เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:26:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100030 ครั้ง)
warut
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #345 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 10:27:00 PM »

เข้ามาอ่านเสมอๆครับ
ยังเป็นนักศึกษาอยู่ครับ Smiley

Practice didn't make perfect, perfect practice makes perfect
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #346 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 11:14:15 PM »

เป็นทหารเรือชื่อสกาย(SKYNAVY)ครับ ทำงานอยู่สัตหีบ ชลบุรี Wink

ผู้การสกายเป็นเพื่อนผู้การจุ๊บหรือเปล่าครับ.. :Smiley

ก่อนอื่นต้องขอโทษท่านบ้านชายหาดด้วยนะครับ.....ผมเพิ่งเห็นว่าถามผมไว้...........ไม่ทราบชื่อจริงของผู้การจุ๊บชื่ออะไรครับ เพราะแถวนี้มีหลายจุ๊บ หลายวัยเหลือเกินครับ....ผมเป็นนักเรียนเตรียมทหารรุ่นที่28 นักเรียนนายเรือ85ครับ รุ่นผมตอนนี้มียศเป็นนาวาโทครับ.....และนาวาโทขณะนี้มีอยู่3รุ่นคือรุ่นพี่ผม รุ่นผม และรุ่นน้องผม1ปีครับ

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #347 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 11:59:12 PM »

ตอบอีกรอบ ไม่รู้ตอบรึยัง จบวิดวะ เคมี แล้วมาเป็นเซลส์ เบื่อๆก็ลาออกมาทำบริษัทติดตั้งเครื่องจักร ทำได้ 5 ปี โชคชะตาพามาเจองานก่อสร้างซะงั้น Wink

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
momo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #348 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 11:34:04 AM »

รับราชการมา 25 ปีแล้วในกรมเล็กๆในกระทรวงอุตสาหกรรม พึ่งมีตังค์ซื้อปืนเมื่อ 4ปีที่แล้ว เลยติดใจจนถึงทุกวันนี้
อยู่ในสายงานให้บริการปรึกษาและจัดอบรม ให้กับผู้ประกอบการ + ประชาชนทั่วไป +นักศึกษา ด้านเทคโนโลยี
การผลิตและรีไซเคิลโลหะ โดยเฉพาะ โลหะมีค่า ในกลุ่มทองคำ เงินและพลาตินัม ...สนใจติดต่อได้ครับ
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 11:51:02 AM »

พนักงานรัฐวิสาหกิจครับ ที่กำลังฮือฮา....แต่ไม่ฮาน่ะครับ เขาแปรรูปผมแล้วครับ บมจ.กฟผ. ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #350 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 11:57:02 AM »

เป็นทหารเรือชื่อสกาย(SKYNAVY)ครับ ทำงานอยู่สัตหีบ ชลบุรี Wink

ผู้การสกายเป็นเพื่อนผู้การจุ๊บหรือเปล่าครับ.. :Smiley

ก่อนอื่นต้องขอโทษท่านบ้านชายหาดด้วยนะครับ.....ผมเพิ่งเห็นว่าถามผมไว้...........ไม่ทราบชื่อจริงของผู้การจุ๊บชื่ออะไรครับ เพราะแถวนี้มีหลายจุ๊บ หลายวัยเหลือเกินครับ....ผมเป็นนักเรียนเตรียมทหารรุ่นที่28 นักเรียนนายเรือ85ครับ รุ่นผมตอนนี้มียศเป็นนาวาโทครับ.....และนาวาโทขณะนี้มีอยู่3รุ่นคือรุ่นพี่ผม รุ่นผม และรุ่นน้องผม1ปีครับ

...ผมรู้จักคุณจุ๊บที่ไม่ได้เป็นผู้การ  ยิงไอพีเอสซีครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
suparp
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #351 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:13:58 PM »

ครู กทม. ครับ

" ของบางอย่าง ไม่ได้มีไว้เพื่อ..อวดอ้าง สรรพคุณ....แต่มันคือ  ลมหายใจที่มีอยู่....เพราะมันคืออีก...ครึ่งชีวิต..."
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #352 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:34:53 PM »

Grinสวัสดีครับ ผมจำไม่ได้ว่าเคยตอบไปหรือยัง ก่อนอื่นยินดีมาก ๆ ครับ ที่ได้รู้จักพี่ ๆ เพื่อน ๆในเวปทุกท่าน ผมทำอาชีพเป็นผู้รับใช้ประชาชน เดิมเป็นปลัดอำเภออยู่ประมาณ 1 เดือน แล้วโอนมาเป็นปลัดท้องถิ่น สังกัดกรมส่งเสริมการปกครองส่วนท้องถิ่นครับ เป็นคนที่เข้าใจว่า ข้าราชการคือผู้ที่รับใช้ประชาชน และถือปฏิบัติอย่างนี้มาตลอดครับ  Grin
            หลงรัก บนโต๊ะทำงานมีตำรา กฏหมายเกี่ยวกับงานในลิ้นชักเป็นหนังสืออาวุธปืนครับ เป็นคนที่บ้าปืนมาตลอดตั้งแต่เด็ก ๆครับ อนาคตก็คงจะหนักยิ่งขึ้นครับ งานอดิเรกที่ชอบคือ ซักผ้า ล้างจาน ถูบ้าน สอนการบ้านลูก โดยไม่ต้องรอคำสั่งครับเพราะถือว่าสั่งครั้งเดียวปฏิบัติได้ตลอดครับ หลงรัก

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #353 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:44:27 PM »

งานอดิเรกที่ชอบคือ ซักผ้า ล้างจาน ถูบ้าน สอนการบ้านลูก โดยไม่ต้องรอคำสั่งครับเพราะถือว่าสั่งครั้งเดียวปฏิบัติได้ตลอดครับ หลงรัก

พ่อที่ดีก็อย่างนี้ล่ะครับ  Grin Grin Grin มืออาชีพ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
jce_kku
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #354 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 01:50:38 PM »

วิดวะโยธา ลูกจ้าง บ.เอกชนเเห่งหนึ่งซึ่งรับงานรัฐบาลเป็นหลักครับ
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #355 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 01:44:41 AM »

ลูกจ้าง(ตัวเอง)ครับ (General BAY)  ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
เป็น Duck Engineer (Industrial from Rajamangala Khrong 6) ทำมันทุกเรื่อง ถ้าสามารถ
ต่อ NIDA อยู่ มีท่านใดเรียนที่เดียวกันบ้างครับ
ว่างไปซ้อมมือกันครับ

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
giant_219
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #356 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 04:09:57 AM »

เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ประเภทธนาคารพาณิชย์ครับ... Cool Cool Cool
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #357 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 04:31:56 PM »

ผมรับจ้างหลวง..ทรมานผู้รับเหมาก่อสร้าง.. Grin

phuket
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #358 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 09:03:23 PM »

Smiley Smiley Smiley  หวัดดีครับ  มีเพื่อนๆ ส่งข้อความไปหา  บอกว่าไม่ค่อยเจอในเว็บบอร์ด ขอโทษด้วยครับ   ส่วนใหญ่ชอบอ่าน และ ต้องอ่านทุกวันด้วย    ทำงาน ธนาคาร ครับ  มี ยาว 1  สั้น 2 ครับ และที่กำลังรอ  SW 1911 PD ให้ญาติ ทหารเรือ ยศนาวาเอก ซื้อให้ครับ( ปืนสวัสดิการ แต่ชัวร์ ครับ)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #359 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 09:06:34 PM »

Smiley Smiley Smiley หวัดดีครับ มีเพื่อนๆ ส่งข้อความไปหา บอกว่าไม่ค่อยเจอในเว็บบอร์ด ขอโทษด้วยครับ ส่วนใหญ่ชอบอ่าน และ ต้องอ่านทุกวันด้วย ทำงาน ธนาคาร ครับ มี ยาว 1 สั้น 2 ครับ และที่กำลังรอ SW 1911 PD ให้ญาติ ทหารเรือ ยศนาวาเอก ซื้อให้ครับ( ปืนสวัสดิการ แต่ชัวร์ ครับ)

โครงการไหนเหรอครับ ไช่ปืนสี่พระยาหรือเปล่า?

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 56
  พิมพ์