เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:40:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ จำเป็นหรือไม่ที่ CZ 75 ต้องแต่งไก  (อ่าน 2065 ครั้ง)
neung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:54:37 AM »

ขอความรู้ จำเป็นหรือไม่ที่ CZ 75 ต้องแต่งไก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:03:58 AM »

ผมว่าไม่จำเป็นครับ CZ75 ไกเป็นดับเบิล/ซิงเกิล ถ้าดับเบิลหนักมากก็ง้างนกยิงซิงเกิลได้ ไม่รู้สึกลำบากแต่อย่างไรครับ Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:07:36 AM »

อิอิอิ ..... สุดแล้วแต่ ครับ ที่ผมตอบแบบนี้ ไม่ได้กวนครับ คือ อยู่ที่ ตัวคุณ neung  เอง ครับว่าต้อง การไกเบาหรือไม่ ต้องการไกราบรื่นหรือไม่ครับ หากใช้แล้ว มีความรู้สึกติดขัดการเดินไกไม่รื่นก็แต่งได้ครับ ผมเอง 75 B  แต่งไกซิงเกิ้ล เหลือ  ประมาณ 2.5 ปอน ครับ แต่งความราบรื่นของไก และแต่งจังหวะการหลุดของไกดับเบิ้ลและซิงเกิ้ลให้หลุดในจังหวะเดียวกัน ครับ .... อิอิอิ ..... แต่ทั้งหมด  โดยเจ้าของเดิมครับ ท่านแต่งมาแล้ว และเมื่อผมลองใช้ดูผมว่าดีมากครับ แต่ พี่ ๆหลาย ๆท่านว่าไกเบาไปครับ ใช้ป้องกันตัวอันตราย เลยต้องระมัดระวังให้มากครับ ............
        อิอิอิ  ดูในกระทู่ที่ผมทำทดสอบไว้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,19238.0.html

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:10:33 AM »

เพิ่มเติมอีกนิดครับ .......... สิ่งที่ต้องทำผมว่าถ้าปืนใหม่ๆเลย คือ ปรับแต่งให้การเดินของไกราบลื่นก้น่าจะพอครับ สำหรับปืนใช้งานทั่วไป........... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
neung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:15:45 AM »

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ จะต้องลองยิงก่อนว่าสดุดไหม ทราบราคาในการแต่งไหมครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:20:38 AM »

แต่งไก 700 ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
neung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:26:47 AM »

ขอโทษครับมีชื่อร้ายแนะนำไหมครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:30:47 AM »

...ร้านยอด ผมเคยแต่งไก CZ85 C ราคา 350 บาท แต่นานแล้ว  ตอนนี้อาจจะประมาณ 400 มั้งครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:36:17 AM »

...บางท่านไม่ค่อยเห็นด้วยกับการแต่งไก  โดยให้เหตุผลว่าไกเดิมๆ ถึงจะหนักแต่ใช้ไปนานๆ มันก็เบาเอง เพราะความที่มันเข้าที่เข้าทาง ตัวเจ้าของปืนก็เริ่มคุ้นเคย  นอกจากนั้นยังมีความเห็นในเชิงช่างว่า  การแต่งไกทำให้บางชิ้นส่วน (ผิวโลหะที่ชุบแข็งมา) สึกหรอง่ายครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:03:36 PM »

ผมมีตัว75Compact...ตอนใหม่ๆเวลาเดินไกจะรู้สึกติดๆสะดุดนิดๆ...ก็ให้รําคาญพอควร  Angry Angry Angry
อ่านกระทู้ในเวปนี้...มีผู้ให้ความเห็นว่า...ยิงไปสักพักก็จะดี....ก็เชื่อตามนั้น
หลังจากเอาไปถลุงซะ200-300นัด....ตอนนี้ดีเลยครับ....แม้จะไม่เบา แต่ก็ดีกว่าเดิมเยอะ  Cheesy Cheesy Cheesy
ลองยิงดูสักพักก่อนดีกว่าครับ....พออะไรๆมันเข้าที่เข้าทางแล้ว....ก็ดีเอง...เน๊อะ   Wink Wink Wink

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:03:47 PM »

สำหรับผมคิดว่าแต่งไก...ถ้าไม่ใช้สำหรับยิงแข่งขันก็เกือบจะไม่จำเป็น..ยกเว้นไกมีปัญหา...
ข้อคิดเห็นนะครับ(ส่วนตัว)...
ไกเดิม..จังหวะหลุดอาจจะไม่คม..แต่การเหนี่ยวไกลึกก็เชฟอีกระดับ(ปืนลั่น).....ขึ้นอยู่กับการใช้ให้ชินมือ(นน.แทบไม่มีผล)..
แหะๆๆ Cheesy Cheesy....เหมือนขับรถครับ...

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:09:22 PM »

...ร้านยอด ผมเคยแต่งไก CZ85 C ราคา 350 บาท แต่นานแล้ว ตอนนี้อาจจะประมาณ 400 มั้งครับ Wink

สมัยก่อนโน้นนน.....ถือว่าแพงนะครับ.. Grin
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:17:31 PM »

ของผมใช้ SP-01 ก็ไกหนักเหมือนกันว่าจะเอาไปแต่งแบบเบาะๆที่ร้านสุพล 700 บาท
 (แต่งแบบลดน้ำหนักไกลงหน่อยและให้จังหวะหลุดคมอีกนิดก็พอครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 12:23:23 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:25:29 PM »

เพื่อนผมแนะนำให้ผมไปแต่งไกปืนเหมือนกัน บอกว่าเวลายิงจะได้แม่น ๆ ผมคิดว่าการที่ปืนเขาทำให้ต้องลากไกยาว ๆ อาจจะเป็นเพราะเขาต้องการให้ผู้ใช้ปืนปลอดภัยจากปืนลั่นก็ได้ ผมจึงยังไม่ยอมไปทำอะไรกับปืนของผมเลย

if you want peace, prepare for war
pui99
Full Member

คะแนน 17

บ้าว่ะ แก่แต่หล่อฉิบ

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 12:43:27 PM »

ขอความรู้ จำเป็นหรือไม่ที่ CZ 75 ต้องแต่งไก
ต้องดูสาเหตุครับ แต่งเพื่ออะไร???
ถ้าหลักๆเพื่อป้องกันตัว เข้าสนามนิดหน่อย ก็ไม่น่าแต่งครับให่อยู่สภาพเดิมๆไม่ตัดเมนสปริงดีกว่า
แต่ถ้าเน้นๆเข้าสนามปั้นเอ็กซ็เป็นบ้าเป็นหลัง แต่งเลยๆ ครับ
ของผมเคยมีอยู่กระบอก85บี ก็แต่งเองครับไม่รู้ นน.กีปอนด์ แต่เบาและคมน่ะ 15เมตรทำได้ดี
แล้วเปลียนศูนย์คมๆ ของ พีทีไนซ์ เข้าไปอีก  25เมตรพอไปกันได้เลยครับ

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์