เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:31:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์ตำรวจปล้นร้านทอง  (อ่าน 5603 ครั้ง)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:00:38 PM »

เศร้าครับ ที่ผู้รักษากฎหมาย ต้องมาทำผิดกฎหมายซะเอง

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:03:05 PM »

น่าสงสารผู้ตายครับ และญาติ ครับไม่น่าเลย
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:06:47 PM »

Cry สงสาร คนแก่ครับ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 02:57:22 PM »

โอ้....ไปปล้นทอง เหน็บปืนไป 3 กระบอก
สงสัยวางแผนว่าจะต้องยิงอย่างเดียว.............รึเปล่า

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:30:23 PM »

คงกะยิงให้ตายพกทีตั้งสามกระบอก เหี้ยมมาก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:43:01 PM »

ยิ่งฟังคำสัมภาษณ์ของผู้ที่ปล้นแล้วเศร้าครับ
อ้างเหตุผลข้างๆ คูๆ ไปเรื่อย
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 03:48:03 PM »

คดีนี้ผมคิดว่าโทษหนักแน่ครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:06:27 PM »

ประหาณไปเลยคนแบบนี้
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:23:17 PM »

ประหาณไปเลยคนแบบนี้

ประหารครับ..

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:37:43 PM »

...งานนี้เซ็งเลยครับ  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tiger2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:39:59 PM »

Huhเหตุผลคือ ทำธุรกิจขาดทุน แต่เอาทองแค่ 60 เส้น  ถ้าจะปล้นทั้งทีก็เอาเยอะไปเลย เหตุผลแบบนี้ น่าประหาร
สถานเดียว   ตำรวจเป็นเสียเอง โทษหนักกว่าคนธรรมดา อยู่แล้ว...... และไม่สมควรฆ่าเจ้าของร้านเลยจริงๆ
วงการตำรวจเสื่อมเสียหมด....ต่อไปจะคัดคนมาเป็นตำรวจต้องเข้มงวดกว่านี้  เช่น วุฒิภาวะ  การศึกษา 
ระยะเวลาการฝึกของนักเรียนพลตำรวจ  ทุกวันนี้ แค่จบ ม. 6 เรียน ปีครึ่ง  ก็ไปเป็นตำรวจพกปืน  กร่างทั่วบ้านทั่วเมือง
เงินเดือนก็น้อย....ก็ต้องอาศัยรีดไถชาวบ้าน/ เมาเหล้า  โมโห  ก็ไม่มีการยับยั้งอารมณ์  มีปืนอีกต่างหาก โอ้  น่ากลัวครับ!!!! หัวเราะร่าน้ำตาริน
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:40:50 PM »

พกไปขนาดนี้.....มันกะไป"ฆ่า"อยู่แล้ว

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
wolfman
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 04:58:24 PM »

ผู้ตายเป็นลุงของเพื่อนผมเองครับ เค้ามาเล่าให้ผมฟังตอนเย็นวันเกิดเหตุน่ะครับ
จากรายละเอียดที่เพื่อนเล่าให้ฟังเนี่ยเค้าบอกว่า คนร้ายเป็น...ที่มาตรวจตู้แดงประจำ
เพื่อนบอกว่าที่ร้านมีสัญญาณที่จะไปดังที่โรงพักด้วย แต่วันก่อนเกิดเหตุคนร้ายได้ไป
ตัดสัญญาณที่โรงพักทำให้มันไม่ดัง แล้วค่อยมาก่อเหตุ...

จากที่เพื่อนเล่าให้ฟังเค้าบอกว่าลุงคนนี้เคยบอกอยู่เสมอ ๆ ว่าถ้าเกิดเหตุเช่นนี้อย่าไป
สู้ ให้ๆเค้าไปดีกว่า แต่เพื่อนบอกว่าดูจากวีดีโอแล้วเหมือนกับว่าลุงแกจำเสียงคนร้ายได้
ก็เลยคิดว่ามาล้อกันเล่นแล้วก็เลยพยายามแย่งปืน แต่โชคร้ายที่คนร้ายไม่เล่นด้วย...

แต่ครั้งนี้ถือว่าโชคดีมากนะครับที่มีพลเมืองดียอมเสี่ยงภัยแอบขี่จักรยานยนต์ตามไป
แล้วรายงานให้ตำรวจทราบ ไม่งั้นคงจะยาวแน่ ๆ กว่าจะจับได้เพราะเพื่อนบอกว่า
คนร้ายขี่จักรยานหนีไปเข้าป่าแล้วเปลี่ยนชุดเป็นเครื่องแบบ....แล้วทำทีเหมือนกับ
ว่าจะออกมาตามจับคนร้ายเหมือนกับคนอื่น ๆ

ในความคิดของผม ๆ ไม่โทษคนร้ายนะครับแต่ผมว่าเราน่าจะโทษสังคมและการบริหาร
งานของผู้มีอำนาจในการบริหารประเทศที่ไม่มีการจัดระบบการประกันสังคม สวัสดิการ
และระบบอื่น ๆ ที่ดีพอที่จะมารองรับเวลาที่ประชาชน หรือข้าราชการต้องตกอับ

ผมยอมรับจริง ๆ นะครับว่าผมรู้สึกว่าเวลาที่เก็บภาษีเราไป ไม่ว่าจะเป็นประกันสังคม
หรืออื่น ๆ แม้แต่ประกันภัยรถยนต์เองก็เถอะ เวลาจะเอาเงินเราไปน่ะดี๊ดี แต่เวลา
เราประสบเหตุจะเอาบริการที่เราจ่ายไปคืนมาเนี่ยทำเหมือนเราเป็นขอทานไปขอเค้า
กินเลยเนอะ

สิ่งเหล่านี้บีบคั้นทำให้คนต้องหาทางออกที่ไม่อยากทำแต่จำเป็นต้องทำเนื่องจาก
ผู้มีอำนาจในการบริหารประเทศไม่สนใจหาทางออกให้เพราะไม่เคยเข้าตาจนเหมือน
คนธรรมดา ๆ ทั่วไปอย่างนี้ แถมเขาเหล่านั้นยังพยายามทำหลาย ๆ อย่างที่จะไม่ให้
ประชาชนมีอาวุธเพื่อป้องกันตัวจากภัยเหล่านี้โดยอ้างว่าต้องการรักษาความสงบ
แต่ก็ไม่เพิ่มกำลังที่จะดูแลประชาชนได้ทันท่วงที ปากว่าตาขยิบจริง ๆ
ผมว่าจริงๆ แล้วมันก็แค่ต้องการที่จะกุมอำนาจไว้ในหมู่ของพวกคนเหล่านั้น
ก็เท่านั้นเอง...เฮ้ออออ

สงสารผู้เคราะห์ร้าย สงสารผู้ต้องหา และสงสารตัวเองจังเลย!!!
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:05:09 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
ผมว่าคนเวลามันชั่วมันก็จะทำเลวตามที่มันถนัดครับ
ตำรวจเลวก็ใช้ทักษะความรู้ของมันทำเลว
คนในอาชีพอื่นๆก็เหมือนกันมันก็จะทำในสิ่งที่มันถนัด
ไม่ขอยกตัวอย่างนะครับว่าอาชีพไหนมักจะทำอะไร

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 05:32:27 PM »

เห็นด้วยกับคุณ Wolfman ครับ น่าสงสารทั้งครอบครัวของผู้เสียชีวิต และ ครอบครัวของผู้ร้าย

ถ้าตำรวจคนร้ายรู้จักพอเพียงก็คงไม่ต้องติดหนี้ติดสินมากมายขนาดนั้น ผมดูจากข่าวก็สงสารลูกและภรรยาของคนร้ายเหมือนกัน และปัญหาหนี้สินคงไม่ได้ติดคุกหรือตายตามคนร้ายคนนั้นไปหรอกครับ

ปัญหาเรื่องตำรวจ ทหาร ก่อคดีปล้น ผมมองว่าส่วนหนึ่งเป็นเรื่องปัญหาของบุคคลมากกว่าองค์กรอาชีพ แต่บางครั้งรายได้ที่น้อยนิดของตำรวจ ทหาร ชั้นประทวนก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้พวกเขาหลงผิดได้ ผมอยากให้รัฐบาลให้ความสำคัญเรื่องรายได้ และ สวัสดิการของตำรวจ ทหารให้ดีกว่านี้ ผมว่าเราคงเห็นคนในเครื่องแบบคิดผิดคิดสั้นน้อยลงครับ

ส่วนคนเลวในเครื่องแบบก็เหมือนน้ำเสีย น้ำเน่า เราต้องช่วยกันส่งเสริมคนดีที่เปรียบเหมือนน้ำดี ไล่พวกน้ำเสียออกไปให้หมด (คงยากบ้าง แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ครับ)
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์