เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:24:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **** ขออนุญาตนำรูปถ้วยรางวัลมาให้เพื่อนๆชมครับ *****  (อ่าน 17370 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 04:25:19 PM »

โอ้ว...สุดยอดเลยครับ Shocked  ถ้วยรางวัลสวยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตกใจผมมีอยู่ถ้วยหนึ่งไม่กล้าโชว์เลยครับ....ยังใหม่ในวงการครับมีโอกาศเจอท่าน sak คงต้องรบกวนขอความรู้หน่อยครับ

อยากมีถ้วยรางวัลเต็มบ้านบ้างจัง น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 05:25:33 PM »

น้ำลายหก
ครับ
พวกเราชาวเวปส่วนมากเป็นนักกีฬาในสายเลือดครับ
การยืนยิงคนเดียว หรือกับเพื่อน ย่อมสนุกใช้เวลา ซึ่งต่างกับไปยืนที่ช่องยิงเพื่อแข่งครับ
อยากให้เพื่อนๆๆลองลงแข่งในแมทต่างๆที่สามารถเข้าร่วมได้ครับ
ผมเชื่อว่าฝีไม้ลายมือ สายตาทุกท่านไม่เป็นลองใครครับ
ลงครับ มาลงแข่งเพื่อพัฒนาตัวท่านเอง
การได้ถ้วยคือผลพลอยได้ครับ
 น้ำลายหก
Grin ขออภัยเฮียศักดิ์ครับ "ลอง" ถูกต้องแล้วครับ คือมาจาก ทดลอง แต่ "ลอง" ต้องใช้ "รอง" ซึ่งความหมายคือ ถัดลงมาหรือด้อยกว่าครับ Grin

น้ำลายหก

ครับ
ขอบคุณคุณใหม่ครับ
ผมเขียนผิดอยู่บ่อยครั้งครับ
 น้ำลายหก
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 05:28:40 PM »

...ขออนุญาตคุณศักดิ์  อยากเห็นถ้วยรางวัลของท่านอื่นๆ บ้างครับ  Wink

น้ำลายหก
ครับ
ผมเห็นด้วยครับกับคุณCODA
ท่านใดได้รับถ้วยรางวัลมาขอชมด้วยครับ
 น้ำลายหก
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 05:33:21 PM »

โอ้ว...สุดยอดเลยครับ Shocked  ถ้วยรางวัลสวยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตกใจผมมีอยู่ถ้วยหนึ่งไม่กล้าโชว์เลยครับ....ยังใหม่ในวงการครับมีโอกาศเจอท่าน sak คงต้องรบกวนขอความรู้หน่อยครับ

อยากมีถ้วยรางวัลเต็มบ้านบ้างจัง น้ำลายหก น้ำลายหก
น้ำลายหก
ครับ
คุณวรกฤษ ครับขอชมถ้วยรางวัลด้วยนะครับ
อยากมีถ้วยรางวัลมากๆไว้เชยชมที่บ้าน  งั้นสนามรด.เดือนหน้าต้องลงนะครับ
ขอแนะว่าลง 10 เมตร   กับ 5 นัด 10วิครับ  ให้ได้ทักษะลงสปืดด้วยครับ
 น้ำลายหก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:01:53 PM »

และมีสมาคมรับรองคลาสเป็นเรื่องเป็นราว
Grin IPSC ครับพี่ต้อม รอบเดียวจบ ไมมีแก้ตัว ถ้าจะแก้ตัวรอแมทช์หน้าอย่างเดียว มีคลาสเป็นเรื่องเป็นราว มีสมาคม อาจไม่ถึงกับกอล์ฟ แต่ก็กำลังพัฒนาขึ้นครับ เยาะเย้ย

แข่งยิงปืนโดยใช้ระบบคลาส  IPSC คิดใช้เป็นคนแรกครับ
จากนั้นสมาคมเป้าบินก็นำไปใช้ใน Sporting Clay รวมทั้งกลุ่มนักกีฬายิงปืนอื่น ๆ
ผมไม่เข้าใจที่ NaiMai ว่า.......อาจไม่ถึงกับกอล์ฟ แต่กำลังพัฒนาขึ้น.......หมายความว่าไง Huh
เพราะในระบบกอล์ฟสากล ไม่มีแบ่งคลาสดังกล่าวครับ 

ป.ล.  ขอถือโอกาสนี้ แสดงความยินดีกับคุณ Carrera ที่ชนะเลิศ Production Division ที่แม็ชเชียงรายครับ ! Smiley

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:07:26 PM »

ตอนนี้พี่นายใหม่เป็นคุณครูภาษาไทยแทนคุณครูแก้วแล้วหรอเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:24:56 PM »

...จริงด้วย  เดี๋ยวจะไปโอนเงินค่าสมาชิก  Grin
เยาะเย้ย ค่าสมาชิกประเภทมาราธอน เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

...เกรงใจสมาคมฯ เขาจริงๆ  :Smiley Tongue

...สงสัยยังไม่มีวาสนา (เสียเงิน) เมื่อกี้ลองไปโอนทาง ATM แล้ว  ทำซ้ำก็แล้ว เลขบัญชีก็ดูแล้วดูอีก  โอนไม่ได้ครับ  Embarrassed

การโอนเงินเข้าบัญชี ที่เป็นชื่อบริษัทหรือสมาคมฯ  ทำผ่านทาง ATM ไม่ได้ครับพี่coda
ต้องไปที่เคาเตอร์เท่านั้น

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:31:02 PM »

พี่นายใหม่คงหมายถึงยังไม่นิยมกันเหมือนกีฬากอล์ฟที่มีรายการออกทีวีมากมาย ดูเป็นเรื่องเป็นราว มีการแข่งขันต่างประเทศ จัดอันดับ จริงอยู่ว่า IPSC มีแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยจะมีคนรู้จักกันซักเท่าไหร่เจ้าคะ

I am dying... -*-

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:31:18 PM »

ทำแล้วเรามีความสุข ไม่ทำให้ใครเขาเดือดร้อน ทำไปเถอะครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 07:02:37 PM »

การโอนเงินเข้าบัญชี ที่เป็นชื่อบริษัทหรือสมาคมฯ  ทำผ่านทาง ATM ไม่ได้ครับพี่coda
ต้องไปที่เคาเตอร์เท่านั้น

...อ้อ รับทราบ มียังงี้ด้วยนะครับ พรุ่งนี้จัดการครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 07:04:06 PM »

ผมไม่เข้าใจที่ NaiMai ว่า.......อาจไม่ถึงกับกอล์ฟ แต่กำลังพัฒนาขึ้น.......หมายความว่าไง Huh
เพราะในระบบกอล์ฟสากล ไม่มีแบ่งคลาสดังกล่าวครับ 

ป.ล.  ขอถือโอกาสนี้ แสดงความยินดีกับคุณ Carrera ที่ชนะเลิศ Production Division ที่แม็ชเชียงรายครับ ! Smiley
[/color]
Grin ขออภัยครับพี่อ๋องที่ใช้คำที่ไม่กระจ่าง ความหมายของผมคือสมาคมเรายังถือว่าเล็กอยู่เมื่อเทียบกับกอล์ฟ ด้วยเหตุผลว่ามีผู้สนับสนุนน้อยกว่าน่ะครับ ผู้ที่ไม่ได้เข้ามาสัมผัสจะไม่ทราบส่วนที่ดีกว่าของเราเลยน่ะครับ และส่วนที่บอกว่ากำลังพัฒนาขึ้นคือกำลังเป็นที่รู้จักแก่ผู้คนทั่วไปและเริ่มมีนักกีฬาใหม่ ๆ สนใจมากขึ้น สรุปเรากำลังจะโตครับ Grin
 Grin เพิ่มเติมสำหรับผู้ที่มีความสนใจ IPSC อยู่ และมีความตั้งใจอยากจะลองเข้าร่วมการแข่งขันประเภทนี้ครับ โดยตัวผมแล้วผมชอบอะไรที่แฟร์หรือมีความเสมอภาคน่ะครับ IPSC เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมเห็นเช่นนั้นครับ คือ หากคุณมีปืน (ไม่มีปืนแข่งได้ ใช่ป่ะครับพี่นาจา เยาะเย้ย) ไม่จำเป็นต้องแต่งต้องใช้ปืนราคาแพงก็สามารถลงแข่งได้ เพราะมีการแบ่งระดับและประเภทของปืนที่ใช้อย่างชัดเจน การแข่ง ไม่ว่าจะรุ่นไหนประเภทไหนฝีมือระดับไหน ก็แข่งเหมือนกัน ครั้งเดียวจบ พลาดแล้วพลาดเลย ทำให้เราต้องแอคทีฟตัวเองตลอดเวลาที่ทำการแข่งขัน รูปแบบการแข่งขันก็มีการเปลี่ยนแปลงทุกครั้ง มีความท้าทายต่างกันไปในแต่ละเสตจและแต่ละการแข่งขัน ต้องมีการคิดการวางแผนก่อนการแข่ง ทำให้ไม่ซ้ำซากจำเจ เรื่องความปลอดภัยก็อีกประการหนึ่ง ที่ผมเห็นแล้วถือว่าเป็นการแข่งขันที่มีความปลอดภัยสูงประเภทหนึ่งครับ หากใครชอบเหมือนผม ขอเชิญที่ IPSC ครับ พี่ ๆ IPSC ใจดีทุกคนครับ Grin

Grin ขอแสดงความยินดีกับคุณคาเรร่าด้วยครับ ถ้วยนี้ผมยังไม่เคยได้เลยนะเนี่ย คุณคาเรร่าแข่งแป๊บเดียวได้มาเชยชมซะแล้ว เจ๋งจริง ๆ Grin

ตอนนี้พี่นายใหม่เป็นคุณครูภาษาไทยแทนคุณครูแก้วแล้วหรอเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin ช่วย ๆ กันรักษ์ภาษาไทยกันเถอะครับ ยิ่งกับเด็ก ๆ เดี๋ยวนี้ใช้ภาษาไทยกันผิด ๆ เยอะเลย ต้องเริ่มจากเราก่อนครับ ทำเป็นตัวอย่างแก่ลูก ๆ หลาน ๆ ครับ Grin

พี่นายใหม่คงหมายถึงยังไม่นิยมกันเหมือนกีฬากอล์ฟที่มีรายการออกทีวีมากมาย ดูเป็นเรื่องเป็นราว มีการแข่งขันต่างประเทศ จัดอันดับ จริงอยู่ว่า IPSC มีแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยจะมีคนรู้จักกันซักเท่าไหร่เจ้าคะ
Grin ขอบคุณเจ้าค่ะหนูโบว์ ถูกต้องเลยเจ้าค่ะ นะเออ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 08:16:02 PM »

ยินดี และดีใจกับคุณคาเรร่าด้วยครับ น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 10:21:37 PM »

น้ำลายหก
ครับ
คุณวรกฤษ ครับขอชมถ้วยรางวัลด้วยนะครับ
อยากมีถ้วยรางวัลมากๆไว้เชยชมที่บ้าน  งั้นสนามรด.เดือนหน้าต้องลงนะครับ
ขอแนะว่าลง 10 เมตร   กับ 5 นัด 10วิครับ  ให้ได้ทักษะลงสปืดด้วยครับ
 น้ำลายหก

จัดให้ครับ...ภาพอาจไม่สวยนะครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:22:41 AM »

Grin ขอแสดงความยินดีจากใจจริงกับคุณ carrera และคุณวรกฤษคับ...

ผมเองไม่มีโอกาสและคงไม่มีความสามารถพอที่จะไปแข่งได้...

จะซ้อมยิงยังไม่ค่อยมีเวลาเลยคับ จึงมีแต่ถ้วยกาแฟอ่ะคับ...  เยาะเย้ย
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 01:46:14 AM »

ท่านใดไม่ชอบระบบซื้อชุดยิง ลองยิงระบบสากลดูครับ แข่งรอบเดียวจบ ข่าวดีตอนนี้ปืนสั้นยิงเร็วเปลี่ยนกฏจากปืนขนาด.22ช็อต เป็น.22lrแล้วครับ( 22sนัดละ 10บาท 22lrนัดละ 2บาทประหยัดไปเยอะ)ฉะนั้นซื้อปืนกระบอกเดียวยิงได้สองประเภทเลย ยิ่งถ้ามีชุดเฟรมบนเปลี่ยนด้วยกระบอกเดียวยิงได้3ประเภทเลยครับ Grin ปล.ปืนสั้นชายมี5ประเภท ปืนสั้นอัดลม ปืนสั้นยิงช้า ปืนสั้นยิงเร็ว ปืนสั้นฉนวนกลาง และก็ปืนสั้นมาตรฐาน ผู้หญิงไม่มียิงช้ากับยิงเร็วครับ
ปืนยิงเร็วเดิม pardini GPE Schumann

ปืนสั้นมาตรฐานซึ่งปัจจุบันใช้ยิงเร็วด้วย morini cm22

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์