เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:19:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159950 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #810 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 02:04:00 PM »

เดี๋ยวจะหานายแบบมาถ่ายรูปลงให้ดูว่าการกริปปืนที่ถูกนั้นเป็นอย่างไรจะลงให้แบบละเอียดเลย.....ประกาศรับสมัครนายแบบครับ Grin Grin Grin

เอานางแบบดีกว่า มั๊ยครับพี่ น่ามองกว่าเยอะนะ   Grin Grin   มือเล็กๆขาวๆ  น้ำลายหก Grin Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #811 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 04:23:06 PM »

ถ้าใช้นางแบบ สงสัยต้องให้วรกฤษหามาให้แล้วล่ะครับ พระอาจารย์  Cheesy
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #812 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 11:34:35 PM »

ถ้าใช้นางแบบ สงสัยต้องให้วรกฤษหามาให้แล้วล่ะครับ พระอาจารย์ Cheesy

ให้หาจากเว็บกบได้แน่นอนพี่เค้าถนัดนักแล Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #813 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 08:20:33 AM »

เอานางแบบดีกว่า มั๊ยครับพี่ น่ามองกว่าเยอะนะ   Grin Grin   มือเล็กๆขาวๆ  น้ำลายหก Grin Cheesy

ขอมือ นางแบบ Standard Division ครับ  Wink
Production เลดี้เยอะแล้ว  Grin Grin

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #814 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 01:10:18 PM »

ขอมือ นางแบบ Standard Division ครับ Wink
Production เลดี้เยอะแล้ว Grin Grin

แว่วๆ ว่า อิมพอร์ตมาจาก เกาหลี ด้วยนะครับ Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #815 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 05:52:29 PM »

แว่วๆ ว่า อิมพอร์ตมาจาก เกาหลี ด้วยนะครับ Grin Grin

Wink  Grin ไม่โดนศุลกากร ก็คงโดน .40 ครับ  Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #816 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 09:40:18 AM »

ขอมือ นางแบบ Standard Division ครับ Wink
Production เลดี้เยอะแล้ว Grin Grin

โห..เดี๋ยวนี้ Go inter แล้วหรือ... Huh Grin Grin Grin

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #817 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:19:37 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ   โอ้ โห !!!!  มีนางแบบเป็นน้องเกาด้วยเหรอครับ ชอบ ชอบ คร๊าบ  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #818 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 09:54:58 AM »

เพิ่งหัด Post รูปมาครับเลยเอารูปการกริปปืนมาให้ชมกันแบบละเอียด ถ้าขนาดภาพผิดปรกติต้องขออภัยเพราะเพิ่งหัดครับ... Grin Grin Grin
ต้องขอขอบคุณนายแบบด้วยนะครับ..ส่วนนางแบบเกาหลีนายวรกฤษยังไม่ได้พามาเลยอดไปครับ Grin Grin Grin

รูปแรกมือข้างถนัดจับปืนครับ สังเกตุว่าแนวปืนและแขนเป็นแนวตรงกัน นิ้วที่เหนี่ยวไกปืนมีช่องไฟอยู่เวลาเหนี่ยวไกปืนจะได้ไม่ผลักปืนไปอีกฝั่งและกริปปืนสูงที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

รูปที่ 2 (ผิดขนาดแก้ไม่เป็น Grin)..สังเกตุว่านิ้วชี้มือซ้ายชิดใต้โกร่งไก นิ้วโป้งเหยียดไปข้างหน้า ข้อมือเลยบิดไปข้างหน้าตามธรรมชาติ หลังมือซ้ายชนกันกับมือขวาพอดี

ถ้ากริปปืนถูกเวลากางมือซ้ายออกมันจะทำมุมประมาณ 45 องศากับพื้นครับ

ข้อศอกหย่อนเล็กน้อยเพื่อเป็นจุดรับแรงรีคอยล์ก่อนที่จะมาถึงไหล่ครับ

หน้าก้มเล็กน้อยเพื่อให้ตัวโน้มไปข้างหน้า ดังนั้นเวลาตัดแว่นยิงปืนจุดโฟกัสครวอยู่สูงกว่าปรกติหน่อยครับ

รูปในท่ายิงที่เห็นได้ครบครับ

คิดว่าคงจะชัดเจนดีนะครับ ถ้าสงสัยก็ลองถามมาครับ ตอบได้จะตอบเลย ถ้าไม่ได้จะถามหาคำตอบมาให้ครับ...ไม่อายด้วย Grin Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #819 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 10:02:37 AM »

คิดว่าคงจะชัดเจนดีนะครับ ถ้าสงสัยก็ลองถามมาครับ ตอบได้จะตอบเลย ถ้าไม่ได้จะถามหาคำตอบมาให้ครับ...ไม่อายด้วย Grin Grin Grin

ไม่ชัดเจนครับ ไม่ทราบนายแบบชื่ออะไร ?   Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #820 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:07:00 AM »

ไม่ชัดเจนครับ ไม่ทราบนายแบบชื่ออะไร ?   Grin

Wink ถ้าเป็นนางแบบหญิง  ผมจะสนใจชื่อและเบอร์โทรฯเป็นพิเศษครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #821 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 04:28:58 PM »

Wink ถ้าเป็นนางแบบหญิง ผมจะสนใจชื่อและเบอร์โทรฯเป็นพิเศษครับ Grin
ขอด้วยครับพี่เสือ Grin Grin Grin
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #822 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:10:04 AM »

รบกวนถามครับ  ผมเคยเที่ยวหาอ่านเกี่ยวกับการกริ๊ปในภาษาอังกฤษ  แต่บางคำก็งงเกี่ยวกับศัพท์เทคนิคของปืนแปลไม่ออก   เช่น  ...the muzzle lifts during recoil, the top of the backstrap pushes rearward and the bottom of the frontstrap pushes forward.

เรียนถามว่า backstrap  กับ  frontstrap  ในประโยคข้างบนนั้นมันคืออะไรตรงไหนของปืนนะ่ครับ....ขอบคุณครับ Grin Grin หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #823 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:40:34 AM »

รบกวนถามครับ  ผมเคยเที่ยวหาอ่านเกี่ยวกับการกริ๊ปในภาษาอังกฤษ  แต่บางคำก็งงเกี่ยวกับศัพท์เทคนิคของปืนแปลไม่ออก   เช่น  ...the muzzle lifts during recoil, the top of the backstrap pushes rearward and the bottom of the frontstrap pushes forward.

เรียนถามว่า backstrap  กับ  frontstrap  ในประโยคข้างบนนั้นมันคืออะไรตรงไหนของปืนนะ่ครับ....ขอบคุณครับ Grin Grin หลงรัก

...backstrap สันด้านหลังของด้ามปืนพก

...frontstrap สันด้านหน้าของด้ามปืนพก (อย่าลืมไม้โท)  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #824 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:54:45 PM »

Shocked :Smiley :Smiley :Smiley  ม่ายเห็นมีนางแบบเลยครับ    แต่นายแบบหน้าคุ้นๆนะครับ    อิอิ

หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 62
  พิมพ์