เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:31:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PM  (อ่าน 1474 ครั้ง)
sutorn_p
Jr. Member
**

คะแนน 2

PM
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 10:59:48 PM »

Huh ผมส่งสัยกับคำว่า PM ที่พี่ๆ เข้าใจติดต่อกันในเวปนี้ เพราะว่าบ้างที่พี่เข้าจะบอกว่าให้ติดต่อทาง PM หรือเช็คทาง PM
แล้วผมจะติดต่อได้ทาง PM อย่างไรครับ Huh Huh Huh Huh รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบสักนิด ผมเข้ามาดูเป็นประจำแต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง
เรียนมาน้อย ขอบคุณเป้นอย่างสูงครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2006, 11:08:53 PM »

PM - การติดต่อเป็นการส่วนตัว ระหว่างสมาชิกครับ
ดูมุมซ้ายบน - สวัสดี sutorn p, คุณมี .... ข้อความ............................นั่นแหละครับ
ลองคลิกเปิดเล่นดู ถ้ายังไม่รู้จะส่งPMถึงใคร .... ส่งให้ผมก็ได้  Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 12:03:03 AM »

Wink ถ้าจะส่งคลิ้กจากใต้ รูปภาพประจำตัวตรงที่เขียนว่า IM ก็ได้คับ....

ดูจากภาพนะคับ...

ยืมพี่ธำรงเป็นนายแบบหน่อยนะคับ... Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 12:17:02 AM »

แล้วถ้าหากมีคนเขียน PM มาหาก็จะอยู่ตรงนี้คับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 12:21:33 AM »

ผมส่ง PM ไปหาคุณสุธน(จขกท)แล้วนะคับ...

ถ้าหากไม่มีข้อผิดพลาด...

ลองส่งกลับมาหาผมดูคับ...Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2006, 03:51:47 AM »

คุณหมอครับ PM=Personal Message แต่ใน Icon กลับเป็น IM เลยทำให้สมาชิกสับสน
เข้าใจว่าต้องมีนัยยะอะไรสักอย่างกระมัง  รบกวนขอเรียนรู้อีกอย่างครับ การเอา Front Page Copy มาลงในกระทู้
แบบที่คุณหมอแสดง ทำให้อย่างไร มีขั้นตอนอะไรบ้าง..........ขอบคุณครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 08:50:21 PM »

คุณหมอครับ PM=Personal Message แต่ใน Icon กลับเป็น IM เลยทำให้สมาชิกสับสน
เข้าใจว่าต้องมีนัยยะอะไรสักอย่างกระมัง  รบกวนขอเรียนรู้อีกอย่างครับ การเอา Front Page Copy มาลงในกระทู้
แบบที่คุณหมอแสดง ทำให้อย่างไร มีขั้นตอนอะไรบ้าง..........ขอบคุณครับ

...วิธีที่ผมใช้คือกด Alt+PrintScreen แล้วเปิดโปรแกรม Microsoft Paint ขึ้นมา  แล้วกด Control+V (Paste) ครับ  แล้วเซฟรูปเป็นไฟล์แบบไหนก็แล้วแต่เลือกนะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:53:39 PM »

ขอบคุณครับพี่แก้ว

หน้า: [1]
  พิมพ์