เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:29:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนตกลงนี่ขอได้กี่กระบอกกันแน่  (อ่าน 3522 ครั้ง)
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:21:01 AM »

ความเข้าใจของผมตอนแรกคือ ปืนสั้น 1 ปืนยาว 1
แต่ผมเห็นบางคนในเวบ มีปืนสั้น 2 กระบอก  Huh
ตกลงว่าขอได้กี่กระบอกกันแน่ งง
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:26:38 AM »

ต้องบอกว่าบางคนมีปืนเป็นร้อยเลยครับถึงจะถูก(งงไม่รู้ทำได้ไง) เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับตัวแปลหลายอย่างครับคุยกันไปก็ยาวๆๆๆๆๆ ขึ้นอยู่ที่เส้นสายด้วยครับและก็ความจำเป็นของแต่ละบุคลไป สิ่งที่สำคัญที่สุดถ้ามีเงินอะไรๆก็เหมือนจะง่ายไปหมดละครับ Grin
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:47:18 AM »

ได้ยินเขาว่ามาเหมือนกัน สั้น1 ยาว 1 แต่ (มีแต่นะ) หรือแล้วแต่ "ดุลพินิจของนายทะเบียน"  Huh Huh

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 10:48:11 AM »

ขอได้กระบอกเดียวครับ  ขืนขอมากกว่านั้นโดนเมียตีกบาลแหงๆ     หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
w_bantit
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:02:10 AM »

สั้น 1 ยาว 1 นี่เป็นกฎกระทรวงเลยหรือครับ
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:02:18 AM »

แล้วแต่ดุลพินิจของนายทะเบียน..........และภรรยา

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:02:52 AM »

แล้วแต่องค์ประกอบของเงิน หรือ ความสามารถของร้าน หรือรู้จักคนที่มีเส้นสายครับ ระบบเหล่านี้มีใช้กันอยู่ตลอดครับสำหรับประเทศเรา ผมมีสั้น2กระบอก ขอเอง1 ร้านทำ1 และกำลังอยู่ในการพิจารณาออกป3 สั้นกระบอกที่3 ที่ร้านทำให้อีก1ครับ แต่ดูพี่คนอื่นๆผมชิดซ้ายครับมีกันหลักสิบหลักร้อย  Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:21:01 AM »

ค้นกระทู้เดิมครับ... เรื่องนี้คุยกันมาตลอดตั้งแต่ตั้งเวบแล้วครับ...

เข้าใจว่าหากรวมกระทู้เรื่องชวนกันไปฟ้องศาลปกครองด้วย นายสมชายว่าสมาชิกตอบๆ รวมกันไปเกินหมื่นครั้งแล้วกระมังครับ... ไม่ได้โม้นา...
Piyawat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:21:38 AM »

แล้วแต่กำลังเงินในการซื้อครับ และหน้าตาตลอดจนพฤติกรรมที่นายทะเบียนท่านมองว่าเป็นสุจริตชน
สุดท้าย ดุลยพินิจของเมียที่จะอนุญาตให้ครอบครองได้เท่าไร    Grin

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:23:35 AM »

........... Grin..ไม่มีกฏหมายเขียนบอกไว้ ว่าให้บุคคลมีอาวุธปืนได้กีกระบอก มีเงินซื้อ ก็ซื้อไปเถอะครับ ............. ส่วนไอ้คำสั่งอัปยศ  สั่น 1 ยาว 1 นะหมดอายุไปนานแล้วครับ  แต่พวกโง่ๆ ตามอำเภอหรือ กองทะเบียนปืน ยังเอามาอ้างเพราะคิดว่าประชาชนเขาไม่รู้... Tongue Tongue Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:24:43 AM »

กฎหมายไม่ได้กำหนดจำนวนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:53:22 AM »

กฎหมายไม่ได้กำหนดจำนวนครับ

........... Grin..ไม่มีกฏหมายเขียนบอกไว้ ว่าให้บุคคลมีอาวุธปืนได้กีกระบอก มีเงินซื้อ ก็ซื้อไปเถอะครับ ............. ส่วนไอ้คำสั่งอัปยศ สั่น 1 ยาว 1 นะหมดอายุไปนานแล้วครับ แต่พวกโง่ๆ ตามอำเภอหรือ กองทะเบียนปืน ยังเอามาอ้างเพราะคิดว่าประชาชนเขาไม่รู้... Tongue Tongue Tongue

แล้วแต่กำลังเงินในการซื้อครับ และหน้าตาตลอดจนพฤติกรรมที่นายทะเบียนท่านมองว่าเป็นสุจริตชน
สุดท้าย ดุลยพินิจของเมียที่จะอนุญาตให้ครอบครองได้เท่าไร Grin
   เห็นด้วยละประการทั้งปวง      ถูกต้องทุกอย่างตามที่กล่าวมาครับ..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:00:00 PM »

.....ไม่เข้าใจไม่รู้จะห้ามเราซื้อทำไม......เงินก็เงินเรา......มีหลักฐานการงานเป็นหลักเป็นแหล่ง....ไม่ใช่โจร.....เสือกห้ามไม่ให้มีปืนเยอะ......น่าเบื่อครับ..พวกเต่าล้านปี....
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:13:24 PM »

ภรรยา..กำหนดจำนวนคร้าบ.....แฮะๆๆๆ..ตอนนี้มีอยู่7กระบอก ระยะนี้ขอเพิ่มยากครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 07:38:23 PM »

ค้นกระทู้เดิมครับ... เรื่องนี้คุยกันมาตลอดตั้งแต่ตั้งเวบแล้วครับ...

เข้าใจว่าหากรวมกระทู้เรื่องชวนกันไปฟ้องศาลปกครองด้วย นายสมชายว่าสมาชิกตอบๆ รวมกันไปเกินหมื่นครั้งแล้วกระมังครับ... ไม่ได้โม้นา...

...นั่นสิครับ   :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์