เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:18:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159921 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #750 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:09:21 AM »

ก็ผมเพิ่งจะ 25 เองครับ 555 Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #751 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:26:01 AM »

ก็ผมเพิ่งจะ 25 เองครับ 555 Grin Grin Grin

พี่เสือไหงอายุเท่าผมละนี่... Grin Grin Grin

รีคอยด์สปริง  ...11  ปอนด์  ใช้กับปืน .38 super  ..ยิงลูกเมเจอร์เสียด้วยใช่ไหมครับ ตกใจ

บางทีใส่  7 ปอนด์ลงยิงสตีลอีกด้วยหรือเปล่า?(ถ้าผมจำที่เคยอ่านไม่ผิด Huh)

การที่เราทาน้ำมันที่ตัวล็อคสไลด์บ้าง(ส่วนที่อยู่ด้านใน)  และ ไม่จบนัดสุดท้ายโดยให้สไลด์ค้าง   พอจะช่วยยืดอายุการใช้งานของตัวล็อคสไลด์ได้บ้างไหมครับ? Grin Grin Grin

ไม่ใช่ครับถ้า
.38 Super ผมใช้ Lb9
.40 และ .45 ผมใช้ LB11 ครับ
ผมเคยลองใส่สปริง LB7 ยิง Steelแต่ไม่เหมาะกับผมเพราะไม่ได้ซ้อมใส่แล้วยิงเลย ความรู้สึกมันเปลี่ยนครับแถมกระสุนป้อนช้าผิดปรกติครับ..สรุปคือพังอย่างเดียวครับ... Grin Grin Grin...พี่นาจาก็เหมือนกัน...555
ปรกติผมใส่น้ำมันตรงขาตัวล็อกสไลด์ประจำครับเพราะตรงนั้นมันสีกันกับโตงเตงครับ ส่วนที่สไลด์ไม่ค้างเพราะลิ้นแม็กไม่สะกิดขาล็อกสไลด์ครับ มันไม่ได้เกี่ยวกันครับ อีกอย่างใน IPSC ถ้าไม่สุดวิสัยจะไม่มีใครยิงจนสไลด์ค้างอยู่แล้วครับ....ดังนั้นตัวล็อกสไลด์ไม่น่าหักเพราะการค้างสไลด์ครับ ผมยิงมาไม่เคยหักมีแต่สึกจนเป็นร่องทำให้ปืนยิงไม่แม่นเท่าที่ควรครับ..นี่ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยเพราะยังหาที่ซื้อมาไม่เจอครับ...เก็บจนหาย..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #752 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 06:46:41 PM »

ขอสอบถามครับว่าปืนopenถ้าลำกล้อง 5 นิ้วแบบไฮบริด(ไม่มีคอม)กับไม่ใช่ไฮบริดแต่มีคอมมีช่องพอร์ตซึ่งรวมลำกล้องแล้วยาวกว่า6นิ้วให้ความนิ่งและความเร็วต่างกันมากแค่ไหน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #753 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 09:19:23 PM »

ขอสอบถามครับว่าปืนopenถ้าลำกล้อง 5 นิ้วแบบไฮบริด(ไม่มีคอม)กับไม่ใช่ไฮบริดแต่มีคอมมีช่องพอร์ตซึ่งรวมลำกล้องแล้วยาวกว่า6นิ้วให้ความนิ่งและความเร็วต่างกันมากแค่ไหน

คุณปริญญา ถามปืน Open แต่ใช้ไฮบริดไม่มีคอมพ์เลยงงครับ
ผมตอบทั่วไปก่อนนะครับ...ลำไฮบริด(ไม่มีคอมพ์)ปรกติจะไม่ใส่ใน Open ครับแต่จะใส่ลำแบบไทรบริดแทนซึ่งมีคอมพ์ในตัว ความยาวทั้งตัว 6 นิ้วครับ ถ้ายิงเทียบกับลำแบบ STI แต่ติดคอมพ์ ความเร็วของกระสุนในลำ STI ติดคอมพ์สูงกว่าไม่น้อยครับ
ความนิ่งในที่นี้คงหมายถึงอาการของปืนหรือรีคอยล์เวลายิงนะครับ 2 แบบนี้จะต่างกันครับ ของ STI จะรู้สึกเตะ แต่ไทรบริดจะกระแทกมากกว่าแต่เรียบกว่าครับ
ข้อมูลนี้จากการที่ได้ยิงมาทั้ง 2 แบบและยืนยันว่านี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ส่วนความเร็วนี่ยืนยันแน่นอนครับ เพราะใช้เครื่องวัด.. Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #754 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 09:37:11 PM »

คุณปริญญา ถามปืน Open แต่ใช้ไฮบริดไม่มีคอมพ์เลยงงครับ
ผมตอบทั่วไปก่อนนะครับ...ลำไฮบริด(ไม่มีคอมพ์)ปรกติจะไม่ใส่ใน Open ครับแต่จะใส่ลำแบบไทรบริดแทนซึ่งมีคอมพ์ในตัว ความยาวทั้งตัว 6 นิ้วครับ ถ้ายิงเทียบกับลำแบบ STI แต่ติดคอมพ์ ความเร็วของกระสุนในลำ STI ติดคอมพ์สูงกว่าไม่น้อยครับ
ความนิ่งในที่นี้คงหมายถึงอาการของปืนหรือรีคอยล์เวลายิงนะครับ 2 แบบนี้จะต่างกันครับ ของ STI จะรู้สึกเตะ แต่ไทรบริดจะกระแทกมากกว่าแต่เรียบกว่าครับ
ข้อมูลนี้จากการที่ได้ยิงมาทั้ง 2 แบบและยืนยันว่านี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ส่วนความเร็วนี่ยืนยันแน่นอนครับ เพราะใช้เครื่องวัด.. Grin Grin

สนับสนุนภาพครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #755 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 12:28:01 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  อูยยยย  ท่านพีนาจาเอามายั่วทํามายครับ อย่าเผลอนะครับ ไอ้อันที่ด้ามดําๆนะ อย่าเผลอนะจ๊ะ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #756 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 09:06:04 AM »

...อืมม์  ผมเห็นปืน Open แล้วรู้สึกเฉยๆ อ่ะครับ  ผมเป็นอะไรไปหรือเปล่า  :Smiley Cheesy

...ถ้าเป็นไรเฟิล  บางทีก็รู้สึกนิดๆ  แต่ Open นี่เฉยจริงๆ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #757 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 09:38:42 AM »

...อืมม์ ผมเห็นปืน Open แล้วรู้สึกเฉยๆ อ่ะครับ ผมเป็นอะไรไปหรือเปล่า :Smiley Cheesy

...ถ้าเป็นไรเฟิล บางทีก็รู้สึกนิดๆ แต่ Open นี่เฉยจริงๆ Grin

ผมว่าถ้าพี่แก้วอยู่กรุงเทพ   และยิ่งอยู่ใกล้พี่นาจาหละก็ต้องรู้สึกแน่ๆครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #758 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 09:51:04 AM »

...อืมม์ ผมเห็นปืน Open แล้วรู้สึกเฉยๆ อ่ะครับ ผมเป็นอะไรไปหรือเปล่า :Smiley Cheesy

...ถ้าเป็นไรเฟิล บางทีก็รู้สึกนิดๆ แต่ Open นี่เฉยจริงๆ Grin

ผมว่าถ้าพี่แก้วอยู่กรุงเทพ   และยิ่งอยู่ใกล้พี่นาจาหละก็ต้องรู้สึกแน่ๆครับ

...ก็อาจเป็นได้ครับ  แต่คงจะยาก  (หมายถึงเรื่องไปอยู่กรุงเต้บ)  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #759 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 09:54:36 AM »

...อืมม์  ผมเห็นปืน Open แล้วรู้สึกเฉยๆ อ่ะครับ  ผมเป็นอะไรไปหรือเปล่า  :Smiley Cheesy

...ถ้าเป็นไรเฟิล  บางทีก็รู้สึกนิดๆ  แต่ Open นี่เฉยจริงๆ  Grin

ผมชอบยิง Open เพราะสายตาครับ...ส่วนพี่แก้วยังเป็นหนุ่ม.........อยู่ Grin Grin...เลยไม่มีปัญหา ก็เลยไม่ชอบ...เอ...ไม่ถูกต้องบอกว่าเฉยๆครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #760 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 11:28:38 AM »

ผมชอบยิง Open เพราะสายตาครับ...ส่วนพี่แก้วยังเป็นหนุ่ม.........อยู่ Grin Grin...เลยไม่มีปัญหา ก็เลยไม่ชอบ...เอ...ไม่ถูกต้องบอกว่าเฉยๆครับ

Grin Grin Grin
พวก ส.ว. ยิงโอเพ่นก็ เพราะเรื่องสายตามีส่วน....แต่เหนืออื่นใด มันส์กว่ากันเยอะ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #761 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 11:02:23 PM »

ผมมือบอนไป..กราบขออภัยด้วยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #762 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 11:03:38 PM »

ผมมือบอนไป..กราบขออภัยด้วยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิอิ...ใช้มือกับสาวจนเคยตัว....

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #763 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 11:04:43 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #764 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 04:06:28 PM »

ปืนโอเพ่น...ยิงเพราะสายตาก็มี   แถมด้วย..ยิงมันส์กว่ากันเยอะ  ก็มี

ถ้าสายตามองใกล้ไม่ค่อยดี มองใกลก้ไม่ค่อยชัวร์..(สายตาเป็นทั้งสั้น/ยาว/)   แถมมีเอียงเล็กน้อย  .. ..ทำอย่างไรดีล่ะครับ Grin Grin  หลงรัก
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 62
  พิมพ์