เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:27:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมตัดสินใจได้ถูกต้องหรือเปล่า???????? (ลงรูปให้ดูแล้วน่ะครับ)  (อ่าน 8466 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:11:13 AM »

ผมเป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาอยากขอคำแนะนำจากผู้อาวุโสทุกๆท่านๆที่จะแสดงความคิดเห็น คือว่าผมคิดจะมีปืนเป็นของตัวเอง แต่กำลังหาชข้อมูลเพื่อความเหมาะสมอยู่ครับ ผมมีข้อมูลคร่าวๆคือ ผมสูง 173 ซม.หนัก78กก.อยากมี .45 แต่เล็งๆว่า จะเอาแบบมาตรฐานหรือคอมมานเช่ดี ช่วยวิจารณ์หน่อย วัตถุประสงค์คือ มีเพื่อเอาไว้เป็นเพื่อนซ้อมยิงเป้าบ้าง ผมเคยยิงแต่แบบมาตรฐาน(5นิ้ว)ไม่เคยยิงแบบคอมมานเช่ ไม่ทราบว่าจะมีความแตกต่างกันมากน้อยแคใหนครับ
และเล็งๆปืน lesbare stinger หรือ ตัว concept VII อยู่ ขอผู้รู้แนะนำด้วยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 01:37:33 PM »

ผมเป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาอยากขอคำแนะนำจากผู้อาวุโสทุกๆท่านๆที่จะแสดงความคิดเห็น คือว่าผมคิดจะมีปืนเป็นของตัวเอง แต่กำลังหาชข้อมูลเพื่อความเหมาะสมอยู่ครับ ผมมีข้อมูลคร่าวๆคือ ผมสูง 173 ซม.หนัก78กก.อยากมี .45 แต่เล็งๆว่า จะเอาแบบมาตรฐานหรือคอมมานเช่ดี ช่วยวิจารณ์หน่อย วัตถุประสงค์คือ มีเพื่อเอาไว้เป็นเพื่อนซ้อมยิงเป้าบ้าง ผมเคยยิงแต่แบบมาตรฐาน(5นิ้ว)ไม่เคยยิงแบบคอมมานเช่ ไม่ทราบว่าจะมีความแตกต่างกันมากน้อยแคใหนครับ
และเล็งๆปืน lesbare stinger หรือ ตัว concept VII อยู่ ขอผู้รู้แนะนำด้วยครับ

Grin คอมมานเช่ คงหมายถึงคอมมานเดอร์ลำกล้อง 4.5 นิ้ว ถ้าไม่ได้พกพาบ่อย ๆ เลือกมาตรฐาน 5 นิ้วครับ ลำกล้องต่างกันนิดเดียวที่จริงไม่มีผลต่างกันเท่าไร ทั้งเรื่องพกพาหรือยิงเป้า แต่เมื่อเน้นซ้อมยิงเป้าเลือกตัวมาตรฐาน 5 นิ้วดีกว่า เพราะยิง ๆ ไปอาจจะอยากแต่งโน่นแต่งนี่ ตัว 5 นิ้วแต่งยิงเป้าได้ดีกว่าครับ Grin
 Grin ส่วนเลสแบร์ เล่นตัวไหนก็ไม่ผิดหวังหรอกครับ แต่ในบ้านเราถ้ายิงเป้านิยมรุ่นโมโนลิธ (รางเต็ม) หรือโมโนลิธเฮฟวี่เวท (รางเต็มหนา) มากกว่าครับ Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 02:08:43 PM »

Smileyคอมมานเช่ คงหมายถึงคอมมานเดอร์ลำกล้อง 4.5 นิ้ว..

Combat Commander ลำกล้อง  4.25  นิ้ว.. แก้ไขให้นายใหม่ครับ..

Colt Combat Commander  สะบัด แรงกว่า ทุกตัวในจำนวน ๔ รุ่นของ Colt ครับ
   ปืนถูกออกแบบให้เป็นปืนต่อสู้ป้องกันตัว. ที่จับถือจะถนัดมือมาก..
   ไม่ใช่เพื่อยิงแข่งขัน.. ครับ.

ผมมีใช้อยู่ครับทั้ง Combat Commander และ Government full Size   
   ส่วนตัวผมถูกใจ ตัวเต็ม ๕ นิ้วมากกว่าครับ..  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 05:17:15 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 03:06:27 PM »

Grin คอมมานเช่ คงหมายถึงคอมมานเดอร์ลำกล้อง 4.5 นิ้ว ถ้าไม่ได้พกพาบ่อย ๆ เลือกมาตรฐาน 5 นิ้วครับ ลำกล้องต่างกันนิดเดียวที่จริงไม่มีผลต่างกันเท่าไร ทั้งเรื่องพกพาหรือยิงเป้า แต่เมื่อเน้นซ้อมยิงเป้าเลือกตัวมาตรฐาน 5 นิ้วดีกว่า เพราะยิง ๆ ไปอาจจะอยากแต่งโน่นแต่งนี่ ตัว 5 นิ้วแต่งยิงเป้าได้ดีกว่าครับ Grin
 Grin ส่วนเลสแบร์ เล่นตัวไหนก็ไม่ผิดหวังหรอกครับ แต่ในบ้านเราถ้ายิงเป้านิยมรุ่นโมโนลิธ (รางเต็ม) หรือโมโนลิธเฮฟวี่เวท (รางเต็มหนา) มากกว่าครับ Grin

...Les Baer มีรุ่นคอมมานเช่ ลำกล้อง 4.25 นิ้วครับ   Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:20:12 PM »

Smileyคอมมานเช่ คงหมายถึงคอมมานเดอร์ลำกล้อง 4.5 นิ้ว..

Combat Commander ลำกล้อง  4.25  นิ้ว.. แก้ไขให้นายใหม่ครับ..

Colt Combat Commander  สะบัด แรงกว่า ทุกตัวในจำนวน ๔ รุ่นของ Colt ครับ
   ปืนถูกออกแบบให้เป็นปืนต่อสู้ป้องกันตัว. ที่จับถือจะถนัดมือมาก..
   ไม่ใช่เพื่อยิงแข่งขัน.. ครับ.

ผมมีใช้อยู่ครับทั้ง Combat Commander และ Government full Size   
   ส่วนตัวผมถูกใจ ตัวเต็ม ๕ นิ้วมากกว่าครับ..  Smiley

ถ้าพี่โร้ดถูกใจ 5 นิ้ว...

ก็ปล่อยคอมมานเดอร์สิคับ...

ผมรออยู่...

แหมแต่งไว้ซะสวยแล้ว... น้ำลายหก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:51:03 PM »

Smiley.. ไม่มีสักครั้ง ที่ หมอยา จะไม่รู้ ความนัย ของหมอความ เลย นะครับ..  Cheesy  Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 01:27:33 AM »

Grin ขอบคุณครับพี่ รีบไปหน่อยเลยจำผิด Grin

...Les Baer มีรุ่นคอมมานเช่ ลำกล้อง 4.25 นิ้วครับ Smiley

Grin ก็คุณ udomkd ไม่ได้พูดถึงตอนแรกนี่นา ก็เลยเข้าใจว่าหมายถึงคอมมานเดอร์ Grin

Smiley.. ไม่มีสักครั้ง ที่ หมอยา จะไม่รู้ ความนัย ของหมอความ เลย นะครับ..  Cheesy Grin

Grin ขอนี้ชอบแหย่ แต่เอาจริงครับพี่โรด Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:01:12 AM »

จูบบบบ-ขอบคุณพี่ท่านทุกๆคนที่ให้คำแนะนำเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ
คิดว่า ผมพอที่จะได้คำตอบสำหรับตัวเอง แล้วถ้าสำเร็จจะมาบอกครับ
ขอบคุณหลายๆ ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:09:43 AM »

ก็คุณ udomkd ไม่ได้พูดถึงตอนแรกนี่นา ก็เลยเข้าใจว่าหมายถึงคอมมานเดอร์
ผมเรียกไม่ถูกเองครับ เพิ่งจะรู้ก็เมื่อเข้ามาดูๆพี่ๆนั้นแหละ ที่รู้ว่า ถ้าเรียก Comander คือ Colt แต่ Les Baer เรียก คอมมานเช่
ลำกล้อง สั้น4.25 นิ้ว ผมเข้าใจถูกต้องไม๊ครับ หลงรัก

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 04:26:23 PM »

ก็คุณ udomkd ไม่ได้พูดถึงตอนแรกนี่นา ก็เลยเข้าใจว่าหมายถึงคอมมานเดอร์
ผมเรียกไม่ถูกเองครับ เพิ่งจะรู้ก็เมื่อเข้ามาดูๆพี่ๆนั้นแหละ ที่รู้ว่า ถ้าเรียก Comander คือ Colt แต่ Les Baer เรียก คอมมานเช่
ลำกล้อง สั้น4.25 นิ้ว ผมเข้าใจถูกต้องไม๊ครับ หลงรัก

Grin ถูกต้องครับ เป็นชื่อรุ่นของแต่ละยี่ห้อ Grin

Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:11:10 PM »

ยินดีด้วยครับสำหรับปืนกระบอกแรก
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:20:16 PM »

Grin Grin....ได้ป.3มาแล้วครับ..ขอเช้าได้เย็น.......เอาปืนไปทำเรื่องตัดยอดไว้แล้วครับ..........ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำและติชมครับ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 01:24:10 AM »

Grin Grin....ได้ป.3มาแล้วครับ..ขอเช้าได้เย็น.......เอาปืนไปทำเรื่องตัดยอดไว้แล้วครับ..........ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำและติชมครับ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ยินดีด้วยครับ Grin
 Grin กระบอกกลางคือเจ้าซุปไก่ (Colt .38 Super) ของผมครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2006, 01:27:17 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 01:31:10 AM »

Grin ยินดีด้วยครับ Grin
 Grin กระบอกกลางคือเจ้าซุปไก่ (Colt .38 Super) ของผมครับ Grin

เดือนหน้ารูปนี้จะครบรอบ1ปีแล้วละ จะมีงานฉลองหรือเปล่าครับ จะได้เตรียมตัว
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 01:43:27 AM »

เดือนหน้ารูปนี้จะครบรอบ1ปีแล้วละ จะมีงานฉลองหรือเปล่าครับ จะได้เตรียมตัว

Grin รูปเดียวหากินไปทั่ว 555 เดี๋ยวเดือนหน้าถ่ายใหม่ครับ แต่เจ้าซุปไก่ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว ส่งกลับไปดูแลเจ้านายเดิมของมัน Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์