เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:23:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตัดสินใจได้ถูกต้องหรือเปล่า???????? (ลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ)  (อ่าน 8500 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 09:56:59 AM »

ผมตั้งใจที่จะซื้อปืนกระบอกแรกเป็นG19...Cz75..แต่ผมได้ซื้อปืนกระบอกนี้มาแทนเป็นปืนมือสองจากผู้อาวุโสท่านหนึ่ง....เพื่อนๆพี่ๆว่าผมตัดสินใจถูกต้องหรือเปล่าครับ...38.super colts mk iv series 70 government model...C:\Documents and Settings\SOMPONG\Desktop\»×¹\100_2167.jpg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2006, 12:49:30 PM โดย truman » บันทึกการเข้า

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:09:32 AM »

ผมตั้งใจที่จะซื้อปืนกระบอกแรกเป็น G19...Cz75..
แต่ผมได้ซื้อปืนกระบอกนี้มาแทนเป็นปืนมือสองจากผู้อาวุโสท่านหนึ่ง....เพื่อน ๆ พี่ ๆ ว่าผมตัดสินใจถูกต้องหรือเปล่าครับ...38.super colts mk iv series 70 government mode

ขั้นแรก ท่านคิดว่าจะซื้อ Glock และ CZ
ซึ่งอยู่ใน caliber 9 มม. พาราฯ

แต่พอเอาเข้าจริง ๆ ท่านได้ซื้อ 1911A1 MK IV ใน caliber .38 Super มา
ถูกต้องหรือไม่ครับ

จากนิ้ว..ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2006, 10:12:05 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:29:28 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...........

ตัดสินใจถูกแล้วครับ Colt Goverment Model Serie70 .38 super เป็นปืนที่เลิกการผลิตไปแล้วครับ...............เข้าข่ายปืนสะสมและใช้งานได้ดีมาก...................

ที่สำคัญ ปืนรุ่น/ยี่ห้อนี้ บางทีมี ป.3 และสตางค์ ยังหาไม่ได้..................

ปืนโหลๆตลาดๆ ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ครับ..........มีให้เลือกเยอะแยะ ทั้งมือหนึ่งและมือสอง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:33:27 AM »

วัตถุประสงค์ที่ซื้อล่ะครับ
เพื่อป้องกันตัว
ยิงแข่ง
เก็บสะสม
แล้วปืนที่คุณซื้อมา นั้นถูกต้องตามวัตถุประสงค์แล้วหรือยัง
ผมว่าแค่ ปืนกระบอกแรก  ยี่ห้อ  ขนาด  คงยังไม่ใช่เหตุผลที่ดีพอ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:36:35 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้คล้ายกับผมเลย ของผมกระบอกแรกก้อ 38ซุปเปอร์ ผมคิดว่าไม่ผิดหวังครับถ้าชอบความแรง ยิงมันส์ เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง เดี๋ยวนี้เรื่องลูกก้อหาไม่ยากเหมือนเมื่อก่อน ซื้อมาแล้วคุ้มครับผม
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:36:44 AM »

ผมว่าคุณ truman ตัดสินใจไม่ผิดครับ

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:41:05 AM »

ตัดสินใจถูกต้องหรือเปล่า ขึ้นกับความพอใจ ของท่าน หากท่านชอบ ก็ ดีครับ Colt Goverment Model Serie70 .38 super ถือเป็นปืนหายากแล้วครับ ( คุณจ่าตำรวจ อาวุโสเล่าให้ฟัง)

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:54:57 AM »

Grin ถ้ากลัวตัดสินใจผิด ผมขอรับการตัดสินใจผิดแทนก็ได้ครับ  Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:55:26 AM »

Cheesy..  คิดไม่ผิดครับ..  แต่ทั้งนี้ ต้องขึ้นอยู่กับ ราคาที่ต้องสมกับสภาพด้วย..
         เป็นผม ก็เลือกอย่างเดียวกันนี้ .. Cheesy.

auto ๙ มม กระบอกแรก ของผม  ก็ Colt .๓๘ super เหมือนกันครับ..  Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:01:43 AM »

ยินดีด้วยครับ ผมก้ออยากได้ ปืนสั้นขนาดนี้ เป็นปืนสั้นกระบอกแรกเหมือนกัน Grin Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:01:45 AM »

Cheesy..  คิดไม่ผิดครับ..  แต่ทั้งนี้ ต้องขึ้นอยู่กับ ราคาที่ต้องสมกับสภาพด้วย..
         เป็นผม ก็เลือกอย่างเดียวกันนี้ .. Cheesy.

auto ๙ มม กระบอกแรก ของผม  ก็ Colt .๓๘ super เหมือนกันครับ..  Grin

...ถูกต้องครับ  ปืนพกกระบอกแรกของผมก็ .38 ซูเปอร์เหมือนกัน  เป็นปืนเก่าที่หลายท่านนิยมสะสม  แต่ไม่ถึงกับหายากเกินไขว่คว้า  ในเว็บเราก็มีผู้นำมาปล่อยเป็นระยะครับ  Smiley

...75 กับ 19 เข้าคิวรอไว้ได้ครับ  ยังมีผลิตจำหน่ายอีกนาน  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:41:45 AM »

ด้วยความเคารพ
   ดีใจด้วยครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
   แล้วตัวต่อเป็นอะไรเอ่ย? กล็อก หรือ ซีแซด  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:18:12 PM »

ผมตั้งใจที่จะซื้อปืนกระบอกแรกเป็นG19...Cz75..แต่ผมได้ซื้อปืนกระบอกนี้มาแทนเป็นปืนมือสองจากผู้อาวุโสท่านหนึ่ง....เพื่อนๆพี่ๆว่าผมตัดสินใจถูกต้องหรือเปล่าครับ...38.super colts mk iv series 70 government model...C:\Documents and Settings\SOMPONG\Desktop\»×¹\100_2167.jpg
ตัดสินใจยิ่งกวาถูกอีกครับ ......ทีซื้อซุปเปอร์ ลูกแรงเสียงดัง ทะลุแหลกราญ ประตูรถมิตซูบิชิแลนด์เซอร์ ทะลุผ่านฉลุยเลยครับ (อย่าไปโดนคนก็แล้วกัน) ที่เป็นห่วงอย่างเดียวคือ ไม่เห็นสภาพนะซิ ถ้าคิดจะซื้อทั้งที่ ต้องสภาพเนี๊ยบๆ หน่อย ตัวอักษร ชัดๆ หน่อย มาร์คโฟว์เล็ก หรือ ใหญ่ก็ไม่รู้ ไม่เห็นรูป หนาบาง รมมากี่รอบแล้ว ก็ไม่รู้อีก ไม่เห็นรูป เคยเจอรุ่นนี้ เหล็กหนา ทั้งกระบอก บู๊ทกลีบ ลำกล้องหัวโต บวมๆ ใหญ่ๆ ลองเอาไปพิจารณาดูครับ ถ้าตามที่ว่า ก็โอเค แต่ไม่รู้ได้มาราคาเท่าไหร่อ่ะดิ ....เพราะถ้าได้มาซัก สี่หมื่น ก็คุ้มยิ่งกว่าแฟลตปลาทองแล้วครับ ..........
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:25:08 PM »

ตัดสินใจได้เยี่ยมมากๆครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:32:08 PM »

ตัดสินใจถูกหรือเปล่าเนี่ยะ  อยู่ที่ว่าท่านได้ปืนกระบอกนั้นมาแล้วชอบใจ และสามารถใช้งานได้อย่างถนัดมือหรือเปล่า
เพราะผมถือว่าปืนเป็นอุปกรณ์อย่างหนึ่งที่ซื้อมาไว้ใช้งาน  (ผมไม่มีตังค์เหลือขนาดซื้อมาสะสมนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน )   
ถ้าซื้อมาแล้วไม่ถูกใจ ใช้งานได้ไม่ได้ตามที่หวังไว้  ถึงแม้ปืนนั้นจะดีเลิศขนาดไหน  ผมก็ต้องคิดว่าผมตัดสินใจผิดครับ
ที่ท่านเจ้าของกระทู้มาตั้งกระทู้ถามแสดงว่ายังไม่ถูกใจ  ถึงยังลังเลใจอยู่หรือเปล่าครบ  ลองถามตัวเองดูดีที่สุดครับ  เพราะปืนเรา เราใช้คนอื่นไม่ได้มาใช้ด้วยกับเรา  ถ้าเราถูกใจโอเคจบข่าวครับ Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์