เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:27:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามบินสุวรรณภูมิ  (อ่าน 3654 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:20:38 PM »

เพื่อน ๆในเวปมีใครทำงานอยู่การท่าอากาศยาน ฯ ไหมครับ 
ตั้งแต่ย้ายไปสุวรรณภูมิ ระเบียบการนำปืนขึ้นเครื่องจะต่างไปจากดอนเมืองไหม หรือวิธีปฏิบัติเหมือนเดิม ?
ยิ่งช่วงนี้ข่าวสนามบินฮีทโทร กำลังดังอยู่ด้วย

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:58:12 PM »

ที่เคยโพสท์มีย้ายไปประจำก็ท่าน CAPTAINKID 1 ท่านล่ะ
รอเจ้าตัวมายืนยันครับ... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 06:25:34 AM »

ว้า......ผมทำอยู่ในสนามบินเลยน่ะซิครับพี่ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 08:13:26 AM »

ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิจะเปิดบริการ 28ก.ย.49ครับ แต่ระเบียบการนำอาวุธปืนโหลดไปใต้ท้องเครื่องยังเหมือนเดิมครับคุณอ๋อง คือต้องมีหนังสือขออนุญาตไปยัง ศุลกากร,บริษัทท่าอากาศยานไทย จำกัด(มหาชน)และสำนักงานสายการบินที่จะเดินทางไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2006, 11:51:03 AM โดย aot » บันทึกการเข้า
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 08:26:52 AM »

ขอบพระคุณมากครับ Smiley

เนื่องจากวันที่ 30 จะมีคณะนักกีฬาเดินทางไปแข่ง European Shotgun Championship ที่ ประเทศ Greece น่ะครับ เลยต้องรบกวนถาม Smiley

We can either find the way or make one.
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 08:37:07 AM »

ยินดีรับใช้นักกีฬา IPSC ครับ ที่จริงคุณอ๋องก็ชำนาญขั้นตอนดีอยู่แล้ว แต่คงไม่แน่ใจว่ามีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่
ยังไงๆควรเผื่อเวลาเดินทางไปถึงสนามบินก่อนเครื่องออกอย่างน้อยสัก3ช.ม.นะครับ รถแถวนั้นคงติดน่าดู และเปิดใหม่ๆอาจจะมีขลุกขลัก ไม่สะดวก ไม่คล่องตัวเหมือนดอนเมือง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:39:13 AM »

เนื่องจากวันที่ 30 จะมีคณะนักกีฬาเดินทางไปแข่ง European Shotgun Championship ที่ ประเทศ Greece น่ะครับ เลยต้องรบกวนถาม Smiley

ไม่เกี่ยวกัน 
นักกีฬาที่ไปกรีซ เดินทางวันที่ ๓๐ สิงหาคม  ยังเป็นที่ดอนเมืองอยู่
ย้ายไปสุวรรณภูมิอย่างเป็นทางการคือ ๒๙ กันยายน
ผมถามเพื่ออัพเดท สำหรับแมชฟิลิปปินส์ เดือนตุลาคม ครับ

SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:39:30 AM »

ถามด้วยครับ แล้วถ้าเป็นการบินในประเทศล่ะครับต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:00:06 AM »

ถามด้วยครับ แล้วถ้าเป็นการบินในประเทศล่ะครับต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

...อยากทราบเหมือนกันครับ  แต่คาดว่า ..และหวังว่าจะเหมือนเดิม  :Smiley

...ผมไม่ทำร้ายใคร  แต่เวลาไปต่างถิ่น  ผมไม่อยากโดนปล้นแล้วไม่มีอะไรจะสู้  Sad

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:58:59 AM »

สายการบินในประเทศยังเหมือนเดิมครับ แยกปืนแยกกระสุนใส่กล่องหรือกระเป๋าปืนที่ล็อคกุญแจได้ (เอา ป.4ติดไปด้วยก็ดีกันเหนียว) แล้วไปแจ้งได้ที่เคาน์เตอร์เช็คอินหรือเคาน์เตอร์รับแจ้ง/ตรวจปืนก่อนเดินเข้าไปในพักผู้โดยสาร
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:59:17 AM »

คำเตือนครับ:ตอนนี้ที่ท่าอากาศยานสากลทุกแห่งของไทยทั้งเส้นทางอินเตอร์และเส้นทางภายในประเทศ ได้มีมาตรการห้ามนำของเหลวและเจลทุกชนิดเช่นน้ำดื่ม เหล้า แชมพู น้ำหอม เครื่องสำอางที่อยู่ในรูปของเหลวและเจลฯลฯ รวมถึงเครื่องมือสื่อสาร อุปกรณ์ใช้ไฟฟ้าทุกชนิดเช่นโทรศัพท์มือถือ  i POD  Notebook  เกมส์กด  MP3 เทป วิทยุ กล้องถ่ายรูป แบตเตอรี่ฯลฯ ขึ้นเครื่องแบบใส่กระเป๋า Carry On แล้วครับ ถ้าจะนำไปต้องใส่ในกระเป๋าเดินทางใบใหญ่แบบโหลดใต้ท้องเครื่องเท่านั้น  ดังนั้นช่วงนี้ห้ามไปซื้อเหล้า น้ำหอม ที่สนามบินส่วนผู้โดยสารขาออกนะครับ(ขาเข้าประเทศไม่เป็นไร ไม่ห้าม) เพราะซื้อแล้วก็เอาขึ้นเครื่องไม่ได้ จะเอามาโหลดใต้ท้องเครื่องก็ไม่ได้เพราะผ่านกระบวนCheck-In ไปแล้ว ตอนนี้ร้าน Duty Free ที่ดอนเมืองกำลังร้องโอดโอย เพราะสินค้าขายดีคือเหล้า น้ำหอม
มาตรการนี้เป็นผลมาจากเหตุการณ์ที่สนามบินฮีทโทรว์ อังกฤษที่ทุกท่านคงทราบกันดีแล้ว ตอนนี้แทบจะทุกสนามบินสากลจะใช้มาตรการนี้ไปอีกระยะหนึ่งครับ ผู้โดยสารไม่ได้รับความสะดวกแน่ ที่เห็นๆนักธุรกิจที่ต้องทำงานต้องใช้ NoteBook  แต่จำเป็นต้องทำครับเพือความความปลอดภัย และท่าอากาศยานไหน สายการบินไหนไม่ร่วมมือ ทางสนามบินปลายทางเขามีสิทธิ์ไม่ไห้เข้าประเทศเขาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2006, 11:08:02 AM โดย aot » บันทึกการเข้า
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:44:16 AM »

คำเตือนครับ:ตอนนี้ที่ท่าอากาศยานสากลทุกแห่งของไทยทั้งเส้นทางอินเตอร์และเส้นทางภายในประเทศ ได้มีมาตรการห้ามนำของเหลวและเจลทุกชนิดเช่นน้ำดื่ม เหล้า แชมพู น้ำหอม เครื่องสำอางที่อยู่ในรูปของเหลวและเจลฯลฯ รวมถึงเครื่องมือสื่อสาร อุปกรณ์ใช้ไฟฟ้าทุกชนิดเช่นโทรศัพท์มือถือ  i POD  Notebook  เกมส์กด  MP3 เทป วิทยุ กล้องถ่ายรูป แบตเตอรี่ฯลฯ ขึ้นเครื่องแบบใส่กระเป๋า Carry On แล้วครับ ถ้าจะนำไปต้องใส่ในกระเป๋าเดินทางใบใหญ่แบบโหลดใต้ท้องเครื่องเท่านั้น  ดังนั้นช่วงนี้ห้ามไปซื้อเหล้า น้ำหอม ที่สนามบินส่วนผู้โดยสารขาออกนะครับ(ขาเข้าประเทศไม่เป็นไร ไม่ห้าม) เพราะซื้อแล้วก็เอาขึ้นเครื่องไม่ได้ จะเอามาโหลดใต้ท้องเครื่องก็ไม่ได้เพราะผ่านกระบวนCheck-In ไปแล้ว ตอนนี้ร้าน Duty Free ที่ดอนเมืองกำลังร้องโอดโอย เพราะสินค้าขายดีคือเหล้า น้ำหอม
มาตรการนี้เป็นผลมาจากเหตุการณ์ที่สนามบินฮีทโทรว์ อังกฤษที่ทุกท่านคงทราบกันดีแล้ว ตอนนี้แทบจะทุกสนามบินสากลจะใช้มาตรการนี้ไปอีกระยะหนึ่งครับ ผู้โดยสารไม่ได้รับความสะดวกแน่ ที่เห็นๆนักธุรกิจที่ต้องทำงานต้องใช้ NoteBook  แต่จำเป็นต้องทำครับเพือความความปลอดภัย และท่าอากาศยานไหน สายการบินไหนไม่ร่วมมือ ทางสนามบินปลายทางเขามีสิทธิ์ไม่ไห้เข้าประเทศเขาครับ

อันนี้เริ่มบังคับใช้เมื่อใหร่ครับพี่ Huh

พอดีสงสัยน่ะครับ เพราะว่าเพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ

แล้วพกมาครบเลยครับในกระเป๋า ก็มาได้ปกติครับ

มือถือ น้ำหอม Notebook เครีองสำอาง กล้องถ่ายรูป  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าบังคับใช้แล้วคราวหน้าผมจะได้เตรียมตัวให้ดีกว่านี้ครับ

ขอบคุณครับพี่ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2006, 11:49:44 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:51:06 AM »

ไม่เกี่ยวกัน
นักกีฬาที่ไปกรีซ เดินทางวันที่ ๓๐ สิงหาคม ยังเป็นที่ดอนเมืองอยู่
ย้ายไปสุวรรณภูมิอย่างเป็นทางการคือ ๒๙ กันยายน
ผมถามเพื่ออัพเดท สำหรับแมชฟิลิปปินส์ เดือนตุลาคม ครับ

ง่ะ จำผิดเดือนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นึกว่าย้ายสนามบินสิ้นเดือนนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:53:30 AM »

ตั้งแต่ 11 ส.ค.49 ครับ (หลังเหตุการณ์ที่อังกฤษเมื่อวันที่10ส.ค.49)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:59:17 AM »

ได้ข่าวว่าไม่มีประกาศ เรียกผู้โดยสาร ให้ดูป้ายอย่างเดียว

อย่างนี้ตาสีตาสาแบบผมคงตกเครื่องแน่ๆ.........อิอิ

ยินดีกับสนามบินใหม่ด้วยครับ ................อยากไปๆจัง

หน้า: [1] 2
  พิมพ์