เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:32:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่หมอครับผมได้cz97มาแล้วครับ  (อ่าน 7403 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 07:20:53 AM »

พี่อ๋องถ่ายรูปเอาใจ วมต. สวยดีครับ Grin  สงสัย วมต. รักตายเลย

เอาใจรึเปล่ายังไม่แน่   ดูอักษรที่ปักมันบิด ๆ เบี้ยวดิ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 10:53:01 AM »

ผลการทดสอบมาแล้วครับแต่ใส่รูปไม่ได้ พาดยิงที่ระยะ 25 ม. กลุ่มกระสุนเรียงตัวในแนวดิ่ง 2 เส้นขนานกันห่างกันประมาณ 1 นิ้ว อยู่ภายในวง9 10 และมีแตกออกมา 3 นัด ที่ขอบวง 9 ที่ตำแหน่ง 3 น. 9 น. และ 12 น.ผมใช้เป้าตาวัวใหญ่ เล็งนั่งแท่น จากผลการยิง มีอุปสรรคดังนี้ ศูนย์หน้าเล็กและมีจุดขาว ทำให้เล็งละเอียดไม่มาก ประกอบกับไกที่หนักและหนืด  Undecided
ต่อมาผมได้ยิง 2 มือที่ระยะเดิม กลุ่มกระสุนคล้ายกัน คือ 8 นัด อยู่ในวงเก้า แบ่งเป็น2 กลุ่ม ซ้ายขวา แต่ไม่เรียงขนาน มีแตกออกมาขอบวง 9 บนที่ 2น. 1นัด และขอบวง 8 ที่7 น. 1นัด  Smiley
ต่อมาลองล่นระยะเข้าไปใกล้ๆที่ 15 ม.เล็งจี้กลางอกเป้าคน กลุ่มเรียงตัวลงมากลางเป้า 8 นัด 2 นัดแตกไปทางขวา เล็กน้อย ขนานกัน ทังหมดอยู่ในวงที่2 และเอ็กซ์  Wink
เสร็จแล้วลองเก็บปลอกกระสุนมาตรวจสอบพบว่ามีบางนัดที่ผิดปกติ คือ ที่รอยเข็ม จะมีขีดเล็กๆ คล้ายกับว่า ตอนที่สลัดปลอกแล้วเข็มยังไม่หดหลบไม่พ้น  Huh
อาการนี้ผมว่าน่าเป็นห่วงเพราะอาจทำให้เข็มหักได้ Tongue
แต่ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ Huh
อีกอย่างที่ไม่ชอบคือไกด์รอดพลาสติกแห้งๆของมันนี่แหละครับ Lips Sealed Undecided
มันงอไปโดนสปริง แล้วยังแทงไม่ตรงหลอดครอบสปริงด้วย
นี่น่าจะเป็นอีหนึ่งปัญหาของปืน
ที่ทำให้ไม่แม่นเท่าที่ควร Angry

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 11:22:38 AM »

เสร็จแล้วลองเก็บปลอกกระสุนมาตรวจสอบพบว่ามีบางนัดที่ผิดปกติ คือ ที่รอยเข็ม จะมีขีดเล็กๆ คล้ายกับว่า ตอนที่สลัดปลอกแล้วเข็มยังไม่หดหลบไม่พ้น  Huh
อาการนี้ผมว่าน่าเป็นห่วงเพราะอาจทำให้เข็มหักได้ Tongue
แต่ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ Huh
อีกอย่างที่ไม่ชอบคือไกด์รอดพลาสติกแห้งๆของมันนี่แหละครับ Lips Sealed Undecided
มันงอไปโดนสปริง แล้วยังแทงไม่ตรงหลอดครอบสปริงด้วย
นี่น่าจะเป็นอีหนึ่งปัญหาของปืน
ที่ทำให้ไม่แม่นเท่าที่ควร Angry

Grin เกิดจากเข็มแทงชนวนยังไม่ดีดตัวกลับเข้าอย่างที่เข้าใจครับ น่าเป็นห่วงหรือเปล่าผมว่าไม่น่าเป็นห่วงเพราะกับปืนหลาย ๆ กระบอกที่ผมเห็นก็เป็นครับ โดยเฉพาะเจ้าซุปไก่ของผม ยิงมาไม่น้อยก็ยังไม่เกิดความเสียหายครับ แต่หากจะปรับปรุงแก้ไขแนะนำเปลี่ยนสปริงเข็มให้แข็งกว่าเดิม Grin
 Grin เรื่องไกด์รอดนี้มีความเห็นว่า ถ้ามันเบี้ยวไปจนทำให้สไลด์เดินทางไม่คล่องก็อาจจะมีผลครับ แต่ก็ยังแคลงใจว่า ความที่มันเป็นพลาสติกจึงไม่น่ามีผลต่อการทำงานของสไลด์มากถึงขนาดนั้นครับ Huh Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 11:53:39 AM »

...ขอแสดงความยินดีกับกัปตันคิดด้วยคนครับ  ปืนรุ่นนี้เป็นที่แสวงหาของนักเล่นปืนกลุ่มที่ "มีข้อมูล) Wink

...ผมเองก็ชอบครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ฮิม (Him ...)
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 12:02:44 PM »

...ขอแสดงความยินดีกับกัปตันคิดด้วยคนครับ  ปืนรุ่นนี้เป็นที่แสวงหาของนักเล่นปืนกลุ่มที่ "มีข้อมูล) Wink

แล้วก็จะซื้อให้เป็นของขวัญตัวเองในวันครบรอบวันแต่งงานอย่างนายใหม่ว่าหรือเปล่าครับ  Wink
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 12:12:34 PM »

แล้วก็จะซื้อให้เป็นของขวัญตัวเองในวันครบรอบวันแต่งงานอย่างนายใหม่ว่าหรือเปล่าครับ  Wink

...แหม  อย่ายุสิครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 02:04:06 PM »

ยินดีต้อนรับ สมาชิก CZ 97B อีก 1ท่านครับ

ปืนผมแต่งไ่ก ใส่ทริกเกอร์สตอปที่ร้านยอด โดยช่างตึ๋งครับ พอดีตอนนั้นร้านปืนที่ซื้อเขาสนิทกับช่างตึ๋ง

ส่วนแกนไกด์รอด กับ บูท นั้น ได้รุ่นน้องท่านนึงกลึงให้ครับ เพราะไกด์รอดเดิมจะไม่ทะลุบูทจะเจาะบูทเดิมก็เสียดาย เลยกลึงใหม่ทั้งคู่ให้เข้ากันพอดีครับ

ส่วนศูนย์หลัง แบบปรับได้ของคุณอ๋อง เป็นศูนย์หลังของ CZ CADET เห็นพี่ตี๋ร้านพ.วัง บอกว่ามีอยู่ ผมฝากตั้งนาน มีอยู่แต่ยังหาไม่เจอครับ ืถ้าซื้อจากร้านนี้ ลองบอกแกให้หาให้ด้วยก็น่าจะดี

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 06:44:21 PM »

หลอดครอบสปริงกด์รอดเจาะรูมาให้แล้วครับ
กำลังจะเอาไกด์รอดพลาสติกไปให้ช่างกลึง
จะบอกเขาว่าให้แป้นเท่ากับตัวพลาสติกและแกนเท่ากับรูไกด์รอด
ไกด์รอดของเดิมมันสั้นๆอ้วนๆแต่ของผมมันผอมๆยาวๆ
จากนั้นจะเอาไปแต่งไกให้ช้วงดับเบิลมันลื่น
ให้ซิงเลมันคม หนักซัก 2ปอนด์แก่ๆ
แล้วติดศูนย์หน้าใหญ่ๆ ศูนย์หลังไม่ต้อง เพราะตรงเป้าดีแล้ว
เกือบลืมครับช่วยบอกวิธีถอดเข็มแทงชนวนหน่อยครับ
ผมอยากลองถอดนิรภัยเข็มดูว่าไกจะดีขึ้นหรือไม่ครับ
เพราะตัวนี้ไม่มีแป้นปิดท้ายเข็มเหมือนพวก 75 85

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 09:55:47 PM »

ส่วนศูนย์หลัง แบบปรับได้ของคุณอ๋อง เป็นศูนย์หลังของ CZ CADET

ก็เป็นได้ครับ ดูรูปแคตตาล็อกซีแซดแล้วก็เหมือนคาเด็ทจริง ๆ ด้วย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 10:01:47 PM »

...แหม  อย่ายุสิครับ  Grin

.....เอาหน่อยน่า...พี่...เผื่อจะได้ไปถอยพร้อมกัน.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 10:23:38 PM »

คุณ CAPTAINKID ลองยิงที่สนามไหนมาครับ  แล้วใช้กระสุนอะไรยิง ?
(ตอนนี้ วมต. แก้ไขให้โพสท์รูปได้แล้วครับ  จะขอดูรปจานท้ายปลอก)

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 10:41:37 PM »

คุณ CAPTAINKID ลองยิงที่สนามไหนมาครับ  แล้วใช้กระสุนอะไรยิง ?
(ตอนนี้ วมต. แก้ไขให้โพสท์รูปได้แล้วครับ  จะขอดูรปจานท้ายปลอก)

ท่านปิ๊ก....ท่านอ๋องไม่ได้เอาใจแค่เสื้อนะเจ้าค่ะ ทำงานดีก็ชมเชยอีกต่างหาก (ช่วยแล้วนะ...เสื้อตัวดิ)

I am dying... -*-

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 16, 2005, 11:32:09 PM »

ท่านปิ๊ก....ท่านอ๋องไม่ได้เอาใจแค่เสื้อนะเจ้าค่ะ ทำงานดีก็ชมเชยอีกต่างหาก (ช่วยแล้วนะ...เสื้อตัวดิ)
เยาะเย้ย ไม่รู้เสื้ออะไร ขอมั่ง เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 01:52:18 AM »

รุ่นนี้   ทรานโฟริโอ   มีทำบ้างไหมครับ       

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 03:07:47 AM »

รุ่นนี้   ทรานโฟริโอ   มีทำบ้างไหมครับ       
Grin "ทานโฟกลิโอ" ครับพี่ป้อมทอง ทานโฟฯ หลายรุ่นสามารถเลือกขนาดกระสุนได้ทั้ง 9 x19, 9x21, .38 Super, .40 และ .45 ครับ Grin
 Grin ลองเข้าไปดูที่เวบทานโฟฯ ครับ www.tanfoglio.it Grin

เยาะเย้ย สงสัยจะกลายเป็น Tafoglio mania ไปซะแล้วมั๊งเรา Tongue เยาะเย้ย

ก็เป็นได้ครับ ดูรูปแคตตาล็อกซีแซดแล้วก็เหมือนคาเด็ทจริง ๆ ด้วย
Grin ศูนย์หลังของคาเด็ตกับ 85 คอมแบท และ 100 B เป็นตัวเดียวหมดครับ Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์