เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:27:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ถามเรื่องอาชีพ  (อ่าน 100060 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:14:17 AM »

คล้ายๆ ท่านทัดมาลา เป็นวิดวะเล็กๆ ให้กับบริษัทใหญ่ๆ แล้วเป็นวิดวะใหญ่ๆ ให้กับบริษัทเล็กๆ เจ้าคะ...

งานประจำ(ตอนนี้)เป็น Mobile Solution Developer ให้กับบริษัทค่ายเพลงยักษ์ใหญ่ ย่านลาดพร้าว (ตามสำนวนหนังสือพิมพ์)...แต่งานหลักคือทำงานเป็น GB ตัวเอง แต่งานก็วนเวียนอยู่กับมือถือ ประเภท SMS, WAP, IVR, MMS เจ้าคะ

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:16:56 AM »

ผู้จัดการแผนก Personal Insurance บริษัทประกันวินาศภัย AIU (AIG) New York จบลงที่ General Manager บริษัท Leslie Hall PB (Insurance Brokers) ในกรุงเทพ บริษัทนี้กลายเป็น Johnson & Higgins กลายอีกทีเป็น Marsh ในปัจจุบัน เกษียณตัวเองปี 1990 อายุ 54 แล้วไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้น ใช้ชีวิตกับหนังสือ ดูหนัง ฟังเพลง  เริ่มเล่น Computer 1995 เล่นปืนเมื่อ 2543 นี่เอง จะ 69 ตุลาคมนี้

ชอบประวัติของคุณลุงเจ้าคะ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:18:47 AM »

รับราชการอยู่ต่างจังหวัด ห่างจากกทม.ประมาณ 80 กม. สังกัดกระทรวงที่กำลังดังเรื่องประมูลคอมพิวเตอร์ อนาคตกำลังจะตกงาน เพราะปลัดกระทรวงยังโดนเด้ง แล้วลูกกระจ๊อกอย่างผมจะเหลืออะไร  Grin Grin Grin
เคยมีวาสนาได้ขับรถพาพี่ coda จากสนามราชนาวีไปส่งที่โรงแรมเอเซียเมื่อหลายปีก่อน
สมาชิกท่านอื่นที่ใช้ชื่อเดิมที่รู้จักก็มีคุณชลทิศ
สมาชิกเก่าที่สาบสูญและยังคิดถึงเสมอก็มี อ.แมน ชี้ฟ้า, ตาสี บางบอน, 686, พี่ Topgun, Santi Se, จิวแป๊ะทง ฯลฯ

ข้าน้อยยังไม่สาบสูญนะเจ้าคะคุณหมอ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:21:39 AM »

พอพูดถึงพี่ Topgun นั่นสินะเจ้าคะ หายไปไหน น่าจะมาเปิดกระทู้รวมภาพมีดเสียหน่อย ...หรือว่ายังมาบ้านใหม่ไม่ถูก

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:39:47 AM »

แหม นึกว่าพวกเล่นปืนนี่อาชีพโจรรับจ้างยิงนักการเมืองซะอีก เขาถึงกัว 555

Shocked แต่ผมว่า "อาชีพนักการเมือง" น่ากลัวกว่า "อาชีพโจร" นะครับ อย่างน้อยพวกโจรมันก้ปล้นกันไม่กี่คน ไม่กี่คดี แต่พวกนักการเมือง(บางคน)โกงกินทุกอย่างที่ขวางหน้า สรรหาผลประโยชน์ใส่ตัว และวงศาคณาญาติ เรียกว่า ปล้นประเทศกันทั้ง....(บรรพบุรุษ).. Lips Sealed น่ากลัวกว่าอาชีพโจรแบบเทียบกันไม่ติด..เลยนะขอรับ... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:48:14 AM »

เป็นผู้เชี่ยวชาญงานวางแผนปล้น เอ้ย..  Grinซ่อมบำรง Grin ครับ เมื่อก่อนอยู่ ปตท. สผ.  :Smileyแต่เดี๋ยวนี้ต้องระหกระเหินมาเป็นชาวต่างชาติที่มาเลย์ ไกลทั้งบ้าน ไกลทั้งปืน   Cry

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:57:55 AM »

รับราชการอยู่ต่างจังหวัด ห่างจากกทม.ประมาณ 80 กม. สังกัดกระทรวงที่กำลังดังเรื่องประมูลคอมพิวเตอร์ อนาคตกำลังจะตกงาน เพราะปลัดกระทรวงยังโดนเด้ง แล้วลูกกระจ๊อกอย่างผมจะเหลืออะไร  Grin Grin Grin
เคยมีวาสนาได้ขับรถพาพี่ coda จากสนามราชนาวีไปส่งที่โรงแรมเอเซียเมื่อหลายปีก่อน
สมาชิกท่านอื่นที่ใช้ชื่อเดิมที่รู้จักก็มีคุณชลทิศ
สมาชิกเก่าที่สาบสูญและยังคิดถึงเสมอก็มี อ.แมน ชี้ฟ้า, ตาสี บางบอน, 686, พี่ Topgun, Santi Se, จิวแป๊ะทง ฯลฯ

...555 คุณหมอใช้ชื่อคลาสสิคขนาดนี้ ถ้าไม่ท้าวความหลังก็เป็นอันว่าเรียบร้อยเลย (คือไม่รู้ว่าใคร) สมาชิกเดิมๆ ยังอยู่กันแยะครับ สำหรับท่านที่หายไปบางคนบอกผมว่า เข้าไปดูแล้วเงี๊ยบเงียบ หรือว่าย้ายไปไหนหว่า (อย่างเช่นตาสี บางบอน ที่บังเอิญพบกันเมื่อวันเสาร์)

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:17:53 PM »

อ่านแล้วไม่ผ่านตาเลยครับ ว่ามีสมาชิกท่านใดเปิดร้านขายอาหาร จำพวกสวนอาหารริมแม่น้ำ ริมคลอง ชายทะเล ...  Huh (ยกเว้นนายใหม่นะเออ  Wink )

เผื่อมีการพบปะกัน จะได้ไปอุดหนุนด้วยในตัว (อยู่ยาว...)  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:53:54 PM »

ลูกจ้างครับ แก้ไขปรับปรุบข้อมูลในระบบ โปรแกรมฯ ในรั้ว campus ความใฝ่ฝันอันยิ่งใหญ่อยากเป็นนายจ้างครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:59:25 PM »

เป็นผู้เชี่ยวชาญงานวางแผนปล้น เอ้ย..  Grinซ่อมบำรง Grin ครับ เมื่อก่อนอยู่ ปตท. สผ.  :Smileyแต่เดี๋ยวนี้ต้องระหกระเหินมาเป็นชาวต่างชาติที่มาเลย์ ไกลทั้งบ้าน ไกลทั้งปืน   Cry
อะฮ้า..
อยู่มาเลย์เซียนี่
ว่างๆกลับเมืองไทย เอาอโรวาน่ามาฝากซักตัวสิครับ
(ล้อเล่นน่ะ เห็นว่าแพงดี แต่เลี้ยงไม่เป็นหรอก ยิ่งพวกชอบกินอาหารสด
ผมหมดปัญญาหาให้มันอ่ะครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:16:46 PM »

ทำงานอยู่รัฐไหนครับ  ผมเพิ่งกลับจากแข่ง IPSC ที่ Johor Bharu 
ที่ปรึกษารัฐมนตรีของไทยท่านไหนที่บอกว่ามาเลเซียและสิงคโปร์ เขาห้ามมีปืนเหรอครับ ?
ข้อมูลเท็จทั้งนั้น    .......Glock is the best สำหรับที่นั่นครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:21:52 PM »

เขาห้ามจริงๆครับพี่ คนฝั่งมาเลย์ซีเรียสเรื่องปืนกันมากประชาชนห้ามมีไว้ในครอบครองโดยเด็ดขาด อย่าว่าแต่ปืนทั้งกระบอกเลยครับแค่กระสุนเกิน2นัดขึ้นไป จับได้แขวนคอสถานเดียวครับ Sad
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 02:54:45 PM »

แล้วปืนของนักกีฬามาเลเซีย กับสิงคโปร์ (พลเรือน) ที่มาแข่งด้วยกัน
ไม่ต่ำกว่า ๔๐ คนนี่ จะอธิบายอย่างไรครับ ?   ปืนเขาชื่อเขา  กระสุนซื้อเอาของ S&B

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 03:12:39 PM »

ส่วนผมเป็นวิศวะตัวน้อยๆเหมือนกัน ทำงานอยู่โรงไฟฟ้าที่มาบตาพุดครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับเพื่อนๆทุกคน สำหรับคุณja yong และคุณเป้าสะอาด ติดต่อคุยทางmailกันก็ได้ครับ E-Mail มาที่worawut.j@glow.co.th ได้เลยครับเพราะทำงานอยู่ใกล้กัน
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 05:39:59 PM »

กำลังเรียน นิติ ที่ มร. คร๊าบบบ  ( ตอบช้าจริงๆไอ้หมอนี่ )
...อยู่ในวงการกฎหมาย และผู้ใช้แรงงาน...
...และลูกจ้างเมียครับ... Grin
ผมใกล้จบแล้ว  พี่ นาจา ช่วยฝากงานให้ผมด้วยคร๊าบบบ... Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 56
  พิมพ์