เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **** ขออนุญาตนำรูปถ้วยรางวัลมาให้เพื่อนๆชมครับ *****  (อ่าน 17343 ครั้ง)
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:13:06 AM »

ขอแสดงความยินดีกับพี่ๆทุกท่านครับ หวังว่าภายภาคหน้าถ้าได้พบปะ กรุณาชี้แนะข้าน้อยด้วยขอรับ  Grin
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:04:04 AM »

ข่าวดีตอนนี้ปืนสั้นยิงเร็วเปลี่ยนกฏจากปืนขนาด.22ช็อต เป็น.22lrแล้วครับ( 22sนัดละ 10บาท 22lrนัดละ 2บาทประหยัดไปเยอะ)

UIT เปลี่ยนเหมือนกันทั่วโลก หรือเฉพาะประเทศไทยครับ ?
เปลี่ยนเหมือนกันทั่วโลกครับ พึ่งมีผลบังคับใช้ 1 มค 48 นี้ เป็นต้นไปครับ ประเทศไทยจะแข่งโดยใช้.22lrเป็นแมทช์แรก 29 มค นี้ครับ  Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2005, 02:11:19 AM โดย เสนัด... » บันทึกการเข้า

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:56:05 AM »

ถ้าไม่ใช่เรื่องราคา  .22short ยังยิงได้ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:12:03 PM »

รูปนาย carrera ชนะไอพีเอสซี ประเภทโปรดักชั่น ที่เชียงรายอาทิตย์ที่ผ่านมา  Cheesy
ที่นี่มักใช้ถ้วยรางวัลแบบกระเบื้องเผา  ปีที่แล้วเป็นเครื่องแจกัน  ปีนี้เป็นจานสลักลาย

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 02:12:12 PM »

รูปนาย carrera ชนะไอพีเอสซี ประเภทโปรดักชั่น ที่เชียงรายอาทิตย์ที่ผ่านมา  Cheesy
ที่นี่มักใช้ถ้วยรางวัลแบบกระเบื้องเผา  ปีที่แล้วเป็นเครื่องแจกัน  ปีนี้เป็นจานสลักลาย

...คุณอ๋อง ในรูปนี้ใครเป็นคนมอบใครเป็นคนรับครับ  Huh :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 02:31:48 PM »

คนรับคือคุณ carrera ยืนทางซ้าย แขนเสื้อสีน้ำเงินเจ้าคะ

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 03:26:58 PM »

ที่จริงพี่ coda อาจต้องการถามอ้อม ๆ ว่า ปีกซ้ายปีขวาคือใครมากกว่า(มั้ง) ?  Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 03:35:52 PM »

ป.ล.  ขอถือโอกาสนี้ แสดงความยินดีกับคุณ Carrera ที่ชนะเลิศ Production Division ที่แม็ชเชียงรายครับ ! Smiley

ยินดี และดีใจกับคุณคาเรร่าด้วยครับ น้ำลายหก

ขอแสดงความยินดีกับพี่ Carrera ด้วยนะครับผม  Grin

Grin Grin ขอบคุณครับ

พึ่งเห็นว่ามีคนชม  Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 03:37:25 PM »

ที่จริงพี่ coda อาจต้องการถามอ้อม ๆ ว่า ปีกซ้ายปีขวาคือใครมากกว่า(มั้ง) ?  Grin

จากรูป ปีกขวาเสื้อสีเหลือมาจาก เบียร์สิงห้ครับ สปอนเซอร์ของงานที่เชียงราย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 03:58:22 PM »

...ผมไม่ได้ถามถึงปีกซักกะหน่อย  แต่พอทักขึ้นมาก็พลอยอยากรู้ไปด้วย อิอิ

...ขอแสดงความยินดีกับคุณ Carrera ด้วยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2005, 04:17:33 PM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 04:04:06 PM »

พี่แก้วอาจจะไม่ได้คิดเหมือนท่านก็ได้ Tongue

I am dying... -*-

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 04:39:18 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ขอแสดงความยินดีครับ
 น้ำลายหก
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 05:59:05 PM »

การแข่งขัน ถ้าเป็นการพัฒนาฝีมือตัวเอง โดยที่ไม่ได้แข่งถึงขั้นเอาเป็นเอาตาย ผมว่าดี ครับ ใครที่ชอบปืน ลองลงแข่งดูสักครั้งครับ ถ้าเราคิดว่า การยิงปืนคือกีฬาอย่างหนึ่ง

ผมก็เคยลงแข่งแบบสนุกสนานเพียงครั้งเดียว (ที่ลงเพราะอยู่ใกล้บ้าน) ไม่ได้ซีเรียสหวังว่าจะได้ถ้วย เพียงแต่อยากจะไปสัมผัส พูดคุย กับคนที่เขาลงแข่งขันก็เท่านั้น ก็เห็นบางคน (ส่วนน้อย ที่เดินสายแข่งเพื่อหวังเพียงถ้วยรางวัล) ถ้าเป็นระบบชาวบ้าน มักจะเอาเป็นเอาตาย ไล่บี้คะแนนกัน ก็เพิ่งรู้ว่าการจัดแข่งขันระบบนี้เป็นเรื่องธุรกิจ

คนที่เข้าแข่งถ้า
 1. มีทุนมากมีโอกาสชนะ (ที่ 1) 40%
 2. มีปืนดีโอกาสชนะ (ที่ 1) 20%
 3. มีฝีมือดีโอกาสชนะ (ที่ 1) 40%

แต่ก็อย่าไปคิดมากครับ เหมือนที่คุณ sak ว่า คนที่ได้รางวัลลำดับ ที่ 4 หรือที่ 5 ก็ไม่ใช่ว่าฝีมือจะสู้คนที่ได้ลำดับที่ 1 ไม่ได้

คิดเสียว่าเราแข่งเพื่อหาประสบการณ์ และเป็นการทดสอบฝีมือตนเองไปด้วยในตัว (ถ้ามีกำลังทรัพย์พอ...ฮ่า ๆ) เพราะการที่เรามีฝีมือ แล้วไม่เคยแสดงฝีมือให้ใครเขาเห็น คนอื่นเขาก็อาจจะไม่รู้ว่าเราก็มีฝีมือ

แต่การเล่นปืนเพื่อการกีฬาก็ไม่ใช่มีเฉพาะระบบชาวบ้านอย่างเดียว มีหลาย ๆ ระบบให้เลือกเล่นครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละบุคคล อย่าไปว่ากันเลย ดีกว่ามีปืนแล้ว เที่ยวเอาไปไล่ยิงคนอื่นเขาหรือเอาไปใช้ในทางที่มิถูกมิควร คนอย่างนั้นหละที่ควรถูกว่าเป็นอย่างยิ่ง...

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 10:35:42 AM »

การแข่งขัน ถ้าเป็นการพัฒนาฝีมือตัวเอง โดยที่ไม่ได้แข่งถึงขั้นเอาเป็นเอาตาย ผมว่าดี ครับ ใครที่ชอบปืน ลองลงแข่งดูสักครั้งครับ ถ้าเราคิดว่า การยิงปืนคือกีฬาอย่างหนึ่ง

ผมก็เคยลงแข่งแบบสนุกสนานเพียงครั้งเดียว (ที่ลงเพราะอยู่ใกล้บ้าน) ไม่ได้ซีเรียสหวังว่าจะได้ถ้วย เพียงแต่อยากจะไปสัมผัส พูดคุย กับคนที่เขาลงแข่งขันก็เท่านั้น ก็เห็นบางคน (ส่วนน้อย ที่เดินสายแข่งเพื่อหวังเพียงถ้วยรางวัล) ถ้าเป็นระบบชาวบ้าน มักจะเอาเป็นเอาตาย ไล่บี้คะแนนกัน ก็เพิ่งรู้ว่าการจัดแข่งขันระบบนี้เป็นเรื่องธุรกิจ

คนที่เข้าแข่งถ้า
 1. มีทุนมากมีโอกาสชนะ (ที่ 1) 40%
 2. มีปืนดีโอกาสชนะ (ที่ 1) 20%
 3. มีฝีมือดีโอกาสชนะ (ที่ 1) 40%

แต่ก็อย่าไปคิดมากครับ เหมือนที่คุณ sak ว่า คนที่ได้รางวัลลำดับ ที่ 4 หรือที่ 5 ก็ไม่ใช่ว่าฝีมือจะสู้คนที่ได้ลำดับที่ 1 ไม่ได้

คิดเสียว่าเราแข่งเพื่อหาประสบการณ์ และเป็นการทดสอบฝีมือตนเองไปด้วยในตัว (ถ้ามีกำลังทรัพย์พอ...ฮ่า ๆ) เพราะการที่เรามีฝีมือ แล้วไม่เคยแสดงฝีมือให้ใครเขาเห็น คนอื่นเขาก็อาจจะไม่รู้ว่าเราก็มีฝีมือ

แต่การเล่นปืนเพื่อการกีฬาก็ไม่ใช่มีเฉพาะระบบชาวบ้านอย่างเดียว มีหลาย ๆ ระบบให้เลือกเล่นครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละบุคคล อย่าไปว่ากันเลย ดีกว่ามีปืนแล้ว เที่ยวเอาไปไล่ยิงคนอื่นเขาหรือเอาไปใช้ในทางที่มิถูกมิควร คนอย่างนั้นหละที่ควรถูกว่าเป็นอย่างยิ่ง...
น้ำลายหก
ครับ แข่งแบบชุดยิง  ยิงน้อยชุดก็สนุกได้ครับ
 น้ำลายหก
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 05:18:07 PM »

ถ้าไม่ใช่เรื่องราคา  .22short ยังยิงได้ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ ?

เอา .22short มาใช้แข่งอีกไม่ได้ครับ (น่าสงสารบางคนที่มีปืนอยู่เหมือนกัน) กฏใหม่ ได้กำหนดให้ใช้.22LR เท่านั้น ด้ามปืนห้ามหุ้มมือ(ของเก่าหุ้มมือได้เหมือนปืนยิงช้า) ไกห้ามต้ำกว่า1000กรัม(ของเก่าไม่กำหนด) ห้ามเจาะพอร์ทด้วยครับ(ของเก่าเจาะได้)
    เจตนาของกฏใหม่ต้องการให้การยิงยากขึ้นครับ เพราะสถิติเดิมคะแนนเกือบเต็ม(597เต็ม600) และลูก short ไม่ค่อยแพร่หลาย บางประเทศ(รวมทั้งไทย) หาลูกยิงยากราคาแพงไม่สะดวกครับ และในอนาคตก็อาจจะมีการสนับสนุนให้มีปืนสั้นยิงเร็วในผู้หญิงด้วยครับ  Smiley

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์