อง
Move ไปเป้าถัดไป
ก็เลยสงสัยครับว่าเมื่อสายตา Move ไปก่อนการวาดปืนจะทำ
ให้ต้อเสียเวลาในการจัดศูนย์ใหม่หรือเปล่า...แล้วมีวิธีฝึกอย่างไร...
พี่อาจจะถามว่าตอนนี้ฝึกอย่างไรอยู่หรือ ตอบอย่างนี้ครับ
1. นิ้วผมฝึกเหนี่ยวเปล่าโดยการให้ท่อนข้อที่1นิ่งวันละ 15 นาที
2. ใช้นิ้วเหนี่ยวหนังสต๊กแบบเส้นก๋วยเตี๋ยว
3.ยึดพื้น15 ครั้ง
4.วางปืนระดับบนโต๊ะระดับเอวให้ใกล้ตัวจับปืนยกขึ้นในแนวระนาบถึงระดับสายตา
    แล้วดันออกไปตรงๆพร้อมจัดแนวปืน
5.ทำเหมือนข้อ4. แต่เพิ่มการวาดปืนด้วยการติดเป้าวงกลมเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 2 นิ้ว
   5 เป้า เล็งเป้าหนึ่งลั่นด้วยปากพร้อมเดินไก...จากซ้ายไปขวาและขวาไปซ้าย
ตามลำดับนี้ท่านมีความเห็นอย่างไร และโปรดชี้แนะเพิ่มเติมด้วยครับ
เนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดเลยต้องขอฝากตัวเป็นศิษย์...และเรียน On Line แล้วกันนะครับ
อย่าโกรธและอย่าห้าม....ถ้าผมจะเรียกว่า.......ครู.....
pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:42:48 AM »

แก้ไขครับ จาก94%Match เป็น 94%Class ( ยิง Claas U ครับ)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 11:15:20 AM »

ผมมาขอแก้ไขเพิ่มเติมอีกนิดนะครับว่า...นักกีฬาบ้านเราเวลายิงปืน Production ผมเห็นทุกคนจะกริปปืนแน่นมากๆกันทั้งนั้น   ...แต่จากที่ผมศึกษามามั่นใจว่าฝรั่งระดับแชมป์ไม่ทำอย่างงั้นกัน....  ทุกวันนี้ผมกำลังลองอยู่ว่าถ้ากริปไม่แน่นแบบจะบีบปืนให้พังไปเลยกับการกริปแบบสบาย แบบไหนจะดีกว่ากัน ผมกำลังให้วรกฤษเป็นหนูตะเภาอยู่ แต่จากการที่ผมลองเองผมว่ากริปปืนไม่แน่นมากจนเกินไปน่าจะดีกว่า จุดสำคัญคือให้ศูนย์ปืนกลับมาที่เดิมเท่านั้น ผมเคยให้วรกฤษลองดู ยิงด้วยสปริต 0.17 วินาที เป้าที่ 7 เมตร กริปไม่แน่นมากก็สามารถยิงได้แทบจะร้อยรูเดียวกัน ดังนั้นผมเชื่อว่าฝรั่งนั้นน่าจะมาถูกทางเพียงแต่ว่าฝีมือเรายังไม่ถึงเลยเข้าใจว่าจะต้องบีบปืนให้แน่นมากๆถึงจะทำได้... ยังไงก็แล้วแต่มันต้องใช้เวลาในการฝึก อีกไม่นานน่าจะมีคำตอบครับ...

...ตอบไปพลางๆ นะครับ 

...พระฤๅษีคงหมายถึง Split คือระยะเวลาระหว่างนัดต่อนัดครับ  ความหมายอีกนัยคือความเร็วในการยิงต่อเนื่อง Smiley

ขอบคุณครับพี่แก้วที่ช่วยตอบแทน...ผมรวบรัดไปหน่อยครับ... Grin Grin Grin

George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 11:27:26 AM »

ขอบคุณครับพี่ coda   Smiley
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 09:12:36 PM »

มาอ่านต่อเลยครับเผื่ออาทิตย์จะได้มีเรื่องไปลองดูครับ...ติดไว้คือข้ 3 นี้ครับ

เรื่องตานั้นผมละไว้เขียนตอนหลังนะครับ เอาเรื่องมือกับปืนก่อนครับ

ผมได้มีโอกาสฝึกให้นักกีฬาใหม่ๆหลายคนและที่เห็นเกือบทุกคนจะมีปัญหาเรื่องนิ้วที่เหนี่ยวไกปืนนะครับ ทุกคนจะพยายามแหย่นิ้วเข้าไปในไกปืนให้ลึก(ไกปืนนะครับ Grin Grin)ที่สุดจนนิ้วสัมผัสโครงปืน ซึ่งมันผิดและมีผลต่อการยิงมากๆเลย ลองนึกภาพดูนะครับว่าถ้านิ้วที่เหนี่ยวไกปืนคุณสัมผัสกับโครงปืน เวลาคุณเหนี่ยวไกปืนทุกครั้ง คุณก็จะผลักปืนคุณไปทางซ้าย(สำหรับคนถนัดขวา)ทุกครั้ง ยิ่งถ้าคุณเหนี่ยวไกเร็วๆ มันยิ่งผลักใหญ่เลย เพราะหลายๆคนผสมกันระหว่างเร็วแถมแรงไปด้วยกัน ดังนั้นควรจะใช้หน้าสัมผัสของนิ้วที่เรียกว่าลายก้นหอยของนิ้วเหนี่ยวไกปืนครับ สังเกตุง่ายๆว่าเมื่อคุณเหนี่ยวไกปืนเข้ามาแล้ว คุณจะต้องเห็นช่องแสงระหว่างนิ้วกับปืน ไม่จำเป็นต้องมากครับแต่ต้องมีช่องแสงนี้ ถ้ามีแล้วแสดงว่านิ้วคุณไม่สัมผัสกับโครงปืน เวลาเหนี่ยวไกให้เหนี่ยวเข้ามาตรงๆโดยอาศัยการงอนิ้วข้อที่ 2 ครับไม่ใช่ทั้งนิ้วหรือข้อช่วงที่ติดกับฝ่ามือ. ผมหวังว่าเข้าใจนะครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ถามใหม่ก็แล้วกัน คนที่ฝึกกับผมน่าจะเข้าใจแน่นอน Grin Grin Grin...ถ้าใครมีรูปช่วยขึ้นให้ด้วยก็ได้ครับ

ทีนี้มาว่าเรื่องปืนและการยิงกันบ้าง...จากที่เห็นเหมือนกัน นักกีฬาหลายคนไม่มีฐานของการยิงปืนที่ดีพอ ผมบอกไว้ก่อนเลยครับว่าคนที่ยิง IPSC ควรมีพื้นฐานที่ดีของปืนสั้นชาวบ้านมาก่อน(การยิงปั้นX)แล้วจะง่ายอีกมากครับ หลายๆคนให้ลองยิงเพลท 10 นิ้วที่ระยะ 15-20 เมตร ถ้าไม่มีฐานการยิงปืนสั้นชาวบ้านมาก่อนจะยิงถูกเป้าต่ำกว่า 75% หลายๆคนเข้าใจและสงสัยว่า..เอ...เราเล็งปืนไม่ดีหรือเปล่า เล็งไม่เป็นหรือเปล่า เพราะมือสั่นหรือเพราะเหตุผลต่างๆมากมาย...ผมยืนยันได้เลยว่าไม่ใช่ครับ ผมแทบจะบอกได้ว่า 99% เล็งปืนเป็น แต่ที่ยิงไม่ถูกเพราะ....เดินไก...ย้ำครับว่า..เดินไก...ไม่เป็น ผมเคยให้หลายคนลองคือให้เขาถือปืนและเล็ง ผมช่วยเดินไกให้ ส่วนใหญ่จะยิงถูกเพลทขนาด 10 นิ้วทั้งนั้น ผมถึงกล้าฟันธงว่าสาเหตุหลักมาจากการเดินไกเกือบทั้งสิ้น.

ในการยิงปืนนั้นส่วนที่ยากที่สุดคือ..การเดินไกอย่างไรไม่ให้รบกวนศูนย์ปืน...ครับจุดนี้เป็นจุดที่ยากที่สุด ผมขอแทรกเรื่องนี้นิดหนึ่งนะครับว่า ผมอ่านเจอในเวปนี้หลายกระทู้ถามเรื่อง ยิงปืนไม่แม่น ถือปืนไม่นิ่ง เดินไกไม่เนียนและอื่นๆ...ถ้าตอบแบบสนุก(อย่าโกรธนะล้อกันเล่นๆ Grin Grin)อย่างเพื่อนฝูง ก็ต้องตอบว่า วิธีแก้การยิงไม่แม่นก็คือยิงให้แม่น ถือปืนไม่นิ่งก็ถือให้นิ่งซะ... Grin Grin Grin
จริงๆแล้วถามนักกีฬาปืนสั้นชาวบ้านได้ทุกท่านครับว่า เขาถือปืนได้นิ่งหรือไม่ ตอบได้เลยว่าไม่มีใครถือปืนนิ่งได้สนิทหรอกครับ เอาง่ายๆครับแค่ชีพจรเราเต้นมันก็ทำให้ปืนไม่นิ่งแล้ว หรือแค่เรายืนตรงๆธรรมดาให้นิ่งๆยังไม่ได้เลยครับ เพราะเรายังมีชีวิตอยู่. คำถามตามมาคือ..อ้าวถ้าอย่างงั้นเขายิง 100 คะแนนเต็ม 20..อุ้ยขอโทษ Grin Grin....9X,10X ที่ระยะ 25 เมตรได้ตั้ง 3 ชุด 5 ชุด เขาทำได้อย่างไรกัน...ขอโทษครับ...ขอหยุดไว้ก่อน...เจ้านายมาตามไปอ่านหนังสือให้ฟังก่อนนอนแล้วครับ..กำลังมันส์อยู่เลย Grin Grin Grin

ผมจะลองอธิบายการลั่นไกแบบง่ายๆและรวบรัดให้คร่าวๆก่อนนะครับ แต่คงจะไม่ลงลึกมากๆในรายละเอียดและจะพูดถึงปืนออโต้เท่านั้น

โดยปรกติการลั่นไกปืนออโต้นั้นจะแยกได้เป็น 4 ส่วนดังนี้
1. จังหวะฟรี
2. จังหวะลั่นไก
3. จังหวะเบรก
4. จังหวะรีเซทของไก
1. เวลาจะหัดลั่นไกแบบ IPSC ผมอยากจะให้ถือปืนเล็งไปที่เป้าแล้วลองเดินไกแค่จังหวะที่ 1 เท่านั้นคือให้เดินไกเข้ามาแค่ถึงจังหวะเบรกแล้วคืนไกออกไป ตอนเริ่มต้นใหม่ๆทำช้าๆให้ได้ความรู้สึกหลายๆครั้งไม่ต้องรีบครับ ตอนคืนไกอย่าจากออกไปทันที ค่อยๆคืนไกออกไปให้นิ้วสัมผัสหน้าไกตลอดเวลา
2. พอรู้สึกดีแล้วทีนี้พอมาแตะที่จังหวะเบรกให้ค่อยๆเพิ่มน้ำหนักไกทีละนิดจนปืนลั่นออกไป..ช่วงนี้แหละครับที่จะยากสำหรับคนไม่เคย ส่วนใหญ่จะต้องการให้มันลั่นออกไปหรือบังคับให้ลั่นออกไป จริงๆแล้วควรจะเพิ่มน้ำหนักจนมันลั่นออกไปเองโดยไม่รู้ตัว...เทคนิกคือ..ใจเราครับ..เมื่อไหร่คุณเพิ่มน้ำหนักจนมันลั่นไปเอง คุณจะยิงถูกเป้าครับ ถ้าคุณนึกว่าปืนกำลังจะลั่นหรือบังคับให้มันลั่น คุณจะยิงไม่ถูกเป้าครับ....ลองดูนะครับ
3. พอลั่นแล้วปืนคุณจะมาอยู่ที่จังหวะเบรก ตรงนี้จะหยุดโดย Trigger stop หรือไม่ก็สุดแล้วแต่ปืนเรา อุบไกไว้ก่อนครับอย่าเพิ่งคืนไกทันที
4. มาที่จังหวะสุดท้าย พอคุณเริ่มคืนไกช้าๆ คุณจะได้ยินเสียงดัง กริ๊ก เบาๆ นั่นแหละครับจังหวะคืนไก ตรงจุดนี้ที่คุณสามารถลั่นไกได้ใหม่แล้ว...เวลาคืนไกจำไว้ว่าให้นิ้วสัมผัสอยู่กับไกปืนตลอดเวลา อย่าดีดออกไปทันที บางท่านเรียกว่าเลี้ยงหน้าไก คือนิ้วสัมผัสหน้าไกตลอดเวลา เพื่อที่ยิงนัดต่อไปจะไม่ตบไกเข้ามาทำให้เกิดอาการกระตุกไกปืน
นี่เป็นวิธีหัดคร่าวๆนะครับ ยิงปืนสั้นชาวบ้านก็เหมือนกัน เพิ่มน้ำหนักไกเหมือนกัน ที่แตกต่างกันก็คือท่ายิงการล๊อกร่างกาย การหายใจเข้ามาเกี่ยวด้วย แต่ยืนยันได้ว่าทุกคนศูนย์ไม่ได้นิ่ง 100% แต่เขาจะรู้ว่าตรงไหนที่ยอมรับได้ โดยเฉพาะคือการลั่นไกโดยไม่ไปกระทบศูนย์ปืนที่จัดไว้...ผมถึงบอกว่าการยิงปืนที่ยากที่สุดคือ....ลั่นไกอย่างไรไม่ให้ไปกระทบกับศูนย์ที่จัดไว้
ลองดูครับเผื่อจะช่วยได้...ขอหยุดก่อนครับมีธุระอีกแล้ว Grin Grin Grin

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 12:40:43 AM »

Grin Grin Grin ขอบคุณครับ  ต้องไปทบทวนแย้ว     Grin;D Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 06:57:32 PM »

Grin Grin Grin ขอบคุณครับ ต้องไปทบทวนแย้ว Grin;D Grin

เช่นเดียวกันครับ Grin Grin Grin
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #700 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:10:39 AM »

ขอบคุณท่านพระอาจารย์ ครับ  ..เดี๋ยวต้องฝึกใช้นิ้วบ้างแล้วครับ

Safety  First
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #701 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 04:54:46 PM »

Grin Grin Grin สวัสดีครับพี่เสือที่รัก  พระอาจารย์สุดหล่อของเรามีแบบฝึกให้อีกแล้วครับ work มาก มาก ครับ ทดลองแล้วครับ อึ้งเลยครับพี่  ได้ผลทันตาเห็นเลยครับ ทําให้มีกําลังใจและได้ผลในการยิงแบบ จะจะ ข้อแม้ต้องทําตามขั้นตอนให้ถูกวิธีครับ  ลองแล้วใจร้อนข้ามขั้นตอนไปเลยโดนดุ (ด่า)สองสามหน พอทําตามขั้นตอนปุ๊ป ผลออกมาเหมือนคนละคนเลยครับพี่  ทําให้มีแรง มีความอยากซ้อมขึ้นมาทันทีเลยครับ  พระอาจารย์มาทันเวลาพอดี   ขอบพระคุณพี่ชายสุดหล่อครับ    พี่เสือต้องลองครับ   หลงรัก หลงรัก อุอุ..อิอิ..

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #702 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 07:04:22 PM »

Grin Grin Grin สวัสดีครับพี่เสือที่รัก พระอาจารย์สุดหล่อของเรามีแบบฝึกให้อีกแล้วครับ work มาก มาก ครับ ทดลองแล้วครับ อึ้งเลยครับพี่ ได้ผลทันตาเห็นเลยครับ ทําให้มีกําลังใจและได้ผลในการยิงแบบ จะจะ ข้อแม้ต้องทําตามขั้นตอนให้ถูกวิธีครับ ลองแล้วใจร้อนข้ามขั้นตอนไปเลยโดนดุ (ด่า)สองสามหน พอทําตามขั้นตอนปุ๊ป ผลออกมาเหมือนคนละคนเลยครับพี่ ทําให้มีแรง มีความอยากซ้อมขึ้นมาทันทีเลยครับ พระอาจารย์มาทันเวลาพอดี ขอบพระคุณพี่ชายสุดหล่อครับ พี่เสือต้องลองครับ หลงรัก หลงรัก อุอุ..อิอิ..

สวัสดีครับน้องท็อป ....รายละเอียดวิธีฝึกเป็นอย่างไรครับ  สนใจมากครับ Grin Grin หลงรัก
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #703 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 12:12:19 AM »

ได้ความรู้จิงขอบคุณครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #704 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 10:42:33 AM »

ขอแจ้งผลการแข่งอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ  พระอาจารย์

ไม่มีมิส ไม่มีประกัน โซนจัดว่าดี  แต่เวลาแย่มากครับ

ยิงได้จนจบครับ  ได้พี่เลี้ยงคือ พี่ทิม คุณท๊อป คุณหนุ่มครับ

และต้องขอขอบคุณ พระอาจารย์ และพี่ๆเพื่อนๆทีมPhoenix  ที่ช่วยสอน และฝึกซ้อมให้ครับ  Cheesy
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 62
  พิมพ์